เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
17714
29
ซ่อนแถบด้านข้าง

แชร์ ประสบการณ์ เรื่องราว "สายพราย"....กันครับ^^

[คัดลอกลิงก์]
highskw โพสต์เมื่อ 21-8-2011 17:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
สวัสดีคับ  ผมเป็นน้องใหม่(แต่ร้อนแรง^^)
พึ่งมาลองสายพราย หลังจากเล่นสายพระมานานมากกก

ผมประทับใจสายพรายคับ     รู้สึกว่านี่แหละที่หามานาน555
คือ  เริ่มจากประสบการณ์ที่ดีๆ    ตลอดจนรู้สึกเหมือนตัวเองสื่อกับเค้าได้ คุยกันรู้เรื่อง

ผมอยากรู้จักกับพี่ๆทุกคน    เผื่อว่าใครจะมีเคล็บหรือมีของดีๆ จะได้แบ่งปันความรู้กัน^^
คงจะดีไม่ใช่น้อย

ปล.ผมคิดว่าสายพรายนี่ดีนะ  อย่างน้อยๆก็ทำให้ผมเข้าวัดทำบุญมั่งแหละน่า
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
mummamman โพสต์เมื่อ 21-8-2011 19:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เริ่มแรกก็เล่นจากอาจารย์เก่าๆๆที่มีชื่อทางนี้ก่อน เช่น อ.วรา อ.เปล่ง

เน้นที่ไม่แพงมากครับ จากนั้นค่อยศึกษาข้อมูล จากประสบการณ์ต่างๆและประวัติอาจารย์

ที่เสก จากนั้นก็พัฒนาลองเช่ามาดูบ้างว่าเหมาะกับตัวเองไหม

ประสบการณ์มีหรือป่าว มันเหมือนยาเสพติดครับจนสุดท้ายต้องการของแรงขึ้นไปอีก

จากโรยผงพัฒนาเป็นชิ้นและน้ำมัน จากชิ้นและน้ำมันพัฒนาเป็นก้อนๆเลย

สุดท้ายของสายพรายจบที่ปั้นเหน่งครับสุดยอดของชิ้นอาถรรพณ์
mummamman โพสต์เมื่อ 21-8-2011 19:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จะเล่นต้องมีของป้องกันตัวด้วยนะครับ ไม่ใช่เซ๋นแล้วทำบุญเท่านั้น

ผมเล่นไปเล่นมานอกจากทำบุญแล้วต้องไปสักน้ำมันลงอักขระที่ตัว

เพื่อป้องกันของไม่ดีต่างๆๆเข้าตัว อาบน้ำมนต์เดือนละครั้ง
spakafae14 โพสต์เมื่อ 21-8-2011 22:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ดีครับพี่ๆ ขอนิดนะครับ เซ่นดีขอได้ไว ครับ แล้วก็ทำให้เราเข้าวัดทำบุญได้บ่อยๆจริงๆครับ ดีอีกทาง ขยันทำดีขึ้นด้วย แหะๆยิ่ง ของ อ.วรา ด้วย ทุกอย่างเฉียบขาดจริงๆครับผม ประทับใจมาก ขอบคุณครับ
 เจ้าของ| highskw โพสต์เมื่อ 22-8-2011 03:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด highskw เมื่อ 22-8-2011 03:54

@mummamman  ว่าบูชาปู่เจ้า สิ้นเดือนนี้แหละครับ   ขอบคุณพี่มากๆคับสำหรับคำแนะนำต่างๆ
พี่เคยเล่นของอาจารย์ ท่านไหนบ้างที่คิดว่าพรายท่านดีจริงๆ เล่าสู่กันฟังหน่อยได้ไหมครับ^^   ขอบคุณมากคับ

@spakafae14  ใช่เลยครับ  เดี๋ยวเสาร์หน้าผมว่าจะไปทำบุญ^^
ตอนนี้ผมกำลังรอ แม่ทองสร้อย  อาจารย์วราอยู่พอดีเลย ของมาถึงวันอังคาร์ครับ(ตอนนี้มีแม่พรายจำแลง 1ตน อาจารย์สวัสดิ์ครับ)
พี่ช่วยแนะนำหน่อยได้ไหม  ว่าได้มาแล้วทำยังไงบ้าง ผมพอรู้แค่เบื้องต้นคับ
เลยอยากรู้จากคนที่เคยใช้จริงๆ ^_^  ขอบคุณมากคับ
mummamman โพสต์เมื่อ 22-8-2011 11:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ที่แรงๆด้านหื่นๆเสกด้านนี้โดยเฉพาะ อ.ซาอึ่งครับที่ผมถูกใจเป็นพิเศษ

ของเมื่อได้มาแล้วก็จุดธูปบอกพระบอกเจ้าที่เจ้าทางก่อนนำเข้าบ้าน

ผมจุด 9 ดอก บางท่านจุด 16 ดอก ก็แล้วแต่ครับ

ของ อ.วราต้องจัดเครื่องเซ่นหลังจากได้มาแล้วเป็นเวลา 3วันพร้อมท่องคาถาเรียกก่อนให้เครื่องเซ่น

ปลายำ พล่ากุ้ง เหล้าขาวถ้าอยากให้แรงเค้าจะใช้หมูดิบเซ่น

แต่ไม่แนะนำเพราะแรงมากบางทีเราคุมไม่อยู่ เค้าจะมาคุมเรา

หลังจาก 3วันไปแล้วไม่ต้องเซ่น จะเซ่นให้ตอนขอให้เค้าช่วย

พอสำเร็จก็เซ่นถวายไป
jamesnal2 โพสต์เมื่อ 22-8-2011 11:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
วิธีบูชาพรายและกุมาร ของอ.วรา ปราการ ซึ่งสามารถปรับเปลี่ยนไปใช้สำหรับของที่อื่นได้ และผมเองก็ใช้วิธีนี้ในการบูชาพรายและกุมารของที่อื่นด้วยครับ
  วิธีบูชาพรายและกุมาร      
  รายละเอียด:   

1.นำเข้าบ้านวันแรกจุดธูปบอกกล่าวเจ้าที่ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ในบ้าน ว่าจะนำกุมารหรือพรายเข้ามาอยู่ในบ้าน
2.ใน3วันแรกให้กุมารกินนม ขนม น้ำแดง วันละครั้ง ส่วนพรายให้กินยำ เช่น ยำปลากระป๋อง เหล้าขาว
**ห้ามให้ของดิบเด็ดขาด**
3.หลังจากนั้นก็บอกเค้าว่าถ้าเรากินก็ให้กินด้วยกันลืมเรียกก็ให้กินด้วยกันได้เลย และบอกกล่าวในสิ่งดีๆ
4.ถ้าจะให้เค้าช่วยอะไรก็ให้เค้ากินก่อน แล้วบอกให้เค้าช่วย ถ้าสำเร็จจะให้อะไร ถ้าไม่สำเร็จไม่ต้องให้
5.หมั่นพูดคุยกับเค้าบ่อยๆเพื่อให้เค้าสนิทกับเรา เค้าก็จะมีใจช่วยเหลือเราเต็มที่   

www.matapu.com  เมตตาปู่
 เจ้าของ| highskw โพสต์เมื่อ 22-8-2011 15:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ขอคาถาด้วยได้ไหมพี่ผมนึกว่าไม่ต้องใช้ก็ได้   ของแม่ทองสร้อยคับ
 เจ้าของ| highskw โพสต์เมื่อ 22-8-2011 15:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
วิธีบูชาพรายและกุมาร ของอ.วรา ปราการ ซึ่งสามารถปรับเ ...
ต้นฉบับโพสโดย jamesnal2 เมื่อ 22-8-2011 11:48

คือไม่ต้องเซ่นทุกอาทิตย์ใช่ไหมคับ   สำเร็จตามที่ขอค่อยเซ่น
แล้วสมมุติว่าผมจะขอแบบ  ให้เป็นเสน่ห์ เมตตามหานนิยม  ทุกวัน   ผมก็ต้องเซ่นทุกวันเลยใช่ไหมครับ
jamesnal2 โพสต์เมื่อ 22-8-2011 20:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คือไม่ต้องเซ่นทุกอาทิตย์ใช่ไหมคับ   สำเร็จตามที่ ...
ต้นฉบับโพสโดย highskw เมื่อ 22-8-2011 15:41

ให้เซ่นอาทิตย์ละครั้งหรือสองครั้งตามเราสะดวกครับ เพราะเราขอครับ ไม่ได้บนบานครับ ก็เหมือนเราใช้งานเค้าครับ ถือว่าเป็นสินน้ำใจกัน เค้าอิ่ม เค้าก็มีแรงช่วยเราครับ ที่สำคัญคือ สวดมนต์แผ่เมตตาให้พรายบ้างนะครับ ถ้าสะดวกก็ทำบุญก็อุทิศให้พรายด้วยนะครับ
jamesnal2 โพสต์เมื่อ 22-8-2011 20:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด jamesnal2 เมื่อ 22-8-2011 20:34
ขอคาถาด้วยได้ไหมพี่ผมนึกว่าไม่ต้องใช้ก็ได้   ของแม ...
ต้นฉบับโพสโดย highskw เมื่อ 22-8-2011 15:39

แม่ทองสร้อยไม่มีคาถาครับ อธิฐานขอได้เลย จะมีก็คาถาปลุกพรายไว้ท่องเวลากลางคืน คาถานี้เป็นคาถาที่ใช้ปลุกเครื่องรางสายพรายของ อ.วรา ปราการ
     เอหิมาวะปิสา จะมาเรโส โสมาเร เอหิ มะมะ
***คำเตือน คาถานี้เหมาะสำหรับคนที่อยากสัมผัสหรือพบเจอพรายนะครับ จิตอ่อนหรือกลัวผีไม่แนะนำ ไม่แนะนำให้ไปท่องคาถานี้ที่อื่นที่ไม่ใช่บ้านของเราเองครับ เช่น ตามโรงแรม เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือนนะครับ***
KEAW โพสต์เมื่อ 22-8-2011 21:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ทำไมถึงห้ามเซ่นของดิบครับ โปรดให้คำแนะนำด้วย  แต่ว่าขุนแผนของอาจารย์ เบส หรือ อาจารย์นวพล พลายงานท่านให้เซ่นของดิบครับ  ขอคำชี้แนะด้วย
jamesnal2 โพสต์เมื่อ 22-8-2011 23:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ทำไมถึงห้ามเซ่นของดิบครับ โปรดให้คำแนะนำด้วย  แต่ว่ ...
ต้นฉบับโพสโดย KEAW เมื่อ 22-8-2011 21:32

อ.วรา ท่านบอกว่า การให้ของดิบ จะทำให้พรายแรงเกินไป จากพรายจะกลายเป็นปีศาจครับ ตัวใครตัวมัน อันตรายมาก ใครก็คุมไม่อยู่ แต่บางสำนักจะให้เซ่นด้วยของดิบ ซึ่งก็แล้วแต่ละอาจารย์ครับ ผมว่า อย่าให้ของดิบบ่อยนะครับ ผมเองก็ไม่เคยให้ของดิบเลย เพราะผมยึดตามการบูชาแบบของอ.วราครับ แรงไม่แรง อยู่ที่การทำบุญ การเซ่นครับ ผมให้ของสุกก็แรงเหมือนกันครับ
 เจ้าของ| highskw โพสต์เมื่อ 22-8-2011 23:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แม่ทองสร้อยไม่มีคาถาครับ อธิฐานขอได้เลย จะมีก็คาถา ...
ต้นฉบับโพสโดย jamesnal2 เมื่อ 22-8-2011 20:32

ท่องทุกคืนใช่ไหมคับพี่เจมส์      ท่องกี่จบครับ
taoice โพสต์เมื่อ 22-8-2011 23:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่เคยเล่นสายพรายอ่ะครับ มาอ่านเอาความรู้เผื่อสักวันเราจะมีบ้าง จะได้มีความรู้ประดับหัวบ้าง
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 28-4-2024 02:27 , Processed in 0.139791 second(s), 6 queries , File On.