เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ร่วมกันประจานความชั่วของไอ้อ้วนดำสำนักเสนียดกันต่อเถอะครับ (เรื่องจริงผ่านเน็ต)

[คัดลอกลิงก์]
aouly โพสต์เมื่อ 24-5-2010 10:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มีอะไรกันหรือคับ PM ช่วยบอกหน่อย แบบว่าอ่านหมดแล้วก็ยังไม่รู้เรื่องเลย อยากรู้คับ จะได้ไม่พลาดไปโดน
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
natt โพสต์เมื่อ 24-5-2010 14:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อยากทราบเหมือนกันคับ สำนักไหน รบกวนท่าน PM แจ้งด้วยคับ จะได้เว้น ถือเป็นการช่วยคนอื่นๆ ด้วยคับ จะได้บอกต่ออีกแรง ถือว่าทำบุญจะได้ไม่โดนของพวกนี้
kittisak โพสต์เมื่อ 25-5-2010 08:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เห็นด้วยครับ ดูๆไปก็น่าจะจริงอย่างที่คุณพูด และยิ่งได้ฟังประวัติ เจ้าสำนักด้วย ยิ่งไปกันใหญ่เลยครับ
rynyapatch โพสต์เมื่อ 27-5-2010 12:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

อยากรู้ค่ะ ใครเหรอคะ ช่วยอธิบายหน่อย จะได้ไม่หลงไปบูชาของของสำนักนี้ บอกหน่อยค่ะ
thammanoon โพสต์เมื่อ 5-6-2010 11:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
(เอามาจากเวปอื่นครับ  ไม่มีเจตนาอะไรนะครับผมกลางๆๆ)
สวัสดีครับ พี่ๆน้องๆที่น่ารักทุกๆท่าน

ผม นายอ๋อง วัดชลฯครับ

วันนี้ผมมีเรื่องที่นานมาแล้วอยากเล่าให้พี่ๆ น้องๆทุกคนฟังครับ

เมื่อราวๆวันพ่อปีที่แล้วที่ผ่านมา ผมได้เข้าไปเยี่ยมเหล่าหลวงพี่ของผมที่วัด พวกท่านกำลังจัดโบสถ์อยู่ ผมก็เข้าไปด้วย พอพวกท่านจัดโบสถ์เสร็จก็พากันไปที่ห้องพักห้องนึงที่มีไว้ต้อนรับพระจากที่ อื่น ผมก็ตามเข้าไป พวกหลวงพี่บอกว่า เนี่ยมีพระเกจิอาจารย์ชื่อดังกระฉ่อนจากภาคใต้มาพักจำวัดที่นี่ ก็เลยจะเข้าไปกราบ ผมก็เลยตามเข้าไปด้วย พอเข้าไปถึงพวกหลวงพี่ผมก็ก้มลงกราบแล้วบอกให้ผมกราบด้วย ผมก้เข้าไปกราบท่านผู้นั้น แล้วพวกหลวงพี่ของผมก้คุยกับท่านผู้นั้น เป็นภาษาใต้อยู่นาน ผมก็ฟังไม่ค่อยออก แต่ก็พอจะรู้เรื่องบ้าง จากนั้นท่านผู้นั้นก็เเจกเหรียญเจ้าแม่กวนอิมกับพวกหลวงพี่ผมคนละองค์ แล้วถามผมว่า" เออ มึงจะเอามั้ย รุ่นนี้สร้างไม่มากและกูก็เอามาไม่มากนะ หมดแล้วหมดเลยนะ"  ผมก็บอกว่า"เอาครับ" ท่านก็หยิบให้ผมกับมือ แล้วผมก้รับไว้
พวกหลวงพี่ผมก็นั่งคุยกับท่านผู้นี้อีกราวๆครึ่งชั่วโมง ก็กราบลากลับกุฏิไป ก่อนกลับ ท่านก็ผมบอกว่า  "เออ มึงไปหามีดโกนมาให้กูหน่อย จะปลงผม ได้แล้วเอามาให้ที่นี่นะ ขอบใจมาก" ผมก็เดินกลับมากับหลวงพี่ ผมก็คิดในใจว่า"เค้าเป็นใครวะ ทำไมพวกหลวงพี่ถึงดูเคารพท่านผู้นี้มาก ดูแล้วก็ไม่เห็นจะมีอะไรเลยพูดก็ไม่เพราะ" ผมก้ถามหลวงพี่ว่า"หลวงครับ คนเมื่อกี้นี่ใครหรอคับ" ท่านตอบว่า"อ้าว อ๋องไม่รู้หรอ นี่ไงพระอาจารย์วัชรินทร์ ที่ดังๆที่ภาคใต้ไงในงานพิธีพุทธาภิเษกก็มีชื่อของท่านนี้แทบทุกงาน อ่านหนังสือพระใหม่มาตั้งเยอะไม่รู้จักหรือ" ผมก็คิดว่า"ใครวะไม่เห็นรู้เลย" ผมก็กลับเข้าไปกุฏิ หลวงพี่ผมก็หยิบมีดโกนแล้วแผ่นสังกะสีให้แล้วบอกว่า"เนี่ยเอาไปให้ท่านนะ แล้วแผ่นนี้น่ะ ให้ท่านจารยันต์ให้หน่อย ถ้าท่านถามว่าจะเอาแบบไหนให้ตอบว่าเอาแบบยิงไม่ออกนะ" ผมก็รับมาอย่าง งงๆ แล้วผมก็ขี่จักรยานไปหาท่านผู้นั้นแล้วเข้าไปมอบให้ท่าน ผมก้ถามท่านว่า"ท่านครับ ท่านคือใครหรอครับ" ทุุกท่านเชื่อมั้ย?ถ้าผมบอกแล้วหลายๆคนต้องร้องอ๋อ! แน่ๆเลยครับ เอาล่ะต่อนะครับ
ท่านหัวเราะแล้วบอกว่า"จำไว้ เรานี่แหละคือ พ่อท่านหรีด  วัดป่าโมกข์ตัวจริงเสียงจริง " เท่านั้นแหละครับ ผมถึงบางอ้อตกตะลึงพรึงเพริดเลยครับ ผมได้ยินชื่อเสียงกิตติศัพท์ของพ่อท่านหรีดมานานแล้ว ผมรีบก้มลงกราบท่านแล้วบอกว่า"ท่านครับ ผมขอฝากตัวเป็นลูกศิษย์ท่านจะได้ไหมครับ" ท่านหัวเราะแล้วบอกว่า "เข้ามาใกล้ๆแล้วพนมมือนะ" จากนั้นท่านก็เป่าหัวให้ผมและลงน้ำมันจันทร์นะเมตตาให้ผมด้วยครับ ท่านบอกว่า"เนี่ยเราลงให้หมดแล้วนะ  ห้ามไปถุยน้ำลายลงชักโครกเป็นพอ ถ้าทำได้ไม่ต้องกลัวตายโหง" ผมก็บอกท่านไปว่าผมเป็นลูกศิษย์ของอาจารย์เม้ง ขุนแผน บ้านรินทร์ทอง แล้วผมก็ควักแม่พรายผีเสื้อนางรับหลังแม่เป๋อรุ่นใหม่เนื้อขาวให้ท่านดู ผมขอให้ท่านเมตตาปลุกเสกให้อีกครั้ง ท่านก็รับมาเสกให้พอท่านลืมตาท่านบอกว่า"เนี่ย ไม่ต้องเสกอะไรให้มากนักหรอก เพราะอาจารย์คนนี้ลงมาให้ดีเยี่ยมอยู่แล้ว" ผมคุยกับท่านถูกคอมาก สุดท้ายผมขอฝากตัวเป็นลูกท่าน พ่อท่านหรีดก็เป่าหัวให้ผมอีกครั้งแล้วบอกว่า" เราจะเป็นพ่อของเจ้าเอง มีอะไรให้นึกถึงเรา จงเรียกเราว่าพ่อเถิด" แล้วท่านก็หยิบผงว่านกระบือชนเสือกับว่านลูกไฟบรรลัยกัลป์มาให้ผมครับ ท่านก็ถามว่า"เราน่ะชื่ออะไร" ผมก็บอกว่า"ชื่ออ๋องครับ" ท่านก็ตอบว่า "อืม ลูกอ๋อง" แล้วท่านก็ยิ้มๆ ถึงแม้ว่าพ่อท่านหรีดผู้นี่จะดูดุๆแต่จริงๆแล้วท่านเมตตามากครับ มีคำพูดหนึ่งที่ติดใจผมมาถึงทุกวันนี้" ไม่ต้องเสกอะไรมากนักหรอก อาจารย์คนนี้ลงมาให้ดีเยี่ยมอยู่แล้ว"นี่ แค่เป็นผงสีขาวธรรมดาๆไม่ได้มีการเพ้นสีองค์ละ100บาทยังขนาดนี้ถ้าองค์ผง พรายสีดำล่ะจะขนาดไหน อยากให้พี่ๆน้องๆไปตีความหมายดูว่าคืออะไร แต่ที่ผมรู้ ท่านอาจารย์เม้ง ขุนแผน ของพวกเราต้องไม่ธรรมดาแน่นอนและพ่อท่านหรีดผู้นี้ก็ไม่ธรรมดาเหมือนกันที่ รู้ถึงพลังและได้กล่าวยกย่องอาจารย์เม้งไว้ ถ้าท่านผู้ใดสนใจ ผมขอแนะนำ พ่อท่านหรีด แห่งวัดป่าโมกข์ จังหวัดพังงานะครับ ท่านเป็นศิษย์ที่ผ่านการถ่ายทอดพุทธาคมจากพ่อท่านคลิ้ง วัดถลุงทองโดยตรงนะครับอีกทั้งยังเป็นอาจารย์ของ พระอาจารย์ประสูติ วัดในเตา อีกด้วยครับ

ขอน้อมกราบนมัสการแทบเท้าและระลึกถึงพระคุณ พ่อหรีด แห่งวัดป่าโมกข์ จากใจที่เคารพจาก ลูกอ๋อง ..

แสดงความคิดเห็น

แหม่ ท่าน อ.หรีีด อันลือลั่นนี่เอง  โพสต์เมื่อ 7-11-2014 21:43
แหม่ ท่าน อ.หรีีด อันลือลั่นนี่เอง  โพสต์เมื่อ 7-11-2014 21:43
Apirut โพสต์เมื่อ 5-6-2010 12:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อ่านแล้ว No Comment
อุ้ม โพสต์เมื่อ 5-6-2010 21:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด อุ้ม เมื่อ 5-6-2010 21:45
(เอามาจากเวปอื่นครับ  ไม่มีเจตนาอะไรนะครับผมกลางๆๆ)
...
ต้นฉบับโพสโดย thammanoon เมื่อ 5-6-2010 11:22

ไอ้ความเป็นกลางๆของคุณ ผมอยากให้คุณกลับไปกราบนับถือมันต่อไปครับ ฝากตัวกันเป็นลูกศิษย์แบบลึกๆเลยครับ เพราะตอนนี้สำนักมันเงียบมากอยากได้ควายตัวใหม่ พวกควายหน้าใหม่ดูหนังสือศักดิสิทธิ์แล้วไปหาเสน่ห์จากสำนักมันไง หลวงพ่อท่าน คงไม่มีทางพูดอะไรไม่ดีกับไอ้ลูกอ๋องซ่นตีนนั่นหรอกครับ ปกติแล้วใครเอาอะไรมาให้อีกอาจารย์หนึ่งดูเขาก็ต้องบอกว่าดีกันทั้งนั้น ท่านเป็นพระและไม่ได้สนิทอะไรกับคุณมาก คุณลองเป็นลูกศิษย์ใกล้ชิดพระหรือครูบาอาจารย์ดูสิ คุณจะเห็นแสงสว่างไม่มีทางว่าจะมีคนบอกว่าของมันดีผมเอาหัวเป็นประกันผมลองมาแล้ว ยื่นให้ใคร ใครก็ร้องอี๊กันหมด แจกฟรีคนก็ไม่เอา จะขายต้องเร่ขายขาดทุนย่อยยับ คุณThammanoonเก็บความเป็นกลางของคุณไว้แล้วรีบไปกราบซ่นตีนเป็นศิษย์พวกมันตามไอ้คุณอ๋องได้เลยครับผมจะเชียร์ห่างๆ และเอาใจช่วยให้คุณมีเสน่ห์ตามที่คุณคิดไว้ ไม่รู้อะไรมากนิ่งเสียจะได้ตำลึงทองนะครับ

ผมจะบอกอะไรเอาบุญตอนนี้นอกจากมันเอาเด็กขึงหนังมาสักยันต์ซ่นตีนให้ควายแล้ว ไอ้อ้วนดำตัวเหี้ยใส่แว่นตนนี้แมร่งเป็นคนครอบเศียรครูให้กับพวกควายหน้าใหม่นอกประเทศเสียด้วย มันพัฒนามากจริงๆ แถมเมียดอกประจำสำนักมันยังมีหน้าเขียนว่าปะป้าสอนมันว่าถ้าใครพูดถึงเราบ่อยๆแสดงว่าเขาสนใจเรา ไอ้ซ่นตีนเอ้ย
wifi007 โพสต์เมื่อ 5-6-2010 21:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไอ้ความเป็นกลางๆของคุณ ผมอยากให้คุณกลับไปกราบนั ...
ต้นฉบับโพสโดย อุ้ม เมื่อ 5-6-2010 21:42

ขอแจมด้วยคนครับไอ้ อ.....ม้ง ตัวนี้พระแถวเชียงใหม่ก็โดนมันใช้เป็นเครื่องมือหา แด............ก มาหลายรูปแล้วครับ บางรูปด้วยความรู้ไม่ทันกลายเป็นแพะรับบาปแทนมันคนไม่เข้าใจนึกว่าท่านมีเอี่ยวด้วยจนอยู่เชียงใหม่กันไม่ได้หลายรูปแล้วครับ
visanu โพสต์เมื่อ 6-6-2010 11:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อ ประสูติ ท่านนับถือ อ หรีด จริงครับ แต่ อ ประสูติ ท่านมีครูบาอาจารย์หลายท่าน  1 ในนั้น คือ หลวงพ่อคล้อย ชุมพร
และอีกหลายท่าน  จะบอกว่าเป็นลูกศิษย์ อ หรีดทีเดียวก็ไม่เชิง  ธรรมดาของผู้เรียนวิชา คาถาอาคม มักแสวงหาวิชา
และต่อวิชาอยู่เสมอ  ถาพูดถึงเกจิภาคใต้ ที่เก่งๆ ก็ต้อง อ ประสูติครับ เป่าทอง หายเข้าหน้าผากได้จริงๆ  ผมไปพิสูจน์มาแล้ว
suysakul โพสต์เมื่อ 6-6-2010 12:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่มีความเห็น แวะมาดูข้อมูล
Music โพสต์เมื่อ 6-6-2010 22:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 27# suysakul

ผมขอเพิ่มเติมหน่อยนะ อย่างที่คุณอุ้มบอก เป็นเรื่องจริงทั้งนั้น
      ไอ้อ้วนดำชาติหมา มันเพิ่งไปหลอกแดกพวกสิงคโปร์มา งวดนี้มึงหลอกเขามาได้กี่ตังค์ล่ะ มึงคงมีความแค้นฝังใจที่ถูกสาวเชียงใหม่หลอกแดกจนหมดตัว แล้วถีบหัวส่ง มึงเลยมาแก้แค้นกับคนอื่นที่หลงเชื่อการหลอกลวงของมึง
      ความเหี้ยของไอ้อ้วนดำยังมีอีกเยอะ กูอุตส่าห์หยุดแล้ว แต่มึงยังใช้ไอ้หน้าโง่บางคนมาพิมพ์เข้าข้างมึง กูทนดูความชั่วที่มึงหลอกลวงชาวบ้านเขาไม่ได้อีก กูเลยต้องออกมา บอกความเลวของมึงอีก  ตัวมึงไอ้อ้วนดำชอบอวดเก่งคิดว่าตัวมึงเก่งนักหนา ชอบไปด่าคนอื่น อาจารย์อื่นว่าไม่เก่ง แม้แต่พระแต่เจ้ามันก็ด่าอย่างโน้นอย่างนี้ ตัวเหี้ยอย่างมึงเทียบขี้ตีนเขายังไม่ได้เลย โดนเฉพาะสันดารสารเลวของมึง
     อ้วนดำชิงหมาเกิด มึงเห็นสำนักมึงเป็นอย่างไงว่ะ กูไม่เข้าใจเลย มึงชวนพวกหน้าโง่มาสมัครสมาชิก VIP มึงจะแบ่งแยกไปถึงไหน ตัวมึงเองแหล่ะต้องอยู่ในชั้นเลว คนที่มีสมองเขาไม่เข้าไปหาเสนียดกันแล้ว ไอ้ควายอ้วนดำ ถุย.............
     ยังมีอีกไอ้สัดปิ๊ดำ....มึงชวนพวกหน้าโง่อีกนั้นแหล่ะ ให้มาเข้า facebook ของสำนัก แล้วชวนเล่น blackberry กัน คนส่วนใหญ่เขาทำงานกินเงินเดือนกัน bb ก็ไม่ใช่ถูกๆ เขาได้เงินมาจากน้ำพักน้ำแรงจากการทำงาน ไม่ได้ขายของห่วยๆหลอกแดกชาวบ้านเหมือนมึงนะ ถึงมีเงินเหลือเยอะแยะ ไม่มีใครเขาอวดรวยแต่ขี้งกเห็นแก่ได้เหมือนมึงหรอกไอ้ควาย
     สำนักโคตรพ่องโคตรแม่งมึงมีอย่างนี้ด้วยหรอว่ะ ไอ้ปัญญาอ่อน ไอ้ควายชอบอวดฉลาด
    อีกเรื่องๆๆๆ  มึงเก่งแค่ไหนว่ะถึงกล้าดีเอาเศียรครูไปครอบให้คนอื่น ในเมื่อตัวมึงเองเป็นตัวเหี้ยเสนียดจัญไรของจริงเลย มึงระวังให้ดีเหอะ พ่อแก่เล่นมึงแน่ มึงบังอาจเล่นของสูง บารมีมึงก็ไม่มีเสือกขี้แอ๊กอยากเป็นอาจารย์
    ถ้ามึงบอกว่าอ.แม่ง สอนครอบให้ ไม่มีใครเชื่อหรอกไอ้ควาย เที่ยวหลอกคนอื่นว่าหลวงพ่อมีสอนให้ แต่พวกกูเช็คมาแล้วกับลูกศิษย์หลวงพ่อมี หลายรุ่น หลายคนแล้ว บอกเป็นเสียงเดียวกันว่าหลวงพ่อมีไม่เคยสอนให้เลย ไม่รู้พวกมึงจะหลอกลวงชาวบ้านเขาไปถึงไหนกัน
     ส่วนอีดอกประจำสำนัก กำพืดมึงเป็นไง ไม่อยากจะเหลาว่ะ อีกหน่อยมึงหมดประโยชน์จากอ้วนดำแล้ว มึงนั้นแหล่ะจะเป็นรายต่อไป กูแนะนำให้เอาบุญล่ะกัน มึงพยายามไถ่หลอกแดกไอ้อ้วนดำมันเยอะหน่อยก็แล้วกัน ดีกว่าไม่ได้อะไรเลยนะ แต่คงไม่มีประโยชน์หรอกนะ ในเมื่อไอ้อ้วนดำมันไม่ยอมให้ใครมาเอาเปรียบมันแน่นอน.....ถุย...
suysakul โพสต์เมื่อ 7-6-2010 09:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  suysakul

ผมขอเพิ่มเติมหน่อยนะ อย่างที่คุณอ ...
ต้นฉบับโพสโดย Music เมื่อ 6-6-2010 22:31

ขอบคุณครับท่าน Music สำหรับข้อมูล ที่นำมาให้อ่าน ถ้ามันเป็นเรื่องจริง คนแบบนี้ก็ทำให้สังคมแย่ครับ
megaman โพสต์เมื่อ 7-6-2010 16:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขนาดเจ้าสำนักมันยังว่าอาจารย์คนอื่นไม่ดีเลยแล้วเรา ...
ต้นฉบับโพสโดย garuda เมื่อ 7-6-2010 15:55

มีหลักฐานมั้ยครับ พูดพล่อยๆ
megaman โพสต์เมื่อ 7-6-2010 16:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถ้าอาจารย์เม้งไม่ดีจริงลูกศิษย์ชาวสิงคโปร์ไม่มาเพิ่มทุกปีๆหรอกครับ คนที่เอาไปใช้ในรูปก็พาลูกเด็กเล็กแดงตัวเล็กๆไปครอบครู เพราะเค้ามาหาอาจารย์เม้งแล้วเจริญรุ่งเรืองกัน คิดว่าคนสิงคโปร์โง่กว่าคนไทยมั้ยละครับ แค่เกาะเล็กๆทรัพย์สินเค้าก็มากกว่าประเทศไทยทั้งประเทศแล้วครับ  ฉะนั้นทุกท่านคิดเอาเองละกันนะครับ
boonchoke โพสต์เมื่อ 8-6-2010 10:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถ้าทำได้จริง เก่งจริง ก็ต้องพิสูจน์ได้จริง

เหมือนอาจารย์ที่เก่งๆ ดังๆ

ถ้าหลอกชาวบ้าน เอารูปครูบาอาจารย์ มาอ้างอิง สักวัน ท่านต้องลงโทษอย่างสาสม
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 29-3-2024 14:00 , Processed in 0.276452 second(s), 16 queries , File On.