เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ร่วมกันประจานความชั่วของไอ้อ้วนดำสำนักเสนียดกันต่อเถอะครับ (เรื่องจริงผ่านเน็ต)

[คัดลอกลิงก์]
kiss_kik โพสต์เมื่อ 4-1-2011 22:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เหมือนอ่านหนังสือลับสมองเลยค่ะ หาคำตอบเป็นหน้าๆไป 1-13 ... ไปเรื่อยๆ
ขอบคุณนะคะ ศึกษาไว้ ดีกว่า.....
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
berserk โพสต์เมื่อ 6-1-2011 15:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อาจารย์แมร่งครับ คุณมีคู่แข่งแล้วครับ อาจารย์หึ่ง ...
ต้นฉบับโพสโดย อุ้ม เมื่อ 4-1-2011 16:14

จากข้อความข้างต้นนี้น่าจะเก็ท แล้วนะครับ ออกเสียงสั้นๆจีนๆ
คณิศร โพสต์เมื่อ 7-1-2011 16:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
น่ากัวครับ

ทั้งพระทั้งอ.ฆารวาส
darkness156 โพสต์เมื่อ 8-1-2011 12:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ล่าสุด สำนักนี้ได้สร้างวัตถุมงคลอีกแล้วครับท่าน

แต่เป้นวัตถุมงคลที่สร้างเพื่อร่วมทำบุญกับสงฆ์อาพาธด้วยการให้บูชาล็อกเก็ตหมอ ชีวกราคาล็อกเก็ตอันละ 100บาทสร้าง

จำนวน 5xx อัน

แล้วสำนักนี้บอกโดยตรงอีกด้วยว่า เงินทุกบาททุกสตางค์จะช่วยสงฆ์ไม่มีเข้ากระเป๋า(ก็ลองเข้ากระเป๋าสิคับ)

ผมก็คิดในใจ ห่าหลอกขายลอกเกตเทพนู้นเทพนี่ได้เป็น แสนเป็นล้านบาทละ ทีสร้างเพื่อช่วยสงฆ์ขายอันละ 100 คับ

คูณ 5,xx ไปสิได้เท่าไร ก็ได้แค่ 5x,xxx บาท เองแต่ทีสร้างพรายนู้น พรายนี่ เทพนั้น นี่ที่แมร่งออกของเทศกาลอะ

กลับออกขายเปิดราคาออกจากสำนักทีละ 2000 บาท up แมร่งแล้วขายทีละ 200 กว่าตนงี้ได้ไม่รู้เท่าไร

ถามหน่อยคุณได้ไปตั้งเท่าไหร่แล้ว ?? ไม่งั้นจะมีเงินบินไป สิงค์โปร์ มาเล เยี่ยมลูกศิษย์ทุกปีหรอ

เงินที่เหลือก็ไม่รู้ไปอยู่ที่ใครตาสว่างกันสักทีนะคับ
assion55 โพสต์เมื่อ 9-1-2011 23:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แล้ว อ.หึ่ง นี่ใครอะครับไม่ทราบว่าตรงกับที่ผมคิดรึป่าวครับ รบกวนพี่ PM มาก็ได้ครับ เพราะเช่าหาสายพรายเด่วนี้น่ากลัวมากอะครับ
dark โพสต์เมื่อ 10-1-2011 00:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ    ผมว่าก็ดีนะคับ 100เดียว คนไม่รวยแบบผมจะได้ม ...
ต้นฉบับโพสโดย slipfon เมื่อ 10-1-2011 00:34

55555 ไม่มีคำบรรยายนะครับ เข้ามาขำอย่างเดียวเท่านั้น...
dark โพสต์เมื่อ 10-1-2011 12:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
webนีี้ใช่มั้ยครับ   ผมว่าก็ดีนะคับ 100เดียว คนไม่รวยแบ ...
ต้นฉบับโพสโดย tiger1 เมื่อ 10-1-2011 10:38

55555 ไม่มีคำบรรยายนะครับ เข้ามาขำอย่างเดียวเท่านั้น...
อาคม โพสต์เมื่อ 11-1-2011 02:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมบอกให้กระจ่างกันเลย เม็ง เม่ง เม๋ง ........  เหมงไๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆไอ้ตัวที่จุดๆๆๆๆๆแหละคับคือซื่่อมัน
เพลง โพสต์เมื่อ 11-1-2011 19:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
นี้ก็เอาอีกแล้วครับ สำนักนี้  เอาเงินไป ทำบุญให้วัดพระบาทน้ำพุ เป็นยอดเงิน แสนกว่าบาทครับ ถวายหลวงพ่ออลงกตเลยครับ แหมทำไปได้ อนุโมทนาจริงๆ ไม่เชื่อไปดูเว็บ ที่ คุณ"tiger1" บอกล่ะกัน  คห.ที่ 135 อ่ะ  แหมทำไปได้ เป็นบุญกุศล จริงๆ
dark โพสต์เมื่อ 11-1-2011 23:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
นี้ก็เอาอีกแล้วครับ สำนักนี้  เอาเงินไป ทำบุญให้วัดพ ...
ต้นฉบับโพสโดย เพลง เมื่อ 11-1-2011 19:26

เพลง โพสต์เมื่อ 12-1-2011 17:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
55555 ไม่มีคำบรรยายนะครับ เข้ามาขำอย่างเดียวเท่านั้น. ...
ต้นฉบับโพสโดย dark เมื่อ 11-1-2011 23:32

ขอบคุณครับที่ช่วยเข้ามาขำ   นี้ถ้าลงรูปได้ จะเอามาลงด้วยครัย หลวงพ่ออลงกตมาที่สำนักเลยครับ  เงินทำบุญ 130,660 ครับ  ถ้าจำไม่ผิด   ขออนุโมทนาครับ
darkness156 โพสต์เมื่อ 12-1-2011 19:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หลังจาก ทำบุญเสดเลยขายของต่อคับ

สร้าง ลอกเกต ยมทูต อะไรก็ไม่รู้ชิ้นใหม่ ราคา 1,xxxบาทไม่ระบุจำนวนในการสร้าง ก็คงคิดว่าคงถ้าขายดีก็ค่อยทำใหม่
solid โพสต์เมื่อ 12-1-2011 21:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด solid เมื่อ 12-1-2011 21:55
ขอบคุณครับที่ช่วยเข้ามาขำ   นี้ถ้าลงรูปได้ จะเอามาลงด้วยครัย หลวงพ่ออลงกตมาที่สำนักเลยครับ  เงินทำบุญ 130,660 ครับ  ถ้าจำไม่ผิด   ขออนุโมทนาครับ
ต้นฉบับโพสโดย เพลง เมื่อ 12-1-2011 17:59

ตอนนี้ผมเริ่มเข้าใจแล้วว่าอะไรเป็นอะไร เรื่องจริงๆเป็นยังไง  ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

ขอฝากชาดกพระพุทธศาสนาแก่เพื่อนสมาชิกชาวกาหลงทุกท่าน

....เนื้อหาชาดก

.....ครั้งหนึ่ง ในอดีตกาล ณ เมืองพาราณสี มีพ่อค้าใหญ่ ๒ คน เป็นเพื่อนกัน แต่นิสัยใจคอของพ่อค้าทั้งสองคนนี้ต่างกันมาก พ่อค้าคนหนึ่งเป็นคนเจ้าอารมณ์ ส่วนพ่อค้าอีกคนหนึ่งเป็นคนมีสติปัญญา อยู่มาคราวหนึ่ง พ่อค้าทั้งสองคนจะเดินทางข้ามทะเลทรายซึ่งกันดารมาก พ่อค้าหูเบาคิดว่าตนควรจะออกเดินทางไปก่อน ด้วยเหตุผลว่า พืชผักผลไม้ก็ยังบริบูรณ์ดี จึงนำบริวารบรรทุกสินค้าไปเต็มที่ จนถึงเขตแดนยักษ์ พวกยักษ์ จำแลงกายเป็นคนนั่งรถเทียมเกวียน สวนทางมา ยักษ์แปลงนั้นแสร้งพูดว่า หนทางที่ผ่านมานั้นฝนตกหนัก น้ำท่าอุดมสมบูรณ์ ไม่จำเป็นต้องขนตุ่มน้ำไปให้หนักเปล่า แล้วขับเกวียนผ่านไป

.....พ่อค้าหูเบาเห็นแก่ความสะดวกสบาย สั่งบริวารให้เทน้ำในตุ้มทิ้งเสีย หวังจะได้น้ำบ่อหน้า แต่เดินทางไปตลอดวัน จะหาน้ำสักหยดก็ไม่พบ จึงรู้ว่าถูกหลอกเสียแล้ว ครั้นยกเย็น ก็อ่อนเปลี้ยเพลียแรง กลายเป็นอาหารอันโอชะของยักษ์ในค่ำคืนนั้นเอง

.....ต่อมาพ่อค้าช่างสังเกตก็ออกเดินทางพร้อมด้วยบริวาร จนกระทั่งล่วงเข้าเขตทะเลทราย พ่อค้าจึงให้โอวาทแก่บริวารให้ตั้งอยู่ในความไม่ประมาท ให้ทุกคนใช้น้ำอย่างประหยัด ห้ามรับประทานพืชผักผลไม้ประหลาด ที่ไม่เคยรู้จักมาก่อน เป็นการป้องกันไม่ให้หลงกินพันธุ์ไม้มีพิษ ให้ช่วยกันสังเกตความผิดปกติต่างๆรอบตัว

.....ไม่นานก็เจอ ยักษ์กินคนก็แสดงตนเป็นคนขับเกวียนสวนทางมา และทำอุบายเช่นเดิม พ่อค้าช่างสังเกตพอเห็นก็จับพิรุธได้ทันที เพราะบุคคลเหล่านี้มีนัยน์ตาแดง ไม่มีเงาปรากฏ ผิดมนุษย์ จึงรู้ว่าเป็นยักษ์จำแลงมา ไม่เชื่อคำที่ยักษ์หลอกลวง เร่งขับเกวียนไป เย็นวันนั้นเองก็เดินทางไปถึงบริเวณที่กองเกวียนของพ่อค้าหูเบาจอดสงบอยู่ เห็นซากศพมากมาย จึงเข้าใจเรื่องราวทุกอย่างโดยตลอด

.....รุ่งเช้าก็ออกเดินทางไปยังเมือง ขายสินค้าเหล่านั้นทั้งหมดได้กำไรงาม และกลับสู่เมืองพาราณสีโดย สวัสดิภาพ เขาและบริวารตั้งอยู่ในศีลธรรมตลอดอายุขัย ครั้นละโลกแล้วก็ไปสู่สุคติโลกสวรรค์

ประชุมชาดก

พระบรมศาสดา ครั้นทรงแสดงพระธรรมเทศนานี้แล้ว ทรงประชุมชาดกว่า
พ่อค้าหูเบา ได้มาเป็นพระเทวทัต
บริวาร ๕๐๐ คนของพ่อค้าหูเบา ได้มาเป็นบริวารของพระเทวทัต
บริวาร ๕๐๐ คนของพ่อค้าช่างสังเกต ได้มาเป็นพุทธบริษัท
พ่อค้าช่างสังเกต ได้มาเป็นพระองค์เอง
เรื่องชาดกนี้จักสอนว่า อย่าหูเบา จงพินิจพิจารณาให้ดีให้ถ่องแท้
solid โพสต์เมื่อ 12-1-2011 22:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
และสุดท้ายนี้ผมพิจารณาแล้ว ผมคงไม่เข้ามาอ่านข้อมูลที่webนี้อีก ....ขอให้โชคดีทุกท่านครับ
zero โพสต์เมื่อ 12-1-2011 22:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ผู้หลงผิดต่อชีวิต
เมื่อสร้าง หรือบัญญัติ หรือยอมรับสิ่งใดแล้ว
ก็ยอมตัวเป็นทาสของสิ่งนั้นอยู่ตลอดไป.

เมื่อเชื่อถือคำสอนใดแล้ว
ก็งมงายปฏิบัติตาม
จนลืมดูความเหมาะสม กลมกลืน.

เมื่อได้รับความล้มเหลว หรือยากลำบาก
ก็ยอมพ่ายแพ้ แก่อุปสรรค
โดยหลงโทษว่ามันเป็นกรรมเก่า.

ผู้หลงผิดที่ร้ายกาจ
มุ่งคิดดับทุกข์ของตนคนเดียว
โดยทอดทิ้งความทุกข์ของผู้อื่น
ทั้งที่เขา...สามารถช่วยให้ผู้อื่นพ้นทุกข์นั้นได้...
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 3-5-2024 15:01 , Processed in 0.267011 second(s), 4 queries , File On.