เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
15623
88
ซ่อนแถบด้านข้าง

องค์นาคาธิบดีศรีสุทโธนาคราช : พญานาคผู้รักษาประเทศไทย

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด คำแพง เมื่อ 12-3-2012 17:48

องค์นาคาธิบดีศรีสุทโธ พญานาค รุ่น 2 สีดำ (องค์กรรมการ)

มูลเหตุแห่งการจัดสร้างรูปลักษณ์แห่งนาคทั้งปวง เนื่องด้วยพยากรณ์ของพระครูสุนทรธรรมากร (หลวงปู่คำพันธ์ โฆสปัญโญ) วัดธาตุมหาชัย จังหวัดนครพนม
“หลังหลวงปู่ตาย 3 ปี บ้านเมืองจะเริ่มวุ่นวายเดือดร้อนให้พวกเจ้าศรัทธา และบูชาพญานาค ก็จะพ้นวิกฤตินั้นได้”
พยากรณ์นี้สอดคล้องกับพยากรณ์โบราณของ เจ้าราชครูหลวงโพนสะเม็ก (พระครูขี้หอม) ผู้บูรณะพระธาตุพนม ระหว่างปี พ.ศ. 2233 – 2235
“ปี 2555 เมืองไทยจะเกิดวิกฤติ จนถึงขั้นอาจตกต่ำลงไป”
และยายชีนวล วัดภูฆ้องคำ อายุ 90 กว่าปี  อดีตเพื่อนสำเร็จตัน (ศิษย์สำเร็จลุน) ได้ย้ำพยากรณ์นี้ว่า
“เริ่มแล้วนะ (2549) เค้าของความวุ่นวายเดือดร้อนจะปรากฏชัดเจน ขึ้นเรื่อย จนอีก  5 ปีข้างหน้า, ถ้าเป็นผู้อยู่ในศีลธรรมจะปลอดภัย”
พยากรณ์ เหล่านี้ไม่ใช่พุทธทำนายที่ถือเป็นพยากรณ์โลก แต่เป็นแค่พยากรณ์ของพ่อแม่ครูบาอาจารย์ที่ทำนายเฉพาะถิ่น คือจำกัดอยู่เพียงบ้านเมืองของเราเท่านั้น

นาคาธิบดีศรีสุทโธ(พญานาครุ่น 2) จัดสร้างโดยคณะของคุณอำพล เจน  ได้ทำพิธีประกอบมวลสารตามศาสตร์วิชาที่หลวงปู่คำพันธ์ประสิทธิประสาทไว้ให้ เมื่อวันที่ 25 ก.พ. 2550 ที่ผ่านมา ได้มีการประกอบพิธีกรรมเกี่ยวกับมวลสาร 15 อย่าง สำหรับการสร้างนาคาธิบดีศรีสุทโธ หรือพญานาครุ่น 2  สถานที่ประกอบพิธีคือ วัดเปงจานนคราราม กิ่งอำเภอรัตนวาปี  จังหวัดหนองคาย โดยที่วัดนี้มีภูมิสถานเหมาะควรแก่การประกอบพิธีเป็นอย่างยิ่งคือเป็นวัดที่ตั้งอยู่ริมแม่น้ำโขง ในบริเวณที่ตั้งดั้งเดิมของนครโบราณที่เรียกว่า เปงจานนคร มีอายุเก่าแก่กว่า 2,000 ปี  ตามประวัติ หรือตำนานกล่าวว่า นครโบราณนี้สร้างขึ้นโดยพญานาคจึงเรียกอีกอย่างหนึ่งว่า นครเปงจานนาคราช

จัดสร้างโดย  คุณอำพล เจน ด้านหลังพระผงจารอักษรธรรมโบราณอิสานว่า อะ งะ สะ (เป็นตัวย่อหัวใจพญานาค)

วิธีการบูชาดวงตรา "นาคาธิบดีศรีสุทโธ"เพียงให้นำดวงตราพญานาคราชนี้ มาอธิษฐานโดยการเอ่ยนามถึงองค์"พญาศรีสุทโธนาคราช" แล้วบอกกล่าวถึงสิ่งที่ต้องการให้ท่านช่วยหรือสงเคราะห์โดยเรื่องที่ขอให้ท่านสงเคราะห์นั้น ต้องเป็นเรื่องที่ไม่ผิดศีลธรรมนะครับ เพราะเหล่าพญานาคราชท่านเป็นผู้ทรงศีลครับ

ถ้าใครเป็นศิษย์ใกล้ชิดหลวงปู่คำพันธ์อย่างแท้จริง ย่อมได้ยินหลวงปู่พูดอยู่บ่อยๆ  ปฐวีธาตุที่หลวงปู่ทำขึ้นก็เพื่อรับมือกับวิกฤติในอนาคตนี้  ท่านกล่าวว่า เมื่อถึงเวลานั้น พญานาคจะออกมาช่วยคน
  ปฐวีธาตุของหลวงปู่คือสื่อที่จะสื่อถึงพญานาค  ในการเกิดรูปพญานาคนี้ เกิดด้วยเหตุเดียวกันคือ หวังจะให้รูปพญานาคนี้เป็นสื่อถึงเหล่าพญานาคทั้งหลายที่หลวงปู่บอกว่าพวกเขาจะออกมาเมื่อถึงเวลาวิกฤตินั้น

เป็นองค์ในชุดกรรมการขนาด 5 cm.มีมา 2 องค์ สีดำหายากมากครับ ถ่ายรูปแสงมากไปเลยขาวขึ้นครับ ที่อื่นบูชาพันขึ้น ผมให้บูชาองค์ละ 999  บาท (ฟรีค่าส่ง EMS)

ชื่อบัญชี  นายธณัท  บุญชูวิสิฐ
ธนาคาร  กรุงเทพ      
ออมทรัพย์เลขที่   951 - 004725 - 2   
สาขา   เทสโก้ โลตัส ศรีสะเกษ
ติดต่อ..   เมืองลำดวนอมูเล็ต (Muenglumdoun Amulet)
โทร   081-266-2511 (AIS) หรือ 087-459-5388 (DTEC)

เชิญเยี่ยมชมร้าน เมืองลำดวน อมูเล็ต นะครับ**
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
crazyaofza โพสต์เมื่อ 12-3-2012 18:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 12-3-2012 18:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

แปลกนะ...เพิ่งสังเกต  นาคาทั้งสององค์ถ่ายรูปทีละองค์  สภาพแสงเดียวกัน  แต่ด้านหน้าที่มีองค์ท่านนาคาจะขาวกว่าด้านหลังทั้งสององค์ครับ
wawatep โพสต์เมื่อ 12-3-2012 19:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวยครับ ปีนี้ปีแห่งนาคาฝ่ายมิจฉาทิฐิ บูชาองค์นาคาธิบดีศรีสุทโธไว้จะช่วยต้านทานอำนาจได้ครับ แวะมาทักทายครับท่าน
batmonk โพสต์เมื่อ 12-3-2012 19:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แจ่มมากครับ บูชารับปีมะโรงน่ะครับ เทพนาคาเป็นเทพอีกองค์ที่เกี่ยวกับทรัพย์สมบัติ
ใครมีท่านไว้รับรองไม่อดไม่อยาก ทรัพย์สินเงินทองหลั่งไหลเข้ามา

เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 12-3-2012 19:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวยครับ ปีนี้ปีแห่งนาคาฝ่ายมิจฉาทิฐิ บูชาองค์นาคาธิ ...
ต้นฉบับโพสโดย wawatep เมื่อ 12-3-2012 19:45

ใช่ครับ...จะเห็นได้ว่าภัยพิบัติ  อุบัติเหตุต่างๆ เกิดขึ้นแบบไม่มีปี่ไม่มีขลุ่ย เยอะเหลือเกิน ใครศรัทธาและเชื่อมั่นในองค์นาคาก็ขอเชิญนะครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 12-3-2012 20:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แจ่มมากครับ บูชารับปีมะโรงน่ะครับ เทพนาคาเป็นเทพอีก ...
ต้นฉบับโพสโดย batmonk เมื่อ 12-3-2012 19:55

ครับผม...ขอเพียงศรัทธามั่นและเชื่อมั่น  สิ่งที่ไม่น่าเชื้อหรือสิ่งที่เหลือเชื่อย่อมเกิดขึ้นได้ทุกเวลา...ขอรับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 13-3-2012 06:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอเชิญนะจ๊ะ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 14-3-2012 20:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หากศรัทธาองค์นาคา จงรับท่านไว้ดูแลตนเองและครอบครัวให้พ้นจากภัยพิบัติทั้งปวงเถิดครับ....ขอเชิญจ๊ะ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 15-3-2012 08:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มีมาแบ่ง ๒ องค์ ขอเชิญนะครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 16-3-2012 17:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอเชิญนะครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 17-3-2012 07:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เหรียญผงองค์นาคาสวยๆยังรอเจ้าของที่แท้จริงอยู่นะครับ....เงินพอหาได้  แต่พระดีๆสวยๆและแท้หายากขอรับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 18-3-2012 17:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยุคนี้องค์นาคาฝ่ายมิจฉาทิฐิมีอำนาจ  ภัยอันตรายอาจเกิดขึ้นได้โดยไม่รู้ตัว  ท่านที่ยังไม่มีองค์นาคาฝ่ายดีไว้ปกปักรักษาไม่ควรพลาดนะขอรับ...องค์นาคาธิบดีศรีสุทโธนาคราช  เทพผู้รักษาประเทศไทย
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 19-3-2012 12:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด คำแพง เมื่อ 19-3-2012 12:53

องค์นาคาธิบดีศรีสุทโธ พญานาค รุ่น 2 สีดำ (องค์กรรมการ)

เป็นองค์ในชุดกรรมการขนาด 5 cm.มี 2 องค์ สีดำหายากมากครับ ถ่ายรูปแสงมากไปเลยขาวขึ้นครับ ที่อื่นบูชาพันขึ้น ให้บูชาองค์ละ 999  บาท (ฟรีค่าส่ง EMS)

ชื่อบัญชี  นายธณัท  บุญชูวิสิฐ
ธนาคาร  กรุงเทพ      
ออมทรัพย์เลขที่   951 - 004725 - 2   
สาขา   เทสโก้ โลตัส ศรีสะเกษ
ติดต่อ..   เมืองลำดวนอมูเล็ต (Muenglumdoun Amulet)
โทร   081-266-2511 (AIS) หรือ 087-459-5388 (DTEC)
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 20-3-2012 16:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด คำแพง เมื่อ 20-3-2012 16:09

องค์นาคาธิบดีศรีสุทโธ พญานาค รุ่น 2 สีดำองค์กรรมการ บูชา 999 บาท

องค์ที่ ๑

องค์ที่ ๒
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 3-10-2024 03:49 , Processed in 0.219468 second(s), 6 queries , File On.