เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
19910
70
ซ่อนแถบด้านข้าง

นี่หรือครูอาจารย์สักยันต์

ปิด [คัดลอกลิงก์]
visanu โพสต์เมื่อ 8-7-2010 13:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขล่าสุด visanu เมื่อ 8-7-2010 13:27

ขอเล่าประสบการหน่อยครับ  คือเรื่องมีอยู่ว่า ได้ยินชื่อ อ สักผู้นี้ และประกอบกับ  เข้าไปดูในเว็บไซด์  ของ อ คนนี้มาพอสมควร
เมื่อมั่นใจแล้วก็เลย เข้าไปที่สำนัก สำนักนี้อยู่ในเขต ท่าพระ  แต่ไม่ขอเอ่ยนาม ชื่อเสียงค่อนข้างดัง เพราะลงหนังสือ บ่อยๆ
ส่วนใหญ่จะลงหน้าหลัง  เมื่อเข้าไป ที่สำนัก ก็ยังมีหนังสือ กองอยู่อีกจำนวนมาก เหมือนซื้อเก็บไว้ทุกเล่ม  ขอตัดตอนไปตอนที่
จะสักเลยครับ  จากที่ศึกษามาแล้ว ทั้งจากเว็บ ก็รู้ความต้องการที่จะสัก  จึงได้บอกไปยัง อ สักคนนี้  และด้วยความที่ครั้งแรกก็ยังประหม่า
อาจจะไม่ค่อยนิ่งมาก  ก็พยายามมอง เข็มสัก ฝาเติม อุปกรณ์ในการสัก บริเวณนั้น  ว่ามีความสะอาดมากน้อยแค่ไหน
จากนั้น ก็จุดธูปแล้วก็เตรียมสักครับ พออ. คนนี้ ลงเข็ม  เค้าก็บอกให้ผม สูดหายใจยาวๆ ตอนนี้ แหละเป็นจุดเริ่มต้นของเรื่องนี้
เนื่องจากให้หายใจยาวไม่ว่า  ต้องให้เร็วและแรงมากๆ จนมีเสียงดัง ฟึดฟัด ถึงจะใช้ได้  พอผมหายใจไป อ .ก้บอกต้องแรงและเร็วกว่านี้
อีกทั้งลูกศิษย์ของ อ.คนนี้ ก็บอกให้หายใจให้แรงกว่านี้เอง  เมือได้ยินเสียงเร่งมากๆเข้า ผมเองก็เริม่เสียสมาธิ และอึดอัดนิดหน่อย  ทำให้ตาเริ่มไม่ปิดสนิท
และกระสับกระส่าย  พลัน อ. คนนี้  ็หยิบเงินออกจากพาน เงิน 1000 ครับ  แล้วพูดออกมา ไปเลย กลับไปเลย ไม่ต้องสักแล้ว  เอาเงินคืนไป  
บอกให้ปิดตาก็ไม่ปิด  ระแวงอะไร  กลัวอะไร  และก็พูดทำนองว่า เค้าไม่ได้ต้องการเงินหรอก  แล้วเค้าก็ลงไปข้างล่าง  แถมบอกให้ผมกลับไป  ไม่ต้องสักแล้ว
ผมนั่ง งง กับสิ่งที่เกิดขึ้น  ว่าทำไมต้องว่ากันขนาดนี้  แถมว่าต่อคนที่นั่งอยู่อีก หลายคน แถมกลับขึ้นมา แกยังพูดเหน็บผมอีกว่า ก็เพราะเป็นอย่างนี้
ชีวิตผมถึงได้แย่  แถมถูว่าอีกหลายคำ  ที่จำได้คือคำว่า สถุน ได้ยินชัด เต็ม 2 หู  เมื่อถูกด่าขนาดนี้  ก็ไม่รอช้าใส่เสื้อผ้า รีบเดินออกมาอย่าง หมดศรัทธาแบบสุดๆ
ใจก้คิดว่าตัวเอง ผิดอะไร ขนาดนั้น ทำไมต้องมาโดนดาแบบนี้  และคนคนนี้ คือ ครูบาอาจารย์หรือนักเลงหัวไม้กันแน่  ยันต์ที่ให้คนๆนี้สักคือยันต์เมตตา
แต่เคยรู้มาว่า การลงของหรือสักถ้าจะให้เป็นเมตตา ต้องทำกระแสจิตให้เป็นแบบนั้นด้วย  แต่นีคนๆนี้  ไม่ได้มีจิตเมตตา เลย  แถมเมือผมออกจากสำนักนี้ก้มีเรื่องซวยๆ
ซ้ำซ้อนอีก  ผมก็เลยอยากเตือนทุกท่านไว้เป้นอุทาหรณ์ครับ เรื่องเก่งไม่เก่งผมไม่รู้  แต่คนท่เป็นครูบาอาจารยคน  เค้าไล่คนที่ศรัทธากลับไปอย่างหมูหมา แบบนี้เหรอครับ
เสียเงินทอง เสียเวลา ไปหา แต่ผลตอบแทนที่ได้มา  คือแบบนี้  บอกว่าตัวเองมีงานทำ ไม่ได้สักเป้นอาชีพ เรื่องเงิน ไม่สนใจ แต่ที่ลงหนังสือทุกเล่ม ไม่รู้เอาเงินจากไหนไปลง
อยากบอกว่าเสียความรู้สึกมากครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
notejazzpianist โพสต์เมื่อ 8-7-2010 14:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 1# visanu
น่าเห็นใจนะครับ ถ้าเป็นผมก็คงเสียความรู้สึกเช่นกัน
ลองดูอาจารย์ท่านอื่นๆสิครับ ผมว่าน่ายังมีอาจารย์ที่เมตตาดีๆอีกมากมาย
หรือลองติดต่อเจ้าเมืองดูนะครับ อาจมีคำแนะนำดีๆเป็นได้ ยังไงก็ขอเอาใจช่วยนะครับ
kaineverdie โพสต์เมื่อ 8-7-2010 15:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ครายหว่า ...บอกกันบ้างซิ จะได้ไม่หลงเข้าไปนิ
DekNoi โพสต์เมื่อ 8-7-2010 15:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ไม่รู้จริง หรือ แกล้งไม่รู้จ๊ะ 5 5 5 5 5
kaineverdie โพสต์เมื่อ 8-7-2010 16:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่รู้จริง หรือ แกล้งไม่รู้จ๊ะ 5 5 5 5 5 ...
ต้นฉบับโพสโดย DekNoi เมื่อ 8-7-2010 15:58

ไม่รู้จริง....บอกบ้างซิ  นะนะจ๊ะ
cho โพสต์เมื่อ 8-7-2010 16:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 8-7-2010 18:52

อีกหนึ่งประสบการณ์เลวร้ายจากการพฤติกรรมอาจารย์สักยันต์สินะ!!

ยุคนี้..คนพึ่งไสยศาสตร์จากการสักยันต์เยอะค่ะ.. ตั้งแต่โจลี่ ดาราฮอลลีวู๊ด ปลุกกระแสยันต์ 5 แถวของ อ.หนู ดาราทั้งไทย เทศต่าง..ลุกฮือกันสักยันต์หนุนดวงมาแบบนันสต๊อป.. ครั้นจะโทษสื่อคงไม่ถูกต้องนัก! เพราะนั่นคืองานของเขา! แต่ไอ้ตัวแปรธาตุเสพสื่อเข้ามาเพื่อหาประสบการณ์จริงนี่แหละ..ก็คือชาวบ้านอย่างเราท่าน! ต้องยกนิ้วให้อาจารย์หนู เข็มเทวดา เอ้ย! ไม่ใช่สินะ หนู กันภัย..เพราะท่านนี้ทำให้ฝรั่งตาน้ำข้าวรู้จักยันต์ ไฟว์คอลัมน์ หรือยันต์ห้าแถวของประเทศไทยเราฮ่ะ!!

อ่ะทีนี้มาว่ากันเรื่อง... พฤติกรรมอาจารย์สักยันต์!!
อาจารย์สักยันต์ไม่มีประกาศนียบัตรชัดเจนว่าจบวิชาอาคมจากที่ใดค่ะ..หากไม่นับประสบการณ์ที่เกิดจากการสักยันต์ ความศรัทธาจากคนหนึ่งพูดให้อีกคนหนึ่งฟัง จึงเป็นเรื่องที่ค่อนข้างเชื่อถือได้มากกว่าสื่อ!

ความศรัทธา..ศรัทธา และศรัทธาเท่านั้น!!

แล้วจะเป็นไปได้ไหมที่เราจะได้อาจารย์สักยันต์ในฝัน?

นานาทัศนะเรื่องนี้..คงยากนักจะหาข้อยุติ!  
อาจารย์พูดจาเกรี้ยวกราดเช่นนี้.... ยังมีศิษย์ที่นับหน้าถือตา อาจารย์เจ้าชู้หลอกผู้หญิง...ยังมีศิษย์หน้าใหม่ๆ มากราบไหว้ไม่ขาด นัยว่า 'ของแรงจริงวุ้ย'  อาจารย์ที่ชอบใส่ร้ายป้ายสีคนอื่น.... ยังมีคนถวายตัวเป็นศิษย์คนแล้วคนเล่า อาจารย์พูดปด เชื่อถือไม่ได้ วาจาไม่ศักดิ์สิทธิ์ ก็ยังเป็นอาจารย์สัก ปุปุปุ อยู่ให้เห็นเกลื่อนกลาด... อาจารย์คิดไม่ซื่อกับศิษย์ เห็นศิษย์สวยๆ แทนที่จะลงนะให้คนมามานิยมชมชอบศิษย์ แต่ดันทะลึ่งลงให้คุณเธอฝันถึงแต่อาจารย์แต่เพียงผู้เดียว... ทำเรื่องจบก็บ่มตัวสักพักแล้วค่อยมาเฉิดฉายสักยันต์กันใหม่อีกระลอก...ผลุบโผล่ไม่เป็นที่ก็มี....อาจารย์เห็นศิษย์รวย ลงของให้มาเป็นบริวาร...อาจารย์เห็นศิษย์ของแรงมาจากที่อื่น พ่อจับถอนของ เพื่อจะได้ใส่ของของตนให้ถนัดๆ .... อันนี้ไม่นับศิษย์ข้างกายที่ทำให้อาจารย์ติดลบจากสายตาผู้พบเห็นนะ....

อีกด้านมืดของอาจารย์สักยันต์คงยังมีให้เห็นกันเกลื่อนกลาด แต่ไม่ได้มีใครพูดถึง! ด้วยเป็นเพราะห่วงกฏข้อ 'ห้ามลบหลู่ครูอาจารย์' และกลัวของที่ตนมีอยู่ไม่ขลัง... อันนั้นก็จริงนะ! บางคนลงซะเยอะแยะอาจารย์..แต่ด่าทุกอาจารย์ เพี้ยนๆ ไปเลยก็มี!!

วิชาหลายวิชาก็มีข้อห้ามพัวพันมากมายก่อนจะครอบเข็มมาเป็นอาจารย์สัก ปุปุ!!  

แล้วอาจารย์ทำผิดนี่ศิษย์ต้องทำอย่างไร?

คืนพาน? (เพราะเคยยกพานให้ตอนที่จะสักครั้งนู้น)
ลบรอยสัก? (แม่ล่อสักหมึกเสียเต็มพรืด)
ไปให้หลวงปู่ถอนของให้ (มันลงนะ ให้หนูยังไง หนูคิดถึงมันทั้งวันทั้งคืน หลวงปู่ไล่ของให้หนูหน่อยๆๆ)

เชื่อเหลือเกินว่า...ทุกท่านจะมีสุดยอดอาจารย์สักยันต์มหานิยมตลอดกาลในดวงใจ...!

ก็ตามนั้นแหละค่ะ!!

หากอาจารย์ประพฤติไม่ดี ไม่นาน..เดี่ยวความจริงก็โผล่!

ศิษย์ด่ากันเยอะ..อาจารย์คงเสื่อมความนิยมไปเอง...

ปากต่อปากยังทำให้ศรัทธาได้ ปากต่อปากย่อมถอนความนิยมได้เช่นกัน!!

kaineverdie โพสต์เมื่อ 8-7-2010 16:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่รู้จริง หรือ แกล้งไม่รู้จ๊ะ 5 5 5 5 5 ...
ต้นฉบับโพสโดย DekNoi เมื่อ 8-7-2010 15:58

แต่เขาสักสวยนะ โดยเฉพาะเสือคู่
DekNoi โพสต์เมื่อ 8-7-2010 16:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แต่เขาสักสวยนะ โดยเฉพาะเสือคู่
ต้นฉบับโพสโดย kaineverdie เมื่อ 8-7-2010 16:50

เล่นหนูแล้วมั้ยระพี่ไก่ ไม่น่าPMไปบอกเล้ยยยย

เดี๋ยวลูกศิษย์เค้าตามมากระถืบหนูหรอก ฮี่ๆๆๆ > <" จุ๊ๆๆๆ
Dhong โพสต์เมื่อ 8-7-2010 16:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อีกหนึ่งประสบการณ์เลวร้ายจากการพฤติกรรมอาจารย์สักย ...
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 8-7-2010 16:40

นั่นนะซิครับ อ่านดูแล้วก็เศร้าใจ สนใจศึกษาอยากได้ของดีอยากมีครูบาอาจารย์ไว้คุ้มครอง แต่บางครั้งก็เหมือนหนีเสือปะจระเข้ โชคร้ายไปเจอคนที่ไม่สมควรเคารพ ถ้าเป็นไปได้อยากให้คุณพี่โชแนะนำครูบาอาจารย์ที่เชื่อถือได้ทางภาคเหนือบ้างครับ เพราะหลายๆท่านที่กล่าวถึงอยู่ทางภาคกลางทั้งนั้น
kaineverdie โพสต์เมื่อ 8-7-2010 17:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เล่นหนูแล้วมั้ยระพี่ไก่ ไม่น่าPMไปบอกเล้ยยยย

...
ต้นฉบับโพสโดย DekNoi เมื่อ 8-7-2010 16:56

ไม่หรอก เสือคู่เขาสักทุกสำนักแหละจ๊ะ ไม่มีใครเป็นเจ้าของนิ เด็กน้อยที่รัก
DekNoi โพสต์เมื่อ 8-7-2010 17:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 10# kaineverdie

คือ ที่ อ.xxx ท่านนั้น บังคับให้หายใจ ฟึดๆฟัด นี่คือ อยากให้ศิษย์เกิดอาการ ของขึ้นคาเข็ม หรอคะ?

ไม่เข้าใจจุดประสงค์

แต่ถ้าเด็กน้อยอยู่ในเหตุการณ์คงคิดว่าพี่คนนั้นเขาเป็นโรคภูมิแพ้ หรือไม่ก็เหม็นเท้าคนในสำนักกันเองอะคะ -*-
kaineverdie โพสต์เมื่อ 8-7-2010 17:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  kaineverdie

คือ ที่ อ.xxx ท่านนั้น บังคับให้หายใ ...
ต้นฉบับโพสโดย DekNoi เมื่อ 8-7-2010 17:16

แรงกว่าเราอีกนิ  เขารู้กันหมดแล้วมั้งว่าเป็นคราย
 เจ้าของ| visanu โพสต์เมื่อ 8-7-2010 17:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

คือ ที่ อ.xxx ท่านนั้น บังคับให้หายใ ...
ต้นฉบับโพสโดย DekNoi เมื่อ 8-7-2010 17:16

คือเค้าอ้างว่า ถ้าอยากได้ของดีต้องทำอย่างนี้จึงจะรับกระแสเค้าได้ แถมลูกศิษย์ ยังช่วยหนุน ว่า หายใจยาวๆ  แบบที่ว่า ตายเป็นตาย
แต่อยากจะถามเหมือนกัน ว่า สมาธิมันเกิดตรงไหน การหายใจยาวๆเป็นสิ่งที่ดี  แต่แบบนี้ผมว่ามันฝืนธรรมชาติมาก เห้นสำนักอื่นๆ เค้าก็ให้แค่ท่องพุทโธ  หลับตา ทำจิตให้สงบ
แต่นั่นยังไม่เท่าไหร่ แค่หายใจไม่ถูก หลับตาไม่สนิท ถึงขั้นขึ้นเสียง ด่า !! แถมเหยียบซ้ำ ว่า ทำไม่ได้ ชีวิตถึงแย่แบบนี้   ไม่สะใจ กลับมา ยังด่าอีกยก ด้วยคำว่า พวก สถุน
นี่คือคำที่เหมาะสมแล้วหรือ  ใครไปทำอะไรให้มัน เงินค่าครูก็ให้มัน ทำตามมันทุกอย่าง ไหว้ก็ไหว้มันอีก
 เจ้าของ| visanu โพสต์เมื่อ 8-7-2010 17:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
กรณีที่ อ หนูไม่รับเป้นศิษย์ ผมก็ไม่รู้ว่าเพราะอะไร  เรียนกับอ หนูจริง แต่อยากถามหน่อยครับ อ หนู แกให้ทำแบบนี้หรือเปล่า
คำหนึ่ง ที่ผมได้ยินจากปาก อ คนนี้คือ เค้าบอกว่าตัวเองอยู่ เหนือกรรม
cho โพสต์เมื่อ 8-7-2010 17:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 8-7-2010 18:01

แม่นแหล่ว.... จะได้ดูขลังๆ ไง ฮึดๆ อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกส์!!

ท่าน visanu ใจเยงๆ.. ไม่ชอบก็หันหลัง... แล้วก็วิ่งหนีค่ะ.. เจ้าเมืองโดนมาเยอะ หึหึ!!
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 6-5-2024 22:36 , Processed in 0.172904 second(s), 4 queries , File On.