เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

เรื่องเล่าของ เสน่ห์ ของแรง พระขุนแผน ที่ต่างๆ

[คัดลอกลิงก์]
TUNWA โพสต์เมื่อ 23-3-2012 10:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด TUNWA เมื่อ 23-3-2012 10:14
ผมมีขุนแผนหลวงปู่ชื่น ที่หน้าอกขุนแผนฝังพลอยแดงด้านข้างมีหญิงข้างละคน ฝังตะกรุด 3 ดอก หลังม้าเสพนางอยู่ครับ
ไม่ทราบว่ารุ่นอะไร ท่านใดพอทราบบ้างครับ
ต้นฉบับโพสโดย steel เมื่อ 23-3-2012 09:53

แบบนี้ใช่มั๊ยครับ
ถ้าใช่คือ ขุนแผนรุ่นรับทรัพย์ (ขุนแผนชมนางหลังม้าเสพนาง)
จัดสร้างขึ้น ปี 45
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
suriyon โพสต์เมื่อ 23-3-2012 10:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณทุกข้อมูลครับ
 เจ้าของ| kunpan88 โพสต์เมื่อ 23-3-2012 12:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด kunpan88 เมื่อ 23-3-2012 12:10

ขุนแผนม้าเสพนาง หลวงปู่ชื่นวัดตาอี ปี 45
 เจ้าของ| kunpan88 โพสต์เมื่อ 23-3-2012 12:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 30# steel

ขุนแผนม้าเสพนาง หลวงปู่ชื่นวัดตาอี ปี 45

วัตถุมงคล รุ่นรับทรัพย์นี้ทำพิธีพุทธาภิเศกเดี่ยวโดยพระเดชพระคุณหลวงปู่ชื่น ที่ปราสาทพนมรุ้ง โดยหลังพิธีหลวงปู่บอกว่าเห็นนางฟ้านางอัปสร มาโปรยดอกไม้ทิพย์ไปยังวัตถุมงคลที่หลวงปู่ปลุกเสกด้วย จึงไม่เป็นที่สงสัยเลยว่าทำไมวัตถุมงคลรุ่นนี้จึงได้รับความนิยมมากและมีผู้ นำไปใช้แล้วดีมีประสบการณ์สูง เพราะแม้นแต่เทพเทวดาก็ยังลงมาอวยพรให้
title โพสต์เมื่อ 23-3-2012 12:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใช้ทุกอย่างเห็นผลหมด
steel โพสต์เมื่อ 23-3-2012 12:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แบบนี้ใช่มั๊ยครับ
ถ้าใช่คือ ขุนแผนรุ่นรับทรัพย์ (ข ...
ต้นฉบับโพสโดย TUNWA เมื่อ 23-3-2012 10:09

ใช่เลยครับ.. ตอนใส่กรอบช่างทำขอบด้านล่างบิ่นไปหน่อยเสียอารมณ์มากเลย
 เจ้าของ| kunpan88 โพสต์เมื่อ 23-3-2012 12:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด kunpan88 เมื่อ 23-3-2012 12:46

ตอบกลับ 36# steel

เสียดายแทนเลยครับ สำหับคนเก็บพระถ้าพระที่เราเก็บชำรุด
บอกได้อย่างเดียวว่าเซงมากๆ แต่ไม่เป็นไรครับยังใช้ได้อยู่....
barame4061 โพสต์เมื่อ 23-3-2012 20:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขุนแผนครูบาจันต๊ะ วัดหนองช้างคืน จังหวัดลำพูนครับ รุ่นแรกพิมพ์เกศสั้นครับ ประสบกราณ์เล่าขานไม่รู้จบ เสน่ห์รุนแรงขนิดสับรางแทบไม่ทัน  โชคลาภก็มี เมตตาเข้าหาผู้หลักผู้ใหญ่ดีมากครับ ทุกวันนี้ต้องนิมนต์เข้ารัง เพราะนิมนต์ขึ้นคอทีไรเป็นต้องปวดหัวเรื่องรัก ฯแบบไม่รู้จบครับ ชนิดที่ว่าเพศครงข้ามเข้ามาพัวพันไม่ขาดสายครับ
 เจ้าของ| kunpan88 โพสต์เมื่อ 23-3-2012 20:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 38# barame4061

น่าสนใจมากๆ  น่าหารูปมาลงด้วยนะครับจะได้ตามเก็บถูก
 เจ้าของ| kunpan88 โพสต์เมื่อ 23-3-2012 20:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 31# TUNWA

รุ่นนี้สาวๆสะอื้นเลยล่ะ....เห็มมาเยอะแล้วคนใช้รุ่นนี้ เพื่อนๆผมได้แฟนมากกว่า 4 ทุกราย....
TUNWA โพสต์เมื่อ 23-3-2012 21:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด TUNWA เมื่อ 23-3-2012 21:48
ตอบกลับ  TUNWA

รุ่นนี้สาวๆสะอื้นเลยล่ะ....เห็มมาเยอะ ...
ต้นฉบับโพสโดย kunpan88 เมื่อ 23-3-2012 20:59

ว่าไปแล้ววัตถุมงคลของหลวงปู่ชื่น ผมไม่ได้สะสมรุ่นที่มีรูปผู้หญิง, ม้าเสพนาง , แม่เป๋อ
ไว้เลยนะครับ เพราะมีข้อมูลขัดแย้งกันอยู่ ผมเคยอ่านเจอบทความและได้มีโอกาส
ได้พูดคุยกับศิษย์ของหลวงปู่หลายๆท่าน ส่วนใหญ่จะแนะนำให้ผมเก็บแต่วัตถุมงคล
ที่ไม่มีรูปที่ผมได้กล่าวไว้ข้างต้น มีบทความหนึ่งบอกว่า หลวงปู่บ่นกับลูกศิษย์ว่า
ท่านเองก็เป็นพระจะสร้างพระรูปประเภทแบบนี้ได้อย่างไร? มันไม่เหมาะสม

ในความคิดของผม ผมก็ว่าน่าจะเป็นเช่นนั้นนะครับ
ผมเลยไม่ได้สะสมวัตถุในรูปแบบนั้นเลย

และัความคิดของผมอีกอย่างหนึ่ง
ซึ่งเป็นความคิดส่วนตัวของผมเพียงคนเดียวนะ (ย้ำ)
การที่จะใช้เครื่องรางของขลังมาใช้ในเรื่องผู้หญิงเนี่ย?
มันเหมือนดูถูกฝีมือการจีบหญิงของตัวเองยังไงก็ไม่รู้
มันดูเหมือนกับว่าเราไม่ความสามารถขนาดนั้นเชียวเหรอ เราอ่อนหัดมากนักเหรอ
ถึงต้องใช้วัตถุมงคลพวกนี้เข้ามาช่วย เหมือนเรากำลังดูถูกตัวเองนะครับ
หลายๆคนอาจจะไม่คิดอย่างผม ขอให้ได้หญิงไว้ก่อนเป็นดีมีอะไรดีก็ต้องใช้ไว้ก่อน
อันนี้ผมก็เคารพความคิดของท่านอื่นๆครับ ไม่ว่ากันอยู่แล้วครับ
แต่ถ้าโดยส่วนตัวผม ผมขอใช้วัตถุึมงคลเหล่านี้ไปทางเมตตาอย่างอื่นดีกว่าครับ
ส่วนที่จะมีผู้หญิงเข้ามาพัวพันบ้าง อันนี้ก็ต้องถือว่าเป็นผลพลอยได้ไปก็แล้วกันเน๊อะ อิอิ

นึกไปนึกมาก็อยากลองของแบบนี้ดูบ้าง เสียแล้วซิ?
เห็นหลายๆท่านมีประสบการณ์เรื่องแบบนี้เยอะเลย

หลายๆท่านแนะนำของที่ผ่านประสบการณ์ของแต่ละคนเยี่ยมๆทั้งนั้นว่าจะเอาไปใช้กับนางงาม หรือ ไม่ก็ลูกสาวมหาเศรษฐีอัีนดับต้นๆของไทย ซะหน่อย
TUNWA โพสต์เมื่อ 23-3-2012 21:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขุนแผนครูบาจันต๊ะ วัดหนองช้างคืน จังหวัดลำพูนครับ รุ่นแรกพิมพ์เกศสั้นครับ ประสบกราณ์เล่าขานไม่รู้จบ เสน่ห์รุนแรงขนิดสับรางแทบไม่ทัน  โชคลาภก็มี เมตตาเข้าหาผู้หลักผู้ใหญ่ดีมากครับ ทุกวันนี้ต้องนิมนต์เข้ารัง เพราะนิมนต์ขึ้นคอทีไรเป็นต้องปวดหัวเรื่องรัก ฯแบบไม่รู้จบครับ ชนิดที่ว่าเพศครงข้ามเข้ามาพัวพันไม่ขาดสายครับ

ต้นฉบับโพสโดย barame4061 เมื่อ 23-3-2012 20:52

สนับสนุนขุนแผนครูบาจันต๊ะ อีกคนครับ เมตตา+โชคลาภ สุดยอดครัับ

ไม่งั้นจะถูกยกย่องว่าเป็นขุนแผนอันดับ 1 ของภาคเหนือหรือครับคิดดู
พอดีผมมีญาติอยู่ใกล้ๆวัดหนองช้างคืน  เขาเล่าให้ผมฟังว่า
พระ-เณร หนุ่มๆวัดนั้นมีหลายๆรูปที่ต้องสึกไป เพราะขุนแผนของครูบาท่านนี่แหล่ะครับ
ผมมีแต่รุ่น 1 สององค์ ส่วนรุ่น2ไม่ได้เก็บไว้เลยครับ ถ้ามีโอกาสจะเก็บไว้ซักองค์เหมือนกัน
เพราะนับว่าราคาก็จะสูงขึ้นๆ ทุกวัน ต้องรีบเก็บไว้ก่อนที่จะแพงจนจับไม่ลง
 เจ้าของ| kunpan88 โพสต์เมื่อ 24-3-2012 16:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด kunpan88 เมื่อ 24-3-2012 16:23

ตอบกลับ 41# TUNWA

นั่นนะสิครับ ผมก็เหน็นด้วย...เอาไปใช้ในด้านอื่นยังจะดีกว่ามาจีบสาวๆ
และเท่าที่ผมทราบมา ขุนแผน รุ่น รับทรัพย์ 43 ศูนย์พระจัดทำตัวผมเองก็ไม่ได้เก็บ
ผมเก็บแต่ ขุนแผนนาคเกียว ยอดขุนพล พระปิดตาลอยองค์ ฝังตะกรุดทองกับแร่ และ เหรียญรุ่นแรก เท่านั้น
yeah0no โพสต์เมื่อ 25-3-2012 14:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ดีครับ... นานๆจะมีคนมาคุยเรื่องเกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่ชื่น มีอะไรก็มาพูดคุยกัยครับ อยากฟังๆ
aeziss โพสต์เมื่อ 25-3-2012 14:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สมัยก่อนไปซื้อพระของหลวงพ่อชื่น ตอนนั้นอยากเก็บเพิ่มหยิบมาดูระหว่าง ขุนแผนนาคเกี้ยวแบบธรรมดา กับขุนแผนน้ำผึ้ง ตอนนั้นทั้งสองอย่างองค์ละแค่ ห้าร้อยบาทเอง  ผมเลือกซื้อนาคเกี้ยว ตอนนั้นสัมผัสได้ว่าแรงกว่าขุนแผนน้ำผึ้งแบบธรรมดา และแบบลองพิมพ์อีก   และองค์ที่ผมหยิบขึ้นมาก็แรงกว่านาคเกี้ยวองค์อื่นทั้งหมด  แปลกดี รุ่นเดียวกันแท้ๆแต่ได้รับการบรรจุพลังงานที่แตกต่างกัน ผมว่าขุนแผนนาคเกี้ยว หลวงพ่อชื่นดลใจให้เลือกหยิบด้วยครับ  ทั้งๆที่ตอนนั้นค่านิยมนั้น นิยมที่ขุนแผนน้ำผึ้งมากกว่าเยอะเลย   

ปล.ต้องลองครับครับ ขุนแผนนาคเกี้ยวนี้มีดีซ่อนไว้อีกเยอะเลย
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 18-4-2024 19:12 , Processed in 0.151788 second(s), 4 queries , File On.