เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

สีผึ้งเขียว ชั้น 7 สุดยอดสีผึ้งเมตตามหาเสน่ห์ ไม่มีภูติพรายแต่ฤทธิ์แรงกว่าภูติพร

[คัดลอกลิงก์]
maxza303 โพสต์เมื่อ 20-4-2012 17:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| jamesnal2 โพสต์เมื่อ 21-4-2012 00:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ก็ว่ากันไปครับนานาจิตตัง

มีปัญญา พุทธะ อยู่กับตัวกลัวอะไร ชีวิตยังไม่สิ้นต้องดิ้น หาทางหลุดพ้นกันต่อไป ถึงใครจะด่า จะว่า จะนินทา ก็ช่างเขาประไร ถึงจะรวย จะจน จะใหญ่คับฟ้า อย่างไร เพราะในที่สุดสูเจ้า ทั้งหลาย ก็เล็กกว่า โลง
praylew โพสต์เมื่อ 21-4-2012 09:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ฝ่ายผู้ที่ถูกกล่าวหาหรือผู้ศรัทธาที่เข้ามาตอบในกระทู้นี้ควรตอบคำถามของผู้ที่ตั้งข้อสงสัยนี้ด้วยครับ หากคิดว่าถูกกล่าวหาในเรื่องใด และคิดว่าเรื่องใดไม่เป็นความจริงก็ควรนำความจริงชี้แจงกัน เพื่อให้คนที่ติดตามและสงสัยอยู่ได้คลายความสงสัยด้วย ไม่อย่างนั้นคนก็ยังสงสัยและก็พูดกันไปได้เรื่อย ๆ แหละครับ การที่ยกข้อธรรมขึ้นมาอ้างนั้นถือเป็นคำตอบที่เลื่อนลอย ใช้ข้อธรรมผิดที่ผิดทางและเป็นการตอบแบบที่ไม่อยู่บนพื้นฐานของความเป็นจริง ณ ขณะนี้ ในทางกลับกันก็เหมือนเป็นการนำธรรมะมาข่มผู้อื่น หรือการตอบในเชิงที่ว่าจะเป็นโทษบ้างต่าง ๆ นา ๆ หรือเป็นการปรามาสบ้าง ทั้ง ๆ ที่คนเค้าก็สงสัยและก็อย่างรู้ความเป็นมาเป็นไปเท่านั้นเอง การสงสัยมันผิดขนาดนั้นเลยหรือ? แม้แต่พระพุทธองค์ยังเปิดโอกาสให้ผู้อื่นสงสัยและพิสูจน์ในคุณธรรมของท่านได้เลย

การที่ไม่ตอบคำถามอย่างเปิดเผยตรงไปตรงมานั่นแหละ จะยิ่งเป็นผลร้ายต่อครูบาอาจารย์ของท่านในที่สุด เพราะการที่ไม่มาชี้แจงความจริงจะยิ่งทำให้เกิดการขยายความต่อไปได้ไม่สิ้นสุด เวบนี้ก็ไม่ใช่เล็ก ๆ มีคนเข้ามาติดตามกระทู้เรื่อย ๆ หากกระทู้นี้ยาวเป็นร้อยหน้าโดยปราศจากคำชี้แจงของผู้ถูกกล่าวหาแล้วจะเป็นเช่นไร คนที่เข้ามาอ่านเขามีวิจารณญาณ หากเขาจะเชื่อไปเลยก็ไม่ผิดและไม่สมควรที่จะถูกว่าด้วย เพราะไม่มีใครห้ามท่าน แต่ทางฝั่งท่านไม่ออกมาชี้แจงเอง การที่ผู้ศรัทธาไม่ตอบอย่างตรงไปตรงมานี้อาจแสดงให้เห็นว่าท่านผู้ศรัทธานั้นก็ไม่รู้ข้อเท็จจริงเหมือนกัน หรือด้วยเหตุผลใดก็ไม่ทราบ

หากท่านรักอาจารย์ของท่านจริงและคิดว่าอาจารย์ของท่านทำถูกต้องแล้วก็ควรนำข้อเท็จจริงมาชี้แจงให้ผู้สงสัยรับทราบข้อมูลด้วยครับ มิฉะนั้นจะลุกลามไปใหญ่โตจนไม่สามารถแก้ไขอะไรได้ครับ เพราะเรื่องนี้ก็เกี่ยวพันธ์ถึงข้อปฏิบัติของสงฆ์ด้วยครับ

ข้อธรรมต่าง ๆ นั้นเราชาวพุทธหาอ่านได้จากพระอริยสงฆ์มากมายไม่ต้องเอามาอ้างก็ได้ครับ

ป.ล. หากเกี่ยวข้องถึงข้อปฏิบัติของพระสงฆ์ ฝ่ายผู้ศรัทธาไม่ควรยกตัวอย่างพระสงฆ์ไม่ว่าจะเป็นรูปใด เช่น พระรูปนั้นก็ทำเช่นนี้ อย่างนี้เป็นต้น แต่ข้อให้ยึดตามศีล 227 เป็นหลักครับ

หมายเหตุ เป็นข้อความของท่าน nurse ที่พูดได้ถูกต้องและมีเหตุผล ขออนุญาตินำมาให้พิจารณาครับ
 เจ้าของ| jamesnal2 โพสต์เมื่อ 21-4-2012 10:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด jamesnal2 เมื่อ 21-4-2012 10:58

ยินดีครับที่ชี้แนะ

คนเราเกิดมามีลาภ มีเสื่อมลาภ มียศ มีเสื่อมยศ มีสุข มีทุกข์ มีสรรเสริญ มีนินทา เป็นของคู่กัน จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ถึงจะดี แสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่ว มันก็ชม แม้แต่พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐเลศยิ่งกว่ามนุษย์และเทวดา ยังมีมารผจญ มีคนตำหนิติเตียน คนธรรมดาอย่างเราจะรอดพ้นไปได้อย่างไร ได้แง่คิดว่าเขาจะติก็ช่างชมก็ชาง เราไม่ได้ทำให้เขาเดือดเนื้อร้อนใจ ก่อนที่จะทำอะไร เราคิดแล้วว่าจะไม่เดือดร้อนกับตัวเรา และคนอื่น เราจึงทำ จะนินทาติเตียนใส่ร้ายอย่างไรก็ช่างเขา บุญเราทำ กรรมเราไม่สร้าง สงบกายสงบวาจา สงบใจ จะต้องไปกังวลกลัวใครจะตำหนิติเตียนไปทำไม ไม่เห็นมีประโยชน์ เปลืองความคิดเปล่าๆ
pooltime โพสต์เมื่อ 21-4-2012 11:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่นึกว่า จะมามาม่า ในนี้ด้วยครับ
praylew โพสต์เมื่อ 21-4-2012 16:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด praylew เมื่อ 21-4-2012 16:20
ไม่นึกว่า จะมามาม่า ในนี้ด้วยครับ
ต้นฉบับโพสโดย pooltime เมื่อ 21-4-2012 11:56

ไม่ได้รับคำตอบที่ตรงคำถามเลยครับท่าน ยิ่งกว่ามาม่าไปแล้วท่าน คนเค้าต้องการความจริง ต้ิองการหลักฐาน คำอธิบาย ที่มีเหตุผลที่เป็นข้อเท็จจริง ท่าน jamesnal2 มาพูดเลื่อนลอยไม่มีเหตุผลไม่มีหลักฐานอะไรเลย ทีหลักฐานรูปภาพการทำพิธีเพื่อประกอบการขายยังมีเลย แต่หลักฐานที่ให้ข้อเท็จจริงที่อ้างว่าไปเรียนวิชากับใคร มีอาจารย์ท่านไหนบ้างตามคำที่กล่าวอ้างมาไม่มีเลยซักแอะ อย่างนี้เค้าเรียกว่าหลอกลวงหรือเปล่าครับ ทุกท่านลองพิจารณาดูแล้วกันนะ
praylew โพสต์เมื่อ 21-4-2012 16:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด praylew เมื่อ 21-4-2012 16:22
ยินดีครับที่ชี้แนะ

คนเราเกิดมามีลาภ มีเสื่อมลาภ มีย ...
ต้นฉบับโพสโดย jamesnal2 เมื่อ 21-4-2012 10:47

ฝ่ายผู้ที่ถูกกล่าวหาหรือผู้ศรัทธาที่เข้ามาตอบในกระทู้นี้ควรตอบคำถามของผู้ที่ตั้งข้อสงสัยนี้ด้วยครับ หากคิดว่าถูกกล่าวหาในเรื่องใด และคิดว่าเรื่องใดไม่เป็นความจริงก็ควรนำความจริงชี้แจงกัน เพื่อให้คนที่ติดตามและสงสัยอยู่ได้คลายความสงสัยด้วย ไม่อย่างนั้นคนก็ยังสงสัยและก็พูดกันไปได้เรื่อย ๆ แหละครับ การที่ยกข้อธรรมขึ้นมาอ้างนั้นถือเป็นคำตอบที่เลื่อนลอย ใช้ข้อธรรมผิดที่ผิดทางและเป็นการตอบแบบที่ไม่อยู่บนพื้นฐานของความเป็นจริง ณ ขณะนี้ ในทางกลับกันก็เหมือนเป็นการนำธรรมะมาข่มผู้อื่น หรือการตอบในเชิงที่ว่าจะเป็นโทษบ้างต่าง ๆ นา ๆ หรือเป็นการปรามาสบ้าง ทั้ง ๆ ที่คนเค้าก็สงสัยและก็อย่างรู้ความเป็นมาเป็นไปเท่านั้นเอง การสงสัยมันผิดขนาดนั้นเลยหรือ? แม้แต่พระพุทธองค์ยังเปิดโอกาสให้ผู้อื่นสงสัยและพิสูจน์ในคุณธรรมของท่านได้เลย

การที่ไม่ตอบคำถามอย่างเปิดเผยตรงไปตรงมานั่นแหละ จะยิ่งเป็นผลร้ายต่อครูบาอาจารย์ของท่านในที่สุด เพราะการที่ไม่มาชี้แจงความจริงจะยิ่งทำให้เกิดการขยายความต่อไปได้ไม่สิ้นสุด เวบนี้ก็ไม่ใช่เล็ก ๆ มีคนเข้ามาติดตามกระทู้เรื่อย ๆ หากกระทู้นี้ยาวเป็นร้อยหน้าโดยปราศจากคำชี้แจงของผู้ถูกกล่าวหาแล้วจะเป็นเช่นไร คนที่เข้ามาอ่านเขามีวิจารณญาณ หากเขาจะเชื่อไปเลยก็ไม่ผิดและไม่สมควรที่จะถูกว่าด้วย เพราะไม่มีใครห้ามท่าน แต่ทางฝั่งท่านไม่ออกมาชี้แจงเอง การที่ผู้ศรัทธาไม่ตอบอย่างตรงไปตรงมานี้อาจแสดงให้เห็นว่าท่านผู้ศรัทธานั้นก็ไม่รู้ข้อเท็จจริงเหมือนกัน หรือด้วยเหตุผลใดก็ไม่ทราบ

หากท่านรักอาจารย์ของท่านจริงและคิดว่าอาจารย์ของท่านทำถูกต้องแล้วก็ควรนำข้อเท็จจริงมาชี้แจงให้ผู้สงสัยรับทราบข้อมูลด้วยครับ มิฉะนั้นจะลุกลามไปใหญ่โตจนไม่สามารถแก้ไขอะไรได้ครับ เพราะเรื่องนี้ก็เกี่ยวพันธ์ถึงข้อปฏิบัติของสงฆ์ด้วยครับ

ข้อธรรมต่าง ๆ นั้นเราชาวพุทธหาอ่านได้จากพระอริยสงฆ์มากมายไม่ต้องเอามาอ้างก็ได้ครับ

ป.ล. หากเกี่ยวข้องถึงข้อปฏิบัติของพระสงฆ์ ฝ่ายผู้ศรัทธาไม่ควรยกตัวอย่างพระสงฆ์ไม่ว่าจะเป็นรูปใด เช่น พระรูปนั้นก็ทำเช่นนี้ อย่างนี้เป็นต้น แต่ข้อให้ยึดตามศีล 227 เป็นหลักครับ

หมายเหตุ เป็นข้อความของท่าน nurse ที่พูดได้ถูกต้องและมีเหตุผล ขออนุญาตินำมาให้พิจารณาครับ

ทุกท่านต้องการคำอธิบาย ต้องการความจริงนะครับท่านเจมส์ ไม่ใช่ต้องการฟังคำตอบที่เลื่อนลอยไม่มีเหตุผล
 เจ้าของ| jamesnal2 โพสต์เมื่อ 21-4-2012 17:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด jamesnal2 เมื่อ 21-4-2012 17:35

ขอบคุณครับ  ยินดีครับที่ชี้แนะ  

ติผู้อื่น ยกตัวเอง - เป็นคนหลงตัวอย่างหนัก
ติผู้อื่น ติตัวเอง - จุดสูงสุดจะเป็นนักวิจารณ์ชั้นดี
ชมผู้อื่น ชมตัวเอง - เป็นนักชม มองโลกได้น่ารื่นรมย์
ชมผู้อื่น ติตัวเอง - เป็นนักพัฒนามีสิทธิ์เป็นยอดคน

เมื่อมีปัญหา คนเรามักมองออกไปภายนอกเสมอ
โทษคนนั้นคนนี้ โทษสิ่งนั้นสิ่งนี้
เพราะมองออกนอกตัวจนเป็นนิสัย
แต่เมื่องานสำเร็จ คนเรามักชื่นชมตัวเองปลื้มกับตัวเอง
เรื่องอย่างนี้มักคิดเข้าหาตัวอยู่เสมอ

ความผิดของผู้อื่นจึงเห็นง่าย
ความผิดของตนจึงเห็นยากแม้ผิดเรื่องเดียวกัน
มักจะมองว่า ผู้อื่นผิดมาก ตนเองผิดน้อย
ดังคำที่ว่า "โทษผู้อื่นเท่าภูเขา โทษของเราเท่าปลายเข็ม"

"ผู้อื่นผิดแค่นิด คิดไปใหญ่โต
ตนเองผิดมากโข โอ้โฮกลับไม่เห็น"

เมื่องานผิดพลาด อย่ามัวโทษผู้อื่น
เมื่องานสำเร็จ อย่ามัวชื่นชมตัวเอง
เมื่องานผิดพลาด จงมองตัวเอง
เมื่องานสำเร็จ จงมองผู้อื่น
praylew โพสต์เมื่อ 21-4-2012 20:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มาในแนวเดิมเลยท่าน jamesnal2 สงสัยท่านคงหาหลักฐานมาอ้างอิงไม่ได้จริงๆ แสดงว่าที่คนในกระทู้เวปเพื่อนบ้านเค้าพูดคุยกันก็คงเป็นเรื่องจริงสินะครับ แล้วอย่างนี้ใครจะนับถือท่านออหล่ะครับเพราะทุกคนต่างก็รู้แล้วที่ท่านอ้างมาว่าเป็นศิษย์คนนั้นคนนี้เรียนวิชากับหลวงพ่อต่างๆอาจารย์ต่างๆไม่เป็นเรื่องจริง แต่ถ้าจริงก็อย่างทีบอกหล่ะครับท่านก็หาหลักฐานต่างๆที่มีมายืนยันให้ท่านทั้งหลายได้ดู แต่ถ้าท่านมัวแต่ทำตัวเลื่อนลอยไปวันๆชื่อเสียงหรือความศรัทธาที่คนมีให้ท่านออจะค่อยๆจางหายไป แล้วต่อไปคงไม่เหลืออะไรนะครับ ถ้าท่านบริสุทธิ์จริงก็ต้องหาวิธีมาพิสูจน์ความบริสุทธิ์นะครับ เชื่อว่าทุกท่านรอดูอยู่และติดตามอยู่นะครับ
praylew โพสต์เมื่อ 21-4-2012 20:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด praylew เมื่อ 21-4-2012 20:57

ท่านเจมส์ผมอยากรู้จังเลยว่าเนื้อพญานาค เกล็ดพญานาคที่นำมาใส่ไว้ในวัตถุมงคลมีความเป็นไปเป็นมายังไงช่วยชี้แจงด้วยครับ หรือมีหลักฐานหรือเปล่าว่าไปเจอตัวพญานาคแล้วเอาเนื้อเอาเกล็ดมาได้ เผื่อขอท่านพญานาคถ่ายรูปเอาไว้เป็นที่ระลึก งานนี้หล่ะดังไปทั่วโลกแน่ ผมก็ไม่เคยเห็นเผื่อท่านนำรูปมาลงให้ชมจะเป็นบุญตาอย่างมากครับ
 เจ้าของ| jamesnal2 โพสต์เมื่อ 21-4-2012 21:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับที่ติดตามผมในหลายๆเว็บ
ถ้าหากโลกนี้ ได้ดั่งใจ เราทุกอย่าง ไม่รู้ว่าจะเอาของ กองใว้ที่ใหน
ได้บ้าง เสียบ้าง ช่างปะไร ขอในใจ เรา ไม่ทุกข์ ก็คงพอ
praylew โพสต์เมื่อ 21-4-2012 21:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด praylew เมื่อ 21-4-2012 21:23

รอคำตอบอยู่นะท่าน อยากรู้จังท่านไปเอาข้อธรรมต่างๆมาจากเว็บไหน ช่างเยอะจริงๆถ้าเอามาหมดแล้วจะเอาไรมาลงอีกหล่ะท่าน หาความจริงมาพิสูจน์ดีกว่าครับ ที่ท่านทำไม่ได้ช่วยอะไรเลย ให้ทุกคนรู้ความจริงเป็นมายังไงจะได้พิจารณากัน ทีหลักฐานการปลุกเสกประกอบการขายต่างๆท่านยังมีเลย รูปภาพประกอบประสบการณ์ท่านยังมีเลย แต่ความจริงท่านกลับไม่มีแบบนี้มันหลอกลวงนะครับ ขอความจริง ขอความกระจ่างครับ
praylew โพสต์เมื่อ 21-4-2012 21:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เอ้าท่านทั้งหลายตาสว่างได้แล้ว ตามไปดูประสบการณ์สีผึ้งเขียว ชั้น 7 กันครับ

http://board.palungjit.com/f127/ ... ับ-324384.html
 เจ้าของ| jamesnal2 โพสต์เมื่อ 21-4-2012 23:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด jamesnal2 เมื่อ 21-4-2012 23:41

•"เป็นสิ่งสุดวิสัย ที่จะเอาชนะคนโง่เขลา เบาปัญญา ด้วยการโต้แย้ง"

•พระพุทธเจ้าตรัส "เวร (ความเกลียด ความพยาบาท) ย่อมไม่ระงับด้วยเวร แต่ระงับด้วยความรัก" และทำนองเดียวกัน ความไม่เข้าใจต่อกัน ย่อมจะไม่ระงับด้วยการโต้แย้ง แต่ด้วยความรู้จักผ่อนสั้นผ่อนยาว ความสุขุมรอบคอบ ความประนีประนอม และความเห็นอกเห็นใจ ซึ่งจะช่วยให้มองเห็นแง่คิดของอีกฝ่ายหนึ่งได้
praylew โพสต์เมื่อ 22-4-2012 10:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด praylew เมื่อ 22-4-2012 10:56

มาดูคำตอบของท่าน jamesnal2 เรื่องเกล็ดและเนื้อพญานาคที่บรรจุอยู่หลังล็อกเก็ตของพระออนะครับ

"ขอบคุณครับสำหรับคำถาม

ดั่งที่เห็นในรูป เป็นซากงูใหญ่อยู่ที่ถ้ำพระธรรมมาศ แข็งเป็นหิน มีคนไปเอามาแล้วเกิดอาเพศเลยเอามาถวาย พระอาจารย์เอามาแกะเป็นพระนาคปรกเพื่อให้เขาได้อานิสงค์ คนนั้นหายป่วย และเศษ ชิ้นเล็กเอามาฝังหลังล๊อกเก็ต
ดูได้ตามรูปใน ไม่ใช่เกล็ดปลาอย่างที่บางท่านเข้าใจผิดครับ
ส่วนสังขารพญานาคนั้นเป็นคราบงูที่ลอกออกมาเป็นก้อนอย่างที่เห็นและก่อนได้นั้นได้ฝันว่ามีผู้หญิงมาบอกว่าจะนำสังขารมาถวาย และมีแป้งผัดหน้าของเมืองบาดาล พออีกสองวันมีคนเอามาถวายจริงๆท่านพระอาจารย์เลยเก็บไว้ยังอยู่ที่วัดครับ รูปสังขารพญานาคและแป้งผัดหน้าตามในรูปที่โพสครับ"

สรุปก็คือซากงูนั่นเอง แต่หลอกลวงคนซื้อว่าเป็นเกล็ดและเนื้อพญานาค ที่จริงแล้วเป็นสังขารของงูนั่นเอง อย่างนี้มันหมายความว่าอย่างไรหล่ะครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 26-4-2024 00:36 , Processed in 0.515375 second(s), 5 queries , File On.