เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

มียันต์มาแจก เล่นทายกัน

[คัดลอกลิงก์]
chayadaj โพสต์เมื่อ 12-4-2010 21:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด chayadaj เมื่อ 12-4-2010 22:05

ตอบกลับ 29# suysakul

การกำหนดวันพิธีกรรมทางศาสนา ในปีอธิกมาส
เรายึดเดือน 8 หนที่สอง เป็นเดือน 8 ที่แท้จริง
ดังนั้นวันวิสาขบูชาซึ่งโดยปกติจะตรงกับวันขึ้น 15 ค่ำเดือน 6
แต่ในปีที่มีเดือน 8 สองหน ให้เลื่อนไปอยู่ในเดือน 7 แทน
โดยถือว่าเดือน 8 หนหลังเป็นเดือน 8 ที่แท้จริง
วันวิสาขบูชา ปีนี้ 53 นี้  ตรงกับ 15 ค่ำ เดือน 7 ค่ะ.......
อ่ะถูกต้องเลย

ใน google เป็นแบบนี้ค่ะ
สงกรานต์ภาคเหนือ (สงกรานต์ล้านนา) หรือ"ประเพณีปี๋ใหม่เมือง" อันโดดเด่นเป็นเอกลักษณ์ เริ่มตั้งแต่"วันสังขารล่อง"(13 เม.ย.) ที่มีการทำความสะอาดบ้านเพื่อความเป็นสิริมงคล "วันเนา"หรือ"วันเน่า"(14 เม.ย.) วันที่ห้ามใครด่าทอว่าร้ายเพราะจะทำให้โชคร้ายไปตลอดทั้งปี "วันพญาวัน"หรือ"วันเถลิงศก" (15 เม.ย.) วันนี้ชาวบ้านจะตื่นแต่เช้าทำบุญตักบาตรเข้าวัดฟังธรรม ก่อนจะไปรดน้ำดำหัวขอขมาญาติผู้ใหญ่ในช่วงบ่าย"วันปากปี"(16 เม.ย.) ชาวบ้านจะพากันไปรดน้ำเจ้าอาวาสตามวัดต่างๆเพื่อขอขมาคารวะ และ"วันปากเดือน"(17 เม.ย.) เป็นวันที่ชาวบ้านส่งเคราะห์ต่างๆออกไปจากตัวเพื่อปิดฉากประเพณีสงกรานต์ล้านนา
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
suysakul โพสต์เมื่อ 12-4-2010 22:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ถ้าเปงเช่นนั้นก็แย่นะสิเรา ผิดจนได้ กำแท้ๆ
chayadaj โพสต์เมื่อ 12-4-2010 22:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด chayadaj เมื่อ 12-4-2010 22:14

ตอบกลับ 32# suysakul
    แถมอีกนิด...น่าสนใจดี...ค่ะพี่
คำทำนายเกี่ยวกับสงกรานต์
ตามตำราพรหมชาติ วันมหาสงกรานต์   ถ้าปีใดวันมหาสงกรานต์ตรงกับวัน+ความหมาย
อาทิตย์     ปีนั้นไร่นาเรือกสวน เผือกมัน มิสู้แพงแล
วันจันทร์   เป็นวันมหาสงกรานต์ จะแพ้เสนาบดี ท้าวพระยาและนางพระยาทั้งหลาย
วันอังคาร  และวันเสาร์  เป็นวันมหาสงกรานต์ จะเกิดอันตรายกลางเมือง จะเกิดเพลิงและโจรผู้ร้าย และจะเจ็บไข้นักแล
วันพุธ   เป็นวันมหาสงกรานต์ ว่าท้าวพระยาจะได้เครื่องบรรณาการมาแต่ต่างเมือง   แต่จะแพ้ลูกอ่อนนักแล
วันพฤหัสบดี   เป็นวันมหาสงกรานต์ จะแพ้ข้าไท พระสงฆ์ราชาคณะจะได้รับความเดือดเนื้อร้อนใจกันแล
วันศุกร์     เป็นวันมหาสงกรานต์ ข้าวน้ำ ลูกหมากรากไม้ทั้งหลายจะอุดม แต่จะแพ้เด็ก ฝนและพายุชุม จะเจ็บตากันมากนักแล ฯ

ปีนี้ มหาสงกรานต์ ตรงกับวันที่ 14 เมษายน (ขึ้น 1 ค่ำ เดือน 6 )ซึ่งเป็นวันพุธ ค่ะ ..ค่อยยังชั่ว กลัววันอังคารกะวันเสาร์...
suysakul โพสต์เมื่อ 12-4-2010 22:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  suysakul
    แถมอีกนิด...น่าสนใจดี...ค่ะพี่
คำทำนาย ...
ต้นฉบับโพสโดย chayadaj เมื่อ 12-4-2010 22:12

แต่ ผมว่าถึงไม่ใช่วันอังคาร ตอนนี้ก็ร้อนระอุไปทั้งประเทศแล้วครับ แย่จริงๆ คนไทยหน่อ คนไทย
 เจ้าของ| Gern.Naraphat โพสต์เมื่อ 18-4-2010 11:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เฉลยนะครับ
1.วันพญาวันคือวันที่  16 เมษา 2553
  - เหตุผล  คือ  ปีนี้อธิกมาส 8 สองหน  จึงมีการเลื่อนตามจันทราคติ
2.นางสงกรานต์ชื่อ  นางมณฑาเทวี
3.ทรง ล เป็นพาหนะ

รายชื่อผู้โชคดีครับ ( ส่งที่อยู่ทาง PM ) นะครับ
1.wongrad
2.suysakul
3.tvxq
4.hidra
5.ttmmtt
kaineverdie โพสต์เมื่อ 18-4-2010 15:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยินดี ยินดี ปรีดาด้วยกับทุกๆท่านนะครับ
chayadaj โพสต์เมื่อ 18-4-2010 19:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เฉลยนะครับ
1.วันพญาวันคือวันที่  16 เมษา 2553
  - เหตุผล  ค ...
ต้นฉบับโพสโดย Gern.Naraphat เมื่อ 18-4-2010 11:29

" ต่อไปจะไม่เชื่อ google แล้วนิ.... "
     ล้อเล่นค่ะ...ยินดีด้วยกับคนที่ได้รางวัลจ๊ะ...
chayadaj โพสต์เมื่อ 18-4-2010 19:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 36# kaineverdie

ยินดีกะเค้า...(แอบร้องไห้หรือเปล่าท่าน?)
kaineverdie โพสต์เมื่อ 18-4-2010 20:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  kaineverdie

ยินดีกะเค้า...(แอบร้องไห้หรือเปล่า ...
ต้นฉบับโพสโดย chayadaj เมื่อ 18-4-2010 19:59

นี่เธอเอาความจริงของเค้ามาล้อเล่นนิ...ก็แอบร้องไห้อยู่ด้วยกันนิ ทำเป็นลืม  อืมมมมม  
ttmmtt โพสต์เมื่อ 19-4-2010 15:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมส่งพีเอ็มไปแล้วนะครับ ขอบคุณสำหรับของรางวัลและขอบคุณ คุณ hidra ด้วยนะครับที่ให้ผมลอกคำตอบ
tudsanai047 โพสต์เมื่อ 19-4-2010 17:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
16 เมษายน  
นางสงกรานต์ชื่อว่า มณฑาเทวี  
มีพาหนะเป็น  ลา
suysakul โพสต์เมื่อ 19-4-2010 17:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
" ต่อไปจะไม่เชื่อ google แล้วนิ.... "
     ล้อเล่นค่ะ...ยิน ...
ต้นฉบับโพสโดย chayadaj เมื่อ 18-4-2010 19:57

แล้วคุณหนู๋ละคะ แอบร้องให้หรือป่าวเอ๋ย  มามะเดี๋ยว ต้น ซับน้ำตาให้ มามะคนดี
suysakul โพสต์เมื่อ 19-4-2010 17:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมส่งพีเอ็มไปแล้วนะครับ ขอบคุณสำหรับของรางวัลและขอบคุณในความมีน้ำใจครับ
chayadaj โพสต์เมื่อ 19-4-2010 19:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 42# suysakul

แอบร้องไห้..ก้อเพราะ....อิจฉาพี่ ที่ได้รางวัล....
      ดีใจด้วยนะจ๊ะ......
kaineverdie โพสต์เมื่อ 19-4-2010 19:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
วันนี้ได้รับเศียรฤาษี กับนางพญาแล้ว ขอบคุณหมวดรินทร์มากนะครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 9-5-2024 04:46 , Processed in 0.153610 second(s), 6 queries , File On.