เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

เรื่องเล่าของ เสน่ห์ ของแรง พระขุนแผน ที่ต่างๆ

[คัดลอกลิงก์]
TUNWA โพสต์เมื่อ 29-3-2012 20:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด TUNWA เมื่อ 29-3-2012 20:09

4000 บาท น่าจะเป็นราคาแบบฝังตะกรุด 3 ดอกนะครับ
แบบไม่ฝังตะกรุด ถ้าเปิดราคานี้ก็แรงไปแล้วล่ะครับ
แต่อันนี้คงไม่ว่ากันหรอกครับ มันขึ้นอยู่กับความพอใจ
ของทั้งสองฝ่ายครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
suriyon โพสต์เมื่อ 29-3-2012 20:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่ฝังตะกรุดครับ เนื้อออกสีน้ำตาล ถึงกับมึนและอึ้งไปเลยครับ
TUNWA โพสต์เมื่อ 29-3-2012 20:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่ฝังตะกรุดครับ เนื้อออกสีน้ำตาล ถึงกับมึนและอึ้งไ ...

ต้นฉบับโพสโดย suriyon เมื่อ 29-3-2012 20:10

แต่ถ้าเป็นแบบไม่ฝังตะกรุดแต่ฝังแร่ แบบนี้ราคาก็สูงนะครับ
suriyon โพสต์เมื่อ 29-3-2012 20:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ได้คำตอบจากเพื่อนๆๆๆพี่ๆๆในเวปกาหลงแล้วผมหูตาสว่าง
ขึ้นเยอะเลยครับ ขอบคุณมากๆๆเลยครับ
 เจ้าของ| kunpan88 โพสต์เมื่อ 29-3-2012 21:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด kunpan88 เมื่อ 29-3-2012 21:33

ตอบกลับ 62# TUNWA

ผมเองไปมาวัดพระขาว แต่ไม่เคยได้เก็บของท่านไว้เลยซักอย่าง
ได้มาอย่างเดียวที่รับจากมือ หลวงปู่ทิม ลูกอมหัวใจพระสิวลี....
ตอนนั้นผมเองได้ชานหมาหท่านมาหลายเม็ด แจกหมดเลยไม่ได้เก็บ
ก็คิดว่าน่าจะหาชานหมากท่านได้ แต่สุดท้ายไม่มีเลยซักเม็ด....
ชานหมาก ของหลวงปู่ทิม ประสบการณ์ใช้ได้เลยทีเดียว
อธิฐานขอได้ดังใจนึกเลย อย่างเพื่อนผมที่ผมให้ชานหมากไป เอาขึ้นคอแค้วคลาดดีมากเลย
ขนาดขับมอเตอร์ไซชนรถสิบล้อ รถพังยับ แต่เพื่องกลับมีแค่รอยถลอกนิดเดียวเอง
จัดได้ว่าหลวงปู่ทิม ท่านเป็นพระที่เก่งมากๆอีกรูปนึง และ อีกเหตุการณ์นึงที่เกิดขึ้นกับเด็กสามขวบ
ตกน้ำแต่ไม่จม แถมลอยเข้าหาฝั่งอีก แปลกแต่จริงที่คอมีแค่ชานหมากหลวงปู่ทิม วัดพระขาว เท่านั้น
ของดีอีกอย่างที่หลวงปู่ทิมสร้างไว้.....
หนุมานอุ้มดวง หลายคนอาจสงสัยว่าที่มาที่ไปมาจากไหน หนุมาน รุ่นนี้เป็นการปลุกเสกเดียว จากพระเกจิดังๆช่วงนั้น
มีหลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้ว หลวงปู่กาหลง วัดเขาแหลม มีอีกหลายองค์ ที่เป็นพระเกจิที่เก่งมาเสกให้
สุดท้ายหลวงปู่ทิม วัดพระขาว เนื่องด้วยหนุมานอุ้มดวง ชุดนี้มีเนื้อผงและโลหะ โลหะใต้ฐานจะมีรูผู้สร้างกะจะใส่กริ่ง
แต่หลวงปู่ทิม ท่านไม่ให้ใส่ท่านนำเทียนชัยมาอุดใต้ฐานแทน และท่านยังเอ่ยต่อว่า คนบูขาจะได้มีโชคมีชัย ไปไหนคิดทำการสิ่งใดให้สำเร็จ ทุกสิ่ง
หลังจากนั้นได้นำหนุมานรุ่นนี้ไปให้หลวงปู่เจือท่านเสกต่อ....
พอหลวงปู่เจือ จับสายสิญจน์ หลับตาได้สักพัก ถึงกับสำลักออกมา แล้วบองให้เปิดกล่อง วัตถุมงคลชุดนี้ดูว่า คืออะไร
ลูกศิตเปิดกล่องหยิบหนุมานส่งให้หลวงปู่เจือ ท่านพูดออกมาว่าแรงมาก หนุมานทำให้ท่านสำลัก
แล้วท่านก็นั่งเสกต่อ.....หลังจากเสกหนุมานเรียบร้อย จึงเอ่ยขอหนุมานอุ้มดวง ไว้ลังนึ่งเพื่อแจกลูกศิตที่สนิท
หลวงปู่เจือ ท่านสั่งให้นำวัตถุมงคลชุดนี้ออกจำหน่าย พอคนที่รู้ข่าวมาเช่าเกิดประสบการณ์มากมาย ไม่ว่าจะถูกหวย
ค้าขายดี หน้าที่การงานเลื่อนตำแหน่ง คนดวงไม่บูชาแล้วชีวิตเปลี่ยนไปในทางที่ดี แค้วคลาด ได้ผ่านการลองปืนมาแล้ว
ผลกระบอกปืนแตก
ตัวผมเองได้สอบถามลูกศิตที่สร้างว่ามีอะไรผสมหนุมานอุ้มดวงบ้าง คำตอบคือ ผงพรายกุมารหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ผงหลวงพ่อนอ วัดท่าเรือ ผงหลวงพ่อตาบ วัดมะขามเรียง ผงหลวงพ่อโหน่ง วัดคลองมะดัน สีผึ้งเขียว  หลวงพ่อทาบ วัดกระบกขึ้นผึ้ง ผงจักรพรรดิ์ หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน ผงหลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้ว ผงหลวงพ่อคง วัดบางกระพร้อม ผงของหลวงพ่อจาด หลวงพ่อจง ผงหลวงพ่ออี้ สัตหีบ กัลปังหานางครวญ หลวงพ่อคง วัดวังสรรพรส ผงพระสมเด็จบางขุนพรม ผงหลวงพ่อผล วัดเชิงหวาย ผงหลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม ผงหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ ยังมีอีกเยอะผมจำไม่ได้....
เอาเป็นว่าใครหาหนุมานรุ่นนี้ได้ให้เก็บให้ดีครับ เอาไปจับพุทธคุณที่ไหน จะต้องร้องขอแบ่งด้วยคน

ลูกอมชานหมากหัวใจพระสิวลี

batmonk โพสต์เมื่อ 29-3-2012 21:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  TUNWA

ผมเองไปมาวัดพระขาว แต่ไม่เคยได้เก็บของ ...
ต้นฉบับโพสโดย kunpan88 เมื่อ 29-3-2012 21:27

แจ่มมากครับ
 เจ้าของ| kunpan88 โพสต์เมื่อ 29-3-2012 21:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 72# TUNWA

ขุนแผนนาคเกี้ยว เดียวนี้มีราคาขนาดนี้เลยหรอครับ...
    เมื่อก่อนได้มาแจกหมด ว่าไปแล้วเสียดายจัง....อยากได้คืน
 เจ้าของ| kunpan88 โพสต์เมื่อ 29-3-2012 21:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 73# suriyon

โห้ย...แพงมากๆเลยครับ งั้นไปดูที่พันทิพย์งามวงศ์วานเถอะ ราคาน่าจะเบากว่าเยอะ
    เพราะเค้าเอาพระที่หลวงปู่ชื่น แจกตอนไปทำบุญมาจำหน่าย....อิอิ
 เจ้าของ| kunpan88 โพสต์เมื่อ 29-3-2012 21:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด kunpan88 เมื่อ 29-3-2012 21:55

ตอบกลับ 76# TUNWA

ผมเคยเจอ ขุนแผนนาคเกี้ยวเจอฝังสามดอก 500 บาท และ ขุนแผนนากเกี้ยวไม่ฝัง 200 บาท
    ขุนแผนนากเกี้ยว ฝัง1ดอกสั้น 400 บาท ขุนแผนนากเกี้ยว
    ตะกรุดยาวใส่กล่องวัด 700 บาท(สร้างน้อยมาก)
    ผมเคยมีกุมารเก้าโกฏ ร่วมยี่สิบกว่าๆตน โดนขอไปหมด เช่ามาตอนนั้น 200 บาทเท่านั้น
    ลูกสวาทมีจาร เม็ด ละ 10 บาท ผมเช่ามาเพื่อนเอาไปหมด....คิดว่าจะกลับไปเช่าอีก
    สุดท้ายไม่เหลือเลย
 เจ้าของ| kunpan88 โพสต์เมื่อ 29-3-2012 22:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด kunpan88 เมื่อ 29-3-2012 22:14

ตอบกลับ 24# jimme

ลองดูที่พันทิพ งามวงศ์วาน เคยเห็นมีคนเค้ามาปล่อย 800 บาท
    แต่ถ้าเจอ อะไรของหลวงปู่ เอาไว้เถอะครับ ไม่จำเป็นต้องแพง
    ใช้ดีทุกอย่าง...
 เจ้าของ| kunpan88 โพสต์เมื่อ 29-3-2012 22:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด kunpan88 เมื่อ 29-3-2012 22:26

ตอบกลับ 69# kunpan88

ตั้งแต่หลวงปู่ชื่น มรณะภาพไป มะลิ ก็หายสาบสูญ
    ได้ข่าวมาว่า ไปอยู่กับลูกศิต ใกล้ชิด หลวงปู่ชื่น....
    และบางกระแส บอกว่า มะลิ ไปเกิดใหม่แล้ว เพราะ หลวงปู่ปลดปล่อย
    เหตุการณ์ครั้งนี้เป็นเรื่องที่เหลือเชื่อ แต่ก็เป็นอีกหนึ่งประสบการณ์ ที่เห็นด้วยตาผมเอง
TUNWA โพสต์เมื่อ 29-3-2012 22:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขุนแผนนาคเกี้ยว เดียวนี้มีราคาขนาดนี้เลยหรอครับ...
     เมื่อก่อนได้มาแจกหมด ว่าไปแล้วเสียดายจัง....อยากได้คืน

ต้นฉบับโพสโดย kunpan88 เมื่อ 29-3-2012 21:38

1000-1800 ราคานี้เป็นราคาที่ผมคิดว่ายังหาได้อยู่ครับ
เท่าที่ผมสอบถามเพื่อนๆของผมที่พวกเขามีอยู่ในมือตอนนี้

ใครได้ต่ำกว่าพัน ผมก็ถือว่าได้มาถูกมากนะครับ
แต่ถ้าสูงกว่า 1800 ผมก็คิดว่าแรงเกินไปสำหรับแบบไม่มีตะกรุด ณ เวลานี้
TUNWA โพสต์เมื่อ 29-3-2012 22:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
   ผมเคยเจอ ขุนแผนนาคเกี้ยวเจอฝังสามดอก 500 บาท และ ขุนแผนนากเกี้ยวไม่ฝัง 200 บาท
     ขุนแผนนากเกี้ยว ฝัง1ดอกสั้น 400 บาท ขุนแผนนากเกี้ยว
     ตะกรุดยาวใส่กล่องวัด 700 บาท(สร้างน้อยมาก)
     ผมเคยมีกุมารเก้าโกฏ ร่วมยี่สิบกว่าๆตน โดนขอไปหมด เช่ามาตอนนั้น 200 บาทเท่านั้น
     ลูกสวาทมีจาร เม็ด ละ 10 บาท ผมเช่ามาเพื่อนเอาไปหมด....คิดว่าจะกลับไปเช่าอีก
     สุดท้ายไม่เหลือเลย

ต้นฉบับโพสโดย kunpan88 เมื่อ 29-3-2012 21:52

เราจะไม่ได้เห็นราคานี้กันแล้วล่ะครับ คุณ kunpan
แต่ถ้ามีจริงๆก็ถือว่าฟลุ๊คมากๆเลย   วันเวลามันเปลี่ยนไปแล้วครับ
 เจ้าของ| kunpan88 โพสต์เมื่อ 29-3-2012 22:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 87# TUNWA

จริงครับเพราะผมไปเจอที่เรืองสุรัตน์ ตอนนั้นยังถูก....
    ตอนนี้ราคาคงไม่เบาเหมือนเมื่อก่อนแล้วละ
    แต่ที่พันทิพ งามวงศ์วาน ผมว่าราคาไม่น่าจะถึงพัน เพราะไม่มีใครเล่นกัน
    ส่วนใหญ่มุ่งไปพระหลักมากกว่าน่าจะได้ราคาถูก
 เจ้าของ| kunpan88 โพสต์เมื่อ 29-3-2012 22:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 88# TUNWA

นั่นนะสิครับ 5555+
    ผมไปอีกทีของไม่มีแล้ว...
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 26-4-2024 13:58 , Processed in 0.198895 second(s), 5 queries , File On.