เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

เครื่องรางเสน่ห์ชิ้นไหนที่คุณใช้แล้ว ประสบการณ์เยอะสุด ร่วมโหวตเพียงท่านละอย่างค

[คัดลอกลิงก์]
dark โพสต์เมื่อ 6-2-2012 21:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมเป็นคนนึงที่มีประสบการณืกับแม่ทองสร้อยอ.วรา ป ...
ต้นฉบับโพสโดย maxza303 เมื่อ 6-2-2012 19:52

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
marionette โพสต์เมื่อ 7-2-2012 00:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ชิ้นเดียวสั้นๆ พ่อขุนแผนหมื่นทัพ อาจารย์อ้วนหมอผีครับ
 เจ้าของ| BUSL โพสต์เมื่อ 7-2-2012 00:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมเป็นคนนึงที่มีประสบการณืกับแม่ทองสร้อยอ.วรา ป ...
ต้นฉบับโพสโดย maxza303 เมื่อ 6-2-2012 19:52

แม่ทองสร้อย กับ ปู่สมิงพราย อันไหนเด็ดกว่ากันหนอ
maxza303 โพสต์เมื่อ 7-2-2012 01:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แม่ทองสร้อย กับ ปู่สมิงพราย อันไหนเด็ดกว่ากันหนอ ...
ต้นฉบับโพสโดย BUSL เมื่อ 7-2-2012 00:40

เอ่อ.....ปู่เจ้าสมิงพรายของท่านอ.วรา ปราการ ผมยังไม่มีเก็บไว้เลยครับเลยยังไม่มีประสบการณ์ครับแต่คิดว่าไม่น่าจะเกิน1เดือนก็จะได้เก็บปู่เจ้าสมิงพรายไว้แล้วครับ ส่วนแม่ทองสร้อยนี่ผมเพิ่งได้มาแค่3-4วันเองยังไม่ได้ลองใช้เลยครับแต่ผมสัมผัสได้และมีอะไรแปลกๆเกิดขึ้นกับตัวผมตั้งแต่ยังไม่ได้บูชาแม่ทองสร้อยมาเลยครับแต่แม่ทองสร้อยก็ช่วยให้ผมได้บูชามาจน(สงสัยอยากมาอยู่ด้วย)ตั้งแต่วันแรกที่นำเข้าบ้านก็ได้เรื่องเลยครับ(แรงมากๆเลยทีเดียว)ผมสัมผัสถึงพลังอันนั้นได้เลยครับซึ่งยากที่จะอธิบายครับ ขอบคุณครับ เอาไว้ถ้าได้ใช้แบบเดี่ยวๆเต็มๆเมื่อไหร่จะมาเล่าประสบการณ์นะครับ
maxza303 โพสต์เมื่อ 7-2-2012 01:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ขอบคุณครับพี่เจมส์ เดี๋ยวเร็วๆนี้ผมขอบูชาของท่านอ.วรา ปราการ 2ชิ้นนะครับ(พระปิตตาผงพ่อแม่ลูก+น้ำมันสาริกาดอกทองครับ)รายละเอียดเดี๋ยวโทรไปคุยอีกทีครับ อ่อ....ลืมไปครับแม่ทองสร้อยได้มาไม่ถึง3วันเลยได้เรื่องจริงๆครับ สุดๆครับ บอกได้เลยว่าแรงจริงอะไรจริงครับ มีตัวตนจริงๆ!!!!ผมสัมผัสมาแล้ว เอาไว้ลองใช้แล้วจะเล่าประสบการณ์ทั้งหมดให้ฟังนะครับ
maxza303 โพสต์เมื่อ 7-2-2012 01:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ขอบคุณมากนะครับท่านDarkสำหรับคำแนะนำดีๆผมมือใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับท่าน ขอบคุณครับ
lingjoh888 โพสต์เมื่อ 7-2-2012 02:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อ.เปล่ง ครับ.........สุดยอด...............ครับ
maxza303 โพสต์เมื่อ 7-2-2012 17:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อ.เปล่ง ครับ.........สุดยอด...............ครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย lingjoh888 เมื่อ 7-2-2012 02:06

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับผม
jamesnal2 โพสต์เมื่อ 7-2-2012 19:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด jamesnal2 เมื่อ 7-2-2012 19:30
ขอบคุณครับพี่เจมส์ เดี๋ยวเร็วๆนี้ผมขอบูชาของท่า ...
ต้นฉบับโพสโดย maxza303 เมื่อ 7-2-2012 01:32

เยี่ยมครับ เพิ่งเอาไปไม่กี่วันเองได้เรื่องซะล่ะ  ยินดีด้วยครับในประสบการณ์
maxza303 โพสต์เมื่อ 7-2-2012 23:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เยี่ยมครับ เพิ่งเอาไปไม่กี่วันเองได้เรื่องซะล่ะ ...
ต้นฉบับโพสโดย jamesnal2 เมื่อ 7-2-2012 19:29

ขอบพระคุณมากครับ
TenThai โพสต์เมื่อ 14-2-2012 19:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แอบเก็บข้อมูลครับ
tk_hd โพสต์เมื่อ 25-2-2012 12:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
100_0061.JPG สมาชิกใหม่ครับ ใช้ทุกวัน
kunpan88 โพสต์เมื่อ 25-2-2012 12:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด kunpan88 เมื่อ 25-2-2012 12:36

ผมโหวดให้...
ขุนแผนรุ่นแรก พ่อครูธนศักดิ์ครับ วัดลิ้นทอง ตะกรุดเงิน ฝังเม็ดประคำ
เป็นพระขุนแผนที่ใช้อธิฐานได้ทุกเรื่องเลยครับ และขุนแผนลงมาปลุกเสกเอง

พระขุนแผนรุ่นแรก หลวงพ่อศักดิ์ชัย เนื้อพิเศษผสมผงลูกประคำขุนแผนและฝังตะกรุดนะเข้าหา
ขุนแผนรุ่นแรก หลวงพ่อศักดิ์ชัย วัดลิ้นทอง ท่านรู้จักลูกประคำขุนแผนหรือไม่?ทำไมพระขุนแผนวัดลิ้นทองต้องผสมผงลูกประคำขุนแผนด้วย?ทำไมต้องเป็นตะกรุดนะเข้าหาและยันต์นางอกแตก?
(ทำพระขุนแผนก็เหมือนทำขุนแผนถ้าทำแล้วดีเท่าขุนแผนไม่ได้ก็ไม่ทำ)

ข้อความด้านล่างนี้....เป็นคำกล่าวของ ท่านขุนแผน ลองอ่านดูครับ....

อันตัวกูชื่อว่า  พระยาแผน                             ผู้หวงแหน แผ่นดิน ถิ่นศาสนา

มากล้น สรรพมนต์ แลวิทยา                           เชียวชำนาญ ว่านคาถา กว่าผู้ใด

กูดำรง สัตย์ซื่อ ถือธรรมมะ                            แผ่นดินพระ อริหลู่ กูหายอมไม่

สู้พลีชีพ พลีกายา เลือดทาไว้                         เพื่อคงไทย คงชาติ เป็นราชพลี

เขาลือว่า กูชำนาญ การเสน่ห์                       ใช้มนต์เล่ห์ เสน่ห์พราย เสน่ห์ผี

เอาชื่อกู มากระทำ ซ้ำย่ำยี                               ให้เปื้อนคาว ฉาวโลกีย์ ไม่มีเกรง

เอารูปกู นั่งแท่น แทนพุทธะ                          สาวสวยสะล้อมกาย  คล้ายข่มเหง

เอารูปกู ดาบไขว้ คล้ายนักเลง                       ให้กระเตง ไก่ไว้ เป็นไร้ดี

เอารูปกู อุ้มเด็ก ขี่โหงพราย                            เอาชื่อกู มาขาย จนป่นปี้

อ้างว่านมนต์ ต่างนานา มันพาที                   ขอเศษอัฐ เลี้ยงชีวี กินกันตาย

มันลบหลู่ กูสิ้น ถิ่นตำบล                                กูจะทน อยู่สบาย อย่างไรได้

ขอแช่งสาป ผู้ลบหลู่ รู้แก่ใจ                           ประกอบการ งานใดใด ไม่เจริญ

ให้ติดขัด ขุ่นข้อง หม่นหมองหมด               ให้ชีวิต รันทด หมดสรรเสริญ

ให้วัฏตะ กามา พาวนเดิน                               อย่าจำเริญ ทางกู สู่นิพพาน

กูเสกพระ เพื่อหวัง สร้างกุศล                        กูเสกมนต์ เมตตา มหาศาล

พระของกู หากหญิงชาย ใดต้องการ            พระอาจารย์ ศักดิ์ชัย กูให้ทำ

เป็นคำสั่ง ประสงค์ ของกูแท้                         เพื่อเผยแผ่ ประคุณนาม ขุนแผน

สถิตอยู่ คู่ถิ่น ทั่วดินแดน                                ไว้บูชา เป็นตัวแทน แห่งนามกู

ขออำนาจ พระศรีไตย รัตนะ                          จงมาประสิทธิชัย ให้ถ้วนทั่ว

มึงมีพระ กูเสกให้ ไม่ต้องกลัว                         สิ่งเลวชั่ว กล้ำกลาย ไม่ได้เลย

แม้จะใช้ ทางเมตตา มหาชิต                             ก็สนิท เป็นใจเดียว เชียวมึงเอ๋ย

สารพัด สารทิศ มาชิดเชย                                 สมคำเอ๋ย ขุนแผน แสนสนิทจริง

พระเครื่องดี อยู่ที่ จิตกุศล                                  มวลสารป่น ล้วนของดี ก็ดียิ่ง

จิตคนเสก มั่นดู รู้ว่าจริง                                     ทั้งสามสิ่ง ครบถ้วน กระบวนการ

เทพเบื้องบน ย่อมจะทน อยู่ไม่ไหว                 ต้องมาร่วม อวยชัย ใจประสาน

ก็จะยิ่ง เกินวิเศษ เกิดเดชญาณ                         อธิษฐาน สมใจ ได้ทันตา

พระขุนแผน ที่กูสั่ง ให้สร้างไว้                       ข้างหลังใส่ ตะกรุด นะเข้าหา

เป็นมหา ยันต์เอก ด้านเมตตา                           เสน่หา มหาละลวย พางวยงง

ยันต์ข้างหลัง ใส่ตรา นางอกแตก                   อกนางแยก แตกกระจาย กลายเป็นผง

โหยให้หา ดั่งชีวา นางปลิดปลง                     ผูกรัก ผูกหลง จนตัวตาย

พระของกู อย่าใช้ ในทางชั่ว                          ใช้คุ้มตัว รักษาไข้ ให้ไข้หาย

แม้จะคิด อาสาเฝ้า เข้าเจ้านาย                          ก็สบาย นายเมตตา พาคุ้มตัว

แม้จะเป็น นายหน้า นักพานิช                        ประกอบกิจ ก็เกิดทรัพย์ นับไม่ทั่ว

แม้จะใช้ เป็นจังงัง บังหายตัว                          ศัตรูกลัว เกรงขาม ในนามเรา

แม้จะใช้ หยุดอาวุธ อุตต์ทวาร                         ห้ามภัยพาล โจรร้าย ไม่ให้ใกล้

รักษาเรือน รักษาทรัพย์ ดับทุกข์ภัย                 ทั้งข้าวของ กินใช้ ไม่มีเปลือง

พระของกู กูเสก เป็นเอกสุด                             หมื่นมนุษย์ ร้อยเทวา ไม่มาเหมือน

อักขระ เลขยันต์ สั่นสะเทือน                          ไว้ปลุกเตือน เหล่าเทวา มาดูแล

ลูกมีทุกข์ รันทด อยากหมดทุกข์                       เอาพระปลุก นึกถึงพ่อ ก็พอแก้

จะไม่ทิ้ง ทอดเจ้า เฝ้าดูแล                                  จนพ่อแน่ ใจเจ้า เข้านิพพาน

จริงหรือ     จริงหรือ - หลวงพ่อถูกทดสอบจนเกือบสามปี  จึงได้รับอนุญาตให้สร้างพระขุนแผน  และใครเป็นผู้ทดสอบ  ทดสอบกันอย่างไร

จริงหรือ     จริงหรือ - ที่ว่ามวลสารเพียงครึ่งหนึ่งที่นำมาทำพระขุนแผน  ไม่ต้องปลุกเสกก็ขลังที่สุดแล้ว  เป็นมหาเสน่ห์ที่ดีที่สุดแล้ว  และทุกขั้นตอนในการทำแต่ละองค์  แต่ละครก  มาจากปากของขุนแผนเอง เพื่อมอบให้กับผู้ที่เคยสร้างกุศลกับท่านได้เป็นเจ้าของ

จริงหรือ     จริงหรือ - พระขุนแผนครกแรกแตกหมดทั้ง  56  องค์และศิษย์มือบวม  เพียงเพราะศิษย์ลืมคำพูดของหลวงพ่อที่ให้จุดธูปบอกกล่าวขุนแผนทุกครั้ง  เวลากดพิมพ์พระ

จริงหรือ     จริงหรือ - การสร้างพระขุนแผนของวัดนี้  ต้องสร้างผงลูกประคำขุนแผนก่อน  ซึ่งถือว่าเป็นสุดยอดมหาด้านเสน่ห์และขุนแผนก็ไม่ได้ถ่ายทอดวิชานี้ให้ใครมาก่อน  และลูกประคำขุนแผนนี้  ท่านไม่มอบให้ใครเลยสักลูกเดียว  แต่นำมาผสมพระขุนแผนจนหมด

จริงหรือ     จริงหรือ - ที่ขุนแผนเจาะจงว่า  พระของท่านยันต์ด้านหลัง  ต้องเป็นยันต์  นางอกแตก  และตะกรุดที่ฝังต้องเป็นตะกรุด  นะเข้าหา

“ทำพระขุนแผน  ก็เหมือนทำขุนแผน  ถ้าทำแล้วดีเท่าขุนแผนไม่ได้  ก็ไม่ทำ”

นี่ไม่ใช่คำโฆษณาให้เชื่อ แต่ท่านใช้แล้จะรู้ว่า จริงอย่างไร...หาใช้กันให้ได้นะ ขุนแผนที่นี่แรงจริงประสบการเยอะ...ลูกศิต บางคนยังไม่กล้าใส่เพราะกลัวสาวๆเข้าหา....เรื่องจริง!!
jimme โพสต์เมื่อ 25-2-2012 13:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวยหมด
wawatep โพสต์เมื่อ 25-2-2012 21:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

เห็นด้วยกับท่านครับ อ่านแล้วรู้สึกขนลุกจริงๆ ขุนแผนมาเสกเองแล้วใครล่ะจะเสกได้เจ๋งกว่าเจ้าตัวเขาล่ะ จริงไหมครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 2-5-2024 16:17 , Processed in 0.291743 second(s), 6 queries , File On.