เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
3193
14
ซ่อนแถบด้านข้าง

เจ้าขุนเงิน เจ้าขุนทอง องค์บูชา ขุนเงินทองกองท่วมบ้าน จำนวนจำกัด 3 องค์

[คัดลอกลิงก์]
cho โพสต์เมื่อ 23-5-2011 19:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 24-5-2011 07:13

'เจ้าขุนเงิน เจ้าขุนทอง'

ขนาดบูชา

จากมหาพิธีฤกษ์เสาร์ 5 ที่ผ่านมา

สร้างน้อยไม่กี่สิบตัว

ของดีที่ชาวเมืองเสน่ห์กาหลงต้องมีไว้ขุนทรัพย์

หลวงพ่อปกรณ์ วัดถ้ำผาแด่น จ.สกลนคร

เจ้าขุนเจ้าทอง (7).JPG

เจ้าขุนเจ้าทอง (1).JPG

3 องค์ พิเศษจากงานพิธีแป้งเจิมหมาดๆ

เจ้าขุนเจ้าทอง (5).JPG

^

^

ด้านหลังชูชก มีองค์เดียว

เจ้าขุนเจ้าทอง (6).JPG

^

^

ด้านหลังหอยสังข์ มีสององค์

เจ้าขุนเจ้าทอง (4).JPG

เจ้าขุนเจ้าทอง (3).JPG

เจ้าขุนเจ้าทอง (2).JPG

ขนาดบูชาวางพอดีอุ้งมือ

นับเป็นที่สุดแล้ว ของสุดยอดเครื่องรางด้านเมตตา มหาลาภของหลวงพ่อปกรณ์ (ครูบาเศรษฐี)

อันว่า เจ้าขุนเงิน เจ้าขุนทอง ฟังเพียงชื่อก็เป็นอภิมหามงคล เพราะคำว่า 'ขุน' นั้น แปลว่า ผู้เป็นเจ้าใหญ่นายโต ผู้มียศถาบรรดาศักดิ์สูงส่ง เป็นเจ้าขุนมูลนาย ผู้มีอำนาจปกครองหัวเมืองต่างๆ ความหมายอีกอย่างหนึ่งของคำว่าขุนคือ ทำให้เกิดความอุดมสมบูรณ์ ทำให้เป็นใหญ่ เป็นโต ผู้ที่มีความอุดมสมบูรณ์ไปด้วยทรัพย์สมบัติ เงิน ทอง เนืองนองกองเต็มบ้าน เต็มร้าน ไม่ขาดตก บกพร่อง เก็บเงิน เก็บทอง มากองไว้ให้มั่งคั่ง ล่ำซำ ไม่ขาดตกบกพร่อง

อีกหนึ่งเครื่องรางมหาลาภจากพิธีเสาร์ 5 มหาจักรพรรดิ์ มหาพุทธาภิเษก ณ.วัดถํ้าผาแด่น ปี 2554 ที่ผ่านมา ทำงานทุกวันนี้เหมือนกำลังขุนเอาเงินขุนเอาทอง มาสะสมไว้ให้ได้มากๆ เต็มบ้าน เต็มร้านค้า เต็มธนาคาร เก็บเงินเก็บทอง มากองไว้ให้มั่งคั่ง ให้ล่ำซำ อยู่ตลอดเวลา หรือ....เสมือน กำลังขุนหมู ขุนโค ให้อ้วน ให้พี ให้สมบูรณ์ มีสุขภาพดี...อะไร เทือกนั้น เจ้าขุนเงิน เจ้าขุนทองของหลวงพ่อปกรณ์ (ครูบาเศรษฐี)....จึงนับว่า เป็นที่สุดของวัตถุมงคล เครื่องรางของขลังในด้านเมตตา มหาลาภ โดยธรรมชาติ นกขุนทอง เป็นนกที่รักสะอาด มีความขยัน กระตือรือร้น ร่าเริงอยู่ตลอดเวลา ที่มีเสียงร้องดี ไพเราะ ร้องได้หลายเสียง มีพรสวรรค์ และ เสน่ห์ในการเจรจา เมื่อเข้าสู่พิธีกรรมอย่างครบ ถ้วน และ ผ่านการนั่งปรกประจุคาถาเมตตา มหานิยม ก็จะเกิดพลังความขลัง ในการนำโชค เกิดลาภต่อหน้าที่การงาน และเจริญรุ่งเรือง บริบูรณ์ ติดต่อเจรจา ค้าขาย สำเร็จบรรลุผล นักการตลาด ยอดทะลุเป้า งานเข้าไม่หยุด กินไม่หมด ไม่อดอยาก  (ข้อความจากจากใบฝอยของวัดถ้ำผาแด่น)

พระคาถา โอมปลุก ปลุก ปลุกเงิน ปลุกทอง ปลุกข้าวปลุกของ ทรัพย์สินเนืองนอง ขอให้เงินไหลกอง ทองจงไหลมา ลาภและยศขอให้ปรากษขึ้นมา การงานอย่าได้รอช้า นะเจ้าขุนเงิน นะจ้าขุนทอง เมตตานำพา สิริโภคา นะมาสิโย นะมา มีมา นะมะพะทะ นะชาลีติ อุอากะสะ มหาประสิทธิเม

พร้อมเจื้อยแจ้วเจรจาพารวยทั่วเมืองเสน่ห์กาหลงแล้ววันนี้!
899.-

รวมส่งด่วนจี๋เดี่ยวเดียวก็ถึง

จำนวนจำกัดเพียง 3 ตัวเท่านั้น..

ขนาดห้อยคอ 369 รวมส่ง
วิธีการซื้อ: โอนเงินแล้ว แจ้งรายการของที่ต้องการซื้อ จำนวนเงินที่โอน เวลา และชื่อที่อยู่ในการจัดส่งของท่านผ่านทางPMของCho หรือ SMS ผ่าน 081 8300 806

โอนเงินผ่านธนาคารกรุงเทพ สาขาราชเทวี

ชื่อบัญชี nichapa cho. เลขที่บัญชี 1234 138 228

วิธีการจัดส่ง : เมื่อมีการตรวจเช็คว่าได้รับเงินโอนจากท่านเรียบร้อยแล้ว เราพร้อมนำของที่ท่านสั่งเตรียมพร้อมเพื่อจัดส่งตามที่อยู่ของท่าน โดยจัดส่งแบบลงทะเบียน EMS ในวันรุ่งขึ้น พร้อมแจ้งรหัสอ้างอิงของการจัดส่ง ตอบกลับทางอีเมล์ หรือ SMS ของท่าน อีเมล์ cho.khalong@hotmail.com

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
winny โพสต์เมื่อ 23-5-2011 20:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แจ่มแจ๋ว...เพิ่งเคยเห็นนะเนี่ยยยย
thaimusic โพสต์เมื่อ 23-5-2011 21:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รูปแบบสวยงามมากมายครับผมๆๆๆๆๆ
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 24-5-2011 07:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รุ่นสุดท้ายแล้ว...เก็บไว้มีแต่ราคาจะอั๊พขึ้น เงินทองอั๊พขึ้น ขุนทรัพย์พาร่ำรวยกันถ้วนหน้าค่ะ
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 24-5-2011 07:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รุ่นสุดท้ายแล้ว...เก็บไว้มีแต่ราคาจะอั๊พขึ้น เงินทองอั๊พขึ้น ขุนทรัพย์พาร่ำรวยกันถ้วนหน้าค่ะ
simple โพสต์เมื่อ 24-5-2011 10:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวยอะ
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 24-5-2011 11:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

องค์นี้ห้อยคอไม่ไหวนะ..555 ปิดไป 1 องค์ รอคอนเฟิร์มว่าจะเอาอุดชูชก หรือ หอย...
hrod1 โพสต์เมื่อ 24-5-2011 11:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คุณโชวครับ ผมขอปิดเจ้าขุนเงิน เจ้าขุนทอง องค์บูชา ด้านหลังชูชก 1 ตัวครับ กลับไปจะรีบเคลียให้ครับ ขอบคุณครับ
sun โพสต์เมื่อ 24-5-2011 12:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แวะมาชม ..
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 24-5-2011 12:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 29-5-2011 08:05
คุณโชวครับ ผมขอปิดเจ้าขุนเงิน เจ้าขุนทอง องค์บูชา ด้ ...
ต้นฉบับโพสโดย hrod1 เมื่อ 24-5-2011 11:26

อุดชูชก รับทราบค่ะพี่..

สรุปว่า ตอนนี้ เหลือแต่อุดหอยฯ แล้วจ้ะ เพียง 1 ตัวเท่านั้น
ของดี โพสต์เมื่อ 28-5-2011 20:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอ1ตัวครับ ท่านเจ้าเมือง
หรือ1คู่
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 29-5-2011 08:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอ1ตัวครับ ท่านเจ้าเมือง
หรือ1คู่ ...
ต้นฉบับโพสโดย ของดี เมื่อ 28-5-2011 20:12

สรุปว่า เจ้าขุนเงิน เจ้าขุนทอง ของหลวงพ่อปกรณ์ ก็ได้หมดลงแล้ว

เตรียมแพ็คพร้อมส่งให้กับผู้อุปการะคุณทุกท่านมา ณ โอกาศนี้ด้วย...

ขุนทรัพย์รับเงินกันถ้วนหน้า มีประสบการณ์ดีๆ อย่าลืมแวะเวียนเล่าขานกันด้วย!!!

คุณของดี... จะได้เป็น ฝังหอย นะคะอีกตัวหนึงนะคะ องค์หนึ่งจะเป็นคู่ค่ะ...รบกวนส่งที่อยู่ให้ด้วยนะคะคุณของดี...ราคาถูก
ของดี โพสต์เมื่อ 29-5-2011 09:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ฝังหอย กะชูชกแตกต่างกันไงครับ
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 29-5-2011 09:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ชูชกเรื่อขอ
หอย เป็นเรื่องมงคลค่ะ
แต่ตอนนี้ไม่มีชูชกค่ะ เหลือองค์เดียว ยังรับไหมคะ?
ของดี โพสต์เมื่อ 29-5-2011 10:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รับครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 4-5-2024 08:13 , Processed in 0.270743 second(s), 11 queries , File On.