เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ผีอำเวลานอนหลับ ควรทำยังไงดีค่ะ...กลัวมากๆๆ

[คัดลอกลิงก์]
numjai โพสต์เมื่อ 28-6-2010 09:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้องเป็นคนคุมเชิงเป็นนะครับ
เมตตาในสิ่งที่มองไม่เห็นจะเสียเปรียบ
แผ่เมตตาน่ะดีคือแผ่ก่อนนอน
แต่ถ้ามาอำก็ต้องเอาคืน
ผีอำครับถ้าอยากได้บุญก็ต้อง
มีกาลเทศะกันหน่อย พวกเล่นมาคร่อม
ก็ต้องถีบ จะมาอำกันทำไม
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
numjai โพสต์เมื่อ 28-6-2010 09:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ลืมไป ท่องคาถาหลวงพ่อโอภาสี
ก่อนนอนน่ะดีที่สุด อำไม่ได้หรอก
แผ่เมตตาก่อน ถ้าไม่รับช่วยไม่ได้
ไม่มีข้อเลือกก็ต้องรับ ไม่ต้องมาอำ
คนจะนอน ผีอำผีก็บาปนะ
 เจ้าของ| chayadaj โพสต์เมื่อ 28-6-2010 20:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ลืมไป ท่องคาถาหลวงพ่อโอภาสี
ก่อนนอนน่ะดีที่สุด อำไม ...
ต้นฉบับโพสโดย numjai เมื่อ 28-6-2010 09:55

คาถาหลวงปู่โอภาสี

อิติ สุคะโต อะระหัง พุทโธ นะโม พุทธายะ ปะฐะวีคงคา พระภุมมะเทวา ขะมามิหัง .

ขอบคุณค่ะท่าน.. คาถาบทนี้อาจารย์สอนตั้งแต่ตอนเรียน
ว่าถ้าเราไปนอนที่ไหน..ให้ท่องบทนี้ค่ะ...ลืมไปว่าบ้านเราเองก็ท่องได้เหมือนกัน...
sweetlemonclub โพสต์เมื่อ 1-7-2010 15:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใช่ครับท้าวเวสสุวรรณแรงสุดผีกลัวมากครับ เป็นยักย์ที่ปกครองผีทั้งปวง ผีไม่มาเข้าใกล้แน่นอน แต่อย่างว่าหละครับ เอามาไว้ในบ้านจะทำให้ผีบ้านผีเรือนเดือร้อนด้วยเนื่องจากเขาอยู่มาก่อนคุณ ดังนั้น วิธีไล่ผีผมจึงไม่สนับสนุนครับ ควรทำบุญบอกเจ้าที่ผีบ้านผีเรือน ครับเพราะถ้าเรามีเจ้าที่แข็งๆผีที่ไหนก็มาซ่าไม่ได้ครับ เพราะว่าถิ่นใครถิ่นมันเหมือนกันครับ หวังว่าคงเข้าใจละเอียดนะครับ ที่คนอื่นแนะนำให้ทำบุญถูกต้องครับ อุทิศส่วนกุศล ไปหาผีที่มากวนพระภูมิเจ้าที่ผีบ้านผีเรือนครับ แล้วคุณจะพบว่าไม่มีผีสัมเวสี เร่ร่อนมากวนใจคุณอีกต่อไปครับ
   ขอให้โชคดี
 เจ้าของ| chayadaj โพสต์เมื่อ 1-7-2010 18:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใช่ครับท้าวเวสสุวรรณแรงสุดผีกลัวมากครับ เป็นยักย์ท ...
ต้นฉบับโพสโดย sweetlemonclub เมื่อ 1-7-2010 15:13

ขอบคุณค่ะ...
เมื่อคืน เป็นคืนแรกที่นอนหลับ...สนิท แบบไม่ฝัน...
เพราะ แขวนหลวงพ่อโสธร และบูชาหลวงพ่อค่ะ...
kaineverdie โพสต์เมื่อ 1-7-2010 19:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณค่ะ...
เมื่อคืน เป็นคืนแรกที่นอนหลับ...สนิท แ ...
ต้นฉบับโพสโดย chayadaj เมื่อ 1-7-2010 18:41

ผีอำนะดีรู้เปล่า....เพราะผีไม่เครียด สนุกเดี๋ยวก็ไป
 เจ้าของ| chayadaj โพสต์เมื่อ 1-7-2010 20:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผีอำนะดีรู้เปล่า....เพราะผีไม่เครียด สนุกเดี๋ยวก็ ...
ต้นฉบับโพสโดย kaineverdie เมื่อ 1-7-2010 19:44

ถ้าเรากลัว จะยิ่งมา.. ถ้าเราไม่กลัว...จะมาไหม...???!!!
ทีนี้  จะไม่กลัวแล้ว...เพราะได้ของดีมา อิอิ....test  test...
kaineverdie โพสต์เมื่อ 1-7-2010 20:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อย่ากลัว ก็เหมือนกับคนนั่นแหละ ยิ่งกลัวก็ยิ่งข่ม
 เจ้าของ| chayadaj โพสต์เมื่อ 1-7-2010 20:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อย่ากลัว ก็เหมือนกับคนนั่นแหละ ยิ่งกลัวก็ยิ่งข่ม ...
ต้นฉบับโพสโดย kaineverdie เมื่อ 1-7-2010 20:11

ขอบคุณค่ะ..
ekarart โพสต์เมื่อ 1-7-2010 22:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เมื่อสองคืนที่ผ่านมา ร่างกายพักผ่อนน้อยโดนอำเมหือนกันครับ อำจนน่ากัวแบบมาพูดอะไรด้วยนี่แหละ ลุกขึ้นได้ไปเชิญพระพิราพและปู่สิงห์สมิงพรายกับมีดหมอหลวงพ่อเดิมมาไว้หัวนอน หลับสนิทเลยครับ
 เจ้าของ| chayadaj โพสต์เมื่อ 2-7-2010 21:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด chayadaj เมื่อ 2-7-2010 21:19
เมื่อสองคืนที่ผ่านมา ร่างกายพักผ่อนน้อยโดนอำเมหือน ...
ต้นฉบับโพสโดย ekarart เมื่อ 1-7-2010 22:35

เวลาเป็น ...หนูกลับลุกมานั่ง งง งง..แล้วนอนต่อ...ก้อยังโดนอำ..ต่อได้อีก...?!!!
บางทีก็เปลียนพระ ....แล้วนอนต่อ...  ไม่ได้การแระ....
    พระพิราพ...
ekarart โพสต์เมื่อ 2-7-2010 23:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เวลาเป็น ...หนูกลับลุกมานั่ง งง งง..แล้วนอนต่อ...ก้อย ...
ต้นฉบับโพสโดย chayadaj เมื่อ 2-7-2010 21:14

ผมก็เป็นเหมือนกันล่ะครับ นอนต่อก็โดนอีก เลยต้องไปพึ่งบารมีพระพิราพ หลวงปู่กาหลงกับ ปู่สิงห์สมิงพราย อธิษฐานบอกว่าขอให้อย่ามีสิ่งใดมารบกวน
numjai โพสต์เมื่อ 5-7-2010 18:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จะว่าไปแล้วคล้ายคนนึงที่ผมรู้จัก
พระก็ใส่มนต์ก็สวด ผมนอนดึก
เวลาแกโดนต้องปลุก คือแกเห็นด้วย
แก้จนไม่รู้จะช่วยยังไง
คาดว่าเป็นพวกสนิทก่อนแกมาเกิดเป็น
คน สุดท้ายไปหาพระได้ตะกรุดแก้จำเพาะทางนี้
โดยตรง หายครับ ผมบอกแกให็เอามาเผื่อไว้ ดอก2-3
ด้วยเผื่อทำหาย ก็เป็นเรื่องแปลกด๊ แกว่าตอนโดนก็จะท่องมนต์
เขาก็หนีกัน แล้วก็มาอำอีก
numjai โพสต์เมื่อ 5-7-2010 19:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เมื่อสมัยพุทธกาล มีเหล่าพระสงฆ์อยู่กลุ่มหนึ่งได้ออกธุดงค์ไปในป่าเขาแห่งหนึ่งซึ่งเป็นป่าที่ว่ากันว่า
ไม่มีนักบุญท่านใดอยู่ได้นาน เพราะมักจะมีเหล่าอสูรกายมาหลอกหลอน ให้ตบะพังจนสติแตกอยู่ร่ำไป
พระสงฆ์กลุ่มนี้ได้ปักกรด และจำศีลอยู่ที่นั่น ซึ่งมีกันทั้งหมด 8 องค์ ตกกกลางคืน
เหล่าอสูรกายก็ออกฤทธิ์ ทั้งหัวเราะทั่วหุบเขา ทั้งแปลงเป็นผี ควักไส้พุง ตาถลน
ทั้งหมดกลัวสุดขีดแต่ได้ตั้งสติและสวดมนต์ โดยเฉพาะอิติปิโส แต่พอสวด
อสูรกายกลับกลายร่างเป็นยักษ์โล้น(ร่างแท้ๆ) ปัดกลดกระเด็นไปคนละทิศละทาง
ทั้งหมดทุกท่านโกย..โกยเถอะโยม..ม และนำเรื่องนี้ไปกราบทูลพระพุทธเจ้า
พระพุทธเจ้า ได้ให้บทสวด อิติปิโส แต่ให้สวดถอยกลับ เพื่อไปปลดปล่อยยักษ์ตนั้นที่หวงที่
เหล่าพระสงฆ์เหล่านั้น ก็กลับไปที่เดิม ตกกลางคืน มาอีกหนักกว่าครั้งที่แล้ว
ทั้งพายุห่าฝนทั้งฟ้าผ่า และมันกำลังจะกระทืบไปที่เหล่าพระสงฆ์กลุ่มนั้น
ทั้งหมดห้อมล้อมและท่อง อิติปิโส ถอยหลัง ยักษ์ตนนั้น ปวดหัวทรมานอย่างแรง
จนต้องอ้อนวอนให้พระสงฆ์กลุ่มนั้นหยุดท่องคาถานี้ หัวหน้าคณะได้ให้ยักษ์สาบานด้วยวาจาสัตย์ว่าต้องไม่ทำร้ายใครอีก
และต้องจำศีลเพื่อให้หลุดพ้นจากวัฏสงสารที่เป็นอยู่นี้ ยักษ์จึงตกลง..
และในที่สุดก็มาเป็นบทคาถาบทหนึ่งที่ไม่ใช่แค่คุ้มครองผู้สวดแล้ว
ยังป้องกันภัยอันตรายทั้งหลาย ยามจำเป็นต้องพักในที่ที่เราไม่คุ้นเคย...
คาถาอิติปิโสถอยหลัง
ติ วา คะ ภะ โธ พุท นัง สา
นุส มะ วะ เท ถา สัต ถิ ระ
สา มะ ทัม สะ ริ ปุ โร ตะ
นุต อะ ทู วิ กะ โล โต คะ
สุ โน ปัน สัม ณะ ระ จะ ชา
วิช โธ พุท สัม มา สัม หัง
ระ อะ วา คะ ภะ โส ปิ ติ อิ ฯ
วิช โธ พุท สัม มา สัม หัง ระ
อะ วา คะ ภะ โส ปิ ติ อิ ฯ
 เจ้าของ| chayadaj โพสต์เมื่อ 5-7-2010 19:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

สงสัย..?  จะเข้าวัด ทำบุญบ่อยๆ... จิตมันเลยอ่อน... แบบขี้สงสารอ่ะค่ะ...ตอนนี้ก้อ
เริ่มจะปลงแล้ว... พยายามไม่โกรธเขา แบบอโหสิกรรมให้.. แล้วก้อไปทำบุญให้ค่ะ...
มาอีก ก้อทำบุญให้อีก .. ขอแค่...อำ..แค่ขำๆ พอนะ..อย่าทำถึงตายเลย......
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 3-5-2024 10:39 , Processed in 0.211692 second(s), 5 queries , File On.