เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
16868
79
ซ่อนแถบด้านข้าง

พญาครุฑเพชรกลับ(พญาครุฑรุ่น2)เนื้อนวโลหะ หลวงปู่ผาด วัดไร่

[คัดลอกลิงก์]
winny โพสต์เมื่อ 13-1-2012 12:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน

SAM_7646.JPG SAM_7648.JPG SAM_7650.JPG SAM_7647.JPG SAM_7649.JPG

พญาครุฑเพชรกลับ หรือพญาครุฑ รุ่น2 เนื้อนวโลหะ หลวงปู่ผาด วัดไร่

พญาครุฑ เป็นตราที่อยู่เหนือหลักพิชัยสงครามเป็นสัญลักษณ์ของผู้เป็นใหญ่ มีอํานาจราชศักดิ์ พญาครุฑเป็นของสูงอยู่กับผู้ใดจะเจริญทั้งหน้าที่การงาน ชีวิตครอบครัวเป็นผู้ที่ตกตําไม่ได้ เป็นมหาอํานาจปกครองคนมีบารมีสูงกว่าเขาทั้งหลาย ปราศจากโทษภัย อัตรายทั้งปวง

การปลุกเสกพญาครุฑ จะต้องลงหัวใจให้ครบผู้ปลุกเสกต้องมีบารมี มีพลังเหนือพลังไม่อย่างนั้นขลังยาก ลงวิชาครุฑต้องลง 8 อย่าง ถึงครบสูตร คื

1. เป็นมหาอํานาจเหนือกว่าใคร

2.เจริญก้าวหน้าในแผ่นดิน (รับราชการ)

3.ตราแห่งโชคลาภ-เงินทอง-ลาภผล

4.กันเขี้ยวงาอสรพิษ (พญาครุฑยึดนาคจับนาคผู้เป็นใหญ่ในอสรพิษได้พญาครุฑ จึงเหนือเขี้ยวงาพิษร้ายทั้งปวง) 5.แก้คุณผีคุณคนคุณไสย์ ได้ดีนัก เดรัจฉานวิชาไม่กล้าเข้าใกล้

6.ตกตําไม่ได้พญาครุฑบินอยู่สูง สูงกว่าพญานกทั้งหลาย ตราพญาครุฑจึงช่วยดวงไม่ให้ตกต่ำ

7.พระเคราะห์ไหนๆพระราหูแรงอย่างไร ก็ชนะพญาครุฑไม่ได้

8.บารมีมากปกป้องคุ้มครองดี ปลอดภัยตลอกกาล

พญาครุฑเพชรกลับ หรือพญาครุฑ รุ่น2 เนื้อนวโลหะ หลวงปู่ผาด วัดไร่ อ.วิเศษฯ จ.อ่างทอง เป็นพระดี มีพุทธคุณ เกื้อหนุนชีวิต พิสูจน์ได้จากประสบการณ์จริงมาแล้วครับ * ใครมีบ้านหรือร้านค้า บริษัทติดทางสามแพร่งหรือปลูกคร่อมบ่อ คร่อมตอเก่า เจ้าที่แรง คนในบ้านในบริษัททะเลาะกันเป็นประจำ เงินทองไม่เข้าบ้าน หรือหาได้จริงก็มีเหตุต้องใช้เงินอยู่ไม่ติดบ้าน ไม่ติดร้าน ค้าขายดีๆ กลับสะดุด หรือมีที่ดิน ร้านค้าติดที่ตาบอด ที่ดินติดวัด ติดป่าช้าเก่า ติดโรงพยาบาล ติดเรือนจำ ติดสุสาน อยู่ใต้สะพานข้าม อยู่ในที่อัปโชค หรือรถที่ขับอยู่เป็นรถมือสอง เคยเกิดอุบัติเหตุมีคนเจ็บคนตายมาแล้ว หรือมีแต่เราไม่รู้ หรือมีเลขทะเบียนรถ สีรถ ชงกับดวงคนขับ ขับอยู่ดีๆมีคนมาเบียบมาชนรถเรา *ให้ท่านลองบูชาพญาครุฑของหลวงพ่อผาด มาติดบ้าน ร้านคา บริษัท หรืติดรถที่มีปัญหา แล้วท่านจะรู้ว่าอำนาจครุฑมีจริง ครุฑจะเป็นเครื่องรางช่วยจับจิกตี จับดวงวิญญาณร้าย สัมภเวสีกินเป็นอาหาร ซึ่งตามเทวตำนานเมื่อครุฑเป็นพาหนะของพระนารายณ์ ไม่มีอะไรกินจะจับนาคซึ่งเป็นบริวาลของอนันตนาคราชกิน พระนารานณ์เกรงว่าครุฑกับนาคจะผิดใจกันอีก ท่านจึงอนุญาติให้ครุฑจับสัมภเวสีหรือวิญญาณร้ายที่ให้โทษแก่มนุษย์กินได้ ยิ่งไปกว่านั้น ครุฑจะกางปีกปัดพาความพิบัติขัดสน ความขัดแย้ง อุปสรรคต่างๆ ออกไปจากตัวเราและจะนำอำนาจ ความร่ำรวยเงินทอง โชคลาภมาหาอยู่เนืองๆ....

หลวงปู่ผาดท่านปลุกเสกจนเข้มขลังอย่างที่สุดตอนไปบูชามาจากวัด หลวงน้าลออที่ดูแลตู้วัตถุมงคลที่วัดไร่ เล่าให้ฟังว่าวันปลุกเสกเกิดมีพายุใหญ่พัดอย่างรุนแรงจนต้นไม้หักโค่น....หลวงปู่ผาดท่านยิ้มแล้วบอกว่า"พญาครุฑเค้าลงมาช่วยพระแก่ๆเสกน่ะ"

ให้บูชา 2900 บาท ฟรีค่าจัดส่งครับ

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
wawatep โพสต์เมื่อ 13-1-2012 13:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้กระแสวัตถุมงคลของหลวงปู่ผาดวัดไร่(ไม่ใช่วัดบ้านกรวดนะ) เข้มข้นมากขึ้นทุกที ผู้คนเริ่มหาเก็บมากขึ้น ราคาเริ่มขยับเพิ่มขึ้น ตอนนี้ใครมีปัญญาเก็บก็หาเก็บเถิดครับ ต่อไปหลายๆรุ่นราคาคงเกินเอื้อมเพราะของหายากขึ้นทุกที (จากปากคำของพี่ที่แผงพระ ประจำห้างแห่งนึงที่ผมชอบไปคุยด้วย)
mkkp โพสต์เมื่อ 13-1-2012 13:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 2# wawatep

แล้วครุฑรุ่น 3 เป็นไงบ้างครับตอนนี้ มีข้อมูลไรดีๆมาเล่าสู่กันฟังบ้างหรือเปล่าครับ

ขอบคุณสังคมเมืองกาหลงครับ ที่เป็นสถานทีให้ข้อมูลข่าวสาร
 เจ้าของ| winny โพสต์เมื่อ 13-1-2012 14:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

รุ่น3หลวงปู่บอกไว้ว่าจะทำเป็นรุ่นสุดท้ายยังหาเก็บได้ครับ ไม่น่าจะเกิน 4-5 ร้อบบาท แต่ใจผมชอบรุ่น1และ2มากกว่าครับเพราะรูปแบบสวยงามมาก...อย่างรุ่น2เพชรกลับนี้ก็หมดจากวัดนานมากแล้วครับหายากแต่ผมยังไม่เคยเห็นของปลอมนะครับ อย่างรายการนี้ผมเลี่ยมแล้วแต่ไม่ถูกใจเลยระเบิดกรอบออกปรากฏว่าเก็บไว้ในซองพอมาดูอีกทีกลายเป็นกลับดำไปเลย...แต่ก็สวยไปอีกแบบครับ แต่ผมแนะนำรายการหนึ่งของของหลวงปู่ผาดนะครับที่ท่านบอกว่าชีวิตหนึ่งท่านมีบารมีสร้างได้แค่รุ่นเดียว ท่านจะเสกแบบเปิดโลกและเสกอยู่ตลอดเวลาทุกขณะจิตครับ...รายการนั้นคือพระองค์ปฐม ที่เพิ่งออกมาให้บูชาไม่นานตามศูนย์พระทั่วไปก็น่าจะมีครับ
kaineverdie โพสต์เมื่อ 13-1-2012 14:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ของดีเริ่มแรงแล้วล่ะ
 เจ้าของ| winny โพสต์เมื่อ 13-1-2012 16:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ของดีเริ่มแรงแล้วล่ะ
ต้นฉบับโพสโดย kaineverdie เมื่อ 13-1-2012 14:37

ช่ายยยครับน้าองค์นี้เนื้อกลับดำ สวยงามเลยทีเดียว
 เจ้าของ| winny โพสต์เมื่อ 13-1-2012 16:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้กระแสวัตถุมงคลของหลวงปู่ผาดวัดไร่(ไม่ใช่วัดบ ...
ต้นฉบับโพสโดย wawatep เมื่อ 13-1-2012 13:03

ขอบคุณครับท่าน....
poseidon โพสต์เมื่อ 13-1-2012 18:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| winny โพสต์เมื่อ 13-1-2012 23:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ขอบคุณครับท่าน
wawatep โพสต์เมื่อ 14-1-2012 00:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด wawatep เมื่อ 14-1-2012 00:51
รุ่น3หลวงปู่บอกไว้ว่าจะทำเป็นรุ่นสุดท้ายยังหาเก ...
ต้นฉบับโพสโดย winny เมื่อ 13-1-2012 14:12

ขออนุญาตท่านวินนี่เสริมข้อมูลนิดนึงครับ

สมเด็จองค์ปฐมองค์นี้ ปณิธานของหลวงปู่ผาด คือสร้างรุ่นเดียวในชีวิต ไม่มีรุ่นสองอีกท่านว่า บารมีเราได้เท่านี้ ดังนั้นท่านจึงตั้งใจอธิษฐานธรรม อย่างเต็มที่ จะนั่ง นอน ยืน เดิน หรือ แม้แต่การฉันอาหาร ท่านลงที่การอธิษฐานองค์ปฐมหมด (ขณะฉันเพลวันหนึ่งลูกศิษย์เลื่อนโต๊ะไปบังพานใส่องค์ปฐม ท่านให้เขยิบโต๊ะออก บอกว่ากำลังอธิษฐานธรรมอยู่)

อานิสงค์บูชาสมเด็จองค์ปฐม ท่านว่าล้างบัญชี ทำชั่ว ทำเลวมาเท่าไร ทั้งในอดีตชาติและปัจจุบันชาติเป็นต้องล้างบัญชีเริ่มต้นนับหนึ่งกันใหม่เพราะเป็นมหากุศล เป็นบุญใหญ่ ที่แม้แต่เจ้ากรรมนายเวร ยังต้องงดเว้น

พุทธคุณของสมเด็จองค์ปฐมนั้น ท่านว่าสุดที่จะหยั่งรู้ได้ เป็นดังแก้วสารพัดนึก ด้วยเหตุที่พระพุทธเจ้านั้นมีพุทธานุภาพเหนือพระอรหันต์ พรหม เทพ ยักษ์ มาร และอุปสรรคทั้งปวงแล้ว ก็ทรงนอบน้อมยอมไหว้พระสมเด็จองค์ปฐม ต้นธาตุต้นธรรม เป็นที่สักการะ เมื่อได้บูชาแล้วให้ระลึกนึกถึงอธิษฐานในสิ่งที่ดีงามที่จะขจัดอุปสรรคแห่งชีวิต อธิษฐานในส่วนที่ขาด ที่พร่องให้เต็มเปี่ยม อธิษฐานเอาเถิดสุดแต่ใจปรารถนา ย่อมจะสำเร็จผลแล
(เครดิตจากเว็บพลังจิตครับ)

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1ร้อนแรง +2 ย่อ เหตุผล
winny + 2

ดูบันทึกคะแนน

mkkp โพสต์เมื่อ 14-1-2012 01:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 10# wawatep
เพิ่งออกจากวัดหรอครับ สมเด็จองค์ปฐม
 เจ้าของ| winny โพสต์เมื่อ 14-1-2012 01:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  wawatep
เพิ่งออกจากวัดหรอครับ สมเด็จองค์ปฐม ...
ต้นฉบับโพสโดย mkkp เมื่อ 14-1-2012 01:35

ซักระยะหจึ่งแล้วครับ...ปลายปีที่แล้ว ถ้าผมจำไม่ผิดใต้ฐานอุดผงวิเศษและธาตุกายสิทธิ์ ว่างๆจะลงรูปให้ชมครับ
 เจ้าของ| winny โพสต์เมื่อ 14-1-2012 19:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขออนุญาตท่านวินนี่เสริมข้อมูลนิดนึงครับ

สมเด็จอ ...
ต้นฉบับโพสโดย wawatep เมื่อ 14-1-2012 00:49

สวยงามมากมายครับท่าน ถ้าได้รูปใต้ฐานที่อุดผงมาด้วยจะเยี่ยมยอดมากครับ
wawatep โพสต์เมื่อ 14-1-2012 20:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 13# winny

รอของท่านวินนี่ถ่ายมาลงดีกว่าครับ ผมขี้เกียจหาในเว็บ อันนี้ก็เอาจากเว็บๆนึงมาแต่ก็ลงชื่อเครดิตให้เขาแล้วที่ท้ายข้อความผม วันนี้วันเด็กพาเด็กไปเที่ยวไหนมาบ้างล่ะท่านวินนี่
 เจ้าของ| winny โพสต์เมื่อ 14-1-2012 20:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  winny

รอของท่านวินนี่ถ่ายมาลงดีกว่าครับ ผม ...
ต้นฉบับโพสโดย wawatep เมื่อ 14-1-2012 20:02

ผมแยกร่างไม่ได้เลยนั่งเฝ้าเมืองอยู่บ้านคร๊าบบบบบบบ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 29-9-2024 09:23 , Processed in 0.106901 second(s), 7 queries , File On.