เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ผู้ที่ชอบพระกรุควรระวัง

[คัดลอกลิงก์]
Peter19 โพสต์เมื่อ 4-6-2011 18:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สิ่งที่เขาเล่าก็มา ที่เขาว่ามีอยู่ครบ อาจจะเป็นเรื่องจริงก็ได้ หรือไม่จริงก็ได้
เพราะเรื่องปากท้อง มันไม่เข้าใครออกใครหรอกครับ เราเป็นผู้ซื้อ ก็ต้องคิดให้ดีถึงเหตุและผล
เพราะเงินก็เป็นเงินของเรา ผู้ขายเขาก็ไม่ได้บังคับให้ซื้อ ท่านผู้ซื้อจะเช่าหาอะไรก็ชั่งใจ ในคำโฆษณาของท่านผู้ขายสักหน่อย
เวปนี้เขาก็ต้องอยู่ให้ได้ เราๆก็ไม่ได้ไปช่วยค่าใช้จ่ายทางเวป ท่านเจ้าเมืองก็ต้องหาทางออกแบบนี้ เลยทำให้มีนักขายมากหน่อย พอนักขายเยอะๆ ก็เลยต้องหาจุดเด่น ไม่งั้นอยู่ไม่ได้เหมือนกัน เพื่อปากท้องละครับงานนี้ แต่จะมากจะน้อยก็อยู่ที่จิตสำนึกของแต่ละคนอีกทีละครับ ด้วยความเคารพทุกๆท่าน
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
ฉลาม โพสต์เมื่อ 4-6-2011 18:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด ฉลาม เมื่อ 4-6-2011 19:00

ตอบกลับ 16# Peter19
ผมก็เสียวสันหลังแทนวูบวาบครับ ไม่ต้องไปยุ่งกับเว็บก็ดีแล้วครับ ผมก็ไม่เอาครับพระปลอม ไม่ไหวครับ แต่ถ้าเวลามีปัญหาก็ต้องฟาดงวงกันผู้ซื้อกับผู้ขายเท่านั้นแหละครับ ไม่มีเว็บไหนเขาการันตีหรอกขอบคุณมากครับ
kaineverdie โพสต์เมื่อ 4-6-2011 19:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อื่ม..แวะมาชม  อย่าร้อนนักล่ะครับ...
Peter19 โพสต์เมื่อ 4-6-2011 21:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ไม่ร้อนหรอกครับ แถวบ้านฝนตกพอดีครับ ฮิ ฮิ
winny โพสต์เมื่อ 4-6-2011 22:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อืม...อยู่บ้านนี้มาก็เป็นเวลานานพอสมควร แต่ช่วงนี้บ้านนี้คึกคักพลุกพล่านดีจริงๆ ก็ว่ากันไปตามสภาพผิว คงต้องขอพึ่งคนในบ้านนี้แล้วล่ะครับ
ช่วยกันเตือน ช่วยกันระวัง ผู้ตั้งกระทู้ขายบางท่านก็เพื่อปากท้องจริงๆ แต่ก็มีบางท่านก็ตั้งกระทู้ขายเพราะความชอบและใจรักก็มี ไม่ใช่ว่าจะหิวเงิน
ไปหมดซะทุกคนบางทีซื้อ1แถม2ยังมีเลยครับ พอใจซื้อก็ซื้อ..พอใจขายก็ขาย สมประโยชน์ร่วมกัน "อย่ากินบนเรือน ขี้รดบนหลังคาก็แล้วกัน"
dark โพสต์เมื่อ 4-6-2011 23:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| sara2333 โพสต์เมื่อ 5-6-2011 11:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 15# ฉลาม

แวะผ่านมาครับเห็นกระทู้นี้น่าสนใจ ผู้หญิงสมัยนี้มีความรู้เรื่องกรุเสียด้วย ผมเห็นคุณไปตอบกระทู้พราย59 ตนมาแล้วเลยมาตั้งกระทู้นี้ใหม่ ดูก็รู้ว่าคุณจะเล่นงานคนที่ตั้งกระทู้ทำบุญพระกรุอยู่ ทำไมไม่พูดไปตรงๆเลยเล่า ว่าพระเขาเก๊ อ้อมไปซะเปลืองน้ำมัน แถซะจนไปยุ่งกับเว็บเขาจนได้ ผมว่าอย่าไปยุ่งกับเว็บเลยครับเดี่ยวจะถลอกปอกเปิกไปเปล่าๆเป็นผู้หญิงยิงเรือ

คุณฉลามค่ะ เราไม่ได้ "จะเล่นงานใคร" แบบที่คุณว่าหรอกนะค่ะ เพียงแต่รู้สึกสงสารคนที่มีศรัทราแล้วเข้าใจผิดในสาระสำคัญของพระกรุ เราเพียงศึกษาเรื่องโบราณคดีมาเล็กน้อย

การที่เราเอามาตั้งเป็นคำถามไว้ในกระทู้นี้  ก็เพื่อให้ทุกคนที่จะทำบุญระวังฉุกคิดถึงความเป็นไปได้เช่น

1.หลวงพ่อโอภาสี อยู่ในสมัยช่วงพ.ศ. 2500- สมเด็จวัดระฆัง อยู่ใหสมัย ร.4 คนนิยมกันมากในปัจจุบัน มีกรุแตกแล้วมีพระของทั้ 2 หลวงพ่ออยู่ในกรุเดียวกัน แล้วแจ้งว่าพระนี้กรมศิลปแจ้งว่ามีอายุ 400ปี แล้ว คุณคิดว่าเป็นไปได้ไหมค่ะ

คุณจะเห็นว่า

1.1. เป็นพระคนละสายกัน  เปรียบเหมือนคนละศิลปะคะ
     1.2. เป็นพระคนละสมัยกัน  เป็นพระคนละยุคกันคะ จะอยู่กรุเดียวกันได้ต้องเป็นคนในยุดหลังที่นิยมทั้งสองแบบเป็นคนเอาใส่กรุคะ

2.ถ้าต้องการทำบุญ อาจไม่ต้องการสิ่งตอบแทน อันนี้เป็นจิตศรัทราของแต่ละคนค่ะ แต่การมาชวนเชื่อว่าทำบุญแล้วจะได้พระกรุเก่าหลายร้อยปี แถมถ้าพ่วงประสบการยิงไม่ออก เมตตาสูงเข้าไปด้วยแล้ว เป็นการหลอกลวงคะ ถ้ามีผู้ถูกหลอกลวงจำนวนเป็นสิบคน ก็เข้าข่ายหลอกลวงประชาชนคะ

3.ยุคนี้ชายหญิงมีสิทธเท่าเทียมกัน ผู้หญิงสามารถเรียนมหาวิทยาลัยได้ทุกแขนง คงไม่แปลกนะค่ะที่ผู้หญิงจะรู้เรื่องศิลป วัฒนธรรม ประวัติศาสตร์ โบราณคดีและนำมาประยุกต์กับพระกรุได้คะ ที่มาเสนอกระทู้ก็เพื่อไม่ให้หลงยุคค่ะ ทั้งเรื่องพระและเรื่องการศึกษาค่ะ

4.การตั้งกระทู้นี้ ก็เพื่อให้ผู้อ่านได้เกิดปัญญา ความคิดเห็นของเราอาจจะผิดได้ ถ้าผู้ตอบกระทู้มามีเหตุผลก็พร้อมรับความจริงคะ คงจะสังเกตุได้นะค่ะว่า เราไม่ได้กล่าวพาดพิงใคร แต่จะตรงกับผู้ใด ถ้าไม่ได้เป็นแบบที่เราว่าไว้ลอย ๆ ก็ไม่ได้เสียหายอะไรนีค๊ะ

5. เราไม่ถลอกปอกเปิกหรอก เมื่อกล่าวสิ่งได้ไม่ถูกต้อง เมื่อโดนผู้ควบคุมเตือน เราก็แก้ไขไปแล้วนี่ค๊ะ และเราก็ไม่ได้ตำหนิเว็บด้วย หลับเห็นใจผู้ควบคุม เพราะผู้เข้ามาโพส จุดประสงค์ต่างๆกัน ผู้เข้ามาอ่านด้วยจิตศรัทราก็ควรไตร่ตรอกบ้างคะ

ปล. กรุงศรีอยุธยาเป็นรา๙ธานี 417ปี
     กรุงธนบุรีเป็นราชธานี       15ปี
     กรุงเทพเป็นราชธานีจนถึงปัจจุบัน 229 ปี

รวมแล้วเป็นเวลา 661 ปีคะ
 เจ้าของ| sara2333 โพสต์เมื่อ 5-6-2011 11:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 16# Peter19

ถูกต้องค่ะ
 เจ้าของ| sara2333 โพสต์เมื่อ 5-6-2011 11:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คุณ peter อ่านได้ใจความดีค่ะ  

ให้คะแนน อ่าเอาเรื่อง เต็มค่ะ
 เจ้าของ| sara2333 โพสต์เมื่อ 5-6-2011 11:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 18# ฉลาม

ถูกต้องค่ะ เราไม่ได้ว่าเว็บสักคำค่ะ
    ถ้าซื้อของปลอมเว็บจะรับผิดชอบได้อย่างไรค๊ะ

ผู้ซื้อก็ต้องทวงถามเอากับผู้ขายเองละค่ะ

แต่ถ้าเป็นการโฆษณาขายของสิ่งเดียวกันและมีผู้เสียหายมากๆ ก็มีขอหาหลอกลวงประชนด้วยค่ะ ผู้ซื้อต้องรวมตัวกันฟ้องเอา เป็นโทษทางอาญาด้วยนะค่ะ  และข้อสำคัญ  เว็บหรือเมืองของเรา ไม่มีส่วนร่วมในการกระทำ ไม่ต้องรับผิดชอบค่ะ
 เจ้าของ| sara2333 โพสต์เมื่อ 5-6-2011 11:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 25# sara2333

แห้ไขคะ  คะแนน อ่านเอาเรื่องค่ะ หรือภาษาอังกฤษ เรียก comprehension ค่ะ
ระฆัง โพสต์เมื่อ 5-6-2011 22:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับคุณซาร่า
dark โพสต์เมื่อ 5-6-2011 23:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
- อ่านแล้วชอบสำหรับคำชี้แจง และบทวิเคราะห์ที่ถึงแก่น ถ้าเป็นเรื่องเกี่ยวกับทางล้านนาผมคงพอวิเคราะห์แบบคุณได้ แต่ถ้าเป็นเกี่ยวกับสายภาคกลางคุณเยี่ยมมากทีเดียว ขอชื่นชมว่า...คุณเป็นบุคลากรที่มีความสามารถมากท่านหนึ่งของเมืองกาหลงครับ...ปล. ผมขอชื่นชมเฉพาะแนวความคิดส่วนตัว แต่ไม่ขอเกี่ยวข้องกับข้อกรณีพิพาทใด ๆ หรือเข้าข้างฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งนะครับ...
zatapatt โพสต์เมื่อ 6-6-2011 00:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด zatapatt เมื่อ 6-6-2011 00:41

สมัยก่อนศึกษาก่อนสะสม........แต่เดี๋ยวนี้ สะสมแล้วค่อยศึกษาเสียมาก......แต่ถ้าไม่โดนบ้างก็ไม่มีทางเป็น.....
    เช่นคำว่านักสู้ย่อมมีบาดแผล.........เป็นเพียงข้อคิดไม่ขอยุ่งเกี่ยวกับข้อพิพาทย์ใดๆ   
audi1416 โพสต์เมื่อ 6-6-2011 12:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เห็นด้วยกับท่าน dark ครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 17-5-2024 16:36 , Processed in 0.139996 second(s), 6 queries , File On.