เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

เรื่องเล่าของ เสน่ห์ ของแรง พระขุนแผน ที่ต่างๆ

[คัดลอกลิงก์]
ข้าว โพสต์เมื่อ 29-3-2012 22:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
งื่มๆๆ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
yeah0no โพสต์เมื่อ 29-3-2012 22:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ท่านkunpan88คงเก็บของๆหลวงปู่ชื่นไว้เยอะนะครับ ว่างๆเอามาให้ได้เปิดหูเปิดตาบ้างสิครับ
 เจ้าของ| kunpan88 โพสต์เมื่อ 30-3-2012 00:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 92# yeah0no

ไม่เยอะแล้วครับ โดนเพื่อนเอาไปหมด เหลือติดตัวไม่กี่องค์เอง
po_ng โพสต์เมื่อ 30-3-2012 13:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หลวงปู่ชื่น ผมมีขุนแผนน้ำผึ้ง ครับ และ พรายกุมาร เวลาผมห้อยขุนแผนน้ำผึ้งติดตัว เรื่องเสน่ห์ เมตตานั้นดีมากๆ พูดจากับใครไม่ว่าหญิงชาย ดูง่ายๆดายสำเร็จไปหมด แต่ผมเองไม่เคยใช้ในทาง จีบสาวๆ ครับ เน้นเมตตา มากกว่า ส่วนพรายกุมารผมไม่ค่อยได้ห้อยคอเท่าไรนัก เห็นว่ากันว่า เรื่องการงานไม่เหมาะกับ พรายกุมาร เนื่องจากเป็นพระที่ไม่มีหน้าตา
 เจ้าของ| kunpan88 โพสต์เมื่อ 30-3-2012 15:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด kunpan88 เมื่อ 30-3-2012 15:59

ตอบกลับ 94# po_ng

อยากได้บ้างขุนแผนน้ำผึ้ง...ชื่อน่าลองใช้
osho โพสต์เมื่อ 7-4-2012 03:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณที่เข้ามาแบ่งประสบการณครับ
 เจ้าของ| kunpan88 โพสต์เมื่อ 9-4-2012 22:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใครมีพระขุนแผน แรงๆ ช่วยแนะนำด้วยครับ
 เจ้าของ| kunpan88 โพสต์เมื่อ 9-4-2012 23:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ที่วัดหนองพรงนก ยังมีราคาไม่แพง....อย่าไปให้เค้าปั่นราคา
ยังมี องค์ล่ะ50บาท
TUNWA โพสต์เมื่อ 10-4-2012 00:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด TUNWA เมื่อ 10-4-2012 00:17

แนะนำพระขุนแผนเนื้อดิน 7 ป่าช้า หลวงพ่อแหยม วัดดอนพุทรา
จ.นครปฐมครับ เป็นสุดยอดเมตตา มหาเสน่ห์มากๆครับ
แถมยังได้กุมารมาช่วยเสริมอีกแรงครับ โชคลาภก็ดีมากๆ
หากหาขุนแผนหลังมะ หลวงพ่อเต๋ ไม่ได้ใช้องค์นี้แทนได้เลย
พื้นที่หวงแหนกันมาก บางคนห้อยจนแม่บ้านต้องขอร้องให้เลิกแขวน
กันไปเลย

ท่านเป็นเกจินครปฐมยุคเดียวกับหลวงปู่แช่ม วัดตาก้อง
เป็นพระที่ทรงอภิญญาจิตสูงมาก ขุนแผนท่านโด่งดังมาก่อนหลวงพ่อเต๋
ประสบการณ์ด้านเมตตามหาเสน่ห์สูงมาก
แถมพกไปมีคนเห็นเป็นเด็ก(กุมาร)ตามไปด้วยอีกต่างหาก
 เจ้าของ| kunpan88 โพสต์เมื่อ 10-4-2012 22:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 99# TUNWA

สวยมากๆเลยครับ ไปได้มายังไงครับ
แล้วจะหาเช่าได้ยังไง เค้าเล่นหากันเท่าไร(จะได้เก็บตังค์) มีวิธีดูแนะนำ หน่อยนะครับ
จะได้เป็นวิทยาทาน สำหรับนักเก็บรุ่นใหม่ๆ อย่างผมและเพื่อนอีกหลายคน
TUNWA โพสต์เมื่อ 10-4-2012 23:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TUNWA เมื่อ 21-12-2013 19:32

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TUNWA เมื่อ 21-12-2013 19:31

แก้ไขล่าสุด TUNWA เมื่อ 11-4-2012 00:04

ตอบกลับ  TUNWA
สวยมากๆเลยครับ ไปได้มายังไงครับ
แล้วจะหาเช่าได้ยังไง เค้าเล่นหากันเท่าไร(จะได้เก็บตังค์) มีวิธีดูแนะนำ หน่อยนะครับ
จะได้เป็นวิทยาทาน สำหรับนักเก็บรุ่นใหม่ๆ อย่างผมและเพื่อนอีกหลายคน

ต้นฉบับโพสโดย kunpan88 เมื่อ 10-4-2012 22:35

ฮี่ๆๆๆ  นึกว่าจะไม่มีใครรู้จักขุนแผนองค์นี้ซะแล้ว?

เรื่องวิธีการดูคงอธิบายให้ฟังแบบกว้างๆล่ะกัน
เพราะต้องใช้รายละเอียดจากประสบการณ์จากการได้พบเห็นมาหลายๆอย่าง
อธิบายในที่นี้ลำบากครับ เอาเป็นว่าบอกเนื้อหาโดยรวมนะ

พระจะเป็นเนื้อดินละเอียดผสมกับผงอาถรรพ์ต่างๆของท่านครับ
อาจจะมีเม็ดผงอาถรรพ์และเศษกระดูกสีขาวๆ ชิ้นเล็กๆ อยู่ประปรายตามองค์พระ
เนื่องจากท่านผสมผงกระดูกลงไปด้วย เพื่อเพิ่มความขลังตามวิชาของท่าน
ท่านพลีมาดีแล้วครับ ไม่ต้องกลัวว่าจะมีทำอะไรเรา ไม่ต้องเซ่นอะไรก็ได้
เพียงแต่ว่าหากมีโอกาสก็ให้ทำบุญอุทิศส่วนกุศลไปให้เขาเท่านั้นเอง
พวกนี้เขาจะชอบกินบุญ มากกว่ากินของเซ่นครับ
จะมีทั้งเนื้อสีแดง และ สีดำ แต่สีดำหายากกว่าเนื่องจากเป็นเนื้อยุคต้น
สร้างประมาณปี 247x - 248x ด้านหลังจะมีรอยจาร ทุกองค์
ลักษณะของลายเส้นจะเป็นเส้นเล็ก คมชัด หากเป็นของปลอมเส้นจะใหญ่ หนาเทอะทะ
ราคา ณ ปัจจุบันก็อยู่ประมาณ 4000 - 8000 ครับ
นักสะสมพระรุ่นใหม่ๆไม่ค่อยมีใครรู้จัก เนื่องจากเป็นพระที่มีอายุเก่า
และไม่ค่อยได้มีโอกาสพบเจอกันมากนัก  พุทธคุณไปทางเมตตา มหาเสน่ห์
และโชคลาภ เนื่องจากท่านได้บรรจุกุมารทองแต่ละตนของท่านลงไปด้วย
ย้ำว่าองค์ละตนนะครับ เรื่องนี้ไม่ค่อยมีใครพูดถึงกันมากนัก น้อยคนที่จะทราบ
ปลุกเสกทีละองค์ตามจำนวนของวัตถุอาถรรพ์เท่าที่ท่านจะหาได้ ณ เวลาขณะนั้น
ท่านสร้างเสกและแจกไปเรื่อยๆครับ ไม่ทราบจำนวนที่แน่ชัด

อำนาจคุ้มครองสูงมาก  พุทธคุณจะคล้ายๆพระผงกระดูกผีวัดโพธิ์ ยังไงยังงั้นเลย
คนสมัยก่อนเวลาเขาใช้พระขุนแผน เขาจะใช้แค่สมหวังแล้วก็รับผิดชอบ
อยู่กินกันเป็นสามี-ภรรยากันไปเลย แล้วจะไม่ใช้อีกจนกว่าจะมีอันเลิกรากันไป
หรือล้มหายตายจากกันไปข้างนึง เพราะครูบาอาจารย์ท่านแช่งไว้
ว่าได้เขาแล้วก็ให้รับผิดชอบ ไม่งั้นจะประสบพบกับความวิบัติต่างๆนาๆ

หลวงพ่อแหยมเป็นเกจิสายนครปฐมยุคเดียวกับหลวงพ่อเต๋
ท่านเป็นพระอฎิญญารูปหนึ่ง เคยมีคนหาว่าท่านฉันเหล้า
แต่พอไปชิมดูกับกลายเป็นน้ำชา ขุนแผนท่านเด่นมากทั้งทางมหาเสน่ห์และคุ้มครอง
บางคนติดตัวไปมีคนเห็นมีคนตามไปด้วยหลายคน บางทีเป็นเด็ก
เคยมีคนไปดักทำร้ายแต่เห็นคนที่ห้อยขุนแผนมีคนไปด้วยหลายคนทุกครั้ง
จนต้องล้มเลิกความคิดทั้งที่ไปคนเดียว ขุนแผนองค์นี้เป็นยุคแรก เนื้อดำ
ท่านจะจารทุกองค์ สร้างน้อยมาก  ผมได้มาพร้อมกับสีผึ้งหลวงพ่อทาบเม็ดนี้ครับ
เลี่ยมเดิมๆจากวัดเลย ผมใช้คู่กันอยู่บ่อยๆ เสน่ห์เมตตาสูงและแรงมาก จนต้องถอดออก
แล้วใช้เฉพาะกิจ จะไม่ให้ถอดได้อย่างไรล่ะครับ ขนาดลูกน้องและเพื่อนร่วมงานที่เป็นสาวๆ
ที่ทำงานยังมากระแซะ พูดทีเล่นทีจริงมากกว่าปกติจากที่ผ่านมาอยู่บ่อยๆ เลยต้องงดใช้ไปก่อนครับ
ไม่อยากมีปัญหาตามมาภายหลัง?

ขอย้ำไว้เลยนะครับสำหรับใครที่จะเสาะหาขุนแผนหลวงพ่อแหยม
รอยจารด้านหลัง จะต้องเล็กและคม
ดูรูปพระขุนแผนที่ผมโพสไว้ให้ดี ถ้ารอยจารใหญ่ๆกว้างๆมากไปกว่านี้
บอกไว้เลยว่าโดนแน่ พวกฝีมือโอท๊อปมันเยอะครับ
arm2499 โพสต์เมื่อ 11-4-2012 00:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พราย กุมาร ตอนนี้ราคาเท่าไหร่หรอคับ  ดูของแท้ยังไงหรอคับพอดีสนใจ
TUNWA โพสต์เมื่อ 11-4-2012 00:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด TUNWA เมื่อ 11-4-2012 00:35
พราย กุมาร ตอนนี้ราคาเท่าไหร่หรอคับ  ดูของแท้ยังไงหร ...

ต้นฉบับโพสโดย arm2499 เมื่อ 11-4-2012 00:13

ถ้าหมายถึงขุนแผนพรายกุมารของหลวงปู่ชื่น ราคา 1xxx - 2xxxx

ราคาอยู่ที่มวลสารในการจัดสร้างครับ ถ้าเป็นเนื้อผงธรรมดาจะอยู่ประมาณ
พันกว่าบาทขึ้นไป ผมเคยถามองค์ที่เป็นเนื้อพรายทองคำผสมว่านดอกทอง
ซึ่งว่ากันว่ามีเพียงแค่ 20 องค์ เขาเปิดผมที่ 26,000 ครับ
เห็นราคาแล้ว จับไม่ลงเลย ราคาแรงมาก แต่ทุกองค์ก็มีส่วนผสมของ
พรายทองคำนะครับ แถมยังมีผงพรายกุมารของหลวงปู่ทิมผสมอยู่ด้วยอีกตะหาก
องค์เดียวได้พรายสองพราย   เร๊ยยยยยยยยยย

พรายทองคำของหลวงปู่ชื่น ก็ไม่ต่างกับพรายกุมาร
ของหลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ หรอกครับ เป็นพรายชั้นสูงเหมือนกัน
ไม่มีอันตรายใดๆแก่ผู้ใช้ ท่านพลีมาดีครับ ใช้แทนขุนแผนพรายกุมาร
ของหลวงปู่ทิมได้เลย แนะนำให้รีบเก็บครับ ก่อนราคาจะไปไกลกว่านี้ครับ
เพราะช่วงๆนี้หาไม่ค่อยได้ ไม่รู้หายไปไหนหมด ได้ข่าวว่าลูกศิษย์สายตรงตามเก็บกันอยู่เงียบๆ
เพราะเป็นขุนแผนที่หลวงปู่ชื่นท่านดำหริจัดทำขึ้นมาด้วยตัวท่านเองครับ
ไม่เหมือนบางรุ่นที่พวกนักพุทธพาณิชย์ สร้างขึ้นมาแล้วไปขอให้ท่านปลุกเสกให้
จนท่านต้องแอบเปรยๆกับลูกศิษย์อยู่บ่อยๆ
arm2499 โพสต์เมื่อ 11-4-2012 00:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณคับ
manop โพสต์เมื่อ 11-4-2012 08:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 1-5-2024 20:09 , Processed in 0.174690 second(s), 4 queries , File On.