เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ควายธนูอาคม+หมูทองแดงอาคม ของฉันดุนะ! ไม่ถูกกับพราย อ.วิทย์ จันทร์หอม

[คัดลอกลิงก์]
facebook โพสต์เมื่อ 25-6-2012 21:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หมูบูชาเท่าไหร่ครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 25-6-2012 22:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พี่โชว์ โอนให้แล้วนะค่ะ เด๋ว PM ที่อยู่ไปให้นะค่ะ ...
ต้นฉบับโพสโดย auntika เมื่อ 25-6-2012 21:08

ยืนยันจองควายธนูอาคม อ.วิทย์ จันทร์หอม ลำดับที่ 3
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 25-6-2012 22:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หมูบูชาเท่าไหร่ครับ
ต้นฉบับโพสโดย facebook เมื่อ 25-6-2012 21:12

1860 รวมส่ง พร้อมส่งทันทีที่โอน! Untitled-3.jpg
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 25-6-2012 22:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หมูอาจารย์ คงมะค่อยปลื้ม นกกับกระรอกนะคะ มันหายไปหม ...
ต้นฉบับโพสโดย dokinjung เมื่อ 17-6-2012 11:58

ฮ่าๆ.. แต่นกกะกระรอกบ้านพี่ยังมีนะคะ ลองค่อยๆ บอกไป เรียกกลับมาดีไหม
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 25-6-2012 22:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้ผมเองมีแม่โหงพราย อ.วรา และ ขุนแผนสายพรายอีกหล ...
ต้นฉบับโพสโดย satun99 เมื่อ 25-6-2012 11:39

ตอนนี้ผมเองมีแม่โหงพราย อ.วรา และ ขุนแผนสายพรายอีกหลายองค์..
ถ้าจะนำควายธนู อ.วิทย์ มาบูชาด้วยกันจะมีวิธีแก้ไขยังไงครับ...

เคยถาม อ. วิทย์ แล้วค่ะ ท่านบอกของท่านไม่ถูกกัน... วิธีแก้คือ ไม่ต้องมีอ่ะคะ..
เพราะควายธนูของเรากันของดำ กันคนทำของ กันผี กันพรายเข้าบ้าน แต่เราเอาพรายเข้ามาในบ้านแล้ว เลยไม่รู้เหมือนกันว่าควายจะตัดสินใจอย่างไร..

หรือต้องจุดธูปบอกทั้งสองฝ่ายก่อนนำเข้ามาในบ้าน

อืม... อย่าดีกว่าค่ะ... ควายคงขวิดน้องพรายไส้แตกแน่ จะอยู่ไม่เป็นสุขเอา ขนาดแค่ตะกรุดสาริกาอ. วิทย์ คนเล่นพรายนำไปบูชายังฝันว่าผีมาบีบคอ บอกว่ามึงเอาอะไรมา เอาออกไป พี่ก็บอกว่า เออ..สงสัยต้องเลือกข้างแล้ว จะเอาอะไร..เพราะถามอาจารย์วิทย์แล้ว อาจารย์บอกว่าแกเสกธาตุไฟลงไปด้วยกันไว้ด้วย.. พอบอกว่าให้เลือกข้าง..คุณน้องท่านนั้นเขาเลือก พราย ก็เลยเอาตะกรุดไปให้เพื่อนที่เล่นพรายเหมือนกันใช้ ผลปรากฏว่า เพื่อนฝันผีมาบีบคอ สองคืนติดกันเลย...คนแรกก็เลยยอมจำนน ปล่อยพรายไปหมด เลือกตะกรุดอ.วิทย์ ส่วนคนที่สองเห็นไม่เข้าท่าแล้วก็เลยตามเพื่อนบ้าง ยอมปลดพันธนาการพราย ย้ายเจ้าของปล่อยพรายออก แล้วเลือกเสน่ห์พุทธคุณจากตะกรุด อ.วิทย์...

ขนาดตะกรุดเสน่ห์ของท่านยังเป็นเยี่ยงนี้.. แล้วควายของท่านหละ..ไม่รู้เป็นไงเหมือนกันไม่มั่นใจค่ะ!

สรุปแว่..เลี้ยงพรายไปก่อนดีกว่าค่ะ! เขาไม่ถูกกัน!!!
satun99 โพสต์เมื่อ 25-6-2012 23:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อืม..ผมได้โอนเงินค่าตะกรุดสาริกาของ อ.วิทย์มาแล้วและตอนนี้กำลังรอการจัดส่ง..ทำไงได้หละครับ..
รักพี่เสียดายน้องนะครับ... กะว่าจะลองจุดธูปบอกกล่าวทั้งสองฝ่ายก่อนว่าช่วยๆกันดูแลซึ่งกันและกันน่าจะดีกว่าต้องการอะไรมาเข้าฝันขอให้บอก...จะจัดให้ทุกอย่าง   มีอะไรคืบหน้าจะมาเล่าสู่กันฟังนะครับ ท่านเจ้าเมืองกาหลง
ขอบคุณมากนะครับ สำหรับคำแนะนำ..ขอลองดูสักตั้งนะครับ...
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 26-6-2012 06:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 26-6-2012 07:00
อืม..ผมได้โอนเงินค่าตะกรุดสาริกาของ อ.วิทย์มาแล้วและ ...
ต้นฉบับโพสโดย satun99 เมื่อ 25-6-2012 23:51

อืม..ผมได้โอนเงินค่าตะกรุดสาริกาของ อ.วิทย์มาแล้วและตอนนี้กำลังรอการจัดส่ง..ทำไงได้หละครับ..
รักพี่เสียดายน้องนะครับ... กะว่าจะลองจุดธูปบอกกล่าวทั้งสองฝ่ายก่อนว่าช่วยๆกันดูแลซึ่งกันและกันน่าจะดีกว่าต้องการอะไรมาเข้าฝันขอให้บอก...จะจัดให้ทุกอย่าง   มีอะไรคืบหน้าจะมาเล่าสู่กันฟังนะครับ ท่านเจ้าเมืองกาหลง
ขอบคุณมากนะครับ สำหรับคำแนะนำ..ขอลองดูสักตั้งนะครับ...

เป็นกำลังใจให้ท่านค่ะ

ของอาจารย์วิทย์ ไม่ต้องจุดธูปบอกกล่าวอะไร เพราะของท่านเป็น 'พุทธคุณ' ดังนั้น ของพรายของท่านจะหยุดการแสดงอิทธิฤทธิ์ หรือเรียกได้ว่า กำลังก็จะอ่อนลงนั่นเอง การจุดธูปบอกนั่นคงจะหมายถึง ให้พรายของท่านอดทน อยู่ให้้ได้ หากเขาจะร้อน หรือจะเจ็บปวดจากธาตุไฟในตะกรุด ขึ้นอยู่เขาจะอดทนมากแค่ไหน หากทนไม่ได้ก็อาจจะเป็นเหมือนสองคนแรก และการจุดธูปบอกสาริกาของอาจารย์วิทย์ ไม่เป็นผล จะไม่ได้ทำให้กำลังของท่านอ่อนลง เพราะท่านปลุกจิต ปรุงจิต ปลุกเสกให้เป็นทางป้องกันไปแล้ว..ไม่มีข้อยกเว้น!!

แล้วที่คิดว่าของขาวจะยอมให้ของดำมาดูแลซึ่งกันและกัน มันเป็นไปไม่ได้ค่ะ! มีแต่เขาจะต้องโชว์ฤทธิ์จนกว่าจะชนะ..

จะเล่าให้ฟัง..เจ้าเมืองเคยเล่นพราย ในขณะที่แขวนนารายณ์ทรงครุฑรุ่นแรกของ ลป.กาหลง พรายมากวนทุกตีสอง ปลุกให้ตื่น หลอนมาก..แต่ตื่นมาก็ไม่มีอะไร จนแปลกใจว่าเกิดอะไร ทำไมเราต้องสดุ้งตื่นตอนตีสองทุกวัน?

การฝันนั้น ไม่ได้เกิดกับทุกคน มักเกิดขึ้นกับผู้ที่มีจิตปฏิพันธ์เชื่อมสัมผัสสิ่งลี้ลับเหล่านี้ได้เท่านั้น ในกรณีที่เล่าให้ฟัง คาดว่า น้องทั้งสองคนนั้นถูกพรายครอบงำได้ พรายจึงแสดงฤทธิ์ต่อต้านเช่นนั้น แสดงฤทธิ์ให้เจ้าของกลัว เหมือนเขาร้อน..

เล่าให้อาจารย์ิวิทย์ฟังหมดแล้ว ท่านว่า 'ไปทำให้เขาร้อน เขาก็โกรธสิ!! แล้วถ้ายังร้อนต่อไปเรื่อยๆ เขาก็จะเล่นเจ้าของนั่นแหละ'

ยังไงเป็นกำลังใจให้ท่านผ่านพ้นวิกฤตนี้ไปนะคะ!!เพราะอ.วิทย์ ประกาศไม่ถูกกะผีพรายไปแล้ว!!
12Qmiss โพสต์เมื่อ 27-6-2012 16:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พี่โช สอบถามนิดนึงนะครับ ถ้าเอาควายมาเลี้ยงแล้วสมุมติว่าเราอยากเอาเชื่อกร้อยระฆังแขวนคอควายของเราจะได้ไหมครับ

ปล.ไม่ได้จะล่วงเกินหรือลบหลู่อะไรนะครับ
facebook โพสต์เมื่อ 28-6-2012 21:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ดัน ดัน
oneaim โพสต์เมื่อ 5-7-2012 11:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
TaO_KD โพสต์เมื่อ 9-7-2012 19:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ควายธนูอาคม+หมูทองแดง ดุขลังเฝ้าบ้านติดตัวผีกลัว
ฆร ...
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 7-5-2012 16:47

เตรียมพร้อมรับควาย และหมูอาคมเข้าบ้าน
ท่านนำภาชนะอะไรก็ได้ที่สามารถใส่น้ำได้ แล้วนำภาชนะที่เล็กกว่าวางไว้ตรงกลาง ใส่น้ำล้อมรอบให้ควายและหมูอยู่ตรงกลาง ที่สำคัญ! น้ำอย่าให้ขาด อย่าให้เหือดแห้ง หมั่นคอยมาเติม ควาย และหมูชอบน้ำ ชอบความเย็น ให้เขาได้อยู่กับน้ำล้อมรอบ

คุณโชว์คร้าบบ
ฝากถามอาจารย์วิทย์วิทย์ ให้หน่อยนะครับ

หมูของท่านกินน้ำที่อยู่ในพานด้วยหรือครับ น้ำแห้งขอดเลยครับแค่อาทิตย์เอง
หมูจะเป็นไรหรือเปล่าครับน้ำแห้ง
( น้ำในแก้วที่ถวายพระ ยังลดแค่นิดเดียวเองนะครับ  ) เลยงงงงงงงงงงง อะคร้าบบ
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 9-7-2012 19:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 9-7-2012 19:38
เตรียมพร้อมรับควาย และหมูอาคมเข้าบ้าน
ท่านนำภาชนะอ ...
ต้นฉบับโพสโดย TaO_KD เมื่อ 9-7-2012 19:18

ไม่ต้องถาม อ.วิทย์ ลูกศิษย์ตอบให้เลยค่ะว่า    หมู และควายชอบเล่นน้ำมากค่ะ ดังนั้น จะแห้งขอดไวกว่าปกติมากมาย หากกลัวว่าน้ำล้อมรอบตัวของเขาแห้งไวเกิน ก็อาจนำแก้วอีกใบใส่น้ำตั้งไว้อีกก็ได้ค่ะ ช่วยกันอีกแรง

สังเกตุให้ดี ข้าวที่ตั้งไว้ให้หมู... หมดไหม 555
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 9-7-2012 19:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พี่โช สอบถามนิดนึงนะครับ ถ้าเอาควายมาเลี้ยงแล้วสมุม ...
ต้นฉบับโพสโดย 12Qmiss เมื่อ 27-6-2012 16:32

ทำไปเถอะค่ะ น่ารักดีค่ะ...
facebook โพสต์เมื่อ 9-7-2012 19:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ดัน ดัน
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 14-7-2012 08:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

เป็นอย่างไรบ้างคะ...
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 27-4-2024 21:31 , Processed in 0.279981 second(s), 5 queries , File On.