เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

เรื่องเล่าของ เสน่ห์ ของแรง พระขุนแผน ที่ต่างๆ

[คัดลอกลิงก์]
marionette โพสต์เมื่อ 29-3-2012 10:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เยี่ยมยุทธครับ ประสบการณืยอดเยี่ยม แรงจริง ชัดเจนครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
TUNWA โพสต์เมื่อ 29-3-2012 11:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  TUNWA
     พระสวยมากๆเลยครับ เห็นแล้วเสียดายมากๆเลย กะว่าให้เพื่อนไปจะหาได้อีก...
    ใครมี พระเจ้าสัว เหมือนมีกุมาร เก้าโกฏมาเลี้ยงด้วย....
ต้นฉบับโพสโดย kunpan88 เมื่อ 28-3-2012 22:19

องค์นี้ได้มาราคาไม่แพงครับ แต่ตอนหานี่ซิ? ยากมากๆครับต้องคอยจังหวะและโอกาสครับ

พูดถึงหลวงปู่ทิม วัดพระขาว มีอะไรจะแนะนำให้หาเก็บไว้ซักอย่างนึงครับ
พอดีคุณพ่อเพื่อนของผมท่านเป็นลูกศิษย์ใกล้ชิดกับหลวงปู่ทิม
เคยบวชกับหลวงปู่ทิมท่านมา คุณพ่อเพื่อนของผมเคยถามหลวงปู่ทิมท่านว่า
วัตถุมงคลอะไรของท่าน ที่พุทธคุณสูงที่สุด ดีที่สุด ท่านตอบอย่างไม่ลังเลครับว่า
เม็ดลูกอมชานหมากของท่านนั่นแหล่ะดีที่สุด ไม่ต้องไปหาอะไรเลย
เม็ดเดียวใช้ได้ครอบจักรวาล แล้วแต่จะอธิษฐาน นี่คือคำพูดของหลวงปู่ทิมนะครับ
หากมีโอกาสเจอะเจอ ก็ควรจะเก็บไว้ครับ เมื่อก่อนผมได้มาหลายสิบเม็ด
แจกเพื่อนๆไปจนหมด ตอนนี้เหลือแค่ 2 เม็ดเอง เป็นของประสบการณ์สูงมากครับ
TUNWA โพสต์เมื่อ 29-3-2012 11:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เรื่องของ ขุนแผนชมตลาด พระยอดขุนพล และ ขุนแผนนาคเกี้ ...
ต้นฉบับโพสโดย kunpan88 เมื่อ 28-3-2012 21:46

ได้รับฟังประสบการณ์เรื่องราววัตถุมงคลของหลวงปู่ชื่นจากคุณ kunpan ได้ความรู้เยอะเลยครับ ไม่เคยได้ยินได้ฟังจากที่ไหนมาก่อนเลย
ขอบคุณ คุณ kunpan มากๆนะครับ ที่นำประสบการณ์มาเล่าสู่กันฟัง
TUNWA โพสต์เมื่อ 29-3-2012 11:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับ... ผมลืมรุ่นนี้ไปเลยครับ มีโอกาสคงต้องหามาเก็บไว้แน่นอน
ต้นฉบับโพสโดย yeah0no เมื่อ 29-3-2012 09:41

ผมว่าเป็นของดีราคาถูก อีกอย่างนึงของหลวงปู่ชื่นนะครับ
ถึงราคาจะไม่แพง แต่ก็หายากมากพอสมควรครับ ไม่รู้ไปไหนหมด
เก็บกันเงียบ  และไม่ค่อยมีใครพูดถึงพระรุ่นนี้กันเลย ข้อมูลน้อยมากๆครับ
 เจ้าของ| kunpan88 โพสต์เมื่อ 29-3-2012 12:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด kunpan88 เมื่อ 29-3-2012 12:18

ตอบกลับ 59# youngjet

ของปลอมมีออกมา แล้วครับ จะเช่าต้องระวัง...นิดนึ่ง
วิธีจะใช้พระหลวงตาชื่น วัดตาอี
ให้บนด้วย เหล้าขาว ดอกไม้ ข้าวเหนียว กุ้งเต้นรสจัดๆๆ

จุดธูป 1 ดอก บอกเล่า หลวงปู่ชื่น วัดตาอี อธิฐานขอ...
จุดธูปบอก กับ วัตถุงมงคลของหลวงปู่ชื่น
บนว่า...ถ้าทำสำเร็จจะจัด เหล้าขาว ดอกไม้ ข้าวเหนียว กุ้งเต้นรสจัดๆๆ ให้

ไม่ต้องท่องคำบาลี....ขอได้เลย
yeah0no โพสต์เมื่อ 29-3-2012 13:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  youngjet

ของปลอมมีออกมา แล้วครับ จะเช่าต้องระว ...
ต้นฉบับโพสโดย kunpan88 เมื่อ 29-3-2012 12:13

อย่าว่าอะไรนะครับ ผมก็ไม่ได้ความรู้อะไรมากมายนัก เพิ่งมาศึกษาวัตถุมงคลของหลวงปู่ชื่นได้ไม่กี่ปี เท่าที่ทราบมาวัตถุมงคลของหลวงปู่ชื่นไม่ได้ให้เซ่นเหล้า และของดิบ การจุดธูปบอกกล่าวหลวงปู่ก็ให้ใช่ 3 ดอก 9 ดอก หรือ 16 ดอก ไม่เคยได้ยินซักครั้งว่าให้จุดหนึ่งดอก ผมก็พอมีพระของหลวงปู่ชื่นบูชาติดตัวตลอด ปกติผมก็แค่ตั้งจิตอธิษฐานบอกกล่าวหลวงปู่ และพ่อพรายแม่พรายในองค์พระให้ท่านช่วยในเรื่องที่ขอ ส่วนมากก็จะสำเร็จ (แต่ต้องไม่เกินกรรม) ส่วนเรื่องเซ่นผมบอกตรงว่าไม่เคย แต่เวลาทำบุญผมจะอุธิตส่วนบุญให้พวกเค้าตลอดด้วย...

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +64 ย่อ เหตุผล
PHALAT + 64 เห็น ด้วย

ดูบันทึกคะแนน

TUNWA โพสต์เมื่อ 29-3-2012 14:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด TUNWA เมื่อ 29-3-2012 14:27
ตอบกลับ  youngjet
วิธีจะใช้พระหลวงตาชื่น วัดตาอี
ให้บนด้วย เหล้าขาว ดอกไม้ ข้าวเหนียว กุ้งเต้นรสจัดๆๆ

จุดธูป 1 ดอก บอกเล่า หลวงปู่ชื่น วัดตาอี อธิฐานขอ...
จุดธูปบอก กับ วัตถุงมงคลของหลวงปู่ชื่น
บนว่า...ถ้าทำสำเร็จจะจัด เหล้าขาว ดอกไม้ ข้าวเหนียว กุ้งเต้นรสจัดๆๆ ให้

ไม่ต้องท่องคำบาลี....ขอได้เลย

ต้นฉบับโพสโดย kunpan88 เมื่อ 29-3-2012 12:13

ผมว่าเซ่นแบบนี้ เป็นการเซ่นผีชัดๆเลยครับ ถึงจะเป็นจริงผมก็คงไม่ทำครับ
ท่านเป็นพระ และอีกอย่างวัตถุมงคลของท่านบางรุ่น อาจจะมีผงพรายอยู่ก็จริง
แต่ก็ไม่ควรจะใช้ธูปเพียงดอกเดียว เพราะพรายของท่านเป็นพรายเทพ
ถ้าเซ่นแบบนี้ ความคิดส่วนตัวผม ผมว่าเหมือนลบหลู่หลวงปู่ชื่นท่านอย่างไรไม่รู้ซิ
ก็ขอขอบคุณครับที่เล่าสู่กันฟัง ประดับเป็นเกร็ดความรู้ไว้ก็ไม่เสียหลาย
ของอย่างนี้เรามาแชร์ความคิดเห็นกันได้ครับ

***เท่าที่ทราบมา หลวงปู่ชื่นท่านชอบฉันขนมจีนน้ำยาครับ
ผมว่าบนด้วยสิ่งนี้น่าจะดีกว่านะ ลองบนดูครับ เผื่อจะสำเร็จ
ตัวผมเองก็ไม่เคยลองบนกับท่านซะทีเหมือนกันครับ ท่านใดเคยทำมาแล้ว
ก็ลองมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ
yeah0no โพสต์เมื่อ 29-3-2012 14:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมว่าเซ่นแบบนี้ เป็นการเซ่นผีชัดๆเลยครับ ถึงจะเป็น ...
ต้นฉบับโพสโดย TUNWA เมื่อ 29-3-2012 14:20

ความคิดเหมือนกันครับ...

*แม้แต่หลวงปู่ชื่นท่านชอบฉันขนมจีนน้ำยาท่านก็ทราบ แสดงว่าท่านต้องมีข้อมูลเชิงลึกไม่น้อยเป็นแน่แท้ อ้อ...แล้วอย่าลืมถวาย M-150 ด้วยนะครับ
 เจ้าของ| kunpan88 โพสต์เมื่อ 29-3-2012 15:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด kunpan88 เมื่อ 29-3-2012 15:32

ตอบกลับ 66# yeah0no

ต้องขอคุณมากๆครับ ที่แนะนำ บอกวิธีบูชา วัตถุมงคลของหลวงปู่ชื่น วัดตาอี
    ตัวผมเองก็ว่าไปตาม รู้ แต่ก็รู้สึกดีที่มาแนะนำผู้บูชาใหม่ๆ ผมเองเท่าที่สื่อกับสิ่งที่แฝงในวัตถุมงคลหลวงตาชื่น เค้าชอบอยากได้แบบนี้....
    ผมจัดให้ทุกครั้งก็สำเร็จทุกที ไม่เห็นมีอะไรติดขัดสักครั้ง...
    พอพูดถึงเรื่องเครื่องเส้น นึกถึงลูกกรอกที่หลวงตาเี้ลี้ยงไว้ ชื่อ มะลิ มะลิเป็นลูกกรอกที่หลวงตา ไปไหนมาไหนจะติดตัวพาไปด้วยเสมอ
    ครั้งแรกที่ผมเจอ มะลิ ที่ วัดนก ฝั่งธนบุรี หลวงตา หยิบห่อผ้าขึ้นมาเปิด แล้วผมก็เห็นลูกกรอก นอนในห่อผ้า หลวงตา หันมาถามใครอยากเห็น
    มะลิเต้นบ้าง ผมมองไปที่ลูกกรอก ที่หลวงตาพูดถึง หลวงตาบอกให้ไปหากุ้งเต้น เอาแบบชนิดรสจัดๆพริงบังตัวกุ้ง พอได้กุ้งเต้นมาแล้ว
    หลวงตา วางไว้ข้างๆ มะลิ สักพักมะลิลุกขึ้นยืน หลวงตา พูด ไหนเต้นให้ดูหน่อย ร่างของมาลิเคลื่อนไหว ขยับไปมา ตามเสียงเพลงที่หลวงตาเปิด
    เป็นอีกครั้งที่เจอเรื่องแปลกแต่จริง....ผมสงสัยทำไมศพเด็กถึงเดินได้เคลื่อนไหวได้ แถมยังนั่งกินยำกุ้งเต้นแบบหน้าตาเฉย...
    ผมไม่ได้มีเจตนาอวดอ้างตัวเลย ผมรู้อะไรก็ว่าไปตามนั้นครับ และ ตัวผมเองความรู้ผมน้อยในเรื่องในเรื่องสิ่งลึกลับ
    หากผู้อ่านท่านใดชอบวิธีไหนก็เลือกเอาครับ....
yeah0no โพสต์เมื่อ 29-3-2012 15:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  yeah0no

ต้องขอคุณมากๆครับ ที่แนะนำ บอกวิธีบ ...
ต้นฉบับโพสโดย kunpan88 เมื่อ 29-3-2012 15:26

ดีครับ... มาแชร์กัน ผมเองก็ไม่เคยได้มีโอกาสได้กราบท่านตอนมีชีวิตอยู่ ก็ได้แต่ศึกษาจากการเล่า และคำแนะนำของผู้ใหญ่ที่ทันท่าน
suriyon โพสต์เมื่อ 29-3-2012 16:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้นาคเกี้ยวไม่ฝังตะกรุดบูชากันอยู่เท่าไหร่ครับ วานผู้รู้ตอบด่วนครับ
TUNWA โพสต์เมื่อ 29-3-2012 16:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้นาคเกี้ยวไม่ฝังตะกรุดบูชากันอยู่เท่าไหร่ครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย suriyon เมื่อ 29-3-2012 16:08

ขุนแผนนาคเกี้ยว แบบไม่ฝังตะกรุด
ประมาณ 1000 - 1800 ครับ
ถ้าหาตามเวบอาจจะได้ราคาถูกกว่าตามศูนย์ครับ
suriyon โพสต์เมื่อ 29-3-2012 16:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณมากครับพเราะมีคนเปิดมาให้ผม 4000 บาทอึ้งไปเลย
suriyon โพสต์เมื่อ 29-3-2012 16:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เกือบไป
youngjet โพสต์เมื่อ 29-3-2012 18:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณทุกๆคำตอบครับ ดีครับช่วยกันแชร์ ข้อมูลจะได้หลากหลาย
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 20-4-2024 02:04 , Processed in 0.464642 second(s), 8 queries , File On.