เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

นี่หรือครูอาจารย์สักยันต์

ปิด [คัดลอกลิงก์]
buabangbai โพสต์เมื่อ 11-7-2010 01:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใจเย็นกันหน่อยน่า ครับ พี่น้อง ....

คนไทยด้วยกันทั้งนั้น หนักนิดเบาหน่อยอภัยใด้ก้ออภัยให้กันเถิด

แตกต่างใด้ แต่อย่าให้แตกแยกแล้วกันนะครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
buabangbai โพสต์เมื่อ 11-7-2010 01:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
http://khalong.com/board/viewthread.php?tid=465&extra=page%3D6

ลองอ่านศึกษา - ใช้วิจารณญาณดูแล้วกันครับ

จุดประสงค์ของกระทู้เพื่อเผยแพ่ครูบาอาจารย์เท่านั้นครับ

ขอบคุณ
thanaset2009 โพสต์เมื่อ 12-7-2010 00:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมก็เป็นอีกคนหนึ่งที่ไปสักกับอาจาร์ยท่านนี้ตั้งหลายครั้งเจอเหตุการณ์อะไรก็หลายหน แต่ก็ต้องถามเจ้าของกระทู้ก่อนนะครับว่าคุณไปสักมาเมื่อไรและยันต์ที่คถุณอยากสักยันต์อะไร การที่ท่านเจ้าของกระทู้สงสัยว่าทำไมต้องหายใจเข้าออกเร็วๆแรงๆลึกๆและต้องหลับตานั้น ผมอยากให้คุณคิดนะคับว่าการทำสมาธิทำอย่างไรถ้าไม่ทราบสาเหตุผมจะบอกให้ก็ได้นะคับ การหายใจแรงๆเร็วๆลึกนั้นเพื่อให้มนต์ที่อาจาร์ยท่านท่องให้เข้าสู่ตัวเราทุกรูขุนขน การหลับตาเพให้เรามีสมาธิจิตใจไม่สับสน การที่เราดูคลิปการทำพิธีอาบน้ำมนต์เป็นการอาบน้ำมนต์ให้ดูเราไม่ได้เห็นพิธีขั้นตอนของจริงที่ทำกันในช่วงเช้า ส่วนเรื่องของทำพิธีอาจาร์ยมักจะให้ไปหามาเองมากกว่าที่ท่านจะจัดหาเอง ยกเว้นเสียว่าผู้ที่จะทำพิธีไม่มีเวลาหรือบ้านอยู่ไกลถึงจะจัดให้ตามราคาที่ปากคลองตลาดเพราะสั่งมาจากปากคลองตลาดอาจาร์ยท่านไม่ได้ทำเอง ผมถามคุณเจ้าของกระทู้ว่าหัวหมูราคาเท่าไร บายศรีราคาเท่าไร คุณอยู่คิดว่าของทุกอย่างจะได้มาฟรีๆๆหรือคับ ใครพอเมื่อไรก็ให้มาได้อาจาร์ยท่านก็ไม่ได้บังคับว่าจะต้องทำวันนี้ตอนนี้ การที่คุณหายใจแรงๆๆนั้นอาจทำให้คุณเสียสมาธิแต่ถ้าคุณทำใจสงบแล้วทำตามที่อาจาร์ยท่านบอกโดยไม่คิดอะไรมันก็จะทำให้สมาธิกับมา เหตูผลที่ตอนนี้คุณทำอะไรไม่ดีขึ้นไม่ใช่ว่าอาจาร์ยท่านกล่าวว่า"สถุน " นั้นคุณลองคิดดูก่อนนะคับว่าก่อนที่จะสักท่านได้ยกพานครูแล้วหรือยัง ถ้านท่านยกพานแล้วก็เท่ากับว่าคุณก็เป็นลูกศิษย์แล้วนะครับ การที่ท่านกำลังสักใจของท่านก็มีข้อสงสัยและคิดอักขติแล้ว อาจาร์ยท่านรู้นะคับว่าท่านคิดอะไรอยู่ เหตูนี้ท่านจึงคืนเงินให้เหตูผลง่ายๆๆเพราะคุณไม่มีความมั่นคงในอาจาร์ย แล้วคุณจะเอารอยสักยันต์ของอาจาร์ยไปทำไม แต่สิ่งที่คุณมาลงในกระทู้นี้คุณก็ทำผิดอย่างร้ายแรงแล้วเมื่อเป็นศิษย์ทั้งที่ตั้งใจหรือไม่ได้ตั้งใจก็ตามเมื่อยกพานครูแล้วก็เป็นศิษย์ การต่อว่าครูอาจาณืยก็มีผลต่อคนๆนั้นทั้งทางอ้อมและทางตรง ตัวผมเองก็เป็นศิษย์หลายอาจาร์ยเวลาที่มีใครมาถามผมว่าจะไปสักยันต์กับอาจาร์ยไหนดีผมก็ต้องดูก่อนนะว่าคนๆนั้นมีเหตูผลอะไรถึงจะสักไม่ใช้ว่าจะสักตามแฟชั่น ถ้าอยากจะสักลายสวยๆๆเท่ๆผมก็แนะนำให้ไปสักตามร้านสักแฟชั่น ผมแสดงความคิดเห็นนี้ไม่ใช่ว่าผมจะเข้าข้างอาจาร์ยแตอยากให้เห็นข้อเท็จจริงให้ผู้ที่เข้ามาอ่านพิจารณาด้วยเหตุและผล การที่บุคคลใดบุคคลหนึ่งได้ทำในสิ่งที่ผิดหลักแล้วเข้าใจตามที่ตนเองคิดนั้นทั้งที่ถูกและผิด จงเข้าใจก่อนนะคับว่าอาจาร์ยของใครๆๆก็รักทั้งนั้นรอยสักยันต์ทุกๆรอยนั้นก็มีหลักธรรมที่เตตือนสติของคนที่มีของให้รักษา ต้องยึดศีลห้าเป็นพื้นฐาน อย่าเอาอารมเป็นเหตูผลควรจะเอาสติเป็นเหตุผลมากกว่า ต้องขออภัยถ้าข้อความของผมทำให้บุคคลใดบุกคนหนึ่งต้องเสียหายต้องขอโทษด้วยนะคับ เพราะข้อความนี้ผมได้พิมมาจากเหตุการณืที่ผมเห็นเท่านั้น
 เจ้าของ| visanu โพสต์เมื่อ 12-7-2010 11:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมก็เป็นอีกคนหนึ่งที่ไปสักกับอาจาร์ยท่านนี้ตั้งหลา ...
ต้นฉบับโพสโดย thanaset2009 เมื่อ 12-7-2010 00:54

ก็แล้วแต่จะพูดอะไร ครับ  ครูบาอาจารย์ เป้นผู้มีเมตตาต่อศิษย์ พร้อมที่จะให้อภัย  ถามว่า ท่านผู้นี้ ถึงพร้อมด้วยความเป็นครูอาจารย์แล้วหรือไม่
คำว่าสถุน  ผมได้ยิน เต็ม 2 หู  คนเราดีไม่ดีอยู่ที่การกระทำ อยู่ที่กรรมเป้นส่วนใหญ่ การจะเคารพใคร ก็ผู้นั้น ก็ควรจะน่าเคารพ และกราบไหว้จริง
บูชาบุคคลที่ควรบูชา  เมื่อท่านยังเป้นปถุชน คนธรรมดา มีความโกรธ และยังด่าว่าคนอื่น  ผมว่ายังไง ก็ยังไม่ถึงคำนี้หรอกครับ
 เจ้าของ| visanu โพสต์เมื่อ 12-7-2010 11:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คนเราควร มองตัวเอง ว่าเราสมควรเป็นครูอาจารย์ได้หรือยัง   มีพรหมวิหาร 4 บ้าง หรือเปล่า
อย่าลืมว่าเก่งแค่ไหน ตายไปก็ลงนรกได้เหมือนกัน  ไม่สักให้ผมไม่ว่า แต่คนๆนี้ ทำกิริยา ที่ไม่น่ากราบไหว้
ไม่น่าเคารพ ผมถามหน่อยถ้าไม่ศรัทธาผมจะมาทำไม  ผมเสียค่ารถ คาเดินทาง แต่มาแล้วกลับเจอแบบนี้
 เจ้าของ| visanu โพสต์เมื่อ 12-7-2010 12:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมอยากบอก ผู้สนใจสัก ให้ศึกษาดีดีครับ หลายท่านในนี้ก็คงมีประสบการมาเยอะโดยเฉพาะท่านเจ้าเมือง
อ สักบางคนได้เงินเดือน เป็นแสน แต่คนที่ไปสัก เงินเดือนยังไม่ถึงหมื่น  ไม่รู้ว่าชีวิตใครดีขึ้นก่อนกัน
kaineverdie โพสต์เมื่อ 12-7-2010 15:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขออภัยท่านทั้งหลาย  ขอความกรุณายุติความเห็นที่แตกต่างเพียงเท่านี้ก็พอครับ เดี๋ยวไปสะเทือนกับจุดประสงค์ของเว็ปนะครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +15 ย่อ เหตุผล
cho + 15

ดูบันทึกคะแนน

DekNoi โพสต์เมื่อ 12-7-2010 17:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ถูกต้อง ^ ^ น่ารักจริงๆ พี่ไก่ : ]]

แต่อ่านเล่นๆแก้เบื่อแก้เซ็ง ก็ตลกดีนะ 555 เหมือนกระทู้เรื่องราวสาย...สมัยก่อนนุ้นอะ ที่ยาวๆหลายสิบหน้า 555
suysakul โพสต์เมื่อ 12-7-2010 17:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมอ่านทุกอย่างที่มีเรื่อง แต่อยากให้ทุกคนหยุด การโต้เถียง อย่างที่ท่านไก่บอกก็ดีครับ เรื่องหลาย ๆ อย่างที่ผ่านมาแล้วก็ขอให้จบกันไป ใครเป็นอย่างไร หลาย ๆ คนก็คงพอทราบมาบ้าง ใครดีหรือไม่ดี ปล่อยให้ชะตากรรมเป็นผู้กำหนดครับ
ท่านผู้ตั้งกระทู้ก็ดีครับ หาเรื่องมาให้อ่าน ได้ความรู้เพิ่ม ท่านที่มาให้ข้อมูลก็ดีอีกอย่าง จะได้ทราบเหตุผล ว่าเพราะอะไร ส่วนขั้นต่อไป ก็ขอให้อยู่ในดุลยพินิจขอทุกท่านที่จะวิเคราะห์ หาเหตุผลกันต่อไป ว่าจะสักกับใคร หรือจะหาอาจารย์คนไหน

ขอให้ปิดและจบเรื่องนี้เพียงเท่านี้ครับ จะได้ไม่เป็นการสร้างความไม่พอใจแก่กันเลย เพราะเวปนี้เปิดขึ้นมาเพื่อทุกคน ได้อยู่ร่วมกันอย่างมีความสุข มีรายละเอียดหลายอย่างให้ได้ศึกษาและรวมเหล่าสมาชิกในสายเสน่ห์ได้มีเรื่องคุยกันแลกเปลี่ยนประสบการณ์ มีเพื่อนใหม่ที่อยู่ต่างที่ ต่างเวลาโดยใช้โลกแห่งการสื่อสารไร้พรมแดน

ขอขอบคุณทุกความร่วมมือที่หยุด
            ต้น
kittisak โพสต์เมื่อ 12-7-2010 20:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เฮ้อ...เหนื่อยแทน
pocko โพสต์เมื่อ 12-7-2010 20:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สาธุโนภันเต
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 6-5-2024 23:25 , Processed in 0.159713 second(s), 5 queries , File On.