เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ใครเคยบูชาหุ่นพยนต์บ้าง

[คัดลอกลิงก์]
DekNoi โพสต์เมื่อ 31-7-2010 23:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 45# busawan

ไม่เป็นไรคะ รอติดตามตอนต่อไปอยู่ และคิดว่า เจ้าเมืองก็คงไม่รำคาญ ฮี่ๆๆ : )
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
busawan โพสต์เมื่อ 31-7-2010 23:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
วันนี้ผมไปที่บ้านครูสงวน เจอน้องผู้หญิงมาลงน้ำมันโสรฬและลงทอง
พี่ๆๆที่สำนักต้อนรับอย่างดีครับ
ท่านเด็กน้อยและชาวกาหลงวันอังคาร8คือวันที่2สค53เป็นวันดีลงวันนี้เท่ากับลง12ครั้ง
จะดีเท่ากับเสาร์5คือวันนี้ ถ้าอังคารนี้ไปก็คงได้เจอกันเชิญท่านเจ้าเมืองด้วยนะครับจะได้แลกเปลี่ยน
ข้อมูลกัน คนที่ไม่ดีก็ต้องอยู่ห่างๆๆ
somdejdang โพสต์เมื่อ 1-8-2010 00:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ได้ข้อมูลมากมายจริงๆ
cho โพสต์เมื่อ 1-8-2010 08:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 1-8-2010 08:33
วันนี้ผมไปที่บ้านครูสงวน เจอน้องผู้หญิงมาลงน้ำมันโ ...

เชิญท่านเจ้าเมืองด้วยนะครับจะได้แลกเปลี่ยน
ข้อมูลกัน คนที่ไม่ดีก็ต้องอยู่ห่างๆๆ

ต้นฉบับโพสโดย busawan เมื่อ 31-7-2010 23:46

น้อมรับด้วยความยินดี เหมือนลง 5 ครั้งเลยเหรอ ดีค่ะดี...ไปค่ะไป!

คนดี คนไม่ดี..คนไม่ดีก็อยู่ห่างๆ
5555 ท่านบัวฯ พูดอะไรแปลกๆ ไปพบเจออะไรไม่ดีมาเหรอคะ ไม่เห็นเล่าให้ฟังบ้าง? อย่างน้อยเป็นการบอกเตือนกัน เจ้าเมืองยิ่งชอบถูกคนไม่ดีหลอกบ่อยๆ เหอะ เหอะ...
cho โพสต์เมื่อ 1-8-2010 08:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 1-8-2010 09:49
ต้องขอโทษท่านเจ้าเมืองหน่อยและท่านlawyer ท่านนายอินข้ ...

ถึงท่านbuabangbaiผมก็รอท่านอยากจะเจอท่านท่านก็หลบผมและพี่ๆๆน้องๆๆ ท่านpostมาก็ดีก็ให้มาพบตามที่ท่านบอกพรุ่งนี้นะหรือไปที่บ้านพ่อทองก้ได้นะท่านรู้อยู่แกใจนะครับ

ต้นฉบับโพสโดย busawan เมื่อ 30-7-2010 23:08

เพิ่งมาอ่านย้อนเจอข้อความที่เกี่ยวถึงเจ้าเมือง ท่านลอร์ด ลอร์เยอร์ ท่านนายอิน ฯลฯ... เกิดอะไรขึ้นเหรอคะ เกี่ยวไปถึงบ้านพ่อทองด้วย? โปรดเล่าแจ้งแถลงไขโดยด่วนที่ซู้ดดดส์...

ท่านbuabangbaiไปทำอะไรเหรอคะ? นัดเจอกันทำไม? รู้สึกแปลกๆนะคะ!!
somdejdang โพสต์เมื่อ 1-8-2010 13:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
วันอังคาร8ถือว่าเป็นวันที่สำคัญของสายวังหน้าครับ
DekNoi โพสต์เมื่อ 1-8-2010 14:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 49# cho

= กับ ลง 12ครั้งตะหาก อ่านดูดีๆ

ไปมั้ย วันอังคาร เพื่อจะได้รู้ความจริงบางอย่าง จากคุณ busuwan!!!
cho โพสต์เมื่อ 1-8-2010 14:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 1-8-2010 15:46
ตอบกลับ  cho

= กับ ลง 12ครั้งตะหาก อ่านดูดีๆ

ไปมั้ย ...
ต้นฉบับโพสโดย DekNoi เมื่อ 1-8-2010 14:05

ตามหาความจริงเรื่องดาราเหรอคะ? พี่ไม่เอาด้วยนะคะ
blueboat โพสต์เมื่อ 2-8-2010 11:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด blueboat เมื่อ 2-8-2010 11:40

สำหรับหุ่นพยนต์ ที่ผมเคยเอาประสบการณ์มาแชร์จะสายพระญาติ หรือสายอาจารย์อะไร ก็ดีหมด ไม่ใช่นัยยะสำคัญอะไร แต่ของพระครูปืน วัดลาดชะโด ผมได้ประสบการณ์ครับ ล่าสุดกระเป๋าสตางค์คุณพ่อผมหาย มีทั้งเบัตรประจำตัว บัตรเครดิต เงินสดจำนวนมาก เพราะเงินเดือนออก และท่านจะแวะเอามาเสียค่าไฟ ค่าน้ำ ที่บ้าน ไม่ได้เอารถไปแต่นั่งแท็กซี่ไป  ปรากฎว่าคุณพ่อทำกระเป๋าเงินหายครับลืมไว้ในแท็กซี่   ถ้ืาได้ฟัง จส 100 เมื่อวันก่อนจะมีประกาศว่าผู้ใดพบกระเป๋าเงิน ของ พันตำรวจ... ขอให้ติดต่อ.. ทั้งวัน ปรากฎว่าเงียบครับ คิดว่ากระเป๋าคุณพ่อไม่ได้คืนแล้ว แท๊กซี่คงเอาไปแล้วละ

พ่อกลับมาบ้านตอน 3 ทุ่ม แจ้งเรื่องให้ฟัง ผมเลยจุดธูปขอหุ่นพยนต์นี่แหละครับ ว่า ขอให้ช่วยหากระเป๋าเงินให้หน่อย

ปรากฎว่า 5 ทุ่มนิดหน่อย มีคนโทรเข้ามาหาที่บ้านแจ้งว่าพบกระเป๋าเงินคุณพ่อ และท่านผู้นั้นย้ำว่า ไม่ต้องห่วงนะเงินอยู่ครบ แต่ขออนุญาตค้นกระเป๋าเพื่อหาเบอร์โทรฯ  สรุปว่าเจอกระเป๋าครับคนที่เก็บได้คือผูโดยสารแท็กซี่ครับ เห็นกระเป๋าตกอยู่ใต้เบาะ และ คนที่เก็บบ้านอยู่ใกล้ๆบ้านผมด้วย เค้าบอกว่าพบกระเป๋าเงินแล้วแต่ไม่ไว้ใจแท็กซี่เลยขอส่งคืนเจ้าของเอง คิดว่าจะโทรแจ้งตอนเช้า แต่มีความรู้ร้อนรุ่มอยากจะโทรบอกขณะนั้น  สรุปว่ากระเป๋าเงินได้คืน รุ่งเช้าแก้บนครับ เหล้าขาว อาหาร พ่อผมจากคนไม่เชื่อ ก็มานั่งพนมมือขอบคุณพ่อหุ่นพยนต์เหมือนกัน 555

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2รัก +5 ย่อ เหตุผล
DekNoi + 2
cho + 3

ดูบันทึกคะแนน

ภูผา โพสต์เมื่อ 3-8-2010 19:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
บูชารุ่นพ่อเพชรชื่อพ่อเพชรทวีลาภ(ชื่อนี้หลวงพ่อให้เราตั้งไว้เอง)ของพระครูปืน วัดลาดชะโดครับลงรูปไม่เป็นครับช่วยแนะนำด้วยครับpmมานะครับจะได้เห็นรูปกันโอกาสหน้าจะมาเล่าประสบการณ์ได้ฟังเพือนมีเป็นพวง พ่อเพชรทวีลาภนี้ไปเชิญมาจากวัดต้องไปเชิญเองต่อหน้าตัวครู
ภูผา โพสต์เมื่อ 4-8-2010 21:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รูปพ่อเพชรทวีลาภครับผมบูชามาจากพระครูปืนแห่งวัดลาดชะโดครับมีหลายรุ่นครับมีพ่อมั่นคง    พ่อมั่งมี   พ่อเพชร  พ่อไกร มีอีกครับไม่แน่ใจเรื่องชื่อไม่ขอลงดีกว่าเอาแค่ที่พอรู้ดีกว่ารุ่นล่าสุดนี้เป็นเหล่าทหารไทยและพม่าที่ทุ่งมะขามหย่อมสมัยอยุธยาคิดดูเองนะครับจะเข้มขลังเพียงใดต้องลองเองครับส่วนตัวบูชาแล้วสัมผัสได้
อ๊อด โพสต์เมื่อ 12-9-2010 16:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมมีหุ่นพยนพระอาจารย์ปืน และหุ่นโลหะอาถรรพ์หลวงพ่อสง่าครับ
maxx2139 โพสต์เมื่อ 15-9-2010 22:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คือ. . . ผมอยากทราบรายละเอียดคร่าว ๆ กับวิธีเลี้ยงดู "หุ่นพยนต์" หน่อยครับ แล้วการถวาย เหล้าขาว ทุกในวันพระจำเป็นรึปล่าวครับที่่ต้องจุดธูปบอกกล่าวหุ่นพยนต์และต้องใช้ธูปกี่ดอกถึงจะเหมาะสม . . . . . ช่วยชี้แนะด้วย ครับ
rastaman โพสต์เมื่อ 20-9-2010 14:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมนั่งอ่านนั่งไปเรื่อยๆขนลุกอ่ะ
BANANA โพสต์เมื่อ 14-1-2011 20:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด BANANA เมื่อ 14-1-2011 20:06

พระครูปืนวัดลาดชะโด ท่านเป็นพระที่น่าเคารพอย่างมาก ท่านอัธยาศัยดีไม่ถือตัว และเข้าพบง่าย ส่วนตัวผมก็ใช้หุ่นพระยนต์ของพระูปืนอยู่ใช้ดีมาก
และนี่คือหุ่นที่ผมใช้ประจำวันและที่เช่าเก็บไว้ [img][/img]
DSC07755 (Custom).JPG
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 26-4-2024 23:02 , Processed in 0.265591 second(s), 7 queries , File On.