เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

สีผึ้งเขียว ชั้น 7 สุดยอดสีผึ้งเมตตามหาเสน่ห์ ไม่มีภูติพรายแต่ฤทธิ์แรงกว่าภูติพร

[คัดลอกลิงก์]
 เจ้าของ| jamesnal2 โพสต์เมื่อ 19-4-2012 11:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
" ศิษย์มีครูเหมือนงูมีพิษ  ปัจจามิตรพินาศสูญ "
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| jamesnal2 โพสต์เมื่อ 19-4-2012 12:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด jamesnal2 เมื่อ 19-4-2012 12:16

ขอขอบคุณคำของท่าน wawatep
ศรัทธาคือความเชื่อ..... คิดดี ทำดี ได้ดี

ขอขอบคุณคำของท่านคิ้วตี้
" มารไม่มี บารมีไม่เกิด "
praylew โพสต์เมื่อ 19-4-2012 19:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด praylew เมื่อ 19-4-2012 19:15

การที่เชื่อหรือไม่เชื่อก็อยู่ที่วิจารณญาณของแต่ละท่านอยู่แล้วหล่ะครับท่าน ไม่มีใครสามารถควบคุมใครได้ ผมก็เล่นเน็ตมานาน คนรอบตัวผมไม่มีใครชอบเครื่องรางของขลังซักคน ผมก็ไม่รู้จะไปพูดคุยกับใคร ก็ได้แต่มาพูดคุยกับเพื่อนในเวปนี่แหละเพราะเห็นเป็นเวปเปิดไม่ได้ปิดกั้นใคร ชื่อห้องก็บอกอยู่แล้วว่าที่แลกเปลี่ยนประสบการณ์กัน จะมาบอกผมไม่พิมพ์ได้ไงหล่ะครับ มันเป็นสิทธิที่ทุกคนเท่าเทียมกันครับ ผมก็เข้ามาพูดคุยเอามาให้อ่านกันก็เท่านั้นครับท่าน ก็เอามาเพื่อปรึกษากับคนอื่นๆพิจารณาร่วมกันจะได้ช่วยในการตัดสินใจ แล้วผมมีอคติตรงไหนเหรอครับ ผมเพียงเอาผลของการใช้จากประสบการณ์ท่านอื่นๆมาลงมีทั้งบวกและลบมาเพื่อแชร์กัน ไม่เห็นจะมีอคติเลย ผมไม่ได้ว่าพระอ.ไม่ได้กล่าวร้ายหรือโจมตีแม้แต่นิด เห็นเวปเพื่อนบ้านเค้าว่ากันมาแบบนั้น เลยเอามาให้เวปนี้อ่านจะว่ากันอย่างไรเท่านั้นเอง ท่านเข้าใจเจตนาผมผิดแล้วหล่ะ หรือท่านโดนมาเยอะเกินไปเลยฟุ่งซ่านไปหน่อย เห็นคนมาแนวนี้คิดว่าเป็นศัตรูไปหมดเลยเหรอครับ ถ้าเป็นแบบนั้นขออภัยเป็นอย่างสูงครับ
 เจ้าของ| jamesnal2 โพสต์เมื่อ 19-4-2012 20:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด jamesnal2 เมื่อ 19-4-2012 21:02
การที่เชื่อหรือไม่เชื่อก็อยู่ที่วิจารณญาณของแต่ละ ...
ต้นฉบับโพสโดย praylew เมื่อ 19-4-2012 19:09

555 ผมไม่ได้ฟุ่งซ่านหรอกครับ คุณต่างหากที่เข้าใจผมผิด  ขอบคุณนะครับนี่แสดงว่าติดตามผมมาเหมือนกัน  ไม่งั้นคงไม่ทราบผมมาโดนอะไรมาบ้าง  ผมโดนไม่เท่าไหร่หรอกครับ  ชินแล้ว  เพราะผมคิดดี พูดดี ทำดี  ตามที่อาจารย์สอนไว้  เรื่องแค่นี้เหมือนหมาเห่า  กัดไม่เป็น เล็กน้อยครับ  เพราะการที่ผมออกมาพิมพ์เพื่อเตือนสติว่า ไม่สมควรที่จะลบหลู่ครูบาอาจารย์  เพราะเหมือนกับว่า ศิษย์มีครู เกจิอาจารย์แต่ละท่านก็มีครูบาอาจารย์ของตนเอง การลบหลู่ครูบาอาจารย์ไม่มีความเจริญครับ ซึ่งในการทู้ที่ท่านนำมามีการพาดพิงถึงชื่อพระอาจารย์ และต่อว่าในทางเสียหาย ซึ่งไม่เหมาะสม  และนอกเหนือจากเล่าประสบการณ์ครับ ถ้าเป็นเกจิอาจารย์ที่ท่านนับถือล่ะครับ และเกจิอาจารย์ที่ท่านนับถือไม่ได้เป็นอย่างที่กล่าวหา ท่านคิดว่าเหมาะหรือไม่ครับ  ลองทบทวนดูอีกทีนะครับ ก่อนที่จะทำอะไรลงไป
praylew โพสต์เมื่อ 19-4-2012 22:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด praylew เมื่อ 19-4-2012 23:02

สวัสดีครับผมไม่ได้ว่าใครคิดไม่ดีหรืออย่างไร แต่ถ้าท่านคิดดีจริงอย่างที่ว่ามาก็ขออนุโมทนาด้วยแล้วกันครับ และอย่าเข้าข้างตัวเองผมไม่ได้ติดตามท่านมานานหรอกครับท่านเป็นคนสำคัญก็ไม่ใช่ เพียงแต่เห็นท่านพูดโต้ตอบกันในกระทู้เวปเพื่อนบ้านอยู่คนเดียวทั้งที่คนดูกระทู้เป็นพันๆคนไม่เห็นมีใครพูดเข้าข้างท่านเลยจะมีก็แต่คนที่มาพูดเรื่องประสบการณ์วัตถุมงคลว่าเงียบบ้างไม่ได้ผลบ้างเรื่องนี้ท่านก็มาอ้างว่า "ไสยศาสตร์เป็นเพียงตัวหนุนเท่านั้นตัวผู้ใช้เองก็ต้องปรับปรุงตัวเองด้วยเรื่องบุคลิกภาพ มารยาท การแต่งตัว การพูดจา เมื่อพวกนี้ดีแล้วที่เหลือเค้าจะเสริมให้ บางท่านเข้าใจว่ามีของเสน่ห์แล้วแฟนต้องรัก แฟนต้องหลง เพศตรงข้ามหรือเพศเดียวกันเข้ามาเอง ซึ่งเป็นเรื่องเข้าใจผิดบางครั้งเราต้องเข้าไปหาเขาบ้าง ลองดูครับ เพราะเดี๋ยวนี้คนเราเข้าใจไสยศาสตร์ผิดกันไปมาก"(แล้วสรุปถ้าคนที่มีที่ท่านกล่าวมาข้างต้นครบถ้วนแล้ว จะหาวัตถุมงคลมาช่วยทำไมให้เมื่อยตับภาระกระเป๋าตังค์) ผมจึงมาหาเหตุผลว่ามันเป็นอย่างนั้นจริงหรือเปล่าโดยเอาลิ้งค์เวปเพื่อนบ้านมาลงไว้เพื่อให้ท่านอื่นๆได้อ่านและมาพูดคุยกันหาเหตุหาผลก็เท่านั้น และส่วนตัวผมก็บังเอิญเข้ามาเจอท่านในเวปนี้ก็เท่านั้นเองแหละครับ ไม่ได้มีอย่างอื่นเป็นการส่วนตัว ตัวท่านผมก็ไม่รู้จักเป็นการส่วนตัวไม่เคยเจอกัน ที่ท่านโดนมาจนชินแล้วก็แสดงว่าการกระทำของท่านคงจะแย่สินะครับถึงโดนคนอื่นต่อว่าอย่างนั้นจนชินและชา ถ้าคนคิดดีทำดีจริง อยู่ดีๆใครเค้าจะมาว่าหล่ะครับ และผมไม่ได้ลบหลู่ครูบาอาจารย์ของใครเลย ในกระทู้เวปเพื่อนบ้านสาบานให้ตายว่าไม่มีโพสต์ผมซักโพสต์ครับ และในนี้ผมก็ไม่ได้ลบหลู่ครูบาอาจารย์ท่านใดไม่ได้กล่าวหาครูบาอาจารย์ของใคร ไม่ได้ออกชื่อเสียงเรียงนามจะมีก็แต่คนที่ร้อนตัวออกมาเองและเดือดร้อนกลัวขายของไม่ได้ก็เท่านั้นแหละครับ ส่วนเรื่องคนอื่นจะต่อว่าหรือว่ากล่าวหาครูบาอาจารย์ท่านใดๆก็แล้วแต่คนอ่านเค้าจะพิจารณาเองอยู่แล้วครับว่าจริง?เท็จ? เอามาให้อ่านก็เพียงเพื่อเตือนสติคนที่กำลังลุ่มหลงให้มองในทางสายกลางฟังหูไว้หู ไม่ใช่เชื่อในคำโฆษณาจนเกินไปและให้มองเห็นในอีกด้านในอีกแง่มุมที่ไม่เคยเห็นก็เท่านั้นครับ ส่วนผมนับถือเกจิอาจารย์อยู่หลายท่าน แต่พระอาจารย์ของท่านกลับลบหลู่เกจิอาจารย์ท่านอื่นๆทั้งเก่าและใหม่ว่าไม่ได้เรื่องบ้างอะไรบ้างแล้วแบบนี้มันเหมาะสมหรือครับ? และผมก็ไม่ต้องทบทวนเพราะผมไม่ได้ทำอะไรเลย เพียงแต่ต้นผมเอาลิ้งค์2ลิ้งค์นี้มาให้ทุกท่านได้อ่านก็เพียงเท่านั้น ผมผิดหรือ?
 เจ้าของ| jamesnal2 โพสต์เมื่อ 19-4-2012 23:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีครับผมไม่ได้ว่าใครคิดไม่ดีหรืออย่างไร แต่ถ้า ...
ต้นฉบับโพสโดย praylew เมื่อ 19-4-2012 22:56

•"เป็นสิ่งสุดวิสัย ที่จะเอาชนะคนโง่เขลา เบาปัญญา ด้วยการโต้แย้ง"

•พระพุทธเจ้าตรัส "เวร (ความเกลียด ความพยาบาท) ย่อมไม่ระงับด้วยเวร แต่ระงับด้วยความรัก" และทำนองเดียวกัน ความไม่เข้าใจต่อกัน ย่อมจะไม่ระงับด้วยการโต้แย้ง แต่ด้วยความรู้จักผ่อนสั้นผ่อนยาว ความสุขุมรอบคอบ ความประนีประนอม และความเห็นอกเห็นใจ ซึ่งจะช่วยให้มองเห็นแง่คิดของอีกฝ่ายหนึ่งได้

praylew โพสต์เมื่อ 20-4-2012 00:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
โพสต์ของคุณ jamesnal2 เมื่อซักครู่หายไปไหนครับ มื้อกี้เห็นแว๊ปอ่านยังไม่จบเลยลองรีเฟรสดูหายไปเลย ลบทำไมเหรอครับท่านผู้ดูแล ขอให้โปร่งใสมาตรฐานเดียวนะครับจะได้เกิดความยุติธรรม
 เจ้าของ| jamesnal2 โพสต์เมื่อ 20-4-2012 00:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
โพสต์ของคุณ jamesnal2 เมื่อซักครู่หายไปไหนครับ มื้อกี้เห ...
ต้นฉบับโพสโดย praylew เมื่อ 20-4-2012 00:22

•"เป็นสิ่งสุดวิสัย ที่จะเอาชนะคนโง่เขลา เบาปัญญา ด้วยการโต้แย้ง"

•พระพุทธเจ้าตรัส "เวร (ความเกลียด ความพยาบาท) ย่อมไม่ระงับด้วยเวร แต่ระงับด้วยความรัก" และทำนองเดียวกัน ความไม่เข้าใจต่อกัน ย่อมจะไม่ระงับด้วยการโต้แย้ง แต่ด้วยความรู้จักผ่อนสั้นผ่อนยาว ความสุขุมรอบคอบ ความประนีประนอม และความเห็นอกเห็นใจ ซึ่งจะช่วยให้มองเห็นแง่คิดของอีกฝ่ายหนึ่งได้
praylew โพสต์เมื่อ 20-4-2012 00:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
•"เป็นสิ่งสุดวิสัย ที่จะเอาชนะคนโง่เขลา เบาปัญญา ด้ ...
ต้นฉบับโพสโดย jamesnal2 เมื่อ 19-4-2012 23:47

ผมว่าคุณไม่ต้องทำเป็นยกคำสั่งสอนของพระพุทธองค์มาหรอกครับ คำสั่งสอนของท่านเป็นของสูงสุดคุณอย่าดึงของสูงสุดลงมาเกือกโคลนตมด้วยเลยพาลจะบาปเอา นรกกินกบาลเอา ถ้าคุณยึดถือแนวทางของพุทธองค์จริงคุณต้องไม่โต้ตอบแต่แรกแล้วหล่ะ เหมือนคำวาจาสิทธิ์ของพระเกจิอาจารย์ยุคโบราณท่านว่าไว้ "ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้เป็นของไม่จริง" แล้วคุณหล่ะ? เป็นแบบไหน ตอนต้นผมเพียงแค่ขอคำอธิบายให้กระจ่างเรื่องที่มีการสนทนาเรื่องพระอาจารย์ในเว็บเพื่อนบ้านเท่านั้นเองครับ แล้วคุณก็ลมออกหูเลย
 เจ้าของ| jamesnal2 โพสต์เมื่อ 20-4-2012 00:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมว่าคุณไม่ต้องทำเป็นยกคำสั่งสอนของพระพุทธองค์มาห ...
ต้นฉบับโพสโดย praylew เมื่อ 20-4-2012 00:29

praylew โพสต์เมื่อ 20-4-2012 07:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผู้ดูแลช่วยดูด้วยครับ คุณ jamesnal2 ปั้มกระทู้ เนื่องจากมีการโพสต์ข้อความเดิมๆหลายโพสต์ซ้ำซ้อนกันครับ
 เจ้าของ| jamesnal2 โพสต์เมื่อ 20-4-2012 08:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผู้ดูแลช่วยดูด้วยครับ คุณ jamesnal2 ปั้มกระทู้ เนื่องจาก ...
ต้นฉบับโพสโดย praylew เมื่อ 20-4-2012 07:57

มิตร โพสต์เมื่อ 20-4-2012 11:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เราก็ไปอ่านมาจากเวปเพื่อนบ้าน  อยากให้ท่านตีความให้กระจ่าง เท็จ จริง อย่างไร
คณิศร โพสต์เมื่อ 20-4-2012 13:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
กระทู้ที่พูดถึงกันนี้น่าสนใจครับ จากที่อ่านแล้วจับใจความได้ ประมาณว่าคนนึงอยู่มานานตั้งแต่เริ่มต้นรู้เห็นทุกอย่าง พอไม่เข้าท่าจึงถอนตัวออกมาเลิกนับถือกันไป อีกคนเพิ่งเข้าไปเจอแล้วแล้วเกิดศรัทธา คงนานๆเจอกันทีไม่ได้คลุกคลีไรกัน เลยไม่รู้ข้อมูลลึกๆ เพราะที่อ่านมาข้อมูลลึกๆน่ารังเกียจมาก แต่ก็เห็นด่ากันไปมาเหมือนรู้จักกันดี รึว่าคุณ2คนรู้จักกันแล้วมาด่ากันให้เราฟัง
zorolucifer โพสต์เมื่อ 20-4-2012 15:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จริง หรือ ไม่จริง ดูกันไปยาวๆคับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 26-4-2024 15:58 , Processed in 0.123128 second(s), 6 queries , File On.