เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
6560
34
ซ่อนแถบด้านข้าง

ผู้ที่ชอบพระกรุควรระวัง

[คัดลอกลิงก์]
" เล่นพระเก่าระวังพระเก๊ เล่นพระใหม่ระวังอาจารย์เก๊ เล่นไปเล่นมาระวังคนเก๊  "

อมตะวาจาค่ะ

ในเว็บนี้มีครบเลยค่ะ

ผู้นิยมพระเก่าต้องระวังมากๆ นะค่ะ โดยเฉพาะอ้างว่าเป็นพระกรุ อายุ หลายๆๆๆร้อยปี ท่านควรพิจารณาให้ดี

"พระที่อยู่ในกรุเดียวกัน"  ควรมีศิลปจากที่เดียวกัน  อายุเดียวกัน  ถูกต้องหรือไม่ค่ะ

ยกตัวอย่างเช่น  ไม่ควรพบพระ ขุนแผน พระร่วงรางปืน นางพญา พระรอด พระเชตุพน อยู่ในกรุเดียวกัน ถูกต้องหรือไม่ค่ะ

" เล่นพระเก่าระวังพระเก๊ เล่นพระใหม่ระวังอาจารย์เก๊ เล่นไปเล่นมาระวังคนเก๊  "

อมตะวาจาค่ะ
     ในเว็บนี้มีครบเลยค่ะ
     ผู้นิยมพระเก่าต้องระวังมากๆ นะค่ะ โดยเฉพาะอ้างว่าเป็นพระกรุ อายุ หลายๆๆๆร้อยปี ท่านควรพิจารณาให้ดี

"พระที่อยู่ในกรุเดียวกัน"  ควรมีศิลปจากที่เดียวกัน  อายุเดียวกัน  ถูกต้องหรือไม่ค่ะ

ยกตัวอย่างเช่น  ไม่ควรพบพระ ขุนแผน พระร่วงรางปืน นางพญา พระรอด พระเชตุพน อยู่ในกรุเดียวกัน ถูกต้องหรือไม่ค่ะ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
Sutep โพสต์เมื่อ 4-6-2011 08:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถูกต้องครับมีคำพูดที่ใช้กันมาสำหรับนักเลงพระรุ่นเก๋าว่า ให้เล่นพระด้วยตาอย่าเล่นพระด้วยหู อุปมาดังคำว่าสิบปากว่าไม่เท่าตาเห็นสิบตาเห็นไม่เท่าเอามือคลำ แต่สำหรับการจะหาเช่าพระแค่นั้นไม่พอครับข้อมูลทุกอย่างต้องแน่นปึ้ก ถ้าเป็นพระกรุต้องรู้ตั้งแต่ต้นกำเนิดว่ามีที่มาที่ไปอย่างไรพบที่ไหนเพราะสถาณที่พบจะทำให้เนื้อพระต่างกัน องค์ประกอบเยอะแยะมากมายครับแล้วก็มีเพียงข้อมูลความรู้ก็ใช่ว่าจะเพียงพอนะครับต้องมีประสบการณ์พอสมควร ต้องเคยหยิบเคยคลำของแท้มาต้องมีคนถ่ายทอดจุดที่เป็นเคล็ดลับเฉพาะให้เล่นยากครับสำหรับพระกรุ ...
แต่สำหรับพระใหม่ เกจิอาจารย์ก็ใช่ว่าจะไม่มีถูกหลอกครับ ข้อมูลต้องแน่นเหมือนกันเช่นใครสร้างใครเสก วัตถุประสงค์การจัดสร้าง จำนวนพระที่สร้างต้องดูหน้าดูตากันพอสมควรว่าใครประธานฆราวาส ใครประธานสงฆ์ มากมายครับ ....
.....
sun โพสต์เมื่อ 4-6-2011 09:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถูกต้องครับ..
Peter19 โพสต์เมื่อ 4-6-2011 10:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถูกใจใช่เลยครับ จะดร่าม่าหรือเปล่าน้าาา  
attachot โพสต์เมื่อ 4-6-2011 10:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถ้าตามขอสมมุติฐานข้างต้นใช้อ้างอิงได้จริง ท่าทางจะยาวเป็นแน่แท้ เพื่อนสมาชิกท่านใดมีความรู้ทางด้านประวัติศาสตร์ศิลปะและการสร้างพระเครื่องที่สามารถอ้างอิงได้ รบกวนข้อมูลเพิ่มเติมกันด้วยครับ
+-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------

+-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Sutep โพสต์เมื่อ 4-6-2011 10:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 5# attachot

ยกตัวอย่างให้เห็นชัดๆครับเช่นพระกรุลำพูนก็จะมีแต่สกุลพระลำพูนครับ เช่นพระรอด พระเปิม พระบาง พระเลี่ยงครับ คงจะไม่มีพระซุ้มกอ หรือพระขุนแผนบ้านกร่างด้วยแน่ๆครับ
jigorobboy โพสต์เมื่อ 4-6-2011 13:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ความรู้ทั้งนั้น
 เจ้าของ| sara2333 โพสต์เมื่อ 4-6-2011 14:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 6# Sutep

ถูกต้อง

แต่ในเมืองกาหลง มีการบอกบุญสร้างวัดดโดยมีพระขุนแผน นางพญาและพระเชตุพนแตกกรุเป็นสิ่งตอบแทน

คนที่ตั้งใจทำบุญก็คงไม่เป็นไรนะค่ะ

แต่คนที่จะเก็บของเก่า........ น่าจะพิจารณาดูของที่ได้ไปนะค่ะ
dark โพสต์เมื่อ 4-6-2011 14:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ระฆัง โพสต์เมื่อ 4-6-2011 14:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ในนามผู้ดูแล คำว่าเมืองคือทั้งหมดเว็บครับ แก้ไขด้วยครับ
zx10r โพสต์เมื่อ 4-6-2011 15:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แล้วถ้าเกิดบังเอิญ คนที่เอาบรรจุกรุ เขา เอา หลากหลายพิมพ์ ที่เห็นว่าสวยงามและนิยมในยุคนั้นๆบรรจุลงไปอะครับเป็นไปได้ไหม

ปล ผมไม่ได้เล่นพระกรุอะครับแต่สงสัยถึงความเป็นไปได้ไหม
 เจ้าของ| sara2333 โพสต์เมื่อ 4-6-2011 15:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 11# zx10r

เป็นไปได้ค่ะ คนบรรจุชอบหลายแบบ จะได้ขายหลายแบบตามความสนใจของลูกค้าไง

ก่อนนี้ ของเก่ากรุแตกยังทิ้งขว้างไม่ค่อยมีใครสนใจเลย

เพิ่งมามีค่าเอาช่วงนี้ คนบรรจุช่วงนี้เลยรวมทุกอย่างไว้ในกรุเดียวกันซิค่ะ
 เจ้าของ| sara2333 โพสต์เมื่อ 4-6-2011 16:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ขอแก้ไขค่ะ ในส่วนของบูชาวัตถุมงคลแทนคำว่า "เว็บ"ค่ะ
ฉลาม โพสต์เมื่อ 4-6-2011 18:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอแก้ไขค่ะ ในส่วนของบูชาวัตถุมงคลแทนคำว่า "เว็บ" ...
ต้นฉบับโพสโดย sara2333 เมื่อ 4-6-2011 16:01

แวะผ่านมาครับเห็นกระทู้นี้น่าสนใจ ผู้หญิงสมัยนี้มีความรู้เรื่องกรุเสียด้วย ผมเห็นคุณไปตอบกระทู้พราย59 ตนมาแล้วเลยมาตั้งกระทู้นี้ใหม่ ดูก็รู้ว่าคุณจะเล่นงานคนที่ตั้งกระทู้ทำบุญพระกรุอยู่ ทำไมไม่พูดไปตรงๆเลยเล่า ว่าพระเขาเก๊ อ้อมไปซะเปลืองน้ำมัน แถซะจนไปยุ่งกับเว็บเขาจนได้ ผมว่าอย่าไปยุ่งกับเว็บเลยครับเดี่ยวจะถลอกปอกเปิกไปเปล่าๆเป็นผู้หญิงยิงเรือ
Peter19 โพสต์เมื่อ 4-6-2011 18:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แวะผ่านมาครับเห็นกระทู้นี้น่าสนใจ ผู้หญิงสมัยนี้ม ...
ต้นฉบับโพสโดย ฉลาม เมื่อ 4-6-2011 18:15

เจ้าของกระทู้ เขาก็ไม่ได้ว่าทางเวปหรือเจาะจงชื่อใครนิครับ ที่เขาเล่ามาก็มีเหตุผล ถ้าจะฟัง ก็ต้องฟังทั้ง2ฝ่าย
อย่าเพิ่งคิดไปเองก่อนเลยครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 19-5-2024 01:00 , Processed in 0.172674 second(s), 6 queries , File On.