เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

"ตระกรุดมอญ"เสน่ห์รามัญ by cute19

[คัดลอกลิงก์]
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 29-9-2011 14:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 150# crazy
คนเรานี่ก็แปลกพอถามหาหลักฐานก็บอกว่าไม่มี
ลำบากมากก็ไม่ต้องเข้ามากวน.....
จะไปไหนก็ไปไป๋
ทุกสิ่ง ทุกอย่าง ล้วนเกิดจากความพอใจ ทั้งสิ้น

งานไหว้ครูเค้าจัดให้ศิษย์ได้มาเคารพครูอาจารย์ ไม่ได้จัดให้ใครมาหาข้อบกพร่องของงาน
ว่างมากก็กลับไปดูลูก ดูเมีย ตัวเองเถอะ...

คุณไม่มางานไหว้ครูก็ไม่มีใครว่า
เจ้าหน้าที่ทำงานกันหามรุ่ง หามค่ำ ไม่เห็นมีหมาที่ไหนมาดู...
แต่งานมีข้อบกพร่องเสือกเสนอหน้าออกความเห็น....ไปพิจารณาตัวเองก่อนดีกว่าไหม

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +20 หลง +20 ย่อ เหตุผล
Lucifer + 20 + 20

ดูบันทึกคะแนน

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
crazy โพสต์เมื่อ 29-9-2011 14:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ไปงานไหว้ครูครับไปเพื่อเคารพครูบาอาจารย์ ไม่ได้ไปหาข้อบกพร่องของงาน
แต่เห็นสิ่งที่ไม่น่าจะเกิดขึ้น เพราะแต่ละดอกที่อาจารย์ประคองทำ เจตนาเพื่อให้เอามาใช้
แต่สิ่งที่เห็น ไม่ได้เป็นไปตามเจตนาของอาจารย์ ก็เลยเอามาบอกกล่าวกัน

คนเราทำอะไรก็ได้อย่างงั้นครับ อย่าคิดมาก
cho โพสต์เมื่อ 29-9-2011 14:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 29-9-2011 14:53
ไปงานไหว้ครูครับไปเพื่อเคารพครูบาอาจารย์ ไม่ได้ไป ...
ต้นฉบับโพสโดย crazy เมื่อ 29-9-2011 14:48

ไปเช่าที่วัดไม่ทันเหรอค่ะท่าน crazy?
ป๋าคิ้ว ให้น้องไปดอกนึงค่ะ ค่าเสียหายเท่าไหร่ เดี่ยวพี่โอนเงินให้! พี่ฝังไปหลายดอกแล้ว ไม่พกก็ได้จ๊ะ!!

เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 29-9-2011 15:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 152# crazy
แจ้งความจำนงค์ขอรับตระกรุดฟรีมาได้เลยจ๊ะ....
เจ้เจ้าเมืองเคลียร์ค่าเสียหายให้แล้ว....จะได้ไม่ต้องโอดครวญ
crazy โพสต์เมื่อ 29-9-2011 15:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไปเช่าที่วัดไม่ทันเหรอค่ะท่าน crazy?
ป๋าคิ้ว ให้น้อ ...
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 29-9-2011 14:51

ตั้งใจไปกราบอาจารย์ประคองและฝังตะกรุดแค่นั้นครับ
ไม่ได้จะไปบูชาแต่พอดีว่าวันนั้นเห็นเรื่องนี้ก็เลยเอามาบอกครับว่าไม่ควรทำครับ

ต้องขอบคุณน้ำใจท่านเจ้าเมืองมากครับส่วนตะกรุดมอญที่ท่านเจ้าเมืองจะให้ผมว่าให้คนที่เขาอยากบูชาดีกว่าครับ
และน้ำใจท่านเจ้าเมืองที่เข้ามาไกล่เกลี่ยก็ขอบคุณมากๆ ครับ แต่จริงๆ แล้วผมก็ไม่ได้ว่าอะไรพี่เขานะ
หากคิดว่าผมเอาเรื่องนี้มาบอกแล้วหมายถึงพี่เขา ผมก็ขอโทษด้วยนะครับ อย่าคิดมาก
crazy โพสต์เมื่อ 29-9-2011 15:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  crazy
แจ้งความจำนงค์ขอรับตระกรุดฟรีมาได้เลยจ ...
ต้นฉบับโพสโดย CUTE19 เมื่อ 29-9-2011 15:01

ผมมีตะกรุดมอญของอาจารย์แล้วครับ ต้องขอบคุณน้ำใจอันดีของท่านเจ้าเมือง
อีกอย่างผมไม่ได้โอดครวญอย่างที่เข้าใจ แค่เอาเรื่องที่เห็นแล้วว่าไม่ควรทำมาบอกแค่นั้นเอง
อาจารย์ประคองไม่เคยสอนอะไรที่ไม่ดีครับ
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 29-9-2011 15:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 155# crazy
ไปแสดงความโง่ที่อื่นเถอะ...
ไม่รู้อะไรแล้วเสือกเสนอหน้า....
พอให้ยืนยันหาหลักฐานก็บอกไม่มีแล้ว
อาการคุณมันแสดงความอยากได้จนออกนอกหน้า ถึงได้บอกให้กลับไปพิจารณาตัวเอง
crazy โพสต์เมื่อ 29-9-2011 15:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไปแสดงความโง่ที่อื่นเถอะ...
ไม่รู้อะไรแล ...
ต้นฉบับโพสโดย CUTE19 เมื่อ 29-9-2011 15:09

หากตีความได้แบบนั้นก็ไม่เป็นไรครับ
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 29-9-2011 15:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 158# crazy
เท่ส์มากกกกก....
ไปที่อื่นเถอะเดี๋ยวผมเอาตระกรุดมอญชุดใหม่ลงคุณจะทำใจไม่ได้แสดงความอยากให้เห็นอีกประจานตัวเองเปล่าๆๆ
หรือว่าคุณมีแบ่งให้เพื่อนๆพี่ๆเค้าในราคาวัดใจก็ว่ามา
crazy โพสต์เมื่อ 29-9-2011 15:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เท่ส์มากกกกก....
ไปที่อื่นเถอะเดี๋ยวผมเอา ...
ต้นฉบับโพสโดย CUTE19 เมื่อ 29-9-2011 15:34

ถ้าพูดแบบนี้แล้วสบายใจก็ทำไปครับ
บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 29-9-2011 16:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตะกรุดมอญชุดนี้สร้างเพื่อให้ลูกศืษย์ที่ได้ร่วมงานไหว้ครูได้เอาไปใช้ แต่เป็นที่น่าเสียดายครับที่มีศูนย์พระเหมาไปเก็งกำไรเป็น 100 - 200 ดอก
ทำให้หลายๆท่านที่อดตาหลับขับตานอนไปรอกันตั้งแต่เช้าไม่มีโอกาสได้บูชา
แปลกดีครับเหมาบูชาคนละ 100 - 200 ดอกก็ยังปล่อยให้บูชา
ทั้งๆที่รู้ว่าสร้างมาจำนวนจำกัด

ตะกรุดมอญคุณพ่อประคอง สร้างเพื่อทำบุญทอดผ้าป่าประจำปี อยู่แล้ว

เรื่องศูนย์พระมารับไปเหมา ไม่มีอยู่แล้วเพราะพระอาจารย์แอนตี้มากถึงมากที่สุด

หลายๆท่านที่อดตาหลับขับตานอนไปรอกันตั้งแต่เช้าไม่มีโอกาสได้บูชา...
อันนี้ผมก็เป็นคนนึงที่ไม่ได้นอนตั้งแต่คืนวันเสาร์เต็มคืน แถมตีสองผมก็ไปต่อคิว

เข็มทอง และตะกรุดร้อน+ดรุณี ทำไมผมได้ตะกรุดมอญดอกละ 100 ไปบูชาอะครับ

คนต่อคิวก็เยอะ  ตะกรุดก็หมดไวเป็นธรรมดา ดอกละ 100

ขนาดฝังเข็มยังให้จองได้เพียงครั้งละ 1 เล่มเพราะรู้ว่ามีจำนวนจำกัด

และเกรงว่าจะเกิดข้อครหา แต่ตะกรุดมอญเหมาไป 100 - 200 ดอก

หาหลักฐานตอนนี้คงไม่เจอแล้วหละครับใครที่ต่อแถวก็คงจะรู้ดี

กลับเป็นเรื่องปกติ

ส่วนตอนประกาศสงสัยจะไม่ได้ยินมั้งครับเงินทั้งหมดเข้าวัดก็ถือ

เป็นการทำบุญอยู่แล้วศูนย์พระจะเหมาหรืออะไรก็ไม่เป็นไรครับ
ให้มันผ่านไปส่วนผลประโยชน์คงไม่ได้เสียครับเพราะไม่ได้
จะไปงานไหว้ครูเพื่อบูชาของมาเก็งกำไรอะไรอยู่แล้ว

สาเหตุที่เข็มให้จองได้คนละ 1 ชุดเนื่องจาก เข็มทองเสก 1 ปีเต็มๆ

ตะกรุดมอญมีเหมาไปนั้น น่าจะเกิดจากเจ้าหน้าที่ที่อยู่ประจำจุด ธรรมดาครับคุณ

ใครอยู่เช้าๆก็ขี้เกียจเลยปล่อย ให้สักว่าหมดไป แต่เรื่องถึงหูพระอาจารย์ท่านก็ไม่ยอม

ถึงได้ประกาศออกไมค์โครโฟน ให้เอามาคืนและกำหนดให้แค่คนละ 1ดอก..

ส่วนใครที่ต่อแถวรอ พี่น้องในเมืองเราก็เยอะมาก เช่น

พี่ริญ พี่ต้น พี่ตั้ม พี่โมโมจัง ที่อดตาหลับขับตานอน มาพักที่วัดบางแวก

พี่เทพบุตรที่มาจากระยอง และอีกหลาย ๆท่าน อย่ามาอ้างให้มากความครับท่าน

เพราะคนที่ยืนต่อแถวก็มีพี่้น้องเวปกาหลง เยอะแยะทั้งที่แสดงตัว และไม่แสดงตัว

เรื่องศูนย์พระเลิกคิดเถอะครับว่าจะมาเหมาของพระอาจารย์  พระอาจารย์แอนตี้มาก

เรื่องผลประโยชน์ก็ไม่มีเงินเข้าวัดเต็มเม็ด เต็มหน่วย....

ปีหน้ามาดูอีกทีครับว่าจะมีการจัดระเบียบยังไงบ้างเพราะเจตนา

ที่สร้างก็ให้เอาไปใช้กันเองและเงินทำบุญเข้าวัด

ส่วนใครจะเอาไปเก็งกำไรก็แล้วแต่เห็นสมควร

ไปงานไหว้ครูครับไปเพื่อเคารพครูบาอาจารย์ไม่ได้ไปหาข้อบกพร่องของงา

แต่เห็นสิ่งที่ไม่น่าจะเกิดขึ้นเพราะแต่ละดอกที่อาจารย์ประคองทำ
เจตนาเพื่อให้เอามาใช้แต่สิ่งที่เห็นไม่ได้เป็นไปตามเจตนาของอาจารย์
ก็เลยเอามาบอกกล่าวกัน

ปีหน้าเชิญมาเลยจ๊ะ สนุกสนานเหมือนเดิม...........

ไปงานไหว้ครูเพื่อเคารพบูชาพระคุณหลวงปู่พิมพ์มาลัย หลวงพ่อเพลิน

เจ้าตำรับเข็มทองคำ บูชาคุณปู่วร /พ่อฟ้อน เพื่อความกตัญญู...

ทำไมพี่ไม่มาวันเสาร์ก่อนวันงาน อะเค้ามีพิธีทำบุญทักษิณานุประทาน อุทิศถวายครู

ลองมาดูก่อนว่าเขาทำไงกันบ้าง ไม่ใช่มาวันงานเลย ลองมาก่อนวันงานดูครับ

ส่วนเจตนาของพ่อที่ทำตะกรุดมาก็ให้ทุกคนใช้ ใครเขาจะเช่าจากใครไป

สุดท้ายก็เอาไปใช้อยู่ดี ไม่มีใครเอาไปเก็บไว้เฉย ๆหรอกครับท่าน..

สุดท้ายถ้ามีปัญหาข้องใจ อะไรเชิญไปได้วันเสาร์ที่ 1 ตุลาที่จะถึง

ไปคุยกับพระอาจารย์ เพราะผมก็ไปหาพระอาจารย์ทุกเสาร์

087 -791 -9935 ข้องใจอะไรโทรหาได้นะจ๊ะ เว้นอย่ายืมตังค์

ปล. ถ้าไปคุยที่กุฏิพระอาจารย์ จะเลี้ยงก๋วยเตี๋ยวเป็ดข้างหอระฆัง

หรือจะบะหมี่ไข่ทำมือก็ยินดีครับ

เชิญที่วัดที่กุฏิพระอาจารย์จะไปวันไหนโทรหาผม จะได้นัดเจอกัน

มีอะไรก็คุยต่อหน้า อย่ามาในเวปมันไม่ดี

บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 29-9-2011 16:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด บอส ดินแดง เมื่อ 29-9-2011 16:28

แล้วที่ท่านบอกศูนย์พระ ศูนย์ไหนหล๊ะจ๊ะ

ศูนย์ซ้าย ศูนย์ขวา ศูนย์หน้า ศูนย์หลัง

ดูในรูปที่ผมวงซิ

บอกศูนย์พระเหมา

ไม่เป็นตามเจตนารมย์คุณพ่อประคอง

แล้วดูเอาในรูป คุณพ่อประคอง ก็อยู่..

ผมก็อยู่ ท่าน ZX10R ก็อยู่

ดอกละ 100 ต่อแถวเป็นระเบียบ

หมดก็หมด ไหนหล๊ะจ๊ะศูนย์พระ

นี่อีกภาพ พี่ต้น ซุ่ยสกุลเทพบุตรแห่งเมืองกาลง

ภาพมันมี หลักฐานมียืนยัน

ว่าผมพูดตามจริงจ๊ะ

ไม่ได้พูดลมๆ ....

zx10r โพสต์เมื่อ 29-9-2011 16:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมรอดูศูนย์พระที่มารับไปอยู่น่ะครับ ว่าศูนย์ไหน ศูนย์ล่องหนพระเครื่อง รึเปล่าอันนี้ ไม่แน่ใจพูดจริง ต้องมีหลักฐานจริง....
crazy โพสต์เมื่อ 29-9-2011 16:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตะกรุดมอญชุดนี้สร้างเพื่อให้ลูกศืษย์ที่ได้ร่วมงานไ ...
ต้นฉบับโพสโดย บอส ดินแดง เมื่อ 29-9-2011 16:03

คิดยังไงก็แล้วแต่หละกันครับ บอกแล้วว่าแค่เห็นก็เลยเอามาบอก
ไม่ได้ตั้งแง่ว่าจะเอากล้องแล้วไปจับผิดแล้วถ่ายรูปมาแล้วบอกว่า นี่ไงหลักฐาน
แต่มันเห็นว่ามีเรื่องแบบนี้ ก็เลยมาบอกก็แค่นั้นเอง
ก็บอกแล้วว่าไปฝังตะกรุดและไหว้อาจารย์ประครองในงานไหว้ครูแค่นั้นครับ
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 29-9-2011 16:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 164# crazy

อย่างนี้เขาเรียก”ปาก....”
ไปไกลๆ...เลยไป
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 4-5-2024 23:04 , Processed in 0.203857 second(s), 10 queries , File On.