เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
49515
95
ซ่อนแถบด้านข้าง

ตะกรุดนะสวาท อ.อ้วน

[คัดลอกลิงก์]
Done โพสต์เมื่อ 2-4-2011 13:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขล่าสุด Done เมื่อ 2-4-2011 13:45

ช่วงประมาณปี ๒๕๕๓ มีผู้หญิงวัยกลางคนทำงานรัฐวิสาหกิจเดินทางเข้าขอบูชาวัตถุมงคลจากอาจารย์อ้วนโดยการขอบูชาตะกรุดนะสวาทซึ่งท่านก็ตอบปฏิเสธไปเพราะว่าท่านเหลือดอกครูของท่านอยู่ดอกเดียว ไม่มีแล้ว..  ผู้หญิงคนนี้ก็บอกสาเหตุที่จะบูชาตะกรุดว่าเกิดมีปัญหาทะเลาะกับแฟนขั้นรุนแรงโชคยังดีที่ยังไม่ได้หย่าร้างกันเพียงแค่เพียงแยกกันอยู่ชั่วคราว โดยขณะนี้แฟนไม่รับโทรศัพท์โทรไปก็ตัดสายทิ้งตลอด...

อาจารย์ท่านจึงบอกว่า ถ้ามีคนเอาตะกรุดมาฝากขายแล้วจะโทรไปบอก ผู้หญิงก็กลับไปด้วยความผิดหวังแต่ก็ไม่ละความพยายามยังคงตามตื้อมาขอร้องอาจารย์อยู่ทุกวัน จนอาจารย์ท่านเห็นใจให้ยืมตะกรุดนะสวาทดอกครูไปใช้พร้อมบอกรายละเอียดให้จัดเครื่องครูแล้วเอารูปแฟนมาทำการ  เรียกนาม เรียกจิต ม้วนรูปสอดไปในตะกรุดสั่งให้นำไปไว้ใต้หมอนสวดคาถาก่อนนอนวันละ ๙ จบ ผ่านไปสามถึงสี่วันผู้หญิงคนนี้ก็โทรมาหาอาจารย์อีกแล้วบอกว่า

...แฟนยังไม่ติดต่อกลับมาเลย...แต่ฝันว่าแฟนมามีอะไรด้วย.."

อาจารย์ท่านฟังก็หัวเราะแล้วบอกว่า   ให้ใจเย็นๆ อย่าใจร้อน สวดคาถาไป แล้วก็วางสาย  ผู้หญิงคนนี้ขาดการติดต่อไปเป็นเดือนจนเป็นที่น่าแปลกใจ   ท่านจึงโทรกลับไปหาได้ความว่า ตอนนี้ได้คืนดีกับแฟนแล้ว ช่วงนี้งานยุ่งมากเลยไม่ได้เข้าไปหาอาจารย์ เสนอราคาบูชาตะกรุดให้หลักหมื่นเพราะว่าแฟนเป็นคนอารมณ์ร้อน หาเรื่องทะเลาะอยู่บ่อยๆ กลัวว่าถ้าเอารูปออกจากตะกรุดแล้วจะมีปํญหากันอีก  อาจารย์ท่านบอกว่าไม่ได้ สั่งให้เอาตะกรุดมาคืน.....

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +10 ย่อ เหตุผล
Serman + 10

ดูบันทึกคะแนน

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
wawatep โพสต์เมื่อ 2-4-2011 14:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 1# Done

สุดยอดประสบการณ์ครับ มีรูปของจริงๆมาลงไหมครับ หรือเจ้าของกระทู้มีเก็บไว้สัก1-2ดอกไหม ขอชมครับ
namoo โพสต์เมื่อ 2-4-2011 17:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เท่าที่ผมเคยประสพการณ์ ก้อจะเป็นตะกุดในตำนาน ของท่าน อ.อ้วน ครับ ตอนแรกที่ได้ ก้อเพราะรุ่นน้องมันคะยั้นคะยอ ให้เช่าไว้ บอกว่าเป็นของดีมากๆ ผมเองก้อรำคาณมัน ก้อเลยให้มันจัดการเป้นธุระให้ จนได้ของมา พอได้รับตะกุดครั้งแรกก้ออึ้งในขนาดและน้ำหนัก เพราะหนักมาก และใหญ่ ผมเห็นว่าไม่สะดวก ในการใช้ผมก้อเก็บลืมไว้ในกรุ ไม่เคยนำมาใช้เลย นานมาก จนวันนึงรุ่นน้องผมมันติดต่อมามันบอกว่า น้ายังเก็บตะกุดดอกนั้นอยู่หรือป่าว ผมบอกว่ายังเก็บอยู่ไม่เคยใช้เลยหนักโครต ผมบ่นไป มันก้อบอกว่า น้าปล่อยป่าว ลูกศิษเค้าหาอยู๋ ผมก้อถามกลับไปว่า เอ้าเค้าให้เท่าไหร่ มันบอก..........  สนใจมัย ผมงงมาก โห ราคาขนาดนั้นจิงหรือ อำเล่นหรือป่าวฟะ มันยืนยันว่าจริง น้าจะปล่อยมัย ผมเองก้อลังเลใจอยู่ เลยบอกมันไปว่า ขอเวลาตัดสินใจ 3 วันแล้วจะบอก ผมก้อเริ่มสงสัย ทำมัยตะกุดดอกนี้ มันถึงได้แพงนัก นะ ก้อเลย ตัดสินใจ ลองเลยครับท่าน หาโซ๋เล็กมาทำเป้นเข็มขัด อราชธนาขึ้นเอวเลย ว่าคาถาตามใบฝอยที่ได้ แล้ว ออกลุยเลยครับ เป้าหมายตอนนั้น ก้อมาบุญครอง ครับ ไฮโซเยอะดี ผลที่ได้ รับ บอกคำเดียว ว่าทั้งเหนื่อยและปวดกราม มากครับ 5555  ลองได้ยิ้มให้ใคร เป้นเรื่องทุกราย สาวๆ คุยด้วยไม่ยอมปล่อย เข้าร้านไหน กว่าจะออกมาได้ คุยกันม่ายอมเลิก แถมตอนจะกลับ มีงอน เบอร์โทรศัพ สาวๆ เพียบ ผมนี้ งงเลยครับ อะไรจะแรงขนาดนั้น ขนาดนั่งกินกาแฟ สาว น.ศ. ยิ้มน้อยยิ้มใหญ่ กันไม่ขาด ไอ้เราจะเข้าไปจีบมันตรงๆ ก้อดูกะไรอยู่ จนเด็กมันแกล้งเดินมาเข้าแซว เราเองซะงัน เราแก่แล้วก้อได้แต่เล่นหมาหยอกไก่ไป พอหอมปากหอมคอ ครับ ไม่กล้า เล่นมาก เด่วงานเข้า เลยทำให้ถึงบางอ้อ ครับ ว่าทำมัย ตะกุดนะสวาท ของ อ.อ้วน ลูกศิษร์ถึงได้ยอมให้ราคากันขนาดนั้น ผมเองเป็นคนใช้สายพราย มาตลอด มาเจอ สุดยอดตะกุดที่เป็นมหายันต์ ที่แรงขนาดนี้ ทำให้ผม ต้องรีบโทรบอก รุ่นน้องผม ว่า ตะกุด อ.อ้วน ตูไม่ขายแล้ววว รู้แล้วว่าทำมัยถึงแพงขนาดนั้น 5555 มันนี่งง เลยคับมันถามว่าเอ้า น้ารู้ได้งัย ผมก้อตอบไปว่า ก้อตอนนึ้ตู ลองใช้ อยู่นี่ วันเดียวรู้เรื่องเลย เจ๋งมาก จากนั้นผมก้อให้ รุ่นน้องผมเข้าไป ลูกสวาท ของ อ.อ้วน มาเพิ่มอีก 5 ลูก เก็บไว้ ให้ น้องชายไปลูก รุ่นน้องมันขอแบ่งให้พี่สาวไปลูก ผมเองม่าได้ใช้เก็บไว้ 3 ลูก ตอนหลังมารู้ ว่า ลูกสวาท ที่เสกในพิธีเดียวกันกับตะกุด นะสวาท ก้อกลายเป็นตำนาน ไปแล้วเช่นกันผมเลยลองสืบหาข้อมูล ของตะกุดชุดนี้ ทำให้พอทราบว่า ตะกุด นะสวาท จำนวนการสร้างทั่งหมด 99 ดอก เป็นตะกุดครู 1 ดอก ไปอยู่ต่างประเทศ 30-40 ดอก อยู่ในเมือง ก้อไม่น่าเกิน 50 ดอก ตอนแรกขุนแผนชุดนี้ เห็น ว่า อ.อ้วน หมอผี ท่านเป้นคนสร้าง ผมเองก้อไม่แน่นใจว่า เป็น อ.อ้วน คนเดียวกับที่สร้างตะกุด นะสวาทหรือป่าว เพราะในสมัยนั้น คนเค้าจะเรียกท่านว่า ประมุกเตีย กัน เลยสอบถามไปที่ ท่านเจ้าของกะทู้ เลยทราบว่าเป้นคนเดียวกัน ก้อเลย เชื่อมั่นว่า ของท่านเจ๋งจริง เพราะ ใช้ของท่านแล้วติดใจ ตะกุด นะสวาท นี้ ผมไม่กล้าใช้บ่อยคับ 5555 กลัว จะเอามาใช้ยามจำเป็นเท่านั้น ครับ ขอบอกเลยว่า ของ อ.อ้วน แรงเกินห้ามใจ
kaineverdie โพสต์เมื่อ 2-4-2011 18:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แรงจริงฟังจากที่เล่านะ... เพราะไม่มีตะกรุดลอง
dark โพสต์เมื่อ 2-4-2011 23:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด dark เมื่อ 2-4-2011 23:16

- ขอร่วมแจมนิดนึงละกันนะครับ...เพราะเกี่ยวกับประมุขเตีย หรือท่านอาจารย์อ้วน หมอผี ก็พอเคยเห็นที่เวปคาถาอาคมอยู่เหมือนกันมีสมาชิกหลายท่านชมว่าท่านเก่งมาก ตะกรุดชุดตามกระทู้นี้เขาว่าเล่นกันเป็นหมื่นแล้วนี่ครับ เพราะผมก็อยู่ที่เวปนั้นมาตั้งแต่เปิดบอร์ดเลยทีเดียว เคยเจอกับคุณอากิตติทัตเจ้าของเวปอยู่เหมือนกัน เสียดายผู้รู้เยอะมาก แต่สุดท้ายก็จรลากันไปหมด...
namoo โพสต์เมื่อ 3-4-2011 01:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใช่คับในตอนนั้น ท่านจำกัดให้เช่าได้เพียงคนละ 1 ดอกเท่านั้นครับ ทำให้เป้นที่หวงแหน แก่ผู็เป้นเจ้าของ ครับ
sun โพสต์เมื่อ 3-4-2011 09:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดครับ
janznino โพสต์เมื่อ 3-4-2011 14:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อยากได้มาบูชาจัง
bas โพสต์เมื่อ 3-4-2011 20:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ราคาไปตามความแรงของตะกรุด ^^
ข้าว โพสต์เมื่อ 3-4-2011 20:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อื่ม สุดยอด ความแรงเลย
ToMoToM โพสต์เมื่อ 3-4-2011 21:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด ToMoToM เมื่อ 3-4-2011 21:10

เรื่องราคาผมว่ามันก็น่าจะพอสมควรอยู่ (แต่มันไม่ใช้ปัญหาถ้าอยากได้ยังไงก็น่าจะหาได้)
แต่ปัญหาใครจะปล่อยนี่ละซิ (ปลอมหรือแท้ดูไม่เป็นนี้ก็เป็นปัญหาเหมือนกัน อิอิ)
namoo โพสต์เมื่อ 4-4-2011 00:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เรื่องราคาผมว่ามันก็น่าจะพอสมควรอยู่ (แต่มันไม่ใช้ป ...
ต้นฉบับโพสโดย ToMoToM เมื่อ 3-4-2011 21:07

ถูกๆต้องแล้วค้าบบบ เรื่องเงินไม่ใช้เรื่องใหญ่ ถ้าของดีจริง จ่ายแพงก้อคุ้มครับ และที่สำคัญ เห้นด้วยครับ ว่า ของดีแล้วใครมันจะปล่อยหละ นั้นหละคับ ปัณหา
nochoice1 โพสต์เมื่อ 4-4-2011 04:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พี่ท่านโชคดีจังครับ ต้องรวดเร็วจริงๆนะครับจึงจะบูชาทัน
ToMoToM โพสต์เมื่อ 4-4-2011 10:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถูกๆต้องแล้วค้าบบบ เรื่องเงินไม่ใช้เรื่องใหญ่ ถ ...
ต้นฉบับโพสโดย namoo เมื่อ 4-4-2011 00:08

ถ้าไม่ได้ใช้
จะหาคนช่วยใช้ บอกผมได้นะครับ อิอิ
namoo โพสต์เมื่อ 4-4-2011 13:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถ้าไม่ได้ใช้
จะหาคนช่วยใช้ บอกผมได้นะครับ อิอิ ...
ต้นฉบับโพสโดย ToMoToM เมื่อ 4-4-2011 10:17

คริๆ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 6-5-2024 08:27 , Processed in 0.095254 second(s), 6 queries , File On.