เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

เรื่องเล่าของ เสน่ห์ ของแรง พระขุนแผน ที่ต่างๆ

[คัดลอกลิงก์]
 เจ้าของ| kunpan88 โพสต์เมื่อ 26-3-2012 10:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด kunpan88 เมื่อ 26-3-2012 10:35

ตอบกลับ 45# aeziss

ผมก็ว่าจริงนะครับเรื่อง ขุนแผนนาคเกี้ยว เพราะเพื่อนผมใส่ หน้าเค้าจะแดงขึ้นมาเห็นๆ
ยิ่งได้เซนด้วยสูตร ของหลวงปู่ชื่นยิ่งแรงขึ้น สามารถขอได้ทุกอย่าง ยิ่งเรื่องค้าขาย ดีมากๆแบบชนิดคนอื่นเงียบ
แต่เราขายดี....ส่วนเรื่องเสน่ห์ เอาเป็นว่าขุนแผนนาคเกี้ยว แบบชนิดไม่มีตะกรุด ทำให้คนหน้าตาคล้ายแบบ เอ็ดดี้ผีน่ารัก มีเมียสวยรวยมาแล้ว....
คนที่เกลียดกันอย่างขี้ ยังมาสนิทเข้าหาคนที่ใช้ ขุนแผนรุ่นนี้เลย...แล้วเรื่องโชคลาภก็ถูกหวยได้แทบทุกงวด
เมื่อก่อนผมมี ครบทุกแบบ ไม่ว่าจะเป็นเงินปากผี 3 ดอก เงินปากผียาวดอกเดียว หรือ ตะกรุดสั้นดอกเดียว ที่ลองแล้วจี๊ดสุดไม่ฝังอะไรเลยดีสุด....
หรือ ถ้าใครหามาได้ พระพิมพ์เจ้าสัวฝังตะกรุดอุดผงกุมารเก้าโกฏ ของหลวงปู่ชื่น หายากมากๆพิมพ์นี้ แต่แรงอย่าบอกใครเลย ผมตามหามาหลายปีแล้ว
ได้มาองค์เดียวเองเพื่อนมันก็เอาไปใช้ประสบการณ์มากมาย ผมเองจะหาเก็บอีกตั้งแต่วันนั้นจนวันนี้ ผมยังไม่เจอเลย ลองดูครับ เผื่อท่านใดมีประสบการณ์ดีกว่าผม...จะได้มาเล่าสู่กันฟัง.....
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
khonraree โพสต์เมื่อ 26-3-2012 10:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

มีเคล็ดการใช้ไหม บอกกันมั้งซี มีอยู่องค์หนึ่งห้อยคอทุกวันเลย
Ati_l510 โพสต์เมื่อ 26-3-2012 10:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ส่วนตัวผมตอนนี้ใช็ของหลวงพ่อเณร วัดทุ่งสุดยอดครับ ขุนแผนไก่แก่ กับขุนแผนเคลือบ เมตตาสุดๆ
 เจ้าของ| kunpan88 โพสต์เมื่อ 26-3-2012 11:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 48# Ati_l510

เอาภาพมาให้ชมบ้างสิครับ เล่าประสบการณ์....แค่นี้ก็สุดยอดแล้ว จะได้ตามเก็บถูก
TUNWA โพสต์เมื่อ 26-3-2012 14:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด TUNWA เมื่อ 26-3-2012 14:41

ตัวผมเองก็วนกันใช้หลวงปู่ชื่นอยู่ 3 องค์แต่ละองค์ล้วนเมตตาแรงๆทั้งนั้นครับ
จากที่ได้เกิดประสบการณ์กับตัวเองมา
ทำให้ลืมขุนแผนมะรุมมะตุ้มกับขุนแผนน้ำผึ้ง ไปเลย
2 องค์นี้ผมเคยคิดจะเสาะหานะ แต่พอมาใช้ 3 องค์ที่ว่านี้
ทำให้เริ่มที่จะเฉยๆมะรุมมะตุ้มกับน้ำผึ้งไปแระ

1.ขุนแผนชมตลาด
2.ขุนแผนนาคเกี้ยว
3.พระผงอาถรรพ์ธม

ตอนนี้กำลังจะได้ลูกอมผงอาถรรพ์มหาลาภ
มาครอบครองอีกเม็ดนึงเหมือนกัน

ลูกอมอาถรรพณ์มหาลาภเม็ดนี้ใช้ดีทางโชคลาภค้าขายเงินทอง
พุทธคุณเหมือนขุนแผนน้ำผึ้ง ปลุกเสกพร้อมขุนแผนน้ำผึ้ง
หายาก แต่ราคาถูกกว่าขุนแผนน้ำผึ้งมาก
batmonk โพสต์เมื่อ 26-3-2012 14:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตัวผมเองก็วนกันใช้หลวงปู่ชื่นอยู่ 3 องค์แต่ละองค์ล้ ...
ต้นฉบับโพสโดย TUNWA เมื่อ 26-3-2012 14:28

ของดีในตำนานทั้งนั้น สุดยอดจริงๆครับ
 เจ้าของ| kunpan88 โพสต์เมื่อ 26-3-2012 18:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 50# TUNWA

มีแต่ของสุดยอดทั้งนั้นเลย อยากได้ๆๆๆ อิอิ
yeah0no โพสต์เมื่อ 27-3-2012 15:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  aeziss

ผมก็ว่าจริงนะครับเรื่อง ขุนแผนนาคเก ...
ต้นฉบับโพสโดย kunpan88 เมื่อ 26-3-2012 10:24

พระพิมพ์เจ้าสัวฝังตะกรุดอุดผงกุมารเก้าโกฏ เพิ่งเคยได้ยินเหมือนกัน มีรูปให้ชมบ้างมั๊ยครับ ถ้าเห็นผ่านตาจะได้เก็บถูกครับ...
TUNWA โพสต์เมื่อ 27-3-2012 19:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด TUNWA เมื่อ 27-3-2012 19:19
พระพิมพ์เจ้าสัวฝังตะกรุดอุดผงกุมารเก้าโกฏ เพิ่งเคยได้ยินเหมือนกัน มีรูปให้ชมบ้างมั๊ยครับ
ถ้าเห็นผ่านตาจะได้เก็บถูกครับ...

ต้นฉบับโพสโดย yeah0no เมื่อ 27-3-2012 15:35

เอาไปชมครับ ของผมเอง ถึงราคาจะไม่แพง แต่หายากมากครับ

อย่าไปยึดติดกับเรื่องวัตถุมงคลของหลวงปู่ชื่นที่เป็นแบบฝังตะกรุดเลยครับ
ผมเคยได้มีโอกาสคุยกับคนใกล้ชิดมากๆของหลวงปู่ชื่น
เขาเล่าให้ผมฟังว่า วัตถุมงคลของหลวงปู่ชื่น
ที่ไม่ได้ฝังตะกรุด ส่วนใหญ่จะแรงกว่าแบบฝังตะกรุดซะอีก
เรื่องตะกรุดส่วนใหญ่พวกนักสร้างวัตถุมงคล
ชอบไปฝังกันเองซะเป็นส่วนใหญ่
เพื่อเสริมออฟชั่นให้ดูพิเศษกว่าธรรมดา
และเพื่อเสริมมูลค่าของพระให้แพงมากขึ้นกว่าเดิม
นี่เป็นคำบอกเล่าจากคนใกล้ชิดหลวงปู่จริงๆครับ
เล่นแบบไม่ต้องฝังตะกรุดนี่แหล่ะ ราคาเบากว่า
และส่วนใหญ่จะแรงกว่าแบบมีตะกรุดซะอีกครับ
 เจ้าของ| kunpan88 โพสต์เมื่อ 28-3-2012 21:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด kunpan88 เมื่อ 28-3-2012 21:51

เรื่องของ ขุนแผนชมตลาด พระยอดขุนพล และ ขุนแผนนาคเกี้ยว หลวงปู่ชื่น วัดตาอี
เรื่องเล่ามีอยู่ว่า ตอนนั้นผมเป็นหมออยู่ โรงพยาบาลแห่งหนึ่ง ใจกลางกรุงเทพ
ผมไม่ขอกล่าวถึงชื่อโรงพยาบาลนี้นะครับ เรื่องมีอยู่ว่ามี รปภ.แก่ขี้เมาอยู่คนหนึ่งในโรงพยาบาล
แกกินเหล้าแบบขนาดเดินผ่านเราไปเกือบ100เมตร กลิ่นยังไม่หายเลย เวลาคุยกับลุงคนนี้นะต้องใช้ความอดทนแบบสุดๆ
เพราะความเหม็นในตัวแก ผมคิดในใจนะทำไมเอาคนเมาแบบนี้มาทำงาน คนที่เค้าตกงานก็เยอะไปน่าจะรับมาแทน
แต่แปลกที่ว่าทำไมพยาบาลสาวๆถึงชอบมาคุยกับลุงคนนี้และบางครั้งผมก็แอบเห็นลุงคนนี้ กอดหอมพยาบาลสาวๆในที่ลับตา ผมเองสังเกตุลุงคนนี้พร้อมกับความสงสัย....คิดว่าสักวันถ้ามีโอกาสจะลองหาความจริงในเรื่องที่ผมสงสัย
และ วันนั้นก็มาถึงจนได้ ผมและลุงรปภ.ขี้เมาที่มากได้ด้วยเสน่ห์สามารถดึงดูด
เอาพยาบาลสาวๆสวยๆมากอดมาหอมได้อย่างหน้าตาเฉย
ในที่สุด ผมเลยมีโอกาสได้คุยกับลุงคนนี้สักที....ลุงรปภ.เริ่มคำถามแรกกับผม คุณแต่งงานรึยังครับ
ผมตอบลุงไปยังครับลุง คนแบบผมใครจะมาสนใจล่ะ ทั้งเงินและรถก็ไม่มี
คุณหมอครับผมไม่มีมากกว่าคุณหมออีก...ผมยังมีเมียได้เลย แถมมีทั้งหมอและพญาบาลสาวๆด้วยซ้ำ
ผมหันไปมองลงรปภ. แล้วลุงทำไงล่ะถึงได้สามารถขนาดนี้ ลุงเล่าให้ฟังต่อว่า ผมเองไม่ได้เก่งมาจากไหน
ผมคนบ้านนอก แต่เมื่อหลายปีก่อนหน้านี้ ผมไปได้ของดีมาจากบุรีรัมย์
ผมสงสัย นิ่งเงียบฟังแกเล่าต่อ แล้วแกก็บอกว่า เป็นเพราะ.....
พระขุนแผนชมตลาด พระยอดขุนพล และ ขุนแผนนาคเกี้ยว ของหลวงตาชื่น วัดตาอี สุดยอดจริงๆครับคุณหมอ
อยากได้สาวคนไหนแค่อธิฐานขอได้เลยล่ะครับ ไอ้ที่ได้กลิ่นเหล้าผมเอามาเซ่นให้ขุนแผนทั้งสามองค์นี้ครับ
เซ่นทีไรเป็นเรื่องทุกที แล้วลุงรปภ. ก็หยิบขวดเหล้าเล็กๆมาหยอดใส่พระทั้งสามองค์
เสียงแตรถดัง....ปี้นๆ ลุงรปภ.หันไปมอง แล้วเดินไปที่รถเปิดประตูขึ้นนั่ง...
พยาบาลสาวสวยขับรถออกประตูโรงพยาบาล....ผมมองตามด้วยความประหลาดใจ

ขุนแผนนาคเกี้ยว แรงมากๆรุ่นไม่มีตะกรุด ... ...

ขุนแผนนาคเกี้ยว แรงมากๆรุ่นไม่มีตะกรุด ... ...

ยอดขุนพล รุ่นแรก

ยอดขุนพล รุ่นแรก

ขุนแผนชมตลาด

ขุนแผนชมตลาด
tztumza โพสต์เมื่อ 28-3-2012 21:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เรื่องของ ขุนแผนชมตลาด พระยอดขุนพล และ ขุนแผนนาคเกี้ ...
ต้นฉบับโพสโดย kunpan88 เมื่อ 28-3-2012 21:46

กดlikeตรงไหนครับ หลวงปู่ชื่นท่านแน่นอนอยู่แล้วครับ
 เจ้าของ| kunpan88 โพสต์เมื่อ 28-3-2012 22:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด kunpan88 เมื่อ 28-3-2012 22:23

ตอบกลับ 54# TUNWA

พระสวยมากๆเลยครับ เห็นแล้วเสียดายมากๆเลย กะว่าให้เพื่อนไปจะหาได้อีก...
    ใครมี พระเจ้าสัว เหมือนมีกุมาร เก้าโกฏมาเลี้ยงด้วย....

ผมเคยไปกราบ หลวงปู่ทิม วัดพระขาว ท่านยังทักเลยว่าเอาเด็กมาด้วยหรอ
    ท่านยังว่าดีๆ ไปช่วยพ่อเค้าทำมาหากิน ให้โชคให้ลาภ
    แล้วหลวงปูทิม ท่านพูด ออกมาทั้งที่ยังไม่เห็นพระที่คอผมเลยว่าพระอะไร
    ดีมากเอากุมารมามาอยู่กับพระ ของหลวงปู่ชื่น วัดตาอี ใช่มั้ยโยม....
    แรงดีทำได้ดีมาก....
    ผมถามหลวงปู่ทิม หลวงปู่ รู้ได้ยังไงว่า พระอะไรของใคร
    ท่านยิ้มที่มุมปากหยิบกระโถน คายน้ำหมาก แล้วพูดต่อว่า รู้สิในเมืองไทย ที่ทำกุมารแรง ขลังขนาดนี้
    สูตรตำราเขมร ก็เห็นมีแต่หลวงตาชื่น วัดตาอี เท่านั้น
gofnaja โพสต์เมื่อ 29-3-2012 05:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดดดดดดด
youngjet โพสต์เมื่อ 29-3-2012 07:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คุณ kunpan88 ขุนแผนชมตลาดต้องเซ่นด้วยเหล้าหรือครับ ถึงจะแรง ต้องเป็นเหล้าขาวหรือเหล้าสี แล้วชมตลาดมีของปลอมออกมาหรือยังครับ พอดีเห็นแล้วชอบเป็นการส่วนตัว
yeah0no โพสต์เมื่อ 29-3-2012 09:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เอาไปชมครับ ของผมเอง ถึงราคาจะไม่แพง แต่หายากมาก ...
ต้นฉบับโพสโดย TUNWA เมื่อ 27-3-2012 19:00

ขอบคุณครับ... ผมลืมรุ่นนี้ไปเลยครับ มีโอกาสคงต้องหามาเก็บไว้แน่นอน
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 19-4-2024 19:26 , Processed in 0.199452 second(s), 5 queries , File On.