เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
3925
22
ซ่อนแถบด้านข้าง

คุยกันสบายๆ....เกี่ยวกับกฎแห่งกรรม...

[คัดลอกลิงก์]
ก่อนอื่นต้องขอกล่าวขอบคุณเว็บไซด์เมืองกาหลงก่อนนะครับ
เป็นเว็บไซด์ที่ถูกใจมาก ท่านเจ้าเมืองก็เป็นคนใจกว้าง มีคุณธรรม
มีเหตุ มีผล และที่สำคัญเปิดโอกาสให้ทุกคน ที่มีใจบริสุทธิ์ ไม่สร้างความเดือดร้อนวุ่นวายให้กับใคร
ได้มีโอกาสเข้ามาในบ้าน ใช้สิทธิ์ตามที่พึงมีพึงได้

ต้องขอกราบอนุโมทนาในกุศลจิตของท่านเจ้าเมือง มา ณ ที่นี้ด้วยครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +2 ย่อ เหตุผล
Jay + 2

ดูบันทึกคะแนน

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| poseidon โพสต์เมื่อ 3-6-2011 08:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอเรียนเชิญเพื่อนพ้องน้องพี่ ที่มีประสบการณ์ตรง
เกี่ยวเนื่องกับกฎแห่งกรรม หรือเกี่ยวกับเจ้ากรรมนายเวร
มาร่วมแลกเปลี่ยนสนทนากันนะครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +2 ย่อ เหตุผล
Jay + 2

เจ้าของ| poseidon โพสต์เมื่อ 3-6-2011 08:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
กระทู้นี้อาจมีส่วนช่วยเหลือให้ท่านที่มีความทุกข์ทั้งทางกาย และทางใจ
ผ่อนคลายเบาบางลงได้ ไม่มากก็น้อย
audi1416 โพสต์เมื่อ 3-6-2011 13:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อนุโมทนาครับ สาธุึ
ข้าว โพสต์เมื่อ 3-6-2011 13:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หืม เจอมากับตัวเรื่องกฏแห่งกรรม  ทำกับเค้าอย่างไรย่อมได้เช่นนั้น  ทันในชาตินี้ ไวจริงๆ  ได้รับมาแล้วค่ะ
คิดว่าคราวหน้าคงจะไม่ทำอีก  (เรื่องรักๆใคร่ๆนี่แหละค่ะ)
 เจ้าของ| poseidon โพสต์เมื่อ 3-6-2011 16:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

บางคนเจอกรรมในอดีตชาติให้ผล แต่หาสาเหตุไม่เจอ ต้องทุกข์อยู่นานครับ
คุณข้าว โชคดี ที่เป็นกรรมในชาติปัจจุบันให้ผล จึงไม่ทุกข์นาน
 เจ้าของ| poseidon โพสต์เมื่อ 3-6-2011 16:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เรื่องวิบากกรรม ก็มีส่วนที่ทำให้บางคนใช้วัตถุมงคลแล้ว มองเห็นผลได้ยาก
คนที่กำลังมีวิบากกรรมอยู่ เปรียบเสมือน มีคะแนน -10
เวลาใช้วัตถุมงคล ดีขึ้นมา +5  แต่ก็ยังติดลบ -5
มองดูแล้วเหมือนไม่ได้ผล เพราะค่ายังติดลบ แต่น้อยลง

ส่วนคนที่มีกรรมดี ส่งผลอยู่ เปรียบเหมือนมีคะแนน +10
พอใช้วัตถุมงคล ได้ผล +5  ค่าเพิ่มมาเป็น +15
จะเห็นผลได้ชัดเจนทันที

ดังนั้นจึงไม่ควรกล่าวหาว่าวัตถุมงคลนั้นๆใช้ไม่ได้ผล
ต้องดูที่วิบากกรรมของตนเองด้วย

คะแนน

winny + 2

cho โพสต์เมื่อ 3-6-2011 21:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 3-6-2011 21:38

ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงที่เมืองเสน่ห์กาหลงมีหลายสิ่งที่ท่าน poseidon..ถูกใจบ้าง..
แวะมาอยู่เมืองนี้เสียด้วยกันค่ะ..สร้างขวัญและกำลังใจ ความอบอุ่นร่วมกัน...

กระทู้นี้น่าสนใจนะคะ..ว่าด้วยเรื่องกฏแห่งกรรม..

เปิดประเด็นอย่างไรดี?
winny โพสต์เมื่อ 3-6-2011 22:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
กระทู้นี้น่าสนใจและเชื่อว่าน่าจะเป็นประโยชน์กับหลายๆท่านไม่มากก็น้อย...จะติดตามครับ
 เจ้าของ| poseidon โพสต์เมื่อ 4-6-2011 08:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอขอบคุณทุกเสียงที่ตอบรับและติดตามครับ

เรื่องของกรรมบางทีก็ดูซับซ้อนซ่อนเงื่อน
บางทีก็ง่ายดายจนแทบไม่น่าเชื่อ

ปัจจุบันนี้ มีหนังสือเกี่ยวกับ คนเห็นกรรม สแกนกรรม ตรวจกรรม
ออกมามากมาย ให้เราได้ศึกษาหาความรู้ มีแง่คิดแตกต่างกันไป

ค่อยๆติดตามกันต่อไปนะครับ
จะมีประสบการณ์เกี่ยวกับกฎแห่งกรรม  เจ้ากรรมนายเวรที่กำลังให้ผล การขออโหสิกรรม
เป็นประสบการณ์ตรงที่ไม่ได้คัดลอกมาจากที่ไหน ในช่วงปี 2552 - 2554 ครับ
Jay โพสต์เมื่อ 4-6-2011 21:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอขอบคุณทุกเสียงที่ตอบรับและติดตามครับ เรื่องของกรรม ...
ต้นฉบับโพสโดย poseidon เมื่อ 4-6-2011 08:50

yoyo โพสต์เมื่อ 5-6-2011 19:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 11# Jay

เมื่อเดื่อนมีนาคม 2554 ผมได้ไล่ตืแมวตัวใหญ่ที่เข้ามาในบ้านตีไปที่หลัง1ที
ต่อมาอีก2วันผมรู้สึกเจ็บที่หัวไหล่ซ้าย กินยาแก้ปวดก็หายเป็นพักๆ
เป็นๆหายอยู่2อาทิตย์ก็ไม่หายสักทีจึงสวดมนต์ไหว้พระอุทิศส่วนบุญส่วนกุศลให้แมวตัวนั้น
ผ่านไป3วันอาการปวดก็ทุเลาหายเองโดยที่ไม่ต้องกินยาอีกเลย
กรรมที่ผมทํากับแมวตัวนั้นแมวคงอโหสิกระมัง
ทุกวันนี้ก็สวดมนต์ทุกวันอิติปิโส พาหุง มหากา ชินบัญชร ธัมมะจักร
ยอดพระกัณฑ์ บารมี30ทัศ เมตตาใหญ่ เมตตาใหญ่พิศดาร และบทอื่นๆ
ทําให้ชีวิตดีขึ้นครับ

คะแนน

Jay + 2

เจ้าของ| poseidon โพสต์เมื่อ 6-6-2011 08:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขออนุโมทนาบุญที่แผ่ไปให้เจ้ากรรมนายเวรของคุณ yoyo ด้วยครับ

ขอเพียงให้เรามีความตั้งใจขอขมาขออโหสิกรรมกับเจ้ากรรมนายเวร แล้วทำบุญอุทิศกุศลไปให้เขาด้วย
เมื่อเขาเห็นเจตนาของเราแล้ว ก็คงไม่ปฏิเสธการอโหสิกรรมให้
เรื่องหนักก็จะเบา เรื่องเบาก็จะหายไปครับ
Sutep โพสต์เมื่อ 7-6-2011 21:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
โอ้ะโอ่ ....ทำไมของทุกท่านมีนิสเดียว ผมแค่คิดยังมะล่ายท่ายทอด ทั้งวันยังได้ไม่กี่เรื่องเลยครับ แต่ถึงยังไงๆผมก็ไม่ลืมคำสอนของพุทธองค์ที่ว่ามนุษย์นี้ทุกคนเกิดมาเพื่อใช้กรรม ดังนั้นเพียงเราพึงสังวรว่ากัมมุนา วัตติกา โลเก สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม ก็ขอให้ทำแต่กรรมดี เพื่อจะส่งผลให้ภพชาติต่อไปเจอแต่สิ่งที่ดีกว่านี้ครับ

คะแนน

Jay + 2

iching โพสต์เมื่อ 8-6-2011 17:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เรื่องมีอยู่ว่าสมัยผมยังเยาว์ ที่บ้านผมจะค้าขายขายอาหารตามสั่งอยู่ที่ต่างจังหวัดและวันหนึ่งที่บ้านได้นกกระทามาเป็นฝูงซึ่งมาจากลูกค้าเพื่อที่จะมาทำอาหารกะลูกค้าที่นำมาให้ แม่ผมบอกผมให้ไปหาเพื่อนเพื่อที่จะมาทำการให้มันตาย ซึ่งแม่ผมจะห้ามไม่ให้ทำการฆ่าสัตว์ทุกชนิดโดยเฉพาะ เป็ด ไก่ แม่ผมห้าไม่ให้ปาดคอโดดเด็ดขาด แต่ด้วยความห้าวในวัยเด็ก ผมไม่ฟังที่แม่ห้ามไม่ให้ฆ่าเจ้านกกระทา ผมได้นำเพื่อนที่เป็นมือฆ่ามือฉมังมา 2 คนและรวมทั้งผมด้วย และเมื่อถึงเวลาที่ฆ่าเจ้านกกระทาพวกผมได้ทำการจับนกตรงที่ขาและฟาดหัวมันลงกับพื้น ต้วแล้วตัวเล่าจนหมด  และสิ่งที่ผมได้กระทำกับเจ้านกกระทาฝูงนั้น ผมเชื่อได้เลยว่าทุกวันนี้ที่ผมปวดหัว ปวดไมเกรน ทำอย่างไรก็ไม่หายกิยยาที่ว่าแรงผมก็ไม่หาย ปวดมากและทรมาน ปวดหัวลามมาที่ตา จนถึงทุกวันนี้ เป็นเพราะผลกรรมที่ผมทำกับนกฝูงนั้นครับ

คะแนน

Jay + 2

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 2-5-2024 08:47 , Processed in 0.200450 second(s), 8 queries , File On.