เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

เรื่องเล่าของ เสน่ห์ ของแรง พระขุนแผน ที่ต่างๆ

[คัดลอกลิงก์]
highskw โพสต์เมื่อ 24-2-2012 19:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ของหลวงปู่ื่ชื่น เชื่อถือได้เลยครับ
ขนาดสีผึ้งหลวงพ่อเณรวัดทุ่ง ผสมของปู่ชื่นครึ่งหนึ่งยังแรงมากๆๆๆๆ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
makaza โพสต์เมื่อ 24-2-2012 19:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

สีผึ้งหลวงพ่อเณร  เยี่ยมจริงครับ
Ilovethailand โพสต์เมื่อ 24-2-2012 20:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดๆ
kaineverdie โพสต์เมื่อ 24-2-2012 22:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แล้วแต่ละบุคคลเน้อ...
jimme โพสต์เมื่อ 24-2-2012 23:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แล้ว ขุนแผนในตำนาน หลวงปู่ชื่นนี้คือ องค์ใด
coconut โพสต์เมื่อ 25-2-2012 00:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมก็มีครับ หลวงพ่อชื่น หลังอิ๊นคู่ สุดยอดครับ เหลือเชื่อ!!  แต่ต้องสิโรราบ
 เจ้าของ| kunpan88 โพสต์เมื่อ 25-2-2012 11:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
วันนี้มีเรื่องมาเล่าอีก...เชื่อว่าหลายๆคน คงยังสัยในเครื่องราง พระเครื่องที่ใช้กันอยู่
ผมเองเป็นหนึ่งในนั้นที่ ต้องลอง ต้องดู ต้องเห็น ตามหลักการวิทยาศาสตร์
ไม่ได้ต้องเป็นการลบหลู่ ครูบาอาจารย์แต่อย่างใด เพียงแต่เราอาจจะเจอภัยอัตรายที่คาดไม่ถึงโดยที่ไม่ตั้งตัว
พระเครื่อง หรือ เครื่องรางก็สำคัญ เป็นสิ่งที่คนไทยสืบทอดกันมาตั้งแต่โบราณ ช่วยปกป้องคุ้มภัย แค้วคาด มหาเสน่ห์

วันนี้ผมขออนุญาติแนะนำ พี่ๆเพื่อนๆชาวเมืองเสน่ห์กาหลง ให้เก็บ พระของ หลวงพ่อตาบ วัดมะขามเรียง จ.สระบุรี
หลายคนคงไม่รู้จัก เพราะยุคที่ท่านอยู่ ไม่มีการโฆษณามากเหมือนสื่อทุกวันนี้ ไม่แปลกที่นักเก็บรุ่นใหม่ ไม่คุ้นชื่อหลวงพ่อตาบ วัดมะขามเรียง เรื่องเล่าของหลวงพ่อตาบ โดยส่วนตัวผมแล้วมีเยอะ แต่จะขอเล่าแบบเน้นนะครับ เพื่อเป็นแนวทางให้พี่ๆเพื่อนๆได้มีโอกาสหาพระ หลวงพ่อตาบ วัดมะขามเรียง มาใช้ติดตัว เพราะ ไม่อยากให้เอามาเก็บ ยากให้ใช้กันมากกว่า
ครั้งแรกที่ผมจำความได้ พระองค์แรกที่ติดคอผม คือ พระกริ่งเวชคามใบ้(กริ่งคนจน) ของ หลวงพ่อตาบ ซึ่งได้มาจากพี่ชายผมเอง
ประวัติการสร้างหลวงพ่อทำตามขั้นตอนแบบโบราณ บางคนคงสังสัยอีกว่าทำไม่เรียก พระกริ่งคนจน เพราะ ท่านทำไว้แจกชาวบ้านที่ไม่มีเงินเช่า พระกริ่งเวชคามแบบมีกริ่ง ซึ่งตอนนั้นค่าเช่าพระกริ่งเวชคาม แบบมีกริ่ง มีราคาสูงมาก
หลวงพ่อตาบ ท่านตั้งใจสร้างขึ้นมาแจก ประชาชนเพื่อสืบสานต่อพุทธศาสนา และไว้ใช้ป้องกันตัว(ประวัติท่านพอหาอ่านได้ในเวปนะครับผมขอตัดไปประสบการณ์เลยดีกว่า เดียววัยรุ่นบางคนจะเซง)

ครั้งนั้นผมจำได้ดี เมื่อตอนผมเรียนอยู่ม.1 โรงเรียนราชวินิตบางเขน ผมได้ยินข่าวเรื่องมีเกจิ อยู่ท่านหนึ่งมีวิชาเสน่ห์ กุมารทองโด่งดัง กำลังมาแรงดารานักแสดงหลายคนไปหาไปทำเสน่ห์กัน
ผมเองก็มีจุดประสงค์เหมือนคนทั่วไปอยากหาของดีไว้ใช้ เดินทางไป สระบุรี มุ่งหน้าไปหาเกจิท่านนั้น
การเดินทางนี้ เป็นครั้งแรกของผม โดยไม่มีผู้ใหญ่ไปด้วยเลย(ตื่นเต้นมากกลัวหลงทาง)
พอไปวัดผมก็เช่าบูชาอะไรว่าดี เอาๆๆๆ จนตังค์ เหลือแค่ค่ารถไฟกลับบ้าน
ผมจัดแจงจะซื้อตั๋วรถไฟ จะกลับบ้านแต่ตังค์หายไปไหนไม่รู้ตัว....ผมยอมรับเลยตอนนั้น ไม่รู้จะทำยังไง จะกลับบ้านยังไงดี
ในสมองผมคิดมาได้ว่า เอาพระที่เราเพิ่งเช่ามาไปปล่อยขาดทุนเล็กๆน้อยๆคงไม่เป็นไร
ผมเดินถือถุงวัตถุมงคลที่เพิ่งเช่ามา ไปแห่ให้ใครต่อใครดู ทุกคนส่ายหัวไม่รับสักคน
แต่อยู่ๆมีลุงอยู่ท่านหนึ่ง ไอ้หนู ถ้าข้าจะเอาที่คอ จะให้มั้ยล่ะ ผมจับที่คอผม คิดในใจ ถ้าเราไม่ปล่อยคงไม่ได้กลับบ้านแน่
ผมพูดกับลุงคนนั้น ได้ครับ ลุงคนนั้นยื่นเงินให้ผม จำนวนสองพันบาท ไอ้หนูเอาไป...!!
ผมหยิบเงินลุงคนนั้นมาพร้อมทั้งส่งพระที่คอให้ลุง คนนั้น ลุงครับผมขอแค่ห้าร้อยพอครับเดียวผมกลับถึงบ้านจะนำเงินมาไถ่พระคืนนะครับ... ลุงคนนั้นยิ้มแล้วรับพระและเงินที่ผมคืนไป แล้วพูดทิ้งทายกับผมว่า ไอ้หนูหลวงพ่อตาบ วัดมะขามเรียง เป็นพระ จ.สระบุรี เออ...เดียวข้าจะเก็บไว้ให้...(หัวเราะ)
พอผมถึงบ้าน ตั้งใจจะเอาเงินไปคืนลุงคนนั้น กะจะไปวันเสาร์ที่จะถึง แต่มานึกๆจะตามหาลุงคนนั้นยังไง เราไม่ได้ถามที่อยู่
เพราะมัวแต่ดีใจจะได้กลับบ้าน เราคงเสียพระไปแล้วแน่นอน ผมทำใจ.....
ในวันเสาร์ เสียงกดกริ่งหน้าบ้าน มีจดหมายมาส่งครับ....
ผมเดินไปรับจดหมาย ซึ่งมีชื่อผมเป็นคนรับ ผมงงและสงสัยมากๆว่าใครส่งมาเพราะจะว่าไปแล้วผมไม่เคยมีใครส่งจดหมายมาให้แบบนี้มาก่อน...ผมเปิดที่ซองจดหมาย ต้องตกใจเพราะสิ่งที่อยู่ในจดหมาย เป็นพระกริ่งเวชคาม(กริ่งใบ้) องค์เดียวกับที่ผมให้ลุงคนนั้นไป...ในซอง เขียนข้อความ ว่า ไม่ต้องเอาเงินมาคืน ลงท้ายจดหมาย หลวงพ่อตาบ วัดมะขามเรียง
ทุกวันนี้ผมยังเก็บความสงสัยไว้ในใจ ว่าลุงคนนั้นเป็นใคร ทำไมไม่เอาเงินหรือพระไป แล้ว รู้ที่อยู่ผมได้ยังไง...
ตลอดเวลา20 ปี ที่ผมยังคงสงสัย

เหตุการณ์ต่อมา
ครั้งนั้นผมอยู่กับแฟนของผม...ไม่คิดว่ากำลังมีภัยมา.....
ผมนั่งคุยกับแฟนผมเรื่องทั่วไป อยู่ๆเหมือนมีอะไรมากระแทกที่แขนผมอย่างแรง ผมหันไปมอง
สิ่งที่กระแทกผมแบบไม่ยั้ง คือ มีดยาวนั้นเอง แทงตามแขนตามตัวผมแบบไม่ยั้ง
ผมตายแน่ๆนาทีนั้นคิดในใจ...ไม่รู้จะให้ใครช่วย เล่นใส่ผมแบบจัดเต็มแบบนี้ ผมมองไปที่มีดที่แทงใส่ผมไม่ยั้ง นาทีนั้นเหมือนเป็นภาพสโลโมชั่นเลย ผมมองเห็นมีดที่แทงผมแบบไม่ยั้งงอ และ ด้ามมีดที่เค้าจับแตกกระจายออกมา
แล้วคนนั้นเค้ารีบหนีไป...ผมลุกขึ้นมามีอาการเจ็บ และ จุกบ้างเล็กน้อยเหมือนโดนอะไรกระแทก คิดใจใจว่าคง โดนพุนแน่ตามตัว แต่กลับไม่มีรอยอะไรเลยมีแค่รอยแดงๆ รอยข่วนยังไม่มีเลยครับ ผมจับที่คอผม ได้ หลวงพ่อตาบ วัดมะขามเรียงช่วยอีกครั้งครับ ต้องบอกเพื่อนๆพี่ๆอีกครั้งครับว่า พระของท่านสุดยอดมากๆน่าหามาติดตัวไว้ เหมาะเป็นพระใช้มากกว่าท่านที่มีจะเอามาเก็บ...

เหตุการณ์อีกครั้ง
ผมและพี่ชายขับรถ เจอวัยรุ่นกลุ่มหนึ่งขี่มอเตอร์ไซปาดหน้า ปาดไปปาดมาพี่ชายผมบีบแตรไล่ พวกมัน
พอถึงไฟแดง ไอ้กลุ่มมอเตอร์ไซยนรก ลงมาเคาะกระจกรถพี่ชายผม พี่ชายผมเอากระจกลง มันเอามือล้วงด้านหลังของมัน
หยิบปืนขึ้นมาจ่อที่หัวพี่ชายผม มันเหนี่ยวไกปืนทันที! แชยะ....! แล้วมันเล็งปืนขึ้นฟ้า เปี้ยง! แล้วมันมาจอที่หัวพี่ผม อีกครั้ง...แชยะ....! แชยะ....! มาจอที่ผม แชยะ....! แล้วมันยิงขึ้นฟ้าอีก เปี้ยงๆๆ
มันตกใจมาก รีบกระโดดขึ้นรถหนีไป ผมและพี่ชายจำทะเบียนรถมันได้ มันเลยโดนจับแบบไม่ต้องสัย
วันนั้น ไอ้พวกที่ยิง มันมากราบเท้าแล้วถาม พี่มีของดีอะไร พี่ชายผม หยิบพระกริ่งที่เลี่ยมพลาสติกเก่าๆขึ้นมาพร้อมเอามาจรดพระ กริ่งใบ้ หลวงพ่อตาบ วัดมะขามเรียง มันมองมาที่ผม....และ ที่คอผมก็ พระกริ่งใบ้ พระกริ่งเวชคาม ของหลวงพ่อตาบ วัดมะขามเรียง.....
นี่เป็นแค่เสี้ยวเล็กๆที่ผมเจอกับตัวเอง ยังมีอีกเยอะที่จะมาเล่าในครั้งต่อไป
ผมแค่อยากให้ทุกๆท่านมีของดีไว้ป้องกันตัวไว้ เราไม่รู้จะเกิดอะไรขึ้น ไม่ประมาทดีที่สุดครับ
 เจ้าของ| kunpan88 โพสต์เมื่อ 25-2-2012 11:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 20# jimme

ถ้าผมพูดจะเชื่อผมหรือไม่เชื่อก็ได้นะครับถือ....
ว่าเราแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน
เพราะ จากที่ได้เคยคุย กับหลวงปู่ชื่น ท่านจะเน้น เรื่องขุนแผนนาคเกี้ยวครับ สั่งให้ขึ้นคอเลยล่ะครับ
และ ให้หา ขุนแผนพลายกุมาร พระยอดขุนพล พระเจ้าสัว พระปิดตาลอยองค์ นี่แหละท่านเน้นว่าแรง...แต่ส่วนพิมอื่นๆที่ราคาหลายๆหมื่น
ท่านว่าเก็บไว้ขายดี...ผมยังสงสัยเลยที่ทำไมท่านพูดแบบนี้ ให้ใช้ ขุนแผนนาคเกี้ยว ขุนแผนพลายกุมาร พระยอดขุนพล พระเจ้าสัว พระปิดตาลอยองค์
พิมพ์อื่นเก็บไว้ขาย.....
jimme โพสต์เมื่อ 25-2-2012 12:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จุนแผนพรายกุมาร ราคาเท่าไรคับ อยากได้ของแรงๆ ท่านสักองค์
 เจ้าของ| kunpan88 โพสต์เมื่อ 25-2-2012 13:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขุนแผนพรายกุมาร ไม่แน่ใจครับ
หาเช่าได้ในเวปต่างๆ ระวังปลอมนะครับเยอะด้วย
ที่น่าใช้ พิมพ์เจ้าสัว มีฝังผงกุมารเก้าโกฏด้วยรุ่นนี้
ได้ครบเครื่องเลยครับท่าน....
yeah0no โพสต์เมื่อ 25-2-2012 17:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แล้ว ขุนแผนในตำนาน หลวงปู่ชื่นนี้คือ องค์ใด ...
ต้นฉบับโพสโดย jimme เมื่อ 24-2-2012 23:08

ถ้าเป็นองค์ตำนานของหลวงปู่ชื่น คงหนีไม่พ้นขุนแผนมะรุมมะตุ้มครับ และยังมีอีกหลายๆชิ้น เช่น ขุนแผนแขนอ่อน ตะกรุดอาถรรพณ์ราชา พระกริ่ง
 เจ้าของ| kunpan88 โพสต์เมื่อ 26-2-2012 23:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 26# yeah0no

โห้...สุดยอดทั้งนั้นที่ท่านพูด ราคาไปไกลมากเลยครับ จะตามคงเหนื่อยแน่เลย....
TUNWA โพสต์เมื่อ 21-3-2012 01:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด TUNWA เมื่อ 21-3-2012 02:06
หลวงปู่ชื่น วัดตาอี ขุนแผนนาคเกี้ยว(ไม่ฝังตะกรุด)
แต่ที่สงสัย อีกเรื่องคาใจทุกวันนี้ ทำไมถึงแรงกว่า พิมพ์ที่ฝังตะกรุด

ต้นฉบับโพสโดย kunpan88 เมื่อ 24-2-2012 16:24

เฉลยให้ฟังครับ เป็นเพราะว่าขุนแผนนาคเกี้ยวที่ไม่ฝังตะกรุด
หลวงปู่ท่านปลุกเสกนานที่สุดครับ รุ่นอื่นๆหมดไปอย่างรวดเร็ว
รวมทั้งขุนแผนนาคเกี้ยวที่ฝังตะกรุดด้วย หมดไปอย่างรวดเร็วมาก
ใครๆก็อยากได้แบบฝังตะกรุดกันทั้งนั้น ส่วนแบบที่ไม่ฝังตะกรุด
ยังเป็นของค้างอยู่ที่วัดพอสมควร หลวงปู่ท่านก็จะปลุกเสกไปเรื่อยๆ
นานวันเข้าทำให้ขุนแผนนาคเกี้ยวแบบไม่ฝังตะกรุด ได้รับการปลุกเสก
อย่างเต็มที่มากกว่าแบบอื่นๆ นี่ยังไงครับ หลวงพ่อท่านถึงบอกว่าแรง
กว่าแบบมีตะกรุด ผมได้รับข้อมูลนี้จากพี่คนหนึ่งอีกทีนะครับ
เพราะพี่คนนี้เขาก็แนะนำขุนแผนรุ่นนี้กับผม และก็ให้ผมมาด้วยองค์นึง
เสห่ห์เมตตาดีมากๆครับ ไม่ผิดหวังแน่ๆ

อีกรุ่นที่อยากแนะนำก็คือ ขุนแผนชมตลาดนะครับ
ของดีราคาถูก เสน่ห์เมตตาแรงเช่นกัน

ใครที่ทำงานโดยทำด้วยความตั้งใจและทุ่มเทให้กับงานอย่างมาก
แต่ไม่ได้รับการพิจารณาเลื่อนขั้นเลื่อนเงินเดือนหรือขึ้นก็ขึ้นให้น้อย ถูกมองข้ามหัวไป
ลองอารธนาดูครับ ผมว่าท่านจะไม่พบกับความผิดหวังแน่ๆ

อันนี้จากประสบการณ์จากตัวผมเองเลยครับ หากเป็นคนดี มีความศรัทธาและยึดมั่น
ในองค์หลวงปู่ และวัตถุมงคลของท่าน หลวงปู่ท่านไม่ยอมให้ศิษย์ท่านทุกคนตกอับหรอกครับ
yeah0no โพสต์เมื่อ 21-3-2012 12:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เฉลยให้ฟังครับ เป็นเพราะว่าขุนแผนนาคเกี้ยวที่ไม่ฝ ...
ต้นฉบับโพสโดย TUNWA เมื่อ 21-3-2012 01:58

เยี่ยมครับ...
steel โพสต์เมื่อ 23-3-2012 09:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมมีขุนแผนหลวงปู่ชื่น ที่หน้าอกขุนแผนฝังพลอยแดงด้านข้างมีหญิงข้างละคน ฝังตะกรุด 3 ดอก หลังม้าเสพนางอยู่ครับ
ไม่ทราบว่ารุ่นอะไร ท่านใดพอทราบบ้างครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 19-4-2024 08:09 , Processed in 0.265362 second(s), 5 queries , File On.