เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
15375
39
ซ่อนแถบด้านข้าง

ดฃใครเคยไปฝังเข็มทองกันบ้างไหมคะ

[คัดลอกลิงก์]
ใครเคยไปฝังเข็มทองบ้างไหมคะ แล้วมีข้อห้ามอะไรบ้างคะ มีค่าครูยังไงรบกวนผู้รู้ช่วยบอกหน่อยนะคะ อยากไปมากๆๆๆๆ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 5-1-2011 11:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

เคยไปมาแล้วครับ ข้อปฏิบัติของสายนี้มี 5 ข้อหลัก
1. ห้ามด่าพ่อ-แม่ของตนเองและคนอื่น
2. ห้ามผิดศีลข้อ 3
3. ห้ามถ่มน้ำลายลงโถส้วม
4. ห้ามเปิดปาดพูดคุยขณะถ่ายหนัก-ถ่ายเบา
5. ห้ามแตะสุนัข ( เพราะเป็นปีเกิดของหลวงปู่พิมพ์มาลัย ซึ่งท่านเป็นบูรพาจารย์ครับ )

สายวิชาฝังเข็มทองคำไม่มีการเรียกร้องค่าครูนะครับ ( แต่ก็ควรจะถวายปัจจุยให้ท่านบ้างครับ ทองแพงจังเลย )

ส่วนใหญ๋สายนี้จะฝังทุกวันอังคาร, พฤหัสบดี , เสาร์ เว้นวันพระครับ

สายเข็มทองคำที่เป็นสายเข็มวัดหุบมะกล่ำก็จะมี เอาที่พอรู้จักนะครับ
1. พระอาจารย์มนตรี วัดบางแวก ซ.จรัญ 13 ธนบุรี
2. พระอาจารย์ป้อม    วัดหนองม่วง ต.วังเย็น อ.บางแพ จ.ราชบุรี
3. พระอาจารย์ปุ้ม      วัดศาลาแดง พุทธมณฑลสาย 3 เลียบคลองทวีวัฒนา
สว่นเข็มอีกแบบเป็นสายท่านพ่ออาจารย์ฟ้อน ดีสว่าง ( ควรจะไปยกพานครูสักกระหม่อมเลือดก่อนนะครับ )
1. พระอาจารย์เป่ีย วัดบางเพ็งใต้ มีนบุรี
2. ท่านอาจารย์ชนม์ศิริชัย ( อ.เอก ) ครับ ( เข็มสายพ่อฟ้อนนี้จะไม่วิ่งครับ ฝังแล้วอยู่กับที่ )

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +2 ย่อ เหตุผล
CUTE19 + 2

ดูบันทึกคะแนน

sun โพสต์เมื่อ 5-1-2011 12:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แวะมาฟังครับ
Jay โพสต์เมื่อ 5-1-2011 12:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใครเคยไปฝังเข็มทองบ้างไหมคะ แล้วมีข้อห้ามอะไรบ้างค ...
ต้นฉบับโพสโดย AisawanyA เมื่อ 5-1-2011 07:33

หลวงพ่อสวัสดิ์ วัดหุบมะกล่ำ  9  เล่ม ครับ

ข้อห้าม ตามท่านบอส ดินแดง เลย คับ
chayadaj โพสต์เมื่อ 5-1-2011 12:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
Jay โพสต์เมื่อ 5-1-2011 13:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
     ข้อ 5 ด้านบน "ห้ามเตะหมา" นะครับ  อิ อิ

เกี่ยวกับ ข้อห้ามนี้ เคยถามหลวงพ่อสวัสดิ์ เพราะที่บ้าน เมื่อก่อนเลี้ยงหมาเยอะ

ลูกหมาเดินพันแข้งพันขา บางทีก็ไปเตะโดนมัน

หลวงพ่อ ท่านว่า "อยู่ที่เจตนา"  ถ้าไม่เจตนาไปเตะ มันเข้า ก็ไม่เป็นไร

อ.ป้อม วัดหนองม่วง ซึ่งเมื่อก่อนเคยอยู่ช่วย หลวงพ่อสวัสดิ์ ที่วัดหุบมะกล่ำ

ก็เคยเล่าให้ผมฟังว่า  เข็มที่หลวงพ่อสวัสดิ์ ฝังให้ ถ้าใครไปทำผิดข้อห้าม

"เข็มจะกลับมาที่วัดเอง"

ท่านเล่าว่า ตรงที่หลวงพ่อฝังเข็มให้ลูกศิษย์ บริเวณหน้าโต๊ะพระ

จะมีเข็มทองกลับมา ให้ท่านเก็บ เป็นประจำ ครับ
vampire โพสต์เมื่อ 5-1-2011 16:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ได้ความรู้อีกแแล้ว
wawatep โพสต์เมื่อ 5-1-2011 17:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มารอฟังด้วยคนครับ...แล้วเดี๋ยวนี้ยังมีการฝังเข็มทองอยู่อีกไหมครับ...ค่าครูประมาณเท่าไหร่ แล้วเบ็ดเสร็จต้องเตรียมปัจจัยไว้เท่าไหร่ครับ...วานผู้รู้บอกทีครับ...อยากไปหาฝังบ้าง
thaimusic โพสต์เมื่อ 5-1-2011 19:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
วู้วๆๆๆข้อมูลดีๆๆทั้งนั้นเลยอ่ะ
a_auto โพสต์เมื่อ 5-1-2011 19:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อยากรู้เหมือนกันครับ..
อุ้ม โพสต์เมื่อ 5-1-2011 19:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ดูให้ดีก่อนไปทำนะสุดสวย
zx10r โพสต์เมื่อ 5-1-2011 20:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถ้าในกรุงเทพแนะนำ งานไหว้ครูอาจารย์ประคองเท่านั้น1ปี1ครั้ง
และอาจารย์ปุ้ม ครับวัดศาลาแดงที่ฝังอยู๋ค่าครูตามศรัทธาครับ
joezolo โพสต์เมื่อ 5-1-2011 21:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อาจารย์ประคองอยู่ที่ไหนอ่ะ
 เจ้าของ| AisawanyA โพสต์เมื่อ 6-1-2011 03:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
5555+ ข้อห้ามต่างๆๆเนี่ยทำได้นะคะ แต่ไม่พุดให้ห้องน้ำเนื่ยยากสุดเลย อะ
 เจ้าของ| AisawanyA โพสต์เมื่อ 6-1-2011 03:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณสำหรับทุกๆๆคำตอบนะคะ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 3-5-2024 03:14 , Processed in 0.463221 second(s), 7 queries , File On.