เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
5191
25
ซ่อนแถบด้านข้าง

ลืมปฏิบัติแล้วของเข้าตัว

[คัดลอกลิงก์]
jirasak โพสต์เมื่อ 10-7-2010 15:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
เรื่องเป็นอย่างงี้ครับ เมื่อวานซืนเพื่อนพาไปดูดวงครับ เขาบอกว่าเป็นร่างทรงปู่ฤาษี
เขาก็ทักเรื่องทั่วๆไป
   แล้วอยู่ๆก็ทักว่าเมื่อ5 ปีที่แล้วไปเอาอะไรของใครมาไปกลับเพื่อน
ผมตอบกลับว่าไม่มี  
เขาบอกว่าลองนึกดูดีๆ พ่อปู่บอกว่าไปมากับเพื่อน ตัวดำๆ
แล้วเขา(หมายถึงคนที่เราไปเอาของมา)สั่งให้เราทำอะไรทุกวันพระ
แล้วเราไม่เคยทำเลยตอนนี้ของมันกลับมาเข้าเรา
ครูบาอาจารย์เขาเหยียบหัวเราอยู่
ร่างทรงปู่ยังบอกอีกว่าเห็นเป็นยันต์ที่หลัง
แล้ววันดีคืนดีผมจะรู้สึกเหมือนมีมีดกรีดหลัง(ซึ่งเป็นจริงๆ) และยังบอกอีกว่ามันจะลามลงมาที่มือแล้ว

ผมก็นึกๆๆ  เลยนึกได้ว่าสมัยเรียนมหาวิทยาลัยปีสุดท้าย ต้องทำกิจจกรรมเลยไปยืมของที่วัด
แล้วก็ไปเจอพระธุดงค์รูปหนึ่ง เห็นท่าทางสงบน่าศรัทธา เลยไปถามท่านว่า "สักได้ไหมครับอยากสัก"
ท่านบอกได้แต่ไม่สักหมึกนะยังเรียนอยู่ จะจารหลังให้เป็นน้ำมัน  ให้ไปแต่งขันครูมา

หลังจากจารหลังเสร็จ ท่านก็บอกว่าทุกวันพระให้แต่งกรวยมีดอกไม้ขาว เทียนกับธูป5ดอก(จริงๆลืมไปแล้วไปถามรุ่นนองที่ไปด้วยกันเพิ่งนึกได้)

ขึ้นบูชาพระแล้วนึกถึงท่าน และห้ามผู้หญิงจับหัว

ส่วนผมเนื่องจากยังเด้กไม่นานจากนั้นก็ลืม
เพิ่งมานึกได้ตอนที่ร่างทรงท่านนี้ทัก

ร่างทรงบอกให้เอาของออก

ทุกท่านว่าผมควรทำยังไงดีครับ

แล้วต่อไปนี้ทุกวันพระควรแต่งกรวยบูชาครูต่อไปไหม

ใครมีประสบการณ์แบบนี้แนะนำหน่อยครับ

เพิ่งเคยเจอของแบบนี้ไม่ทำตามครู เลยโดนเหยียบ
แบบนี้เป็นของดีไหมครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
Apirut โพสต์เมื่อ 10-7-2010 15:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แปลกๆครับ ส่วนตัวเท่าที่รู้ถ้าผิดครู น่าจะเป็น 16 ดอก นะ
{:2_25:}
Apirut โพสต์เมื่อ 10-7-2010 16:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 1# jirasak
ผมมีเรื่องเล่าให้ฟัง ตัวผมเองเคยถูก ร่างทรงท่านหนึ่่่งทักว่า มีองค์นะอยากให้รับขันธ์ แต่มีข้อแม้ว่าต้องไปเอาของออกจากตัว ผมถามด้วยความสงสัยว่าของอะไร เขาบอกของอยู่ที่หลังผม ผมเลยถามว่าจะให้เอาออกอย่างไร ร่างทรงบอกจะทำน้ำมนต์ให้ไปกินไปอาบ 7 วัน ผมบอกขอคิดดูก่อนเพราะของที่ผมมี ครูบาอาจารย์ท่านให้มา วิธีปฏิบัติ ก็ให้อยู่ในศีลในธรรม ลดละเลิกสิ่งที่ไม่ดี  เค้าก็บอกว่าถ้าผมไม่ทำ จะทำอะไรไม่ขึ้น
ผมก็ไม่กลับไปหาอีกเลยครับ 2 ปีผ่านมาแล้วครับ ผมก็ปฏิบัติของผมไป ไม่ตึงไม่หย่อนครับ งานก็ดีขึ้นมาก ครับ ในสองปีนี้ เลื่อนตำแหน่งงาน 2 ครั้ง
เปลี่ยนรถ 2 คัน อาการเจ็บเหมือนโดนกรีดหลัง ก็เป็นบ่อยๆ เวลาจะมีเรื่องไม่ดี ท่านมาเตือนให้ระวังตัวครับ บางครั้งเวลาทำงาน คุยกับลูกน้อง คุยกับนาย ประมาณว่าพูดคุยเรื่องงานกันไม่ลงตัว จะหลุดโมโหก็เจ็บหลังแปล๊บๆ ก็รู้ตัว ใจเย็นลงเร็วครับ ไม่งั้นเสียงานเสียลูกน้องแน่ๆ 2 ปีมาเนี่ย ครูบาอาจารย์ท่านเมตตามาตลอด  ที่พูดว่ามาทั้งหมด แล้วแต่ท่านจะตัดสินใจนะครับ ผมแนะนำให้จุดธูป 16 ดอกกลางแจ้งบอกกล่าวขออภัยท่าน ครับถ้าไม่สบายใจ เพราะว่าที่ผ่านมา ท่านแคล้วคลาดมาได้ อาจจะเพราะสิ่งที่ท่านมีติดตัวอยู่ตอนนี้ก็ได้ครับ  
 เจ้าของ| jirasak โพสต์เมื่อ 10-7-2010 17:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับ

ผมก็รู้สึกแปลกๆ

อาจจะเป็นอย่าง คุณApirut ว่าก็ได้ครับ
dark โพสต์เมื่อ 10-7-2010 22:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตามความคิดเห็นของผมอยากให้แต่งกรวยบูชาครูต่อไปนะครับ สิ่งที่เราสัมผัสนั้นอาจเพราะเป็นการเตือนให้เรารีบปฏิบัติเสีย เพราะสัจจะวาจานั้น มันคือคำมั่นสัญญาครับ ทางที่ดีควรปฏิบัติต่อไป เพราะแม้แต่เวลาจะผ่านมานานแล้ว แต่ท่านก็ยังอยู่กับเราแสดงว่าแรงครูนั้นศักดิ์สิทธิ์จริง เสียดายครับท่านให้มาถึงขนาดนี้จะละทิ้งไปก็ใช่ที อีกอย่างเรื่องแบบนี้สำคัญอยู่ที่ตัวเราครับ ถ้าปฏิบัติตั้งมั่นอย่างจริงจัง คำว่าปาฏิหาริย์ก็ไม่ใช่สิ่งไกลตัว...

ส่วนเรื่องธูป 5 ดอกและเทียน 5 ดอก เป็นข้อปฏิบัติเดียวกับสายวิชาของผมเลย ลองไปหาอ่านจากข้อความโพสเก่า ๆ ของผมได้ครับ ในเรื่องโคสวาลา วัวธนูสานไำม้ไผ่ รู้สึกว่าผมก็ได้แนะนำไว้เช่นกันว่าให้จุดธูปแค่ 5 ดอกเท่านั้น เดี๋ยวผมจะอธิบายความหมายให้ฟังนะครับ จะได้เข้าใจอย่างถ่องแท้เพื่อการปฏิบัติที่ถูกต้องได้ ธูป 5 ดอกและเทียน 5 ดอกนั้น ไม่ได้มีความหมายเฉพาะขันธ์ 5 ที่ใช้ตั้งเวลาขึ้นขันครูในบางโอกาสเท่านั้น แต่การจุดธูป 5 ดอกและเทียน 5 ดอกยังหมายถึง

ดอกที่ 1 คุณพระพุทธเจ้า
ดอกที่ 2 คุณพระธรรมเจ้า
ดอกที่ 3 คุณพระสังฆเจ้า
ดอกที่ 4 คุณบิดามารดา
ดอกที่ 5 คุณครูบาอาจารย์

ในโลกนี้ยังมีคุณอันใดจะยิ่งใหญ่เท่า 5 ประการนี้อีกแล้วเหรอครับ แม้แต่การจุดธูป 16 ดอก นั้นอาจจะหมายถึงคุณพระเจ้า 16 พระองค์แล้ว ยังอาจหมายถึงคุณ 16 ชั้นฟ้าสวรรค์อีก ซึ่งหากจะกล่าวไปแล้วก็คือการยอคุณแบบรวม ๆ ไม่ได้เน้นไปในเชิงไสยเวทย์แต่เพียงประการเดียว เหมือนดังคุณแห่ง 5 ประการนี้เลย เพราะนี่แหละคือที่สุดของการยอคุณในวิชาไสยเวทย์ครับ...
 เจ้าของ| jirasak โพสต์เมื่อ 11-7-2010 10:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เอ่อ ถามนิดส์นึงครับ

เรื่องกรวยดอกไม้  ไหว้วันพระนี้แล้ว

พอถึงวันพระหน้า ของเก่าครับดอกไม้ธูปเทียนทั้งกรวยเลยเราเอาไปทิ้งได้เลยใช่ไหมครับ
dark โพสต์เมื่อ 11-7-2010 12:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

- ใช่ครับ เปลี่ยนใหม่ทั้งหมดเลย เพราะกรวยขันครูแบบนี้เป็นการทำเฉพาะแบบชั่วคราว ใช้บูชาครูเป็นคราว ๆ ไปแล้วจึงเปลี่ยนใหม่ทั้งหมด และให้นำกรวยดอกไม้บูชาครูชุดเก่าไปวางไว้ที่โคนต้นไม้ใหญ่ ขอฝากแม่ธรณีไว้ เพื่อรอให้ผุพังสลายไปเอง อย่านำไปเผาหรือทิ้งถังขยะนะครับ.
Apirut โพสต์เมื่อ 11-7-2010 13:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
โลกนี้มีอะไรให้เรียนรู้และศึกษาอีกมากมายครับ ท่าน Dark แนะนำมานั้นมีเหตุมีผลที่เชื่อถือได้ และเป็นความรู้ใหม่ในสายวิชาด้านไสยเวทย์ซึ่งความรู้ที่ผมมียังไม่ถึงขั้นนั้นครับ ขอบคุณที่ให้ความรู้เพิ่มเติมครับ
dark โพสต์เมื่อ 11-7-2010 22:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยินดีเช่นกันครับ...ทางขึ้นเขาอาจมีหลายทาง แต่ยอดเขามียอดเดียวครับ
pocko โพสต์เมื่อ 12-7-2010 17:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
บางครั้งการให้เอาของออกก็มีโอกาสถูกหรอกได้โดยจริงๆแล้ว
เข้าจะบังคับใช้เราแล้วทำไม่ได้เพราะมีของกันอยู่ ก็ทำเป็นอุบายเอา
ออกแล้วก็ใส่ในสิ่งที่เขาต้องการลง...ผมโดนมาแล้วครับ ทีนี้ละพูดอะไร
ก็เชื่อเขาไปหมดขนาดผมเป็นนักวิทยาศาสตร์นะนี่ (ฮิฮิ) ยังเชื่อแบบหัวปรักหัวปรำ
เลยครับแต่พอรอดมาได้ แล้วย้อนคิดดูแล้วถึกด่าตัวเอง ทำไมฉลาดน้อยเช่นนี้
...เป็นอีกมุมมองนึงนะครับ
chayadaj โพสต์เมื่อ 14-7-2010 09:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด chayadaj เมื่อ 14-7-2010 09:39
บางครั้งการให้เอาของออกก็มีโอกาสถูกหรอกได้โดยจริงๆ ...
ต้นฉบับโพสโดย pocko เมื่อ 12-7-2010 17:09

ได้รู้  ได้เห็น  ได้สัมผัส...แต่ไม่ลิ้มรส  จะดีกว่า...
pocko โพสต์เมื่อ 14-7-2010 09:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ดีแล้ว
chayadaj โพสต์เมื่อ 14-7-2010 09:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด chayadaj เมื่อ 14-7-2010 09:46

กว่าจะคิดได้...กว่าจะกลับมาในเส้นทางเดิมได้ ก้อ เกือบตาย...
นี่เค้าเรียกว่า บิดา มารดา รักษา อย่างแท้จริง......
poopoo โพสต์เมื่อ 16-7-2010 18:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ได้ความรู้อีกแล้ว ขอบคุณมากครับ
ann โพสต์เมื่อ 5-8-2010 14:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณค่ะ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 4-5-2024 14:55 , Processed in 0.135509 second(s), 6 queries , File On.