เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ผีอำเวลานอนหลับ ควรทำยังไงดีค่ะ...กลัวมากๆๆ

[คัดลอกลิงก์]
suysakul โพสต์เมื่อ 29-3-2010 09:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมก็เคยโดนครับ หายใจไม่ค่อยออก อยากจะตื่นก็ตื่นไม่ได้ จะลุกก็ลุกไม่ขึ้นครับเหมือนมีอะไรมากดไว้ ผมงี้โมโหมากครับ พยายามสะบัดให้หลุดพอหลุดได้ปรากฎว่ามือไปฟาดเอากำแพงห้องเจ็บตัวอีกต่างหาก
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
opo086 โพสต์เมื่อ 29-3-2010 11:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ทำบุญทำทานสิ่งที่ดีดี จะเข้าหาครับ เหรอว่าหาหลวงปู่ทวดมาขึ้นคอสิครับดีทุกอย่างเลยครับ
Uanprew โพสต์เมื่อ 29-3-2010 12:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คาถาท้าวเวสสุวรรณ : คาถาท้าวเวสสุวรรณบทนี้ ใช้สวดภาวนา ป้องกันภูตผีปีศาจดีนักแล หรือถ้ามีพระเครื่อง ท้าวเวสสุวรรณ บูชา จะทำตามนี้ก็ได้ จุดสักการะธูป 9 ดอก และถวายดอกกุหลาบ 9 ดอก แล้วตั้งนะโม 3 จบ ระลึกถึงคุณบิดา มารดา และครูบาอาจารย์ ทั้งหลาย ที่ประสิทธิประสาทวิชามา แล้วระลึกถึง พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ แล้วท่องคาถาท้าวเวสสุวรรณ

อิติปิ โส ภะคะวา ยมมะราชาโน ท้าวเวสสุวรรณโณ มะระณัง สุขัง อะหัง สุคะโต นะโม พุทธายะ ท้าวเวสสุวรรณโณ จาตุมะหาราชิกา ยักขะพันตาภัทภูริโต เวสสะ พุสะ พุทธัง อะระหัง พุทโธ ท้าวเวสสุวรรณโณ นะโม พุทธายะ

เช้ามาก็ทำบุญตักบาตรกรวดน้ำอุทิศส่วนบุญส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวรและสัมพเวสีทั้งหลายด้วยก็ดีครับ
suysakul โพสต์เมื่อ 29-3-2010 15:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับสำหรับคาถา
nuyy โพสต์เมื่อ 29-3-2010 20:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อืมมมมม ส่วนตัว โดนอำ บ่อยมาก ไม่ทราบว่าเพราะ อะไร บางทีก็กลัว บางที ก็ชินไม่ว่าจะเป็นบ้านตัวเอง บ้านเพื่อน นอนกลางวัน นอนกลางคืน บางทีเหมือนปลุกขึ้นมาอำซะงั้น คะ บางทีเคยโดนอำ ประมาณว่า เห็นว่าตัวเองนอนท่าใหน พยายามจะขยับตัว ก็ไม่ได้ บางครั้งในช่วงเวลา น่ากลัว บางทีกลัวตัวเองวิญญาณออกจากร่าง หรือ ไหลตาย หรือเปล่า  นู๋นุ้ยเคยคิดจะตั้งกระทู้เรื่องนี้เหมือนกันคะ เพราะเรื่องมันยาวหลายสถานะการณ์ แต่ บางทีก็. เกรงว่าบางท่านจะไม่เข้าใจ มองนู๋ผิดไป เกินจริงไป แต่จำได้ช่วงแรกที่นู๋เป็นแทบจิตตกเลยนะคะ ไม่เข้าใจ เลย
tumma16 โพสต์เมื่อ 29-3-2010 21:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เอาแบบสั้นๆนะครับ
หากไปอยู่ในที่ที่เราคิดว่าเราอยู่แล้วขนรุก หรือ โดนอำนะครับ
ให้ภาวนา อิติสัมมาสัมพุทธัสสะ พระอรหังรักษา
ภาวนาไปเลื่อยๆเลยครับ
แล้วกล่าวต่อว่า ข้าพเจ้าขอเชิญท่านท้าวมหาราชทั้ง 4 อยู่ที่ตัวข้าพเจ้า
มาครบทั้งสี่เลย จะมาแต่ท้าวเวสสุวัณ ก็กะไรอยู่ เชิญท่านทั้ง4 เลยครับ สั้นๆ แต่คุมครองทั้งสี่ทิศเลยครับ
cho โพสต์เมื่อ 30-3-2010 08:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ศิษย์พี่สุดที่รักยิ่ง สอนไว้ว่า... สักยันต์เต็มตัว เราเหนือกว่าผีเสียอีก!

อย่าไปกลัว!....

เลิกกลัวผี..ตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา! เชอะ!
 เจ้าของ| chayadaj โพสต์เมื่อ 30-3-2010 09:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

เรื่องของการโดนผีอำนี้...
    หนูสงสัยค่ะว่า การที่เราสักยันต์ กับแขวนพระ ไม่สามารถช่วยเราได้หรือค่ะ
ถึงจิตเราจะอ่อน พระก็น่าจะคุ้มครอง.. ไม่ให้มาเข้าใกล้เราได้
หรือเขาไม่ใช่ผี ที่มาอำหนูนี้   แต่เป็นเจ้ากรรม นายเวรคน ที่เราไปช่วย..
ไปต่อดวงให้เขา...โดยการ   ถวายผ้าไตร ทำสังฆทาน ส่งให้เจ้ากรรมนายเวรเขา
ล่าสุด  ญาติๆ ก็ไปสร้างพระให้...ทำทุกวิถีทางที่ทำได้....
พระท่านบอกว่าเขาหมดบุญแล้ว  ที่ทำนี้ก็ช่วยให้เขาไปสบาย
หรือเป็นปาฏิหารย์  เพราะมีหลายคนที่มาสร้างพระก็อยู่ได้อีก 7-8  ปี
ตอนนี้น้าหนูอายุ  55  ปีค่ะ(คงหมดอายุจริงๆ)
ตอนนี้นอนโรงพยาบาลอยู่ค่ะ..บางวันอาการก็ดี ไม่ดี สลับกัน
ก็บอกน้าว่าให้คิดในสิ่งดีๆ ให้บอกเขาว่าถ้าได้กลับบ้าน น้าจะไปทำบุญให้
เจ้ากรรมนายเวรเขาเยอะๆๆๆ
(ขนลุกค่ะ)  

ของแบบนี้  ไม่เจอกับตัวเอง  ก็ไม่น่าเชื่อจริงๆ...

เหมือนเขาพาเราไปรับรู้..และไปช่วยแก้ไข...ไปวัด...ไปให้หลวงพ่อช่วย????....
simple โพสต์เมื่อ 30-3-2010 11:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ศิษย์พี่สุดที่รักยิ่ง สอนไว้ว่า... สักยันต์เต็มตัว เร ...
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 30-3-2010 08:14

เหรออออออออออออออออออ
suysakul โพสต์เมื่อ 30-3-2010 11:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ครับ ต้องหมั่นทำบุญมาก ๆ ครับ
pramate โพสต์เมื่อ 30-3-2010 12:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอนแรกคิดว่าที่โรงพยาบาล  ห้องนี้มีคนตายหรือเปล่า  ...
ต้นฉบับโพสโดย chayadaj เมื่อ 26-3-2010 19:49

เลขห้องก็บอกอยู่แล้วครับ
tumma16 โพสต์เมื่อ 30-3-2010 12:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ทุกคนมั่นใจได้แค่ไหนครับที่คิดว่ามีพระเครื่องหรือไปสักยันต์มาแล้วมีของคุ้มตัว
โดยที่ตัวเราเป็นผู้ปฏิบัติโดยชอบในศีลหรือป่าวละครับ
หากน้าของคุณยังมีสติอยู่นะ ให้ปฏิับัติดังนี้ก็ได้ เป็นการขอฆมากรรมต่อเจ้ากรรมเค้า
ไปหาซื้อหนังสือพิธีมนต์มานะ เล่มละไม่เกิน 40 บาท
ตั้งนะโมก่อน ท่องเท่าไหร่ก็ไม่ไม่จำเป็นว่าจะต้องเป็น สามจบ (เพราะเป็นการระลึกถึงพระพุทธเจ้าเป็นที่สุด)
ต่อด้วยบทเชิญเทวดา
แล้วต่อด้วย บทวันฑาใหญ่ (บทนี้ยาวมากต้องใช้เวลา ให้สวด 108 จบ) จะใช้เวลาประมาณ 3 ชม.
สำหรับคนที่ไม่เคยสวด และตามด้วย บทกรวดน้ำ แล้วอธิฐานขอฆมากรรมต่อเจ้ากรรมเสีย
เป็นอันจบคับ อันนี้เป็นการกระทำโดยการพึ่งพาตนเองเสียก่อน ก่อนที่จะให้คนอื่นช่วยเหลือ
บุญต้องเกิดจากตน จะให้คนอื่นนำมาให้ไม่มีครับ (((ตนเป็นที่พึ่งของตนครับ)
อันนี้เป็นหนทางสุดท้ายที่จะแนะนำได้เท่านั้นครับ
suysakul โพสต์เมื่อ 30-3-2010 14:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ทุกคนมั่นใจได้แค่ไหนครับที่คิดว่ามีพระเครื่องหรือไ ...
ต้นฉบับโพสโดย tumma16 เมื่อ 30-3-2010 12:31

ถูกต้องแล้วครับ ตามที่พี่ธรรมมะว่าเอาไว้ ตนเป็นที่พึ่งแห่งตนครับ
 เจ้าของ| chayadaj โพสต์เมื่อ 30-3-2010 16:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ทุกคนมั่นใจได้แค่ไหนครับที่คิดว่ามีพระเครื่องหรือไ ...
ต้นฉบับโพสโดย tumma16 เมื่อ 30-3-2010 12:31

ขอบคุณค่ะ ที่ช่วยให้แสงสว่าง...(เริ่มเห็นรำไรๆๆ แล้ว)
ก็นับว่า ยังมีบุญ  และวาสนาอยู่..(บ้าง)
ขอบคุณที่ชี้ทางให้นะคะ.....
เค้าถึงบอกว่า...สู้กับของที่มองไม่เห็น ต้องสู้ด้วยเมตตา เท่านั้น.....?!!!

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +6 ย่อ เหตุผล
admin + 6

ดูบันทึกคะแนน

peach โพสต์เมื่อ 30-3-2010 21:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
บอกได้คำเดียว "บุณกุศลที่มี"ของอย่างนี้ต้องมั่นทำมั่นสร้างครับ
ยังคำโบราณว่าไว้ "ตกน้ำไม่ไหล  ตกไฟไม่ไหม้"อันนี้เรื่องจริงผมเชื่อ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 3-5-2024 00:54 , Processed in 0.266286 second(s), 5 queries , File On.