เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
11744
77
ซ่อนแถบด้านข้าง

ผีอำเวลานอนหลับ ควรทำยังไงดีค่ะ...กลัวมากๆๆ

[คัดลอกลิงก์]
chayadaj โพสต์เมื่อ 26-3-2010 15:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แต่ก่อนไม่เคยโดนผีอำค่ะ
พักนี้โดนผีอำบ่อย ไม่ทราบเป็นเพราะอะไรค่ะ
สาเหตุเกิดจากไปนอนเฝ้าน้าที่โรงพยาบาล ซึ่งเป็นห้องเดี่ยว
ก่อนนอนก็ไหว้พระแล้ว อาการก็คือครึ่งหลับครึ่งตื่น ลืมตาไม่ขึ้น
แน่นหน้าอก เป็นนานมาก พอหายแล้ว นอนต่อก็เป็นอีก(ไม่น่าเชื่อ)
ทั้งๆ ที่พระก็แขวน แล้วยังเอาพระมาวางข้างๆ ที่นอนอีก
ก็ยังไม่วาย   เมื่อคืนไปนอนอีก ก็โดนอีก อำประมาณ 2-3 ครั้ง
เวลาประมาณตี 2 เห็นพระที่วางอยู่แค่ครึ่ง(ลืมตาได้ครึ่งเดียว)
รู้สึกทรมานมากเลยค่ะ  พอตื่นได้มานั่ง งง อยู่พักนึง นึกได้ว่า
เอาหนังสือสวดมนต์มาด้วย จึงท่องชินบัญชร เอาหนังสือพระไว้ใกล้ๆ
เป็นรูปสมเด็จอาจารย์โต จึงได้นอนหลับหน่อย...
แต่แปลกใจว่ามานอนที่โรงพยาบาล 2 ครั้ง ก็เจอทั้ง 2 ครั้งเลย
ตอนนี้ไม่กล้าไปนอนเฝ้าน้าที่โรงพยาบาลแล้ว
เพราะกลัวโดนผีอำ มากๆ  ไม่ทราบเป็นเพราะอะไร
สักยันต์ก็สัก  พระก็แขวน  ยังมาอำกันได้อีก.....
ทำยังไงดีคะ  เพราะน้าต้องนอนโรงพยาบาลเป็นเดือนเลย
(น้าต้องตัดขาเพราะเป็นเบาหวาน) แต่ตอนนี้อาการน้าเริ่มดีขึ้นแล้วค่ะ
แต่จากที่ถามคนที่นอนเฝ้าคนอื่น ที่นอนเฝ้าไม่มีใครโดนผีอำเลย นอกจากหนูคนเดียว
ประสาทเริ่มจะเสียค่ะ...ทำยังไงดีค่ะ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
suysakul โพสต์เมื่อ 26-3-2010 16:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มีของมากไปหรือป่าวครับ ก็เลยโดนรุมรักมากไปหน่อย ล้อเล่นครับอิอิ
tumma16 โพสต์เมื่อ 26-3-2010 17:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เค้าเห็นว่าคุณเป็นคนเมตตา เค้าเลยต้องการใหุ้คุณส่งบุญให้ก็เท่านั้นเองครับ
simple โพสต์เมื่อ 26-3-2010 17:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เปิ้ลนำลูกแก้วสารพัดนึกของ อ.หม่อม มาใส่แก้วน้ำตั้งไว้หัวเตียง

ตามที่ อ.หนึ่งแนะนำค่ะ หลับสนิทมาตั้งแต่นั้นเลยค่ะ
makaza โพสต์เมื่อ 26-3-2010 19:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด makaza เมื่อ 26-3-2010 19:05

หาพระพิราพ ครับ ได้ผลจริงๆ  ของ อ แก้วจันทร์ก็ได้  ผมใช้อยู่  
แรงจริงๆครับ ของผมอำไม่พอ  มาบีบ คอเห็นเป็นร่างๆคล้ายคนแก่ เลย
makaza โพสต์เมื่อ 26-3-2010 19:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

อันนี้ผมเชื่อครับ พี่ tumma
 เจ้าของ| chayadaj โพสต์เมื่อ 26-3-2010 19:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เค้าเห็นว่าคุณเป็นคนเมตตา เค้าเลยต้องการใหุ้คุณส่ง ...
ต้นฉบับโพสโดย tumma16 เมื่อ 26-3-2010 17:17

ตอนแรกคิดว่าที่โรงพยาบาล  ห้องนี้มีคนตายหรือเปล่า (ห้อง 5210) รพ.ปทุมเวช  ค่ะ
แต่พี่บอกอย่างนี้ก็สบายใจแล้วค่ะ จะรีบใส่บาตร กรวดน้ำไปให้
ขอบคุณพี่มากๆ นะคะ   
suysakul โพสต์เมื่อ 27-3-2010 12:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หมั่นทำบุญครับ เขาจะได้ไม่มารบกวนครับ
 เจ้าของ| chayadaj โพสต์เมื่อ 27-3-2010 19:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หมั่นทำบุญครับ เขาจะได้ไม่มารบกวนครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย suysakul เมื่อ 27-3-2010 12:29

แม่บอกว่าเป็นเพราะดวงตก...
หนูอยู่ดีๆ เส้นเลือดฝอยในตา(ตาขาว) ข้างซ้ายแตก
ไปหาหมอ หมอบอกว่า ประมาณ 1-2 อาทิตย์จะหายเอง

เกิดอุบัติเหตุ ขา ถลอก เจ็บตัวอีก

ตัดกิ่งมะม่วง ได้แผลที่นิ้ว ชาที่แขนขวา
(แต่ก่อนตัดก็ไม่เห็นเป็นอะไรเลย)

มีแต่เรื่องที่ไม่คาดคิดจริงๆ ค่ะ.....

แต่คิดว่าอาจเป็นเพราะไปหาเจ้าอาวาสที่วัด
เอาอายุน้าไปต่ออายุให้  (ซึ่งพระท่านบอกว่าหมดบุญแล้ว)
แต่ตอนนี้น้าก็ยังอยู่ โดนตัดขา  แต่ทรมานเพราะบาดแผลมากๆค่ะ
และคนที่ไปหาพระด้วยกันนั้นมีแต่เรื่อง
ไม่ทะเลาะกันเอง ก็เจ็บตัว...ไม่ทราบจะแก้ไขยังไงคะ
เหมือนทำบุญให้เขาแล้วก็ยังไม่ขาดหรือเปล่า
ท่านใดมีประสบการณ์ด้านนี้ช่วยแนะนำด้วยนะคะ
tumma16 โพสต์เมื่อ 27-3-2010 21:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
นั้นเป็นวิบากกรรม ภาวะจิต ครับ จะทำให้รู้สึกมีอารมณ์โกรธ คนง่ายกว่าปกติ
ในการทำบุญผมว่าให้น้าคุณเป็นผู้อธิฐานเองดีกว่า แล้วคุณแค่ทำให้น้าได้สมหวังในบุญ
เจ้ากรรมเค้าเลยลงที่คุณ ที่ไปขัดขวางกรรมที่เค้าต้องได้รับก็เป็นอย่างนี้แหละครับคุณ
ไม่นานก็หมกกัน ไม่ต้องกังวนไป
ให้ตัดผม เล็บมือเท้า วันเดือนปีเกิด ชื่อ นามสกุล ชื่อเล่น ที่อยู่อาศัย เขียนลงไปในกระดาษแล้วนำไปห่อ
เส้นผมและเล็บนั้น แล้วให้พระสวดพระปริตร  (บทโพชฌังคปริตร)
พระปริตรนั้นวิเศษนัก บทใดก็ไม่สู้เท่ากับบทพระปริตรแล้วครับ
 เจ้าของ| chayadaj โพสต์เมื่อ 27-3-2010 22:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
นั้นเป็นวิบากกรรม ภาวะจิต ครับ จะทำให้รู้สึกมีอารมณ ...
ต้นฉบับโพสโดย tumma16 เมื่อ 27-3-2010 21:05

ขอบคุณที่เมตตาคนกำลังมีความทุกข์นะคะ....
ekarart โพสต์เมื่อ 27-3-2010 23:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ค่อย ๆ แก้ไขไปนะครับ แล้วทุกอย่างก็จะดีขึ้นอย่างแน่นอนครับ
ใช้ชีวิตอย่างมีสตินะครับ
resto โพสต์เมื่อ 28-3-2010 17:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เคยโดนอำเหมือนกันค่ะตอนไปนอนโรงพยาบาลนอนสี่คืนโดนอำคืนสุดท้ายค่ะตอนหายแล้ว
ตอนไปนอนแม่ก้อขอเช่าเตียงเอาเงินวางไว้ข้างเตียงนะแล้วบอกกล่าวเจ้าที่เจ้าทางเจ้าของเตียงคนก่อน
ว่าขอเช่าห้องเช่าเตียงนอนรักษาตัวนะแล้วก็วางพระไว้ใต้หมอนหลวงปู่ทวด
ถึงว่าพยาบาลเข้ามาถามทุกเช้าเลยว่าหลับสบายดีไหม คืนสุดท้ายโดนอำเหมือนโดนลากไปใต้เตียง
แล้วก็เอาตัวทับแต่มาแค่ช่วงตัวนะไม่มีหัวไม่มีขาเป็นเงาดำๆใหญ่ๆ หายใจไม่ออกจะเรียกใครก็เรียกไม่ได้
เหมือนพูดไม่ได้ร้องให้ก็ไม่ได้สุดท้ายนึกถึงพี่ชายเรียกชื่อพี่ชายให้มาช่วยด้วยแค่นั้นก็หลุดหายไปเลย
พี่ชายเพิ่งจะสึกจากบวชมาค่ะสงสัยได้บุญพี่ชายมาช่วย ไม่อยากนอนโรงพยาบาลเลย
ได้ยินเค้าพูดมานะว่าให้นึกถึงพ่อนึกถึงแม่พี่ชายคนในครอบครัวจะช่วยเราได้ค่ะ
ขอให้คุณน้าหายไวๆนะคะ
nong2515 โพสต์เมื่อ 28-3-2010 20:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พี่ tummaพูดถูกครับ
เอกอุ โพสต์เมื่อ 28-3-2010 22:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมโดนอำอย่างบ่อยเลย ผีอำ คนอำบ้าง  ผีอำผมแขวนตะกรุดยังโดนอำเลย

ผมว่าเรื่องแบบนี้ใช้ท้าวเวสสุวรรณสิครับ คาถาหัวใจท้าวเวสสุวรรณครับ สุดยอดแล้วนะผมว่า

แล้วหมั่นทำบุญ รักษาศีลด้วยนะครับ  ด้วยความหวังดี เอกอุ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 3-5-2024 09:34 , Processed in 0.166737 second(s), 5 queries , File On.