เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
3928
18
ซ่อนแถบด้านข้าง

เค้าว่าผีเข้ากลางพิธีไหว้ครู ครับลองดู

[คัดลอกลิงก์]
iching โพสต์เมื่อ 16-6-2011 10:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
ข้าว โพสต์เมื่อ 16-6-2011 12:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
น่ากลัวจัง
thaioz โพสต์เมื่อ 16-6-2011 13:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ดูแว้ว...น่ากัวเหมือนกันนะคร้าบ...แต่บางตอนเป็นเสียงในฟิลม์แปลไม่ออกน่ะครับ เหอๆ
อยากรู้น้องที่ตั้งสัคเค...เปนยังไง...ปกติสวดได้อ่ะป่าวน่ะซิคร้าบ...ถ้าปกติไม่เคยสวดนะ...โอ้ย...น่ากัว...
pokpok111 โพสต์เมื่อ 16-6-2011 13:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คริปนี้ได้เห็นตั้งแต่ เมื่อวานละ เป็นข่าวในเว็บสนุก  อันนี้เป็นเรื่องจริงไม่ไช่เรื่องจะเอามาล้อเล่นเพราะเห็นเด็กบางคนเขาลบหลู่อย่างมาก จากที่ได้อ่านการแสดงความคิดเห็น พิธีไหว้ครูถือเป็นเรื่องสศักดิ์สิทธฺ์  จะทำมั่วๆไม่ได้  แต่สาเหตุของงานนี้คือ  อาจารย์ในพิธีไม่ได้อัญเชิญเทวา  หรื่อที่เรียกว่าชุมนุมเทวา เป็นการอัญเชิญเทวดาน้อยใหญ่ให้เข้าร่วมพิธี  ถ้าใครเคยอยู่ในพิธีเจริญพุทธมนต์  คงเคยได้ยินพระท่านจะสวดบท  สัคเค  เช่น  สัคเคกาเมจะรูเปจันตะลิกเขวิมาเน...เป็นต้น เพื่อเชิญเทพทุกเหล่าชั้นเข้าร่วมพิธี    ส่วนเหตุที่เกิดขึ้นนั้นที่ได้ดูในคริป  เป็นเทพชั้นสูงซะด้วย  วิธีสังเกต  เห็นมีน้องหลายคนที่พูดออกมาเป็นภาษาเทพ  ภาษาที่พูดออกมาเป็นภาษาเทพจริงๆน้องเขาไม่ได้พูดมั่วๆนะ  สอง บทสัคเค น้องเขาท่องได้อย่างไร  พระบวชเป็นพรรษา บางรูปยังท่องไม่ได้เลย  แต่ในคริป ท่องได้คล่องแคร่ว  เทพบางองค์พูดภาษาคนไม่ได้ พอเข้ามาก็ใส่เป็ฯภาษาเทพ  อันนี้ไม่ไช่ผีเข้านะ อย่าเข้าใจผิด  สิ่งเหล่านี้มีมาก่อนที่โลกเราจะอุบัติขึ้นตั้งนาน แล้ว เรื่อง บุญ  บาป  สววรค์  นรก  เทพ เปรต อศูนรกาย  เดรัจฉาน  แต่คนเรานั้น เกิดมาอายุ พอรู้เรื่องหน่อยได้เรียนหนังสือหน่อย เอาเป็นว่าเพิ่งเกิดมาเมื่อวาน ก็กล่าวว่าสิ่งเหล่านี้ไม่มีอยู่จริง  มันเก่งขนาดนั้นเลยหรอ เพิ่งเกิดเมื่อวาน  ทั้งๆที่ตัวเขาเองเวียนว่ายตายเกิดมาแล้วไม่รู้กี่ภพกี่ชาติ   คนเราปัจจุบันนักวิทยาศาสตร์แร่งคิดค้นแต่ละอย่าให้ทันสมัยเพื่อเอามาสนองความต้องการของกิเลสภายนอก  ได้แก่  ลิ้น หู ตา จมูก กาย  เช่น พัฒนาทีวีให้จอละเอียดขึ้น  พัฒนาเกมส์ให้สมจริงที่สุด  พัฒนารถยนต์ให้สดวกสบายและวิ่งเร็ว อื่นๆอีกมากมายเพื่อสนองตัณหาของคน  ลองมาดูจิตใจกันหน่อย  ยิ่งนับวันของพวกนี้ทันสมัยมากขึ้นเท่าไหร่มนุษกลับมีจิตใจที่เสื่อมถอยลงทุกวัน ทำแท้งกันวันละเป็นพันๆด้วยเครื่องเมือการแพทย์สมัยใหม่ ระบบโกงกันสารพัด  นั่นหละสิ่งที่เราเห็นเป็นรูปธรรมในปัจจุบัน  พระพุทธเจ้าท่านก็รู้เรื่องพวกนี้มาตั้งสองพันกว่าปีแล้วไม่ว่าจะเป็นเรื่องระบบจักวาล คอมพิวเตอร์ รถยนต์ เครื่องบิน พระองค์ทรงรู้หมดแต่ไม่ทรงสอน เพราะเป็นเรื่องที่ไม่มีแก่นสาร เป็นอจินตัย ไม่ไช่สิ่งที่จะนำมนุษไปสู่การหลุดพ้น อีกอย่างพระองค์พูดในเมื่อสองพันกว่าปีพูดไปก็ไม่มีใครเข้าใจ  ขนาดอัลเบิร์ต ไอน์สไต เป็นนักฟิสิกส์ทฤษฎี ซึ่งเป็นที่ยอมรับกันอย่างกว้างขวางว่าเป็นนักวิทยาศาสตร์ที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในคริสต์ศตวรรษที่ 20  ยังยอมรับว่าสิ่งที่เขาคิดค้นนั้น พระพุทธเจ้าค้นพบเมื่อสองพันกว่าปีมาแล้ว ปัจจุบันนักวิทยาศาสตร์ยิ่งคิดค้นเท่าไหร่ยิ่งพบว่า ในห้วงจักวาลนั้นไม่มีอะไรเลย เป็นอนัตตา ยิ่งค้นยิ่งไม่เจออะไร เมื่อก่อนก็บอกว่า มอลิกุลเป็นสิ่งที่เล็กที่สุด มาอีกบอกว่าเป็นอตอม สุดท้ายก็บอกว่าไม่มีอะไรเลย... หึหึหึ คงพอเข้าใจนะ  สาธุ
kaineverdie โพสต์เมื่อ 16-6-2011 15:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เข้ากันไปหลายคน... ปีหน้าคงทำดีกว่านี้
bas โพสต์เมื่อ 16-6-2011 20:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เพิ่งเคยเจอแบบนี้ครับ
 เจ้าของ| iching โพสต์เมื่อ 16-6-2011 22:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 4# pokpok111

เห็นด้วยยยยย อย่างยิ่งครับ
pop10510 โพสต์เมื่อ 16-6-2011 22:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คนมันไม่เชื่อทำอย่างไรก็ไม่เชื่อครับ ปล่อยพวกมันไปครับ สักวันจะเจอดี

เพื่อนผมไม่ได้อยู่ศาสนาพุทธ มันด่า มันว่าผม ว่า ห้อยพระ ทำไม หนักคอ แค่ดิน แค่ปูน แค่โลหะ งมงาย
(ตอนนั้นผมโชว์พระที่คอให้ดู มันอยากดูครับ) ผมเลยบอกว่า ไม่เชื่อก็อย่่าลบหลู่ ข้าศรัทธาของข้า

ไม่กี่วันเท่านั้นแหละครับ ขับมอไซร์ ไปชนเสาไฟฟ้า กระเดน กระดูกแตก เดินยังไม่ได้ถึงทุกวันนี้ แค่ขี้ยังทรมารเลยครับ

ผมก็ไม่ได้สมน้ำหน้า เขาหรอกครับ สงสารเขาด้วยซ้ำ ปากมันหาเรื่องเอง ผมช่วยอะไรไม่ได้ นอกจากเวรกรรม
 เจ้าของ| iching โพสต์เมื่อ 16-6-2011 22:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สัคเค กาเม จะ รูปเป คิริสิขะระตะเฏ
จันตะลิกเข วิมาเน ทีเป รัฏเฐ
จะ คาเม ตะรุวะนะคะหะเน เคหะวัตถุมหิ เขตเต
ภุมมา จายันตุ เทวา ชะละถะละวิสะเม
ยักขะคันธัพพะนาคา ติฏฐันตา สันติเก
ยัง มุนิวะระวะจะนัง สาธะโว เม สุณันตุฯ
ธัมมัสสะวะนะกาโล อะยัมภะทันตา
ธัมมัสสะวะนะกาโล อะยัมภะทันตา
ธัมมัสสะวะนะกาโล อะยัมภะทันตาฯ
สะมันตา จักกะวาเฬสุ อัตราคัจฉันตุ เทวะตา
สัทธัมมัง มุนิราชัสสะ สุณันตุ สัคคะโมกขะทังฯ
สัคเค กาเม จะ รูเป คิริสิขะระตะเฏ จันตะลิกเข วิมาเน อะยัมภะทันตา ฯ
และนี่คือบทสวดที่เด็กคนนั้นสวดมา แต่ผมไม่แน่ใจว่าน้องคนนั้นสวดถูกหมดทุกคำป่าว แต่ ผมฟังที่เด็กคนนั้นสวดและอ่านตามบทชุมนุมเทวดาน่าจะเป็นท่อนนี้ครับ
ura โพสต์เมื่อ 16-6-2011 22:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เรื่องจริง ที่ควรเอามาเป็น ข้อคิดบาง อย่างว่าบาปบุญ และพระนิพพานมีจริง นี่ คือสิ่งยืนยัน
yongchai01 โพสต์เมื่อ 17-6-2011 01:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
งดแสดงความคิดเห็นครับ
cho โพสต์เมื่อ 17-6-2011 23:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 17-6-2011 23:06

อืม เห็นคนที่สอง เขาพูดเป็นภาษาเทพ..น่ากลัวจังค่ะ แต่ที่ฟังจากท่านpokpok111แล้ว อธิบายได้ถึงแก่นเลย ขอบคุณนะคะ!

เทพนี่แสดงอิธิฤทธิ์เยอะนะ!
cho โพสต์เมื่อ 17-6-2011 23:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คนมันไม่เชื่อทำอย่างไรก็ไม่เชื่อครับ ปล่อยพวกมันไป ...
ต้นฉบับโพสโดย pop10510 เมื่อ 16-6-2011 22:17

เป็นประสบการณ์ที่ยอดเยี่ยมมากเลย..!!!
cho โพสต์เมื่อ 17-6-2011 23:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
งดแสดงความคิดเห็นครับ
ต้นฉบับโพสโดย yongchai01 เมื่อ 17-6-2011 01:16

หรือท่านyongว่าเป็นผีคะ.. เออ บอกแล้วหนิว่างด 555
yongchai01 โพสต์เมื่อ 18-6-2011 01:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ครับของงดดีกว่าครับ เรื่องของศรัทธาอะครับอย่างแตกประเด็นไปมากว่านี้เลยครับ
เดียวจะกลายเป็นเรื่องราวใหญ่โตครับ (แต่ของเขาแรงจริงๆครับ)
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 17-5-2024 14:46 , Processed in 0.168351 second(s), 7 queries , File On.