เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
5582
18
ซ่อนแถบด้านข้าง

กุมารน้อยกลอยใจจะไปเกิดแล้ว......

[คัดลอกลิงก์]
chaomee โพสต์เมื่อ 2-4-2011 12:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
ทำใจยากมากเลย เมื่อรู้ว่ากุมารมาขอลาจะไปเกิดแล้ว
เค้าไปเข้าฝันเพื่อนตัวแสบคนเดิมที่เป็นเพื่อนเล่นเค้ามานาน
ไม่ยักกะมาหาแม่....
เค้าไปลาบอกว่าแม่ทำบุญไปให้เยอะมาก จนเค้าได้รับบุญกุศลจนถึงกำหนดจะไปเกิดแล้ว
กุมารน้อยร้องไห้มากมาย...เหมือนเด็กร้องไห้....ใหญ่เลย...

ตอนนี้ก็ได้แต่ภาวนา...ขอให้เค้าไปเกิดในที่ดีๆอยู่กับพ่อแม่ที่รักเค้า...อยู่อย่างสุขสบาย...
และขอให้เค้ากลับมาหามาเจอเราด้วยเถิด....

ว่าแล้วก็สะอื้น...อยากจะร้องไห้จริงๆเลย...อยู่ด้วยกันมา10ปีกว่า
แต่ก็ดีใจกับเค้านะ ที่บุญของเราทำให้ใครคนหนึ่งได้ไปเกิด...

ว่าแต่ถ้าเค้าไปเกิดแล้วจริงๆ ตัวแทนเค้าที่เป็นหุ่นกุมารจะทำยังไงค่ะ
เรายังเก็บไว้ได้เหมือนเดิมใช่มั้ย
แบบว่าไม่อยากให้กุมารอื่นมาแอบอยู่แทน ...แหะแหะ....แบบว่ารักลูกชายคนนี้คนเดียวพอแระ...
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
wawatep โพสต์เมื่อ 2-4-2011 14:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 1# chaomee

ยินดีด้วยครับคุณมี่ ที่ช่วยให้วิญาณ1ดวงได้มีโอกาสไปเกิดไวขึ้น และดีใจที่คุณมีความยินดีที่เขาจะไป ไม่คิดเห็นแก่ตัวที่จะฉุดรั้งเขาไว้ ทุกสิ่งทุกอย่างล้วนต้องเป็นไปตามวัฎจักรของตน ไม่เว้นแม้กระทั่ง เทพและเทวีทั้งหลาย ที่เสวยสุขบนวิมานแต่ทุกอย่างย่อมมีวันหมด และจบลง แต่อยากแนะนำให้คุณมี่อธิฐานจิต ให้เขามาเกิดเป็นลูกคุณมี่เองล่ะ จะได้รักและชื่นชมเขาแบบตัวเป็นๆเลย ก็น่าจะดีนะครับ..... จากนี้ไปคุณมี่ก็ต้องช่วยเหลือตัวเองให้มากๆ ดูแลตัวเองดีๆเพราะไม่มีผู้ช่วยแล้ว แนะนำว่าถ้าไม่แน่ใจไม่ควรไปแสวงหาคนใหม่มาอยู่ เพราะอาจจะได้ที่ไม่ดีมา ของแบบนี้หากมีวาสนาเขาจะมาอยู่กะเราเอง เหมือนที่บ้านผมพี่แกมาอยู่จนแก่แล้ว(ประมาณ35-36ขวบ) (พี่แกมาอยู่กับพ่อตาแม่ยายก่อนเมียผมจะเกิดซะอีก)......และสุดท้ายเท่าที่ผมถามพ่อตาผมแกบอกว่าร่างน่ะให้เอาไปไว้ที่วัดไม่ควรเก็บไว้บ้าน....หากลัวจะคิดถึงก็เอาของๆเขาเก็บไว้สักชิ้นก็พอไว้ดูต่างหน้า นอกนั้นเอาไปไว้วัด หรือของเล่นก็เอาไปยกให้เด็กคนอื่นเล่นต่อก็ได้.....แต่ต้องแน่ใจว่าเขาไปแล้วจริงๆนะ ไม่งั้นจะเป็นการเอาเขาไปทิ้งซะเท่านั้น.....โชคดีบุญรักษานะครับ ขอย้ำว่าขอให้แน่ใจว่าเขาไปแล้วจริงๆนะครับ จึงทำอย่างที่ผมแนะนำได้.......รักนะครับ วาวาเทพ
janznino โพสต์เมื่อ 3-4-2011 13:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ดีใจด้วยครับ
bas โพสต์เมื่อ 3-4-2011 20:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ดีใจด้วยครับ ^^
ข้าว โพสต์เมื่อ 3-4-2011 20:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยินดีด้วยค่ะ อนุโมทนาด้วย
thaioz โพสต์เมื่อ 4-4-2011 11:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 1# chaomee

ระวังนะครับ...กุมารมาบอก วันที่ 1 เมษา หรือเปล่า.... April Fool Day นะครับ...กุมารอาจอินเทรน...

55...ขำๆ อย่าซีเรียสนะครับ...

เป็นบุญอย่างหนึ่ง ทำบุญจนน้องเค้าได้ไปเกิน แสดงว่าทำให้เยอะจริงๆ ครับ อนุโมทนาด้วยครับ...
 เจ้าของ| chaomee โพสต์เมื่อ 4-4-2011 12:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ขอบคุณที่แนะนำนะคะ ไว้ให้มี่แน่ใจว่าเค้าไปเกิดแล้วจริงๆจะไปฝากร่างไว้ที่วัดค่ะตามที่แนะนำค่ะ

คงจะอีกไม่นานมี่ว่า....เพราะเจ้าเพื่อนคนที่ฝันนี้ อีกไม่กี่วันก็ฝันเห็นมี่อุ้มเด็กมา
หน้าตาน่ารักมาก ไม่ดื้อไม่ซนมีเพื่อนๆมี่มาขอเล่นด้วยเค้าเหมือนตุ๊กตาเลย
แต่ในฝันมี่บอกว่าไม่ใช่ลูกมี่หรอกแต่เป็นกุมารมาเกิดกับคนอื่นแล้วมี่ได้ไปเจอเค้า

เค้าก็รักมี่เหมือนในชาตินี้....อิอิ....อยากให้มาเจอกันจริงๆในชาตินี้ค่ะ
จับต้องได้...จะกอดจะหอมฟอดฟอดให้น่าดูเลย....

เจ้าเพื่อนคนนี้ของมี่เค้าเป็นคนที่พระเคยทักว่าเป็นคนที่ไม่มีองค์
แต่เป็นคนที่ฝันแม่น ไม่ใช่ก็ใกล้เคียง...เฉียดๆก็เอา....

ไอ้เรื่องที่จะให้มาเกิดเป็นลูกมี่คงจะยากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
เพราะอะไรๆคุณ wawatep ก็คงจะรู้.....นั่นแหละ

ตอนนี้ก็รอให้เจอกับเค้าจริงๆ หรือรอให้เค้ามาลากับเราจริงๆ
แล้วค่อยไปฝากร่างกับหลวงพ่อที่วัด...ที่ไปบ่อยๆ เพราะจะได้เห็นเค้าได้เวลาไปวัดน่ะ...

มี่ทำปากแข็งไปงั้นแหละ จริงๆอยากจะร้องไห้คิดถึงเค้าจะตาย...เฮ้อกุมารน้อยของแม่...

มี่ก็ไม่คิดหามาใหม่หรอกค่ะ ไม่ใช่คนชอบเล่นอะไรแบบนี้
แต่กรณีนี้บังเอิญเค้าเลือกจะมาอยู่กับเราที่บ้าน เราก็เปิดรับเค้าก็เลยได้ร่วมทุกข์ร่วมสุขกันมา

ของคุณ wawatep อยู่นานจังเลยเนอะตั้ง 36 ปี... oh my god รุ่นใหญ่เลยนะนั่น...แหะแหะล้อเล่นคร้า...
 เจ้าของ| chaomee โพสต์เมื่อ 4-4-2011 12:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  chaomee

ระวังนะครับ...กุมารมาบอก วันที่ 1 เมษา ห ...
ต้นฉบับโพสโดย thaioz เมื่อ 4-4-2011 11:47

แหะแหะ...ถ้าโกหกก็ดีไปซิคะ....แต่คงไม่หรอกค่ะ...ความรู้สึกมี่ก็พอจะรับรู้ได้อยู่ค่ะ...
เรื่องทำบุญนี้ทำให้มาตลอด 10 ปีกว่าทั้งบุญเล็กบุญน้อยบุญใหญ่
ตักบาตรกรวดน้ำผ้าป่ากฐินบวชชีพรามณ์เจ้าภาพบวชพระสมทบทุนสร้างวัดสร้างโบสท์สร้างพระทำทานโอ้ยสารพัด
แต่ทุกครั้งไม่เคยลืมว่าขอส่งผลบุญนี้ให้กุมารของแม่....
และก็อธิฐานเสมอว่าขอให้บุญกุศลที่เค้าได้รับให้เค้าได้มีบุญบารมีได้มีอำนาจได้ไปผุดไปเกิดในภพชาติใหม่ที่ดีกว่าเดิม

ตอนแรกเคยรู้สึกว่า ที่เราอธิฐานไปนี่จะได้เร้อ? คงยาก!!!!ว่าไปนั่นไอ้มี่

แต่วันนี้รู้แล้วค่ะว่า วันเวลาที่ผ่านมาไม่เคยเสียเปล่า บุญที่เราเคยส่งไปให้เค้า
เค้าได้รับแล้วอย่างที่เราตั้งใจ....
ยังงี้มันก็ต้องน่าดีใจมากกว่าเนอะ....

เฮ้อแต่ทำไมมันเศร้าจังว้า...............
 เจ้าของ| chaomee โพสต์เมื่อ 4-4-2011 12:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ดีใจด้วยครับ
ต้นฉบับโพสโดย janznino เมื่อ 3-4-2011 13:58

ขอบคุณคร้า
 เจ้าของ| chaomee โพสต์เมื่อ 4-4-2011 12:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ขอบคุณคร้า
 เจ้าของ| chaomee โพสต์เมื่อ 4-4-2011 12:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยินดีด้วยค่ะ อนุโมทนาด้วย
ต้นฉบับโพสโดย ข้าว เมื่อ 3-4-2011 20:37

ขอบคุณคร้า
pocko โพสต์เมื่อ 4-4-2011 12:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สาธุด้วยคุณมี่
 เจ้าของ| chaomee โพสต์เมื่อ 4-4-2011 12:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สาธุด้วยคุณมี่
ต้นฉบับโพสโดย pocko เมื่อ 4-4-2011 12:51

ขอบคุณค่ะคุณ pockp ต่อไปบ้านมี่ก็จะไม่มีเสียงวิ่งขึ้นวิ่งลงบ้าน ตึงๆๆๆๆๆ อีกแล้ว....
คงเหงาเหมือนกันเนอะ
pocko โพสต์เมื่อ 4-4-2011 13:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ทำใจยากนิ ผมเองก็ยังทำใจไม่ได้เลยที่โดนขโมยขึ้นบ้านเมืื่ออาทิตย์ที่แล้ว (เสียของรักเหมือนกัน)
 เจ้าของ| chaomee โพสต์เมื่อ 4-4-2011 21:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ทำใจยากนิ ผมเองก็ยังทำใจไม่ได้เลยที่โดนขโมยขึ้นบ้า ...
ต้นฉบับโพสโดย pocko เมื่อ 4-4-2011 13:00

อ้าว! ขโมยขึ้นบ้านเหรอคะ...แป่ว!แถวบ้านมี่ก็ชุมมาก...
เพิ่งเข้าบ้านถัดไป2หลังนี้เอง

เวลาขโมยเข้าบ้าน...มี่ไม่ได้กลัวของหาย...
แต่กลัวว่าเค้าจะมาทำร้ายเราน่ะซิคะ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 19-5-2024 04:14 , Processed in 0.183358 second(s), 7 queries , File On.