เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ดฃใครเคยไปฝังเข็มทองกันบ้างไหมคะ

[คัดลอกลิงก์]
Jay โพสต์เมื่อ 9-1-2011 13:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

รบกวนพี่ๆครับ หลวงพ่อสวัสดิ์ ปัจจุบันนี้ท่านยังฝังเ ...
ต้นฉบับโพสโดย DEK_EP27 เมื่อ 8-1-2011 20:43

หลวงพ่อสวัสดิ์ ท่านจากพวกเราไปแล้ว ตั้งแต่ปี 2536

ลูกศิษย์ของท่าน คือ พระอาจารย์ป้อม วัดหนองม่วง  ยังสืบสาย วิชาฝังเข็มทอง อยู่ครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
jane โพสต์เมื่อ 9-1-2011 22:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หลวงพ่อสวัสดิ์ วัดหุบมะกล่ำ  9  เล่ม ครับ

ข ...
ต้นฉบับโพสโดย Jay เมื่อ 5-1-2011 12:35

พี่jay เข็มทองเค้าฝังทำไมค่ะ (ไม่รู้จิงๆ) ข้อห้ามทุกข้อนู๋ได้หมดจิ๊บๆ  ตอนกลางคืนยังอาราธนาศีล 5
 เจ้าของ| AisawanyA โพสต์เมื่อ 9-1-2011 22:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบพระคุณมากๆๆๆคะ
DEK_EP27 โพสต์เมื่อ 9-1-2011 23:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับพี่ๆ ที่แนะนำไม่ทันท่านซะแล้ว
Jay โพสต์เมื่อ 10-1-2011 09:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พี่jay เข็มทองเค้าฝังทำไมค่ะ (ไม่รู้จิงๆ) ข้อห้ามท ...
ต้นฉบับโพสโดย jane เมื่อ 9-1-2011 22:20

เข็มทองคำ เป็นเครื่องรางของขลัง ชนิดหนึ่ง ครับ

มักจะฝังไว้ ในตัว ให้คุณด้าน คงกระพัน, แคล้วคลาด, เมตตา และเตือนภัย

โดยเข็มทอง ในสายวัดหุบมะกล่ำ จะเป็นเข็มเล่มเล็ก ๆ บาง ๆ สั้น ๆ

ไม่ได้ยาว แบบเข็มเย็บผ้า น๊า  ฝังแล้ว เคลื่อนที่ได้ (วิ่งได้) ในร่างกาย

คือ โดยปกติเข็มเค้าก็จะอยู่นิ่ง ๆ  เมื่อมีภัย หรือกำหนดจิตภาวนาคาถา ตามที่อาจารย์ท่านสอน

เข็มก็จะเคลื่อนที่ได้ ไปตามผิวหนัง  สามารถกำหนดจุด ที่ต้องการให้เข็มวิ่งไปมาได้

หรือ ภาวนาเรียกให้ เข็มนูน ขึ้นมาให้เห็นได้ เช่นกัน

เข็มทองนี้ ต้องหมั่นเรียก หรือหมั่นภาวนา  ถ้าไม่ค่อยได้ภาวนา เข็มก็จะอยู่นิ่ง ๆ  นาน ๆ ไปก็จะไม่ค่อยเคลื่อน

สมัยที่ฝังมาช่วงแรก ๆ ผมจะขยันนั่งสมาธิภาวนา เรียกเข็ม ให้วิ่งไปมาตามร่างกายได้

พอหลัง ๆ ไม่ค่อยได้เรียก ก็สงสัยว่าเข็มยังวิ่งได้อยู่หรือเปล่า

ก็เลยไปถามท่าน อ.ป้อม ตอนนั้นท่านยังอยู่วัดหุบมะกล่ำ อ.ป้อม ท่านจับที่แขนผม

ภาวนาแป๊ปเดียวเท่านั้น เข็มก็นูนขึ้นมาให้เห็น ครับ
jane โพสต์เมื่อ 10-1-2011 11:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 35# Jay

ขอบคุณมากคะ ที่อธิบายจนกระจ่าง   เด๋วนู๋คิดดูก่อนว่าจะเหมาะกับนู๋มั๊ย
wawatep โพสต์เมื่อ 10-1-2011 15:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
..........พอดีผมเจอคลิปของรายการเสาร์5...(ดูรายการย้อนหลัง http://www.saturday5.com) มีพิธีกาฝังเข็มทองของคุณพ่อประคอง..พี่น้องท่านใดสนใจเข้าไปชมได้ครับ...ที่แรกผมตั้งใจจะเอาไฟล์นั้นมาฝาก แต่มันใหญ่ไปเลยอัพโหลดแนบมาไม่ได้ จึงจำเป็นต้องลงลิ้งค์รายการไว้.....หากการลงลิงค์ของเว็บอื่นนั้นผิดกติกา ก็กราบขออภัย ผมไม่มีเจตนาโปรโมทเว็บให้ชาวบ้าน แต่เป็นการเผื่อแผ่ข้อมูลที่ดีให้พี่น้องชาวเมืองผู้สนใจ....และเป็นการเผยแพร่กิตติคุณครูบาอาจารย์ให้เป็นที่ประจักษ์ (ถึงแม้ผมจะยังไม่เคยฝังเข็มทอง) แต่โดยส่วนตัวผมเองก็นับถือคุณพ่อประคองเป็นครูบาอาจารย์เช่นกัน......รักทุกคนครับ
amulet โพสต์เมื่อ 10-1-2011 17:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ของผมฝังกับท่านอาจารย์ประคองสมัยที่ท่านบวชอยู่ ได้มา 15 เล่มครับ และไปฝังที่ อาจารย์ปุ้มวัด ศาลาแดง อีก 5 เล่ม  ฝังที่ อ.พล พยัคฆราช อีก 2 เล่ม  สามเณรธีรเดช ที่เชียงใหม่ อีก 1 เล่ม อ.รัตน์ บูรพา อีก 2 เล่ม ก็ภาวนา พุธโธ  ตลอดที่เรานึกได้ หมั่นเรียกเข็มเล่นเข็มบ่อยๆครับ เรียกปุ๊บมาปั๊บ บางทีให้ลูกสาวมาดึงที่แขนก็วิ่งมาเดี๋ยวนั้นเลย ลูกสาวชอบใจใหญ่เลย คงเห้นว่าแปลกดีตามประสาเด็กครับ ต้องเล่นกะเข็มบ่อยๆและภาวนาเป็นนิจถึงจะดีได้สมาธิด้วยครับ
 เจ้าของ| AisawanyA โพสต์เมื่อ 11-1-2011 04:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
วิชาการอันทรงคุณค่าโดยแท้
 เจ้าของ| AisawanyA โพสต์เมื่อ 11-1-2011 04:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อยากไปฝังบ้างจังมีใครจะไปบ้างไหมอะคะอยากไปๆๆๆๆ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 3-5-2024 10:02 , Processed in 0.094251 second(s), 6 queries , File On.