เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
12242
59
ซ่อนแถบด้านข้าง

ประสบการณ์ 'ทำไมเราใจอ่อนว๊า' หรือของขลังเราที่มีอยู่ 'เวิร์ค' ?

[คัดลอกลิงก์]
cho โพสต์เมื่อ 17-7-2011 22:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 17-7-2011 23:30

จากอดีตถึงปัจจุบัน เมื่อครูบาอาจารย์เขา 'ลงของ' หรือ มอบวัตถุมงคล ของขลัง เครื่องรางมหาเสน่ห์ มหาเมตตา ให้กับศิษย์แล้ว มักให้ไป 'ลองของ' กันเสมอ ศิษย์ก็มัก 'ร้อนวิชา' เป็นเรื่องธรรมดา.. ดังนั้น 'แม่ค้า' จึงมักเป็นเป้าหมายแรกของเหล่าผู้นิยมเครื่องรางทางมหาเสน่ห์ มหาเมตตา เสมอ.. แม้มิใช่เป้าหมายหลักที่สำคัญที่สุดก็ตาม แต่ด้วยการ 'เข้าถึงง่าย' จึงมักมีการลองวิชาด้วยการ 'ต่อราคา' กันเสมอ เคยมีเพื่อนคนหนึ่งลองตะกรุดดอกไม้ทองหลังจากไปรับมาจากหลวงพ่อพูน วัดบ้านแพนมา..เขาบอกแม่ค้าแทบจะยอมหมดทุกอย่างที่ขอให้ลด...ต่อได้มาก แถมยังได้ของแถม..มากมาย ซึ่งไม่น่าเป็นไปได้มากนัก..

เชื่อไหม..ความสุขของผู้หญิงนั้น ก็ขอให้ได้ 'ต่อ' ใครซื้อถูกสุด มันดูเท่ ไงมิทราบ..

นักช็อปกินปลา มักจำช่วง Season Change ของการช็อปได้อย่างแม่นยำ ไม่ว่าห้างใหญ่ ห้างเล็ก แบรนด์เนม หรือแหล่งช๊อปทั้งถูก และดี ทั้งในประเทศ และต่างประเทศ เรื่องการต่อของนี่ บางทีมันว่ากันไม่ได้..หากไปต่างถิ่นลองศึกษาดูให้มาก เคยไปช๊อปที่ปักกิ่งมา เขาบอกว่า ธรรมชาติของที่นี่ ต้องต่อเยอะๆเลยนะ.. ปรากฎว่า...สนุกมาก เขาบอก 1000 ต่อได้เหลือ 200 บางที 100 ยังมีเลยค่ะ ได้ของมาถูกมาก ผ่านทุกร้านก็เลยซื้อหมดทุกร้าน ตอนแพ็คของกลับเมืองไทย จึงต้องทิ้งกระเป๋าใบเก่าที่หิ้วมาไว้ที่โรงแรมด้วยความเสียดาย เพราะซื้อของเยอะเกิน (แถมได้กระเป๋าใบใหม่ด้วย) แหม! ทำงานเสร็จก็เดินไปช็อปทุกวันเลยเป็นอาทิตย์ ก็เลยไม่รู้ตัว (ใครแผนสูงต้องเลือกโรงแรมที่ใกล้แหล่งช็อปที่ใหญ่ที่สุดไว้นะคะ)

เข้าเรื่องประสบการณ์ 'ใจอ่อน' ดีกว่าค่ะ

ปกติแล้ว..ไม่ค่อยจะขยันบริกรรมคาถา หรือนึกถึงเรื่องการอธิฐานของขลังของเราเพื่อ ต่อราคาของ เท่าไหร่หรอกค่ะ...เอาศรัทธาเป็นตัวตั้ง เชื่อมั่นตัวเราเป็นหลัก..แล้วอธิฐานเอาทุกเรื่องไม่เจาะจง..

ส่วนเรื่องต่อของ ก็ต่อเรื่อยเปื่อยไป ได้ก็ได้ ไม่ได้ก็ซื้อ...และไม่เคยใช้วิธีไป 'ขอ'

แต่ครั้งนี้! ของสวย แท้ แถมยัง SALES แบบถูกมากอีก เรียกง่ายๆว่า 'เห็นแล้วซื้อได้คุ้มจริงๆ..เมื่อเทียบกับราคา' ทีนี้นึกขึ้นได้..เออเราลองอธิฐานต่อของที่ SALES แล้วโคตรถูกลงอีกเล่นๆ ดีกว่า ไม่ได้ก็ไม่เอาหรอก!!

ลดอีกสิ! ......... (ทั้งๆที่รู้ว่าโคตรถูก)

โอ้ยไม่ได้แล้วค่ะ นี่เซลล์แบบสุดขั้วแล้ว ลงไปกว่านี้ไม่เหลืออะไรแล้ว ใบสุดท้ายแล้ว!!!

ใบสุดท้ายนี่หละเราปิ๊งมาก!!

น่า..ลดได้อีกแหละ นะ ใส่ถุงเลย...!!  

โอ้ยไม่ได้จริงๆค่ะ.. (สองครั้งแล้ว)

ด้วยว่าไม่กะจะซื้อเท่าไหร่แต่เห็นถูกดี เลยกราดถอยออกมา ทำท่าจะหนีไปแบบช้าๆ..แต่ก็ยังไม่วาย..ส่งสายตาเว้าวอนไปอีกนิดหน่อยพอเป็นกษัย..แล้วก็อธิฐาน ขอให้ได้ทีเถอะ! (ไม่ได้อธิฐานกะอะไรค่ะ)

สักพักเขาก็มองหน้า จ้องตาเรา ทำตาซึ้งๆ และก็เพ้อรำพันว่า...

เฮ่อ! ทำไมเราถึงได้ใจอ่อนกะคนนี้ได้ว๊า...ปกติไม่ให้แล้ว..คนมาต่อไม่รู้กี่ทีแล้วไม่เคยให้เลย..แล้วเกาหัวแกรกๆ รำพันอีกทำไมว๊า? เบา เบา

บ่นไปเกาหัวไปแล้วก็นำใส่ถุง แล้วยิ้มด้วยความยินดีปรีดามาก (ไม่ใช่ทำท่าไม่อยากขายฟึดฟัดแล้วใส่ถุงเหมือนที่เคยเห็น)

ตกลง แม่ค้าใจอ่อนจริง หรือไก่กา...แสร้งพูดไปอย่างนั้น?

หรือว่าของที่เรามีอยู่เวิร์ก?

ปล.ไม่ต้องถามนะคะ แล้วเจ้าเมืองใช้อะไร เพราะพกเยอะมากกกก 555 แต่ช่วงนี้ก็มีตะกรุดดอกใหม่อยู่บนคอ..สองดอก ดอกหนึ่งเป็นมหาอำนาจ คือตะกรุดหนังเสือลป.คำบุ ตะกรุดที่พระอาจารย์จ่อยทำไว้ให้พิเศษ และพระสมเด็จแร่เหล็กไหล(สายรุ้ง)ของพระอาจารย์หม่อม พุทธิโพธิสัตว์ นิรนาม ไตรภูมิของเรานี่หละ (เอ..ออกแนวมหาอำนาจนะ) ไหนจะสาริกาหลง และสาริกาอื่นๆ เต็มสูตร...เอ..แต่ในกระเป๋าก็มีผ้ายันต์ผืนใหม่เพิ่มมาน้า...และมีเรื่องใหม่ เรื่องแปลก มาเสมอ!! เอิ๊กๆ วันนั้นก็ทีนึงแล้ว..ประสบการณ์ตื่นเต้นไม่ซ้ำเลย..

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +10 ย่อ เหตุผล
Jay + 10

ดูบันทึกคะแนน

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
novaimmage โพสต์เมื่อ 17-7-2011 23:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แน่นอนจริงๆ ครับพี่
notejazzpianist โพสต์เมื่อ 18-7-2011 00:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดเลยจ้าเจ้าเมือง
yongchai01 โพสต์เมื่อ 18-7-2011 01:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวดยอดครับ นับถือ นับถือ
มีประสบการณ์ต้องแบ่งกันครับ อิอิ
TeeLeK โพสต์เมื่อ 18-7-2011 08:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พี่ แล้วมะได้พก แม่ยั่้วเมืองอ๋อ ???
CUTE19 โพสต์เมื่อ 18-7-2011 08:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
"อย่าได้กลัวงานเข้า แพ้คัดออก"
...ครับ ท่านเจ้าเมือง
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 18-7-2011 09:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

เรื่องนั้นคือ เบสิค ออริจินัล...ติดตัว ติดรถ ติดบ้าน.. (กลัวบารมีแม่ไม่ประทับจริง 555)
TeeLeK โพสต์เมื่อ 18-7-2011 13:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 7# cho

ติดบ้าน ติดรถไม่พอ  ( ติดจัยส์) พี่โชว ด้วยอิอิ นำเสนอ ของระดับเทพ ( ให้น้อง ) กิกิ...
kaineverdie โพสต์เมื่อ 18-7-2011 13:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อื่ม...เป็นความภูมิใจอย่างยิ่ง ที่ต่อราคาได้ถูกสุดสุด  
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 18-7-2011 17:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  cho

ติดบ้าน ติดรถไม่พอ  ( ติดจัยส์) พี่โชว ด้วย ...
ต้นฉบับโพสโดย TeeLeK เมื่อ 18-7-2011 13:08
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 18-7-2011 17:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  cho

ติดบ้าน ติดรถไม่พอ  ( ติดจัยส์) พี่โชว ด้วย ...
ต้นฉบับโพสโดย TeeLeK เมื่อ 18-7-2011 13:08

อูยย..ติดพี่ด้วย.. แรงซซ์!! จริง!!
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 18-7-2011 17:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
"อย่าได้กลัวงานเข้า แพ้คัดออก"
...ครับ ท่านเจ้าเมือง{:7_ ...
ต้นฉบับโพสโดย CUTE19 เมื่อ 18-7-2011 08:13

ใช่! แพ้คัดแมร่งออกเลยย.. 555
simple โพสต์เมื่อ 18-7-2011 22:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อะ อยากใจอ่อนบ้าง

มีแต่เราใจอ่อนกะแม่ค้าอะจิพี่ T^T
yongchai01 โพสต์เมื่อ 18-7-2011 22:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

มีแต่เราใจอ่อนกะแม่ค้าอะจิพี่ T^T ...
ต้นฉบับโพสโดย simple เมื่อ 18-7-2011 22:35

ฮ่าๆๆๆๆ ถูกต้องนะครับ
ใจอ่อนทุกทีถ้าแม่ค้าสวยๆ อิอิ ต้องซื้อทุกทีไป
ถึงแม้นว่าจะไม่ลด หรือ ลดได้นิดหน่อยอะครับ
แบบว่าขำขำนะ อย่าโกรธกันนะครับ
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 18-7-2011 22:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 18-7-2011 22:58

มีแต่เราใจอ่อนกะแม่ค้าอะจิพี่ T^T ...
ต้นฉบับโพสโดย simple เมื่อ 18-7-2011 22:35

มาดึกนะจะนอนแล้ว..ไม่ค่อยสบาย...

ก็หายากอ่ะ ทำแม่ค้าใจอ่อน...แต่ตอนที่เค้า อ่อนใจ..เขาจะส่ายหัวแกรกๆอ่ะค่ะ..ว่าทำไมเราต้องใจอ่อนด้วยว๊า...555 งานนี้ก็อยู่ก้ำกึ่งระหว่างแม่ค้าแสดงละครเก่ง กับ ขลัง..หน่ะ!!
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 1-5-2024 14:43 , Processed in 0.246375 second(s), 9 queries , File On.