เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ถ้าเรารูปเบื่องหลังแล้วเอามาแฉนี่มันจะมีใครเชื่อไหมครับ

[คัดลอกลิงก์]
 เจ้าของ| somdejdang โพสต์เมื่อ 27-1-2011 04:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้ต้องระวังนะครับ มันรงมตัวกับ คนที่เคยไปกราบหลวงปู่ที่วัดมัน (วัดมันไม่ใช้วัดหลวงปู่นะครับ) สร้างชุดที่ผมใบ้เลขไป คราวนี้มาถึงชุดที่มันออกเองบ้างมันะจะอ้างว่าวัดไม่สะดวกเพราะต้องมีงานอย่าง อื่นเลยยกให้มันจัดการ ทุกอย่างโอนเงินเข้าบัญชีนาย ..... หมดเลย แล้วมันแกล้งทำของออกมาแจก แต่ต้องบูชาของชุดหลักๆ  ของ มัน เขียนด้วยว่า คนถวายคือใคร ก็ทั้งหมด เป็นตะกลูมันนี่หละครับ แต่ ใครคงไม่รู้ครับ เพราะว่า มันคนละนามสกุลกับแม่มัน ซึ่งมีเบื้องลึกครับ ใครไม่รู้จะคิดว่ามันและอีกครอบครัวสร้างถวาย แต่ทั้งหมดก็มันคนเดียวหละครับ แล้วก็ มัน มั่วหยิบยก ว่าหลวงปู่ท่านเป็นสาย..... (ไว้ค่อยบอกครับ) มันโยงเหมือนกับว่าท่านเป็นศิษย์สายนี้แท้จริงครบทุกองค์คนเดียว ซึ่งถ้าใครพอจะทราบประวัติของท่าน (แล้วท่าหลวงปู่ไม่โกหกเองนะครับ) ว่าบางองค์ท่านก็ไม่ได้เคยพบเจอเลย แล้ววิชาท่านจริงๆ ก็ไปเรียนมาจากหลวงปู่อีกองค์ซึ่งอยู่ในตัวเมืองครับ  มันมั่วแอบอ้างได้เลวจริงๆ แล้ว อีกอย่าง เหรียญของมันยันต์ ผมไม่รู้จะบอกยังไงแต่ถ้าใครทราบดี มันจัไม่ใช่ยันต์ท่างสายอีสานเลย เป็นยันต์ภาคกลาง ยันต์ของเกจิอยุธยาครับ ต้องศึกษากันนะครับแล้วจะรู้ว่าไม่ใช่สายที่มันแอบอ้างมา เดี๋ยวรอให้อะไรมันออกมาก่อนครับ ผมจะเอามา ลำดับให้ครับ ว่ายังไง
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
sing โพสต์เมื่อ 27-1-2011 17:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้มันออกอะไรบ้างครับ ใบ้ให้หน่อยครับ
 เจ้าของ| somdejdang โพสต์เมื่อ 27-1-2011 23:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อยากใบ้มากครับแต่เดี๋ยวมันรู้มันไม่เอามาโปรโมทรอแน่ ๆก่อนแล้วจะมาแฉเหมือนเดิม ซึ่งถ้าสรุปว่าตอนนี้มีอะไรบ้างก็อย่างที่บอกไปนะครับ ที่ออกมาทั้งหมด มันให้คนอื่นออกหน้าแทน แต่ทั้งหมดก็มันคนเดียวนั่นหละครับ ฉลาดมากตอนนี้ ชุดหนึ่ง ออกร่วม กับใครสักสองคน อีกชุดออกของตัวเองแน่นอน แต่บอกว่าทางวัดให้จัดการ แต่ โอนเงินเข้ามันคนเดียวผมถามหน่อยครับ ว่ามีที่ไหนครับ ส่วนมากก็ลองดูตามหนังสือครับไม่มีใครเขาทำแบบนี้หรอกครับ โอนเข้าคนเดียวทางวัดให้อภิสิทธิ์ถึงขนาดนี้ ผมถามว่า ตั้งแต่ เคยบูชาวัตถุมงคลมา เคยมีใหม่ครับ ลองคิดกันดูนะครับ ใตร่ตรองกันดูครับ
nangeye โพสต์เมื่อ 28-1-2011 16:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตามอ่านมาตั้งแต่แรกอยากรู้เหมือนกันว่ามันเป็นใคร? คนแบบนี้มันน่า
 เจ้าของ| somdejdang โพสต์เมื่อ 28-1-2011 16:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตามะตะตันตัน มาเม็มมาเก็กมา แชะๆๆ
 เจ้าของ| somdejdang โพสต์เมื่อ 31-1-2011 16:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พี่zatapatt
พี่อุ้ม
พี่nooky
นั่นหละครับที่ดูว่าทราบละและหลายๆท่านก็เริ่มทราบแล้ว
 เจ้าของ| somdejdang โพสต์เมื่อ 4-2-2011 15:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เรียบร้อย ผ่านตรุษจีนมาแล้วครับ จะมาตามแฉต่อละ ก็ถ้าใครรู้ หรือตามข่าวสารก็จะต้องรู้ว่าตอนนี้มันออกอะไรให้หลวงปู่บ้าง เดี๋ยวจัดชุดใหญ่ๆ เลยครับ
 เจ้าของ| somdejdang โพสต์เมื่อ 4-2-2011 23:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตั้งแต่นี้ไปผมจะบอกใบ้บ้างแล้วนะครับทุกท่านก็ลองใช้ความเห็นส่วนตัวประกอบและผมต้องยอมรับว่าผมไปปากหวานพูดอ้อนแบบไอ้...ไม่ได้แน่นอนบางท่านไม่เชื่อผมก็จะด่าผม ทั้งๆที่บางทีผมไม่ได้ไปด่าหลวงปู่เลยแต่มาแฉไม่ให้คนบูชาของที่มันสร้างแต่กลับกลายเป็นว่ามันพูดจาให้เขาคิดว่าผมด่าหลวงปู่ได้จนบางทีผมก็โดนโพสด่าไม่ก็โทรมาด่าเลยทีเดียว อันนี้เป็นเว็บเก่านะครับ ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่าคนที่หาเรื่องผมมีผลประโยชน์กับเขาไหมถึงต้องเดือดเนื้อร้อนตัวแทน
เอาเป็นว่าเริ่มที่มัน บวชสามรอบ แล้วกันลองคิดดูว่าคนดีใครจะทำ มันอ้างครั้งสุดท้ายบวชเพื่อถวายในหลวงของเรา ที่แท้มันเข้าไปให้พระองค์ที่มันบวชด้วยจารแผ่นจารให้มัน (พระหนุ่มองค์นั้นก็มีลูกศิษย์นับถือในกลุ่มเหมือนกันแต่ไม่ได้ดังมาก ซึ่งตอนนี้มันเริ่มจะดันให้มีคนรู้จักแล้ว) ถ้าจะให้สาวผมสาวได้ถึงตระกลูมันเลยแล้วกัน ก็มาต่อที่ว่า มันบวช 2 ครั้งก็เป็นวัดของลุงมันซึ่งก้ใหญ่ระดับเจ้าคุณ ถ้าเอ๋ยไปผมว่ารู้จักกันเยอะแต่ก็เอาเป็นว่า มันเคยพูดว่าคนบวชให้มันคือลุงมันเองไม่ได้เป็นพระดีหรือตามตรงก็ไม่ได้เป็นพระแล้วมันไม่สนก็ลองคิดดู
 เจ้าของ| somdejdang โพสต์เมื่อ 4-2-2011 23:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ล่าสุดผมไม่รู้ว่ามันไปหาแนวร่วมคนออกหน้ายังไงอย่างที่ผมบอกใบ้เป็นเลขไป วัตถุมงคลรุ่นนี้ส่งหลวงปู่ไปกินโรตี เยือนแดนธรรมแล้วนำมาตั้งชื่อเป็นรุ่นวัตถุมงคล ดูจากเบอร์แล้วไม่ใช่มันแน่ ๆ แต่ที่แท้มีอยู่1 คนไม่ใช่เพศเดียวกับผมเปิดศูนย์ตรงข้ามห้างดังแถวโรงเรียนฝรั่งที่อยู่วงนูโว เป็นคนที่เข้าหาหลวงปู่ตั้งแต่มันยังบวชครั้งที่2แล้วเอาหลวงปู่เอากรุงเทพมาใหม่ๆ ไม่รู้รุ่นนี้มันมีส่วนมากน้อยแค่ไหนแต่ว่ามันไม่ออกหน้าก็แล้วกัน
 เจ้าของ| somdejdang โพสต์เมื่อ 4-2-2011 23:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พร้อมกันนั้นมันเที่ยวโปรโมทรุ่นของมันเองที่เป็นฉาญาของหลวงปู่โปรว่ามันไม่มีส่วนร่วมแต่มันจัดการแทนวัดเพราะวัดไม่สะดวก ทุกอย่างโอนเงินเข้าชื่อมันเองหมด รุ่นนี้ก็ใช้แนวเดิมออกเป็น ชุด ๆช่วงเทศการณ์สำคัญให้คนเขาเอาไปแจกกันเพื่อเป็นของมงคล พร้อมกัย มี ของแจกเป็น วันเดือนปี เหมือนธนาคารเขาแจกกัน อ้างว่าลูกศิษย์พิมพ์ถวาย ก็มีทั้งตัวมันเอง เพื่อนมัน และรวมถึงอ้างโดยครอบครัวและตัวมัน  ซึ่งนามสกุลมันกับครอบครัวคนละนามสกุลกัน แต่ก็เป็นนามสกุลของ แม่มันเอง (ถ้าใครคิดว่าผมหยาบคายขออภัยที่ต้องเอ๋ยแบบนี้) เพราะว่ามันไปใช้นามสกุลลุงมันอีกคน ซึ่งนามสกุลเก่าของแม่ มันนั้น ก็ไม่ใช่ปัจจุบันเหมือนกันเพราะว่าเป็นนามสกุลพ่อใหม่ของ มัน  ซึ่งถ้าใครไม่รู้ก็จะเข้าใจว่าเป็นอีกครอบยครัวที่ศรัทธาหลวงปู่มาช่วย พิมพ์ถวาย
 เจ้าของ| somdejdang โพสต์เมื่อ 4-2-2011 23:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
วัตถุมงคล ขอเรียกของแล้วกันครับ ที่มันสร้างชอบตั้งเชื่อแปลกๆ ยาว ๆ ที่ไม่มีใครเหมือน แล้วแต่ละอย่างก็เหมือน เอาของหลวงพ่อองค์นั้นองค์นี้มารวม ๆ กันแล้ว ออกมาให้ดูแปลก แต่ถ้าใครเล่นพระหรืออ่านยันต์ออก จะรูว่าชื่อรุ่นกับยันต์ มันตรงกันข้ามกันเลย ของมันชอบออกมาเป็น เหมือนจัดโปรโมชั่น ซื้อ 1 ได้ถึงสาม ดูแล้วคุ้ม ตั้งชื่อ เนื้อหาให้ดูแปลก แต่ลองคิดตามกันว่ามีไหม ทองแดง มันสร้างชื่อใหม่... ให้ดูมีค่าว่าทอง  .....  ช่วงนี้นับดูเหมือนว่าออกเดือนละรุ่น ผมสุดมั่วมันอ้าง เอามามั่วเอามารวมว่าหลวปู่ท่านเป็นศิษย์สาย....(พูดไม่ได้ครับจะพยายามใบ้) ที่ครบหมดของสายนี้ ซึ่งจริงๆแล้วไม่ใช่เลย ก็เกี่ยวเนื่องกับหลวงปู่ที่ท่านอาจารย์หม่อมของเรานับถือและเป็นผู้อธิฐานจิตวัตถุมงคลรุ่นที่โด่งดังกัน ผมเห็นข้อมูลแล้วโมโห มันมั่วมาก กล้าทำแบบนี้ ซึ่งนี่หละเป็นสิ่งที่มันทำ แจก ผมก็ไม่เข้าใจว่าเพราะอะไร มันถึงเอาครูบาอาจารย์สายนี้มาโยงกับหลวปู่หมด ซึ่งถ้าถามบางองค์หลวงปู่ไม่ได้เรียนมา อันนี้ลองหาข้อมูลดู ถ้าพูดไปไม่ก็หลวงปู่ไม่บอกคนอื่นแต่บอกมันคนเดียว แต่อยากจะบอกสายนี้เขามีวิธีการเสกที่แตกต่างออกไปแต่หลวงปูองค์นี้ผมไม่เคยเห็นท่านเสกแบบสายนี้เลย
ถามว่าผมทราบได้อย่างไร ก็หลวงปูซึ่งท่านอาจารย์หม่อมของเรานับถือ ผมก็เคยไปกราบท่านมาหลายครั้งได้ดูเกศาหลวปู่ใหญ่ท่านมีรวมถึงถามเรื่องการเสกของสายนี้ และก็พอมีหลวปู่อีกหลายองค์ท่านเป็นสายนี้ ยังไงการเสกหรือการอธิฐานก็ต้องเป็นแบบนี้ แต่หลวงปู่ที่มันสร้างเท่าที่ผมรู้ไม่เคยเสกแบบนี้เลย และที่ท่านดังมาตั้งแต่แรกอาจารย์ของท่านที่หลสยๆ คนเคยถามท่านมารวมถึงผมก็ไม่ใช่สายนี้เลย
 เจ้าของ| somdejdang โพสต์เมื่อ 4-2-2011 23:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
วันนนี้แค่นี้ก่อนแล้วกันครับ คราวหน้าจะมาเล่าตั้งแต่ต้นถึงความเลวของมันไปเรื่อยๆ
winny โพสต์เมื่อ 5-2-2011 01:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แล้วพระที่บุคคลท่านนี้เป็นผู้จัดสร้าง.....หลวงปู่ได้ทำพิธีปลุกเสกมั๊ยครับ....ถ้าหลวงปู่ไม่ได้ปลุกเสกแล้วนำออกมาให้บูชานี่จัดว่าชั่วเลยนะครับ....แล้วพอจะทราบอีกมั๊ยครับว่าบุคคล คนนี้เค้าไปจัดสร้างพระให้หลวงปู่หรือหลวงพ่อรูปไหนอีกบ้าง...เราๆท่านๆในที่นี้จะได้พิจรณาให้ดีก่อนจะเช่าบูชา....เพราะต้องยอมรับจริงๆว่าส่วนมากเราก็เช่าบูชามาแบบไม่รู้ตื้นลึกหนาบางอะไรเท่าไหร่ถ้าให้ข้อมูลที่ชัดเจนและกระจ่างพอที่จะเดาได้ผมว่าคุณ somdejdang จะได้กุศลอย่างแรงเลยครับ เป็นกำลังใจและติดตามครับ
 เจ้าของ| somdejdang โพสต์เมื่อ 5-2-2011 12:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถ้าถามว่า ปลุกเสกไหมต้องบอกก่อนเลยว่า ในตอนแรกที่ผมยังนับถือหลวงปู่และคิดว่าไอ้ คนสร้างมันไม่มีอะไรก็ไม่ได้เอะใจอะไร แต่ว่าหลังจากที่ออกมาแล้วก็ได้ยินข่าวมาจากที่มันลงหนังสือเอง เช่นรุ่นหนึ่งมันบอกว่าสร้างจำนวนเท่านี้ มีเนื้อแบบนี้ จัดเป็นชุดแบบนี้ มันปลุกเสกไป 1 ครั้ง แล้วหลังจากนั้นก็ มีพระแบบเดิมแต่เนื้ออื่น แบบอื่นๆ ออก มาเช่น ตอกโต๊ดพิเศษ บ้าง ทำนองนี้ หลังๆถ้าของชิ้นใดที่มันขายนานแล้วเหมือนจะขายไม่ได้ มันก็ลงหนังสือว่า ปลุกเสกเพิ่ม อีก หลายวาระ บางทีก็มีแบบพิเศษที่มันมีคนเดียวแล้วก็นำมาลง พูดกึ่งโชว์ แต่จริงๆ มันขาย บางรุ่นที่มันบอกทำจำนวน น้อยเพื่อให้หลวงปู่แจก ออกมาขายตามพวกมันก็หลายรายเหรียญแล้ว รวมทั้งมันลงเองว่าแจกไปบ้าง แต่ยังมีขายกันเกลือน และซึ่งมีอีกรุ่นหนึ่งมันบอกว่า block โดนโรงงานขโมยไป แต่ก็มียังมีออกมาอีก ก็ลองคิดกันเอาเองแล้วกันครับ ถ้าจะให้พูดไปมันมีเยอะว่านี้อีก ทั้งที่ผมไม่ได้รู้มาเอง แต่เมื่อก่อนมีเด็กคนหนึ่งเข้าไปหาหลวงปู่ตลอด ซื้อของทีก็หลายหมื่น จนมันคิดว่าไอ้เด็กคนนี้หลอกได้ หลัง ๆ มันจะให้เด็กคนนี้ถือกระเป๋าของมันตามหลวงปู่ให้หลวงปู่เสก เด็กคนนี้หละครับเป็นคนไปเดินพูดตามศูนย์ ว่ามันอะสนิทกับ ผู้สร้าง รุ่นที่ให้จองหรือขายอยู่อะเสริม ที่มันมีนำฤกษอะเสกแน่นอน ที่เหลือมันม่นใจว่าไม่เพราะว่าวันที่ปู่เสก ยังมีบางส่วน ยังนั่งตอกโค๊ดกันอยู่เลย และบางรุ่นที่เป็นเนื้องผงมันยิงเลเซอร์ มันก็จะแยก เดี่ยวตอนวาระดี ก็มีแบบโค๊ดพิเศษออกมา อีกแบบคำอวยพร ก็ลองคิดดูครับมันยังไง  ลองใตร่ตรองกันเอาเองครับ และถ้าถามว่าตอนนี้มันมีไปสร้างให้หลวงปู่ท่านอื่นไหม ผมพอจะทราบว่ามันไปสร้างให้พระหนุ่ม วัดหนึ่งที่มันไปบวชมา ถ้ารู้ลึหรือติดตามมันก็จะรู้ครับเพราะมันเริ่มโชว์ในเว็บละ ว่ามันได้ของดีมา ถ้าไม่มีวาสนาจะไม่มีแบบมัน
    ส่วนเรื่องได้กุศลผมไม่คิดหวังอะไรครับ เพราะเท่าที่ทำไป จะได้แต่เสียงด่ากลับบางทีอย่างที่บอกมันพูดยังไงก็ไม่รู้จนใครก็ไม่รู้ถึงขนาดโทรมาด่าผมแทนมัน จะมาชกถึงหน้าบ้านให้เพื่อนคนที่อยู่ผมเลยก้ว่าได้ ทั้งหมดที่ทำไป ผมแค่รับไม่ได้กับการกระทำและคำพูดของมันครับ ที่ชอบด่าคนลับหลัง ด่าคนต่างจังหวัดที่เช่าของจากมัน โงบ้าง อะไรบ้าง ตามที่ผมเคยโพสไว้ก่อน ๆ เรื่องชอบมั่วแอบอ้าง เอาพระเก่าๆ มาเป็นอาจารย์ของหลวงปู่ เรื่องชอบอ้างทำตัวเป็นคนดี เวลาเขีนอะไรในเว็บก็จะพูดจาดูดีสวยหรู คำสอน แต่ตัวมันไม่เคยทำ ชอบมาอวดว่าตัวเองบวช เยอะปฏิบัติดี ผมไม่ชอบคนลวงโลกครับ
ถ้าถามว่าให้ผมบอกชื่อมันเลยได้ไหม ผมบอกตามตรงรู้ยัง เรื่องครอบครัวเลยครับ แต่ถ้าพูดไป จุดธุปสาบานกันมันผมก็กล้าครับ และผมคิดว่า มันก็กล้าสาบานด้วยว่มันคนดี มันกล้าโกหกอยู่แล้วครับ ขนาดว่า เมียมันให้สาบานหน้าพระ ว่าให้เลิกเล่นการพนัน (ไม่อยากบอกว่าอะไร) มันยังกล้าสาบานทั้ง ๆที่ใส่จีวรเลย แล้วมันเลิกไหมหละครับ ตอนที่มันมีปัญหากับเมีย เข้าบ่อนไม่กลับบ้านหลายวัน มันก็ยังโทษว่าเป็นเพราะเมียเลยครับ ก็ลองคิดดูแล้วกัน แต่อย่างที่บอกถ้าใครได้ไปคุยกับมัน มันจะพูดีจนน่าเชื่อถือมาก  เอาว่าจะกลับมาด่าผมเหี้ยว่าผมใส่ร้ายมันก็ได้ แต่ยังไงก็ลองหาข้อมูลจากคนอื่นที่เขาเคยได้ยินได้ฟังมา หรือโดนมากับตัว แล้วใตรตรองกันเอาเองนะครับ ทั้งหมดผมไม่มีผลประโยชน์เรื่องเงินมาเกี่ยวด้วยเลย แต่ตอนนี้กำลังขัดผลประโยชน์เขาอยู่ อย่างไรซะผมก็มีคนคอยจ้องผมอยู่เช่นกันครับ
 เจ้าของ| somdejdang โพสต์เมื่อ 6-2-2011 23:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
*รกแมว*
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 17-5-2024 15:26 , Processed in 0.267133 second(s), 6 queries , File On.