เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ขุนแผนมหาเสน่ห์ ลป.สาย วัดตะเคียนราม อ.ภูสิงห์ จ.ศรีสะเกษ

[คัดลอกลิงก์]
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 8-12-2011 14:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด คำแพง เมื่อ 8-12-2011 14:34

ก่อนอื่นผมต้องขอโทษท่านสมาชิกที่บูชา พระขุนแผน ล้อพิมพ์กรุบ้านกร่าง ไปแล้วนะครับ จากการที่ผมได้ข้อมูลจากลูกศิษย์หลวงปู่สายว่าท่านสร้างนั้น  จริงๆแล้วเป็นเพียงท่านได้รับนิมนต์ไปปลุกเสก และได้รับถวายมาไว้แจกลูกศิษย์ประมาณ ๑๐๐-๒๐๐ องค์ ผมก็ไม่ได้สอบถามหลวงปู่ด้วยมีคนมาขอรับการสงเคราะห์อยู่  พอดีผมไปได้ข้อมูลมาใหม่ ซึ่งทำให้ดีใจมากยิ่งขึ้นกว่าเดิมว่า พระขุนแผน นี้เป็นการสร้างด้วยเจตนาดี มวลสารดี การปลุกเสกดี  ก็ขอให้ท่านได้อ่านข้อมูลที่ผมนำมาให้อ่านนะครับ ส่วนตัวผมแล้วยิ่งเกิดความรู้สึกยินดีมากที่พระขุนแผนองค์นี้รวมสุดยอดพระเกจิ ครูบาอาจารย์ที่เข้มลังมากๆหากท่านใดไม่ต้องการ ผมยินดีรับคืนและให้ราคาเพิ่มขึ้นด้วยครับ

ขุนแผนถอดพิมพ์จากกรุบ้านกร่าง

ได้มาจาก อ.เบิ้มด้านหลังปิดด้วยตะกรุดหลวงปู่สังข์

ถามมาหลายคน เลยไปค้นหามาให้ทรรศนากัน เป็นประวัติคร่าวๆนะขะรับ

ขุนแผนถอดพิมพ์จากกรุบ้านกร่าง ได้มาจาก อ.เบิ้มด้านหลังปิดด้วยตะกรุดหลวงปู่สังข์ จำนวนสร้าง1022องค์  คุณประพันธ์ เศรษฐมนตรี คนสร้าง  คุณอำพล เจน คนทำ

วัตถุประสงค์  หาทุนสร้างศาลาการเปรียญวัดวังน้ำขาวและถวายครูบาอาจารย์ทุกองค์ที่ร่วมเสก  หลังจากสร้างเสร็จแล้วคุณประพันธ์นำเข้าพิธีพุทธาภิเษกใหญ่ 2 ครั้ง คือ
1 วัดวังน้ำขาว ต.วังตะเคียน กิ่งอำเภอหนองมะโม่ง จ.ชัยนาท
2ถ้ำฉัตรทัณต์บรรพต วัดเขาอ้อ มีคณาจารย์เข้าพิธี108รูป

การปลุกเสกเดี่ยว
สายเหนือ
1.ลป.ทองดี วัดใหม่ปลายห้วย จ.พิจิตร
2.ลพ.สุพจน์ วัดศรีทรงธรรม จ.นครสวรรค์
3.ลป.นะ วัดหนองบัว จ.ชัยนาท
4.ลพ.อั้น วัดโรงโค จ.อุทัยธานี
5.ลพ.แขก วัดสันทรประดิษฐ์ จ.พิษณุโลก
6.ลพ.แดง วัดห้วยฉลองราษฏร์ จ.อุตรดิตถ์
7.ลพ.เสน่ห์ วัดพันสี จ.อุทัยธานี
8.ลพ.พร้า วัดโคกดอกไม้ จ.ชัยนาท
10.ลป.จ้อย วัดศรีอุทุมพร จ.นครสวรรค์

สายอีสาน
1.ญาท่านสวน วัดนาอุดม จ.อุบลฯ
2.ลป.สังข์ วัดท่าช้างใหญ่ จ.อุบลฯ
3.ลพ.คีย์ วัดศรีลำยอง จ.สุรินทร์
4.ลพ.สาย วัดตะเคียนราม จ.ศรีสะเกษ
5.อจ.วีระ วัดป่านากันตม ศรีสะเกษ
6.ลพ.สมพงษ์ วัดหนองคู จ.อุบลฯ
7.ลป.ทองสา วัดป่าจิตตวิทยาราม จ.หนองคาย

สายภาคกลาง
1.ลพ.ม่วง วัดยางงาม จ.ราชบุรี
2.ลป.นนท์ วัดเหนือวน จ.ราชบุรี
3.ลพ.สมพงษ์ วัดใหม่ปิ่นเกลียว จ.นครปฐม
4.ลป.แย้ม วัดสามง่าม จ.นครปฐม
5.อจ.ป้อม วัดหนองม่วง จ.ราชบุรี
6.ลพ.ทรง วัดศาลาดิน จ.อ่างทอง
7.ลพ.ศักดิ์ชัย วัดลิ้นทอง จ.อ่างทอง
8.ลป.ทิม วัดพระขาว จ.อยุธยา
9.ลพ.เอียด วัดไผ่ล้อม จ.อยุธยา
10.ลพ.พูล วัดบ้านแพน จ.อยุธยา

สายใต้
1.ลพ.อุ้น วัดตาลกง จ.เพชรบุรี
2.ลพ.ท้วม วัดศรีสุวรรณ จ.สุราษฎร์ธานี
3.ลพ.นวล วัดใส้หล้า จ.นครศรีธรรมราช
4.พ่อท่านไข่ วัดลำนาง จ.นครศรีธรรมราช
5.พ่อท่านแก้ว วัดท่าสำเภาแก้ว จ.พัทลุง
6.พ่อท่านคล้อย วัดภูเขาทอง จ.พัทลุง
7.พ่อท่านเอียด วัดโคกแย้ม จ.พัทลุง
8.พ่อท่านห้วง วัดเขาอ้อ จ.พัทลุง
9.อจ.พรหม วัดบ้านสวน จ.พัทลุง
10.พระมหาอุทัย วัดดอนศาลา จ.พัทลุง
11.พระครูอุทัย วัดวิหารสูง จ.พัทลุง

คณาจารย์ที่ปลุกเสกเดี่ยว ได้ถวายไว้ทุกรูป รูปละ
100-200 องค์
มอบให้อจ.เบิ้ม ไว้แจกวันไหว้ครูประมาณ200องค์

มวลสาร  รวบรวมจากทั่วประเทศ  คุณประพันธ์ผู้สร้างมีพนักงานเป็นเซลล์ยาเวชภัณฑ์อยู่ทั่วประเทศกว่า30คน ได้มอบหมายให้พนักงานเก็บดอกไม้ตามสถานที่สำคัญ เช่นจากพระธาตุดอยตุง,ดอยสุเทพ,พระธาตุหริภุญไชย,พระธาตุลำปางหลวง,พระธาตุ พนมฯลฯ  มีทองรักปิดองค์ลพ.โสธร,ลพ.วัดบ้านแหลม,ลพ.วัดเขาตะเครา  อีกด้วย  ว่านอีกมากมายหลายชนิด  ผงสำคัญจากทั่วประเทศของคุณอำพล เจน

มีสร้างแบบพิเศษอีกจำนวน 22 องค์โดยเจาะรูฝังตะกรุดหลวงปู่สังข์ วัดท่าช้างใหญ่ จ.อุบลฯ (คุณอำพลเจนเป็นผู้ดำเนินการฝัง)

...ขอบคุณมากครับ อย่าลืมนะครับท่านใดจะคืนผมยินดีรับคืนพร้อมแถมอีกต่างหากครับ...

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 8-12-2011 14:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สรุปยอดการจอง ขุนแผนมหาเสน่ห์ หลวงพ่อสาย วัดนามวิจิตร  จำนวน ๕ องค์ ..
-องค์ที่ ๑ คุณ prakhoonphan
-องค์ที่ ๒ คุณ mahavate
-องค์ที่ ๓ คุณ wongard
-องค์ที่ ๔ คุณ tccl (โอน/จัดส่งแล้ว)
-องค์ที่ ๕ สมาชิกนอกเมือง
ขอบคุณมากครับ...

จากข้อมูลที่ผมนำเสนอใหม่ หากว่าท่านที่บูชาไปแล้วหรือจองไว้ จะคืนผมก็ยินดีที่จะรับคืน+แถมเพิ่มให้ด้วยนะครับ...อิอิ
tccl โพสต์เมื่อ 9-12-2011 07:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมคงไม่เปลี่ยน ตอนที่รับมาก็มีความรุ้สึก แปลกไม่เหมือนองค์อื่นที่เคยเช่ามา  ยิ่งทราบประวัตแล้ว รวมถึงพระเกจิที่ปลุกเศกแล้ว  แรงมาก  ส่วนคนสร้างก็มีชื่อเสียง ในเรื่องของการทำบุญอยู่แล้ว แต่ถ้าจะมีลูกอมสักลูกเป็นของแถม ก็ไม่เลวนะ  อิอิ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 9-12-2011 15:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ดีใจด้วยครับที่ชอบ...โห้..ถ้าแถมอีกผมคงตายแน่ พระผมก็ตั้งค่าบูชาถูกมากครับ หักค่ากล่องค่าส่งก็ ๕๐ กว่าบาทแล้ว  ผมวิ่งไปวัดสองร้อยกว่ากิโลเกือบสามร้อยนะครับถือว่าได้ไปกราบพระเลยเอามาเผื่อสมาชิกเท่านั้นครับ  หากอยากได้ของแถมอุดหนุนใหม่อีกครั้งนะครับมีของแถมให้แน่นอนครับ...ขอบคุณมากครับ
wongrad โพสต์เมื่อ 25-12-2011 14:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 25-12-2011 15:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

รับทราบครับ...พรุ่งนี้จัดส่งให้จ้า
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 26-12-2011 05:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด คำแพง เมื่อ 26-12-2011 05:58

ขุนแผนมหาเสน่ห์ ลป.สาย วัดตะเคียนราม อ.ภูสิงห์  มีมาใหม่สวยๆให้บูชา 6 องค์ ให้บูชาองค์ละ 400 บาท **ฟรีค่าส่ง EMS**...ขอเชิญนะครับ...
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 26-12-2011 13:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ท่านที่ถามหา...มาแล้วนะครับ...
ขุนแผนมหาเสน่ห์ ลป.สาย วัดตะเคียนราม อ.ภูสิงห์ จ.ศรีสะเกษ  
...ขอเชิญครับ...
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 2-1-2012 21:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คำแพง เมื่อ 18-5-2013 15:13

ขุนแผนสายเขมรจ๊ะ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 2-1-2012 21:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
องค์ที่1ครับโอนวันที่15ธันวาคม2554
ต้นฉบับโพสโดย prakhoonphan เมื่อ 3-12-2011 21:36

วันนี้ได้รับ  PM ยกเลิกการปิด..พระขุนแผน..ของ prakhoonphan (ซึ่งตอนนี้ใช้ Ueser ใหม่) เป็นเวลา 1 เดือนพอดี ต่อไปก็ขอให้ชัดเจนในตัวเองให้มากกว่านี้นะครับก่อนปิด  ช้าไม่ว่า..ว่าแต่ปิด(นานๆ)แล้วไม่เอาควรแก้ไขนะครับน้อง
Xbules โพสต์เมื่อ 18-5-2013 14:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขุนเเผนยังมีเหลืออีกมั๊ยครับท่านพี่คำเเพง สนใจๆๆ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 18-5-2013 15:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
Xbules ตอบกลับเมื่อ 18-5-2013 14:58
ขุนเเผนยังมีเหลืออีกมั๊ยครับท่านพี่คำเเพง สนใจๆๆ ...

มีองค์สุดท้ายที่เก็บไว้บูชาเองครับ...หากเอาคิดที่  600 บาท พร้อมส่ง EMS ฟรี หากต้องการแจ้งได้ครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 2-6-2024 19:15 , Processed in 0.229705 second(s), 8 queries , File On.