เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ผีอำเวลานอนหลับ ควรทำยังไงดีค่ะ...กลัวมากๆๆ

[คัดลอกลิงก์]
cho โพสต์เมื่อ 31-3-2010 16:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
suysakul โพสต์เมื่อ 1-4-2010 11:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมว่าถ้าสาวกัวผี ก็หาหนุ่ม ๆ มานอนเป็นเพื่อนสิจะ ผมยังว่างนะ อิอิ
 เจ้าของ| chayadaj โพสต์เมื่อ 2-4-2010 09:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมว่าถ้าสาวกัวผี ก็หาหนุ่ม ๆ มานอนเป็นเพื่อนสิจะ ผมย ...
ต้นฉบับโพสโดย suysakul เมื่อ 1-4-2010 11:33

หนุ่มๆ หลอกเก่งกว่าผีอีกนะ?!!!!!5555
แล้วจะเอาอะไรไปปราบล่ะทีนี้.....กำๆๆๆๆๆๆๆๆ
suysakul โพสต์เมื่อ 2-4-2010 09:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หนุ่มๆ หลอกเก่งกว่าผีอีกนะ?!!!!!5555
แล้วจะเอาอะไรไป ...
ต้นฉบับโพสโดย chayadaj เมื่อ 2-4-2010 09:01

ผมขอแนะนำ บังตอหรือว่ากรรไกรครับ สับให้ขาดเลยฉับๆๆๆ ตัดให้ขาดเลยฉับๆๆๆ  555
 เจ้าของ| chayadaj โพสต์เมื่อ 3-4-2010 09:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมขอแนะนำ บังตอหรือว่ากรรไกรครับ สับให้ขาดเลยฉั ...
ต้นฉบับโพสโดย suysakul เมื่อ 2-4-2010 09:07

บอกได้คำเดียว..." เสียดาย2 "
เอ้ย...ไม่ใช่.. เสียดายของต่างหากล่ะ...อย่าไปทำเค้าเลย...
(คติ...ไม่มีคนรักไม่เป็นไร  อยู่ต่อไป.. เดี๋ยวก็แก่ตายไปเอง) ...ก๊ากๆๆๆๆๆๆ
suysakul โพสต์เมื่อ 5-4-2010 11:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
บอกได้คำเดียว..." เสียดาย2 "
เอ้ย...ไม่ใช่.. เสียดายขอ ...
ต้นฉบับโพสโดย chayadaj เมื่อ 3-4-2010 09:23

ถ้าเสียดายของ ก็คงต้องช้ำใจไปตลอดละครับท่าน สู้ ๆ
 เจ้าของ| chayadaj โพสต์เมื่อ 11-4-2010 17:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 10# tumma16

เรื่อง  สวดบทพระปริตรค่ะพี่
    หนูโทรไปถามพระ พระท่านแนะนำให้ไปอีกวัดนึง อยู่ที่นครนายก..
วันนี้ก็ไปมาค่ะ (วัดประดิษฐฯ) ที่วัดมีไถ่ชีวิต โค กระบือด้วย...
อยู่ที่จังหวัดนครนายก...
ถามพระท่านบอกว่า จะนำฯ ..(อย่างที่พี่บอก )เอามาให้ท่านสวดพระปริตรให้
ด้วยเหตุนี้ๆๆๆ.....  ก็อธิบายให้ท่านฟัง...
แต่พระท่านบอกว่าให้มาเข้าพิธีเลยจะดีกว่า..ให้มาเช้า ๆหน่อย
จะใช้เวลาสวด ประมาณ ครึ่งชั่วโมง ตีซะประมาณ 1 ชั่วโมง...
สรุปแล้ว .. พรุ่งนี้ก็ต้องไปใหม่ค่ะ....
    หนูบอกกับพระเหมือนที่พี่บอก...เอ..พระท่านคิดๆ ...
สงสัยว่าภาคกลาง กับที่บ้านพี่คงจะทำไม่เหมือนกันเนาะ...
พระท่านก็แนะนำอีกอย่าง....สรุปแล้ว...ต้องไปอีกรอบค่ะ.....
แต่ก็สบายใจ และสานต่อจนสำเร็จ....
พาญาติๆ ไปด้วย...ญาติๆ ถามว่าใครแนะนำมา......
ก็บอกว่ามีพี่คนนึง เค้าเก่งด้านนี้เค้าแนะนำมา
ขอบคุณมากๆ นะค๊า.....
tumma16 โพสต์เมื่อ 11-4-2010 21:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จะหาพระที่สวดพระปริตรนี้นั้นหาได้ยาก เพราะส่วนมากไม่ค่อยได้เรียนกันมาในเรื่องนี้
 เจ้าของ| chayadaj โพสต์เมื่อ 11-4-2010 21:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 39# tumma16

หนูก็ว่าอยู่...????
    พยายามจะ...อธิบายให้ท่านเข้าใจ...
    สุดท้าย...พระท่านก็ชี้ทางให้....ทางนี้เถอะโยม.....
    ได้ทำบุญแล้วสบายใจ...ทำอะไร... ก็ดีทั้งนั้น.....
    ขอบคุณนะคะท่าน บอก 1  แต่หนูได้ตั้ง 2...
    ได้เข้าร่วมพิธีด้วย...++++
 เจ้าของ| chayadaj โพสต์เมื่อ 14-4-2010 21:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด chayadaj เมื่อ 14-4-2010 21:41

ไปทำพิธีมาแล้วค่ะ เมื่อ 12 เมษา นี้เอง....
ท่านใดสนใจ...ก็ขอแนะนำ
วัดชำนาญฯ รังสรรค์ อยู่ จ. นครนายก
เลย อุทยานพระพิฆเนศ ไปหน่อยนึง
ใครที่ดวงไม่ดี...หรือรู้สึกไม่ดี....
ไปแก้ดวง เสริมชะตาได้...
โดยมีพิธี สวดประมาณครึ่งชั่วโมงได้...
โดยพระอาจารย์(นุ)  พระทำพิธี 5 รูป
และนอนโลงศพ เพื่อตัดกรรม
จากคนเคยมีทุกข์  แต่ตอนนี้อะไรๆๆๆ ก้อดีขึ้นค่ะ...
ที่แนะนำ เพราะที่วัด มีพระประมาณ 10 รูป
มีไถ่ชีวิต โคกระบือด้วยนะคะ...
เชิญผู้ใจบุญ..นะคะ
numjai โพสต์เมื่อ 22-6-2010 02:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใช้คาถาหัวใจเปรตครับ
ทุสะนะโส
เคล็ดมีอยู่ว่าให้กลั้นหายใจท่อง
เวลาเจอผีแต่ผีอำนี่จะหายใจไม่ออก
อยู่แล้ว เจ็ดจบนะครับไม่ก็สวดไปๆ
ผีจะกระเด็นออกเผ่นไปเลย
 เจ้าของ| chayadaj โพสต์เมื่อ 23-6-2010 04:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใช้คาถาหัวใจเปรตครับ
ทุสะนะโส
เคล็ดมีอยู่ว่าให้กลั้ ...
ต้นฉบับโพสโดย numjai เมื่อ 22-6-2010 02:56

ขอบคุณค่ะ
แล้ว....ถ้าเป็นคน ทำยังไงดีค่ะ...
คนแบบนิสัยไม่ดี พูดจาไม่ดี อ่ะค่ะ....
หรือถนนสายนี้ เป็นของเขา
เราต้องหลบ??....55555
numjai โพสต์เมื่อ 26-6-2010 01:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หลบเป็นก็ดีนะครับ ไม่ต่อความยาวสาวความยืด
Naiin โพสต์เมื่อ 26-6-2010 08:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อุทิศบุญ ให้             "ขออำนาจพระพุทธ –พระธรรม – พระสงฆ์   จงบันดาลบุญข้าให้แก่ภูติผีปีศาจ ที่มารบกวนข้า อำข้า "
คนต้องการเงิน เทวดาต้องการบุญ ภูติผีปีศาจก็ต้องการ  บางที เขาต้องการสื่ออะไรกับเรา หรือต้องการบุญ ส่งสัญญาณบางอย่างให้เรารู้ เช่น กลิ่น เสียง หรือปรากฎตัวให้เราเห็น  เราก็กลัวไม่ทันตั้ง สติ ท่อง คาถา อาคม หรือ พุทธมนต์ ไปแช่งเขาบ้าง เขาก็เกิดทุกขเวทนา ปวดเเสบปวดร้อน  บ้างก็กระเด็นไปไกล  กว่าเขาจะรวมกำลังให้เราเห็นได้ สื่อกับเราได้ มันใช้กำลังมาก เหนื่อย  การอุทิศบุญ ก็ไม่ต้องเสียเงินเสียทอง หรือทำให้ใครเดือดร้อน ไม่ต้องทำพิธีกรรม ให้ยุ่งยาก เป็นบุญเสียอีก
ปัตติทานะ บุญที่สำเร็จได้ด้วยการอุทิศส่วนกุศลให้แก่ผู้อื่น  ย่อมต้องได้รับอานิสงส์ ดังนี้

๑) ไม่มีความอดอยาก ยากจน
๒) ไม่มีโรคภัยไข้เจ็บเบียดเบียน
๓) มีบริวารดี
๔) เป็นที่รักของผู้พบเห็น
๕) มีรูปร่างหน้าตาสวยงาม
๖) มีอายุยืน
 เจ้าของ| chayadaj โพสต์เมื่อ 26-6-2010 21:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อุทิศบุญ ให้             "ขออำนาจพระพุทธ –พระธรรม – พระสงฆ์ ...
ต้นฉบับโพสโดย Naiin เมื่อ 26-6-2010 08:03

ขอบคุณค่ะท่าน...
มาดี ก็ดีไป  มาร้าย....นั่นสิ น่าคิด....????
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 3-5-2024 02:41 , Processed in 0.225408 second(s), 4 queries , File On.