เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

"ตระกรุดมอญ"เสน่ห์รามัญ by cute19

[คัดลอกลิงก์]
nologo2 โพสต์เมื่อ 29-9-2011 22:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

เจ้าเมืองใจดี จัง เลย   ว่างๆก็เอาให้ผมสักดอกสิ หุหุ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
crazy โพสต์เมื่อ 30-9-2011 08:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  crazy

”พระเอก”มากกกกก....haaaaa.--!
ต้นฉบับโพสโดย CUTE19 เมื่อ 29-9-2011 17:06

เรื่องนี้ไม่ใช่หนัง คงไม่ต้องการพระเอก เข้าใจอะไรผิดรึเปล่าครับ
crazy โพสต์เมื่อ 30-9-2011 08:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เจริญพร !!!! เอวังก็มีด้วยประการะฉะนี้,,,ดีน๊ะครับท ...
ต้นฉบับโพสโดย บอส ดินแดง เมื่อ 29-9-2011 17:08

ไม่ว่าสายไหนก็เหมือนกันครับ หากมีเรื่องไม่ถูกต้องก็ต้องบอกกล่าว เพื่อทำการแก้ไขให้ถูกต้อง
crazy โพสต์เมื่อ 30-9-2011 08:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  winny

อย่าไปสนใจเลยครับพี่winny...พวกเสียงด ...
ต้นฉบับโพสโดย CUTE19 เมื่อ 29-9-2011 20:21

คงเข้าใจอะไรผิดแล้วมั้งครับ เรื่องนี้ไม่เกียวกับเงินครับ
แต่เกี่ยวกับการกระทำของคนบางกลุ่มที่ทำไม่ถูกต้องครับ
และบอกไปแล้วว่าไม่ได้บอกว่าท่านทำ อ่านให้ดีครับว่าผมบอกว่าคนอื่นทำ และไม่น่าจะให้เกิดขึ้นอีก
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 30-9-2011 08:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด CUTE19 เมื่อ 30-9-2011 08:12

ตอบกลับ 199# crazy

ไปแพล่มที่อื่นไปๆๆๆๆๆๆ
ข้องใจอะไรโทรมาเลยดีกว่า อย่ามาเห่า หน้าจอ  087-985-8899 ไม่มีตังส์ ยิงมาก็ได้เดี๋ยวโทรกลับ
ก็บอกแล้ว ไม่พอใจ ก็ไม่ต้องมางานไหว้ครู ดีด้วย คนน้อย กูไม่เหนื่อย
crazy โพสต์เมื่อ 30-9-2011 08:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด crazy เมื่อ 30-9-2011 08:15
ตอบกลับ  crazy

ไปแพล่มที่อื่นไปๆๆๆๆๆๆ
ต้นฉบับโพสโดย CUTE19 เมื่อ 30-9-2011 08:10

ผมว่าคำพูดแบบนี้นอาจารย์ประคองคงไม่ได้สอนให้ลูกศิษย์พูด
ใกล้ครูบาอาจารย์แต่ห่างไกลจริยธรรม

ถ้าทำอะไรแล้วเหนื่อยก็ไม่ต้องทำครับ อาจารย์ท่านไม่ได้บังคับ
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 30-9-2011 08:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 201# crazy

แล้วไง ก็บอกแล้วไงให้โทรมา....อย่ามาเห่า
บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 30-9-2011 08:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่ว่าสายไหนก็เหมือนกันครับ หากมีเรื่องไม่ถูกต้อง ...
ต้นฉบับโพสโดย crazy เมื่อ 30-9-2011 08:07

รับทราบครับผม...

เดี๋ยววันเสาร์นี้จะไปถาม

พระครูสารพาจน์โฆสิต(มนตรี) หรือพระอาจารย์หนุ่ม

ให้ที่วัดบางแวกครับเกี่ยวกับเรื่อง " ศูนย์พระเครื่อง "

ที่มาตัดเอาตะกรุดมอญไปอย่างที่ท่านว่า

หรือจะให้อัดคลิปวิดีโอ ด้วยครับ ...
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 30-9-2011 08:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

1 นิ้ว เห็นๆ

1 นิ้ว เห็นๆ

แก้เครียด

แก้เครียด
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 30-9-2011 08:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สงสัยที่บ้านน้ำจะท่วมเลยเครียด เอารูปตระกรุดมอญจารมือชุดใหม่"สร้างห้องน้ำ"ไปดูแก้เครียด
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 30-9-2011 08:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ถูกต้อง...ไม่มีใครบังคับ
ก็มีแต่พวกที่เห่าเก่งอย่างเดียวแบบนี้ไง ไม่ทำงาน
.........แต่พอไม่ได้อย่างใจ กลับแหกปาก กูไม่ได้ นู้น นี่ นั้น..........

ไม่ต้องมาอ้างคุณพ่อ ท่านบ่อยๆหรอกนะ โทรมาคุยเลยดีกว่า หรือ โทรศัพย์ไม่มีตังส์ยิงมาอีก....
crazy โพสต์เมื่อ 30-9-2011 08:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ตะกรุดมอญคุณพ่อประคอง สร้างเพื่อทำบุญทอดผ้าป่าประจำปี อยู่แล้ว

เรื่องศูนย์พระมารับไปเหมา ไม่มีอยู่แล้วเพราะพระอาจารย์แอนตี้มากถึงมากที่สุด

อาจารย์ประคองไม่มีส่วนรู้เห็นกับเรื่องนี้ครับ เพราะคนที่นำออกให้บูชาคือลูกศิษย์

อันนี้ผมก็เป็นคนนึงที่ไม่ได้นอนตั้งแต่คืนวันเสาร์เต็มคืน แถมตีสองผมก็ไปต่อคิว

เข็มทอง และตะกรุดร้อน+ดรุณี ทำไมผมได้ตะกรุดมอญดอกละ 100 ไปบูชาอะครับ

คงจะอยู่คิวแรกๆ มั้งครับ เพราะผมก็ไม่ได้ไปจับผิดใคร

คนต่อคิวก็เยอะ  ตะกรุดก็หมดไวเป็นธรรมดา ดอกละ 100

เรื่องหมดไวไม่ใช่ปัญหา แค่อยู่ที่มีการปล่อยให้มีการเหมาไปขายเก็งกำไรโดยคนบางกลุ่ม

สาเหตุที่เข็มให้จองได้คนละ 1 ชุดเนื่องจาก เข็มทองเสก 1 ปีเต็มๆ

ตะกรุดมอญมีเหมาไปนั้น น่าจะเกิดจากเจ้าหน้าที่ที่อยู่ประจำจุด ธรรมดาครับคุณ

ใครอยู่เช้าๆก็ขี้เกียจเลยปล่อย ให้สักว่าหมดไป แต่เรื่องถึงหูพระอาจารย์ท่านก็ไม่ยอม

ถึงได้ประกาศออกไมค์โครโฟน ให้เอามาคืนและกำหนดให้แค่คนละ 1ดอก..

ถ้าพูดแค่นี้ก็จบแล้วครับ เพราะถ้าไม่เกิดเรื่องแบบนี้ขึ้นจริง อาจารย์คงไม่ประกาศออกไมค์

ส่วนใครที่ต่อแถวรอ พี่น้องในเมืองเราก็เยอะมาก เช่น

พี่ริญ พี่ต้น พี่ตั้ม พี่โมโมจัง ที่อดตาหลับขับตานอน มาพักที่วัดบางแวก

พี่เทพบุตรที่มาจากระยอง และอีกหลาย ๆท่าน อย่ามาอ้างให้มากความครับท่าน

เพราะคนที่ยืนต่อแถวก็มีพี่้น้องเวปกาหลง เยอะแยะทั้งที่แสดงตัว และไม่แสดงตัว

เรื่องศูนย์พระเลิกคิดเถอะครับว่าจะมาเหมาของพระอาจารย์  พระอาจารย์แอนตี้มาก

เรื่องผลประโยชน์ก็ไม่มีเงินเข้าวัดเต็มเม็ด เต็มหน่วย....

ลองกลับไปอ่านสิ่งที่คุณได้บอกว่าอาจารย์ท่านรู้และประกาศว่ามีคนกระทำเช่นนั้นจริง

แต่เรื่องถึงหูพระอาจารย์ท่านก็ไม่ยอม

ถึงได้ประกาศออกไมค์โครโฟน ให้เอามาคืนและกำหนดให้แค่คนละ 1ดอก..

ถ้าจะจะกล่าวหาว่าเป็น cute 19 ผมคงบอกแล้วหละครับว่า 10 ดอกที่เอามาให้บูชา เอามาจากไหน ทั้งๆ ที่อาจารย์ท่านประกาศให้คนละ 1 ดอก

ปีหน้าเชิญมาเลยจ๊ะ สนุกสนานเหมือนเดิม...........

ไปงานไหว้ครูเพื่อเคารพบูชาพระคุณหลวงปู่พิมพ์มาลัย หลวงพ่อเพลิน

เจ้าตำรับเข็มทองคำ บูชาคุณปู่วร /พ่อฟ้อน เพื่อความกตัญญู...

ทำไมพี่ไม่มาวันเสาร์ก่อนวันงาน อะเค้ามีพิธีทำบุญทักษิณานุประทาน อุทิศถวายครู

ลองมาดูก่อนว่าเขาทำไงกันบ้าง ไม่ใช่มาวันงานเลย ลองมาก่อนวันงานดูครับ

ส่วนเจตนาของพ่อที่ทำตะกรุดมาก็ให้ทุกคนใช้ ใครเขาจะเช่าจากใครไป

สุดท้ายก็เอาไปใช้อยู่ดี ไม่มีใครเอาไปเก็บไว้เฉย ๆหรอกครับท่าน..

ตั้งใจไปไหว้ครูอาจารย์ประคองและฝังตะกรุดแค่นั้ครับ ส่วนที่ว่าใครจะเอาไปทำอะไรนี่ก็ถูกครับถ้าเอาไปแบบเผื่อให้คนอื่นบ้าง เพราะบางคนก็มาแต่เช้าแต่มาเหมาไปเก็งกำไรแบบนี้ไม่ดีครับ

วันนั้นคนไปร่วมพัน หากศิษย์บูชาแค่แค่คนละดอกอย่างน้อยคนที่ตั้งใจไปก็ได้แล้ว 300 คน

ส่วนการเก็งกำไรเป็นเรื่องปกติ แต่อย่าให้น่าเกลียดจนเกินไปครับ

สุดท้ายถ้ามีปัญหาข้องใจ อะไรเชิญไปได้วันเสาร์ที่ 1 ตุลาที่จะถึง

ไปคุยกับพระอาจารย์ เพราะผมก็ไปหาพระอาจารย์ทุกเสาร์

087 -791 -9935 ข้องใจอะไรโทรหาได้นะจ๊ะ เว้นอย่ายืมตังค์

ปล. ถ้าไปคุยที่กุฏิพระอาจารย์ จะเลี้ยงก๋วยเตี๋ยวเป็ดข้างหอระฆัง

หรือจะบะหมี่ไข่ทำมือก็ยินดีครับ

เชิญที่วัดที่กุฏิพระอาจารย์จะไปวันไหนโทรหาผม จะได้นัดเจอกัน

มีอะไรก็คุยต่อหน้า อย่ามาในเวปมันไม่ดี

ขอบคุณในความหวังดี และคงไม่มีข้อสงสัยครับ แค่มาบอกสิ่งที่เห็นว่าไม่ถูกต้องแค่นั้นเอง

เรื่องนี้มีไว้ปรับปรุงแก้ไขในครั้งต่อไปครับ ไม่ได้กล่าวหาใครในที่นี้

เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 30-9-2011 08:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด CUTE19 เมื่อ 30-9-2011 08:51

ตอบกลับ 207# crazy

อยากจะบอกว่า"ไปเห่าไกล..."หน่อย

เมื่อก่อนตระกรุดเยอะแยะ ไม่มีใครสนใจจะเช่า
กว่าจะได้เงินมาทำอะไรซักอย่างพระท่านก็เหนื่อย....

พูดเหมือนตัวเองอยู่ในกลุ่มผู้ดี  เห็นการ ซื้อ ขาย แลก เปลี่ยน ทำใจไม่ได้...
คนอย่างคุณเคยทำอะไรบ้างนอกจากเห่า...พูดจากำกวน ไม่เห็นชัดเจน อะไรซักอย่าง

.....จะเช่า 10 ดอก 100 ดอก กูก็จ่ายตังส์ กูไม่เคยขอของฟรี มีปัญญาซื้อ.....

ก็บอกเขาไปว่าผม..cute19..ลูกศิษย์พระอาจารย์มนตรี ฐิตโสภโน วัดบางแวก....
ไปเอาตระกรุดมอญจารมือของคุณพ่อประคอง รุ่นเจริญ มาจากท่านพระอาจารย์หนุ่ม เท่านี้ก็สิ้นเรื่อง..แท้ชัวส์
.............ไม่ได้ไปรับต่อมาจากอาแป๊ะนั่งดีดกาแฟตามสี่แยก...........
adas โพสต์เมื่อ 30-9-2011 08:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

พี่คิ้ว ผมขอขนาด 1 นิ้วซัก 2 ดอก ได้ไหมอ่า
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 30-9-2011 08:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 209# adas

ผมขายแพงน๊า...
ดอกละ 1,000 บ.

ไม่รอดูก่อนหรอครับ เผื่อคนข้างบนเค้าจะเอามาแจก....
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 5-5-2024 01:28 , Processed in 1.146483 second(s), 6 queries , File On.