เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

มาทายกันว่าที่ไหน เมืองไทยเท่านั้นครับ ตอบถูกแจกอะไรมาดูกัน

[คัดลอกลิงก์]
ToMoToM โพสต์เมื่อ 29-4-2011 11:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยากแหะ
หยั่งงี้ต้องเอา ตะกรุดนาคกะสันเนื้อดีบุ มาล่อแล้วมั้ง อิอิ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
ข้าว โพสต์เมื่อ 29-4-2011 11:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ปากบ้อง  ค่ะ    หินหัวพะเนียง, แก่งสองคอน,   อ. โพธิ์ไทร --อุบลฯ   

เพราะ คล้ายๆกันจัง อิอิอิ
wawatep โพสต์เมื่อ 29-4-2011 12:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 1# pocko

ในประเทศไทยแน่นอน แวะมาทักทายครับพี่ป๊อกโกะ
ข้าว โพสต์เมื่อ 29-4-2011 12:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
5555 ต้องบ้านเรานี่แหละ แต่มันต้องอยู่ แถวๆฝั่งโขง
iching โพสต์เมื่อ 29-4-2011 13:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ริมโขง บ้านบุ่งซวย อ เขมราฐ จ อุบลฯ  ช่ายป่าวววววครับ
iching โพสต์เมื่อ 29-4-2011 18:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด iching เมื่อ 29-4-2011 19:26

เปลี่ยบนใจเอาผาสามหมื่นรู  บ้านผาชัน อ. โพธิ์ไทร จ. อุบลราชธานี ฟันธง
 เจ้าของ| pocko โพสต์เมื่อ 29-4-2011 21:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ทายซะกว้างเชียว
theminnie โพสต์เมื่อ 30-4-2011 10:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สถานที่ท่องเที่ยวคือ "ผาชัน"
อยู่ที่  ต. สำโรง อ.โพธิ์ไทร จ.อุบลราชธานี
supanat09 โพสต์เมื่อ 30-4-2011 15:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
บ้านผาชัน อ. โพธิ์ไทร จ. อุบลราชธานี
 เจ้าของ| pocko โพสต์เมื่อ 2-5-2011 09:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด pocko เมื่อ 2-5-2011 09:41

มาเฉลยครับ มาช้าไปหน่อย พอดีเครื่องโดนไวรัส ยังแก้ได้ไม่สมบูรณ์ 100%
ท่านที่ถูกต้องตามกติกาทั้ง 2 ข้อ ผมให้ 3 ท่านแล้วกัน คือคุณ ichhing ( theminnie ,supanat09 ผมมีพิเศษให้นะครับแต่เลือกไม่ได้นะครับ
ส่วนที่ตอบถูกตามกติกา ข้อ 2 ก่อน คือคุณ somdejdang

คุณ iching เลือกก่อนเลยนะครับ
ทุกท่านกรุณาส่งชื่อ-นามสกุล ที่อยู่ พร้อมเบอร์ติดต่อ มาทาง PM นะผมครับแล้วผมจะส่งใปไห้ครับ
IMG_4799-1.jpg IMG_4814.JPG IMG_4812.JPG IMG_4784.JPG
     ผาชัน เป็นสถานที่น่าท่องเที่ยวอีกแห่งหนึ่งของอุบลฯ ผาชันเกิดจากการกัดเซาะของแม่น้ำโขงมาหลายร้อยหลายพันปีจนเกิดร่องลึกลงไปและเมื่อน้ำโขง แห้งลงช่วงหน้าแล้ง ก็จะเกิดเป็นเหวลึกลงไป เมื่อเราลงไปนั่งเรือล่องไปตามแม่น้ำแล้วมองขึ้นมาข้างบนก็จะเห็น ด้านข้างสองฝั่งโขงเป็นหน้าผาที่สูงชัน จึงเป็นที่มาของชื่อผาชัน และก็เป็นชื่อหมู่บ้านผาชันด้วยเช่นกัน เช่นเดียวกันถ้าท่านต้องการชมผาชันท่านต้องมาชมช่วงหน้าแล้งน้ำโขงลดยิ่งลดลง มากเท่าไหร่ท่านก็จะไ้ด้เห็นความยิ่งใหญ่ของหน้าผามากเท่านั้น แต่ถ้ามาหน้าฝนหล่ะก็ท่านได้เห็นสายน้ำที่ไหลเชี่ยวแบบน้ำนิ่งไหลลึก น่าเกรงขาม อย่างยิ่ง แต่ผาชันยังไม่ได้เ็ป็นที่รู้จักของคนทั่วไปนักเพราะยังไม่ได้รับการโปรโมท เหมือน สามพันโบกไม่งั้นคงได้เรียกผาพี่เบิร์ดกับเขาบ้างก็ได้

ปล.ควรไปถึงประมาณบ่าย 3-6 โมงเย็นจะสวยมากและไม่ร้อนมากครับ และถ้าร่องเรือก็ประมาณ 1500 บาท นั่งได้ร่วม 20 คนคุ้มมากครับถ้าไปหลายๆคนครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +2 ย่อ เหตุผล
Jay + 2

ดูบันทึกคะแนน

Maow โพสต์เมื่อ 2-5-2011 09:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยินดีด้วยกับผู้ที่ตอบถูกจ้า
iching โพสต์เมื่อ 2-5-2011 11:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พระอาจารย์ จิ วัดหนองหว้าครับ พี่ pocko

ส่วนที่อยู่จัดส่ง PM ไปแล้วครับผม
theminnie โพสต์เมื่อ 3-5-2011 12:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผม pm ที่อยู่ไปแล้วนะครับผม
ขอบคุณนะครับ
 เจ้าของ| pocko โพสต์เมื่อ 3-5-2011 17:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 28# theminnie

ผมจะส่งผ้ายันต์กรมหลวงชุมพรไปให้นะครับ
supanat09 โพสต์เมื่อ 4-5-2011 12:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับ  ผมได้  PM  ที่อยู่ไปแล้วครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 4-5-2024 02:55 , Processed in 0.277941 second(s), 7 queries , File On.