เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
11115
30
ซ่อนแถบด้านข้าง

'เจ้าแม่กาลี' เมตตา เสน่ห์ ชัยชนะ เลี่ยมเพชรสวยกริ๊บ!

[คัดลอกลิงก์]
cho โพสต์เมื่อ 1-4-2011 18:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 5-5-2011 16:34

เจ้าแม่กาลี

หลวงพ่อลุน วัดโพนแพง

อย่าเพิ่งเบื่อกับงานอาร์ตสุดขลังองค์นี้..ดีไซน์เลี่ยมเพชรสวยกริ๊บ!

เจ้าแม่กาลี (1).JPG

999.-

เลี่ยมกรอบล้อมเพชรพร้อมส่งด่วนจี๋เหมือนเคย

'เจ้าแม่กาลี'เจ้าแม่แห่งชัยชนะ เมตตา เสน่ห์ และความสำเร็จ สมปรารถนา ตำนานเจ้าแม่กาลีนั้น เล่าว่าเจ้าแม่กาลีมีอิทธิฤทธิ์ปราบเหล่าอสูรร้ายสิ้นซาก ไพรีพินาศ อริยราชศัตรูพ่ายแพ้ยับเยินลงด้วยฤทธิ์ของพระองค์แม่กาลี แม้โลหิตของเหล่าอสูรที่ถูกทำลายล้างหลั่งปนเปื้อนพสุธา เจ้าแม่กาลีแลบลิ้นกลืนกินจนสิ้นซาก เหล่าอสูรศัตรูหมดโอกาสสืบพันธุ์ หยุดการทำลายล้างหมดสิ้น

เจ้าแม่กาลี อีกปางหนึ่งของเสด็จแม่อุมาเทวี นักสะสม และผู้หลงใหลเครื่องรางมหาเทพนั้นทราบดีว่า วัตถุมงคลสัญญลักษณ์ของเจ้าแม่กาลีนั้นดูดุร้ายน่าสพรึงกลัวอย่างมาก ซ้ำเจ้าแม่กาลียังมีรูปร่างอ้วนดำ มีประคำ สายสร้อย เครื่องประดับหัวกะโหลกที่น่ากลัวมาก... แท้จริงแล้ว การที่เราเห็นภาพเจ้าแม่กาลี เหยียบบนพระอุระของพระศิวะ พระสวามีนั้น หาใช่การแทนสัญญาลักษณ์ความดุร้ายไม่ ตรงกันข้ามนั่นหมายถึงที่สุดแห่งความรักต่อพระศิวะ พระสวามีต่างหาก... ด้านพระศิวะ ที่ยอมมานอนรองพระบาทเจ้าแม่กาลีนั้น ท่านมีความเชื่อมั่นอยู่เต็มอกแล้วว่า เจ้าแม่กาลีนั้น คือ เสด็จแม่อุมาเทวี มหาเทวีที่สวยและมีความเมตตาที่สุดของท่าน แต่ที่เห็นนั้นคือเสด็จแม่อุมาที่อวตารแปลงกายมาปราบเหล่าอสูรร้าย..ท่านจึงยอม  สละวรกาย มานอนรองพระบาทเพื่อไม่ให้เจ้าแม่กาลีนั้นกระทืบเท้าลงพื้นดิน

เจ้าแม่กาลีกาลี (1).JPG

550.-

รวมส่งด่วนจี๋เหมือนเคย

สตรีใด..บูชาเจ้าแม่กาลีนั้น ย่อมได้เปรียบนัก.. ยิ่งศรัทธา และบูชาท่านมากเท่าใด มักประสบความสำเร็จและชัยชนะเสมอ.. เำพียงอธิฐานให้ท่านช่วยและเมตตาเรา ส่วนบุรุษนั้น หากบูชาเจ้าแม่กาลี..ย่อมเป็นที่รักยิ่งของเหล่ามวลมนุษย์ เทพยดา เทวดาทุกชั้นฟ้า จึงเป็นพุทธคุณหลักเรื่องเมตตา บารมี และมหาเสน่ห์ไม่มีที่สิ้นสุด

หลวงพ่อลุน วัดโพนแพง พระเกจิสายกรรมฐานที่เก่งเรื่องเทพ เรื่องยักษ์ เรื่องภูติผี วิญญาณ ท่านเคยสร้างท้าวเวสสุวรรณเนื้อผง และลอยองค์ ไหนจะพญายม ที่ผี พรายเห็นเป็นต้องหลบ ประสบการณ์เหลือกินในพื้นที่ จนมีอานุภาพปรากฎเป็นที่เลื่องลือ หลวงพ่อลุน พระบ้านๆ มีวิชาเสกจริง ขลังจริง เรียนกรรมฐานสายสำเร็จลุนจากสุวรรณเขต ประเทศลาว การจัดสร้างพระผงเจ้าแม่กาลีครั้งนี้ ท่านว่ามวลสารนั้นสุดยอดมหามงคลเป็นที่สุด ท่านบดมวลสารผสมเปลือกหอยมุกบดละเอียดที่มีอายุนับพันๆ ปี ซึ่งนำมาจากคน นั่นย่อมแสดงให้เห็นถึงความเป็นสิริมงคลต่อผู้บูชา และศรัทธาองค์แม่กาลีอย่างมาก

ด้วยอานุภาพของเจ้าแม่กาลีล้วนส่งอิทธิคุณเรื่องมหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม มหาปราบ ความสำเร็จและชัยชนะอย่างไม่มีที่สิ้นสุด หลวงพ่อลุนว่า นอกเหนือจากนักสะสมเครื่องรางมหาเทพแล้ว เหล่าคนที่มีร่างทรง องค์เทพเจ้าแม่กาลีนั้นนิยมบูชากันมากเช่นกัน..

บูชาเทพขอได้ไวสมปราถนา
โอนเงินแล้ว sms แจ้งที่อยู่จัดส่งเลย
โทร. 081 8300 806
ธนาคารกรุงเทพ สาขาราชเทวี
1234 138 228 NICHAPA CHO.

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 1-4-2011 18:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 5-5-2011 17:00

กาลีโลหะ (1).JPG

650.-

รวมส่งด่วนจี๋เหมือนเคย

บูชาเทพขอได้ไวสมปราถนา
โอนเงินแล้ว sms แจ้งที่อยู่จัดส่งเลย
โทร. 081 8300 806
ธนาคารกรุงเทพ สาขาราชเทวี
1234 138 228 NICHAPA CHO.

winny โพสต์เมื่อ 1-4-2011 18:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวยงามแกมดุดัน....แต่ราคาเท่าไหร่เอ่ยยยเจ้าเมืองคนสวย
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 1-4-2011 19:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ภาพและเสียงดีเลย์ไปหน่อย ราคามาครบแล้วด้านบน วินนี่...มาเอาไปสัก 9 องค์นะ เพื่อความก้าวหน้าไง
winny โพสต์เมื่อ 1-4-2011 20:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
9 องค์แล้วให้เจ้าเมืองมาส่งถึงที่เลยนะครับ....แล้วก็ขอเลือกช่วงเวลาที่เจ้าเมืองจะมาส่งด้วยนะ
kaineverdie โพสต์เมื่อ 1-4-2011 21:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แวะมาฟัง คนเขาคุยกัน  
bas โพสต์เมื่อ 1-4-2011 21:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มีความเกี่ยวข้องกับเสด็จแม่ยั่วเมืองด้วยใช่มั้ยครับ
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 1-4-2011 21:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มีความเกี่ยวข้องกับเสด็จแม่ยั่วเมืองด้วยใช่มั้ยครั ...
ต้นฉบับโพสโดย bas เมื่อ 1-4-2011 21:14

ขอคำถามใหม่ค่ะ.. คำว่าเกี่ยวข้องคือ?
bas โพสต์เมื่อ 1-4-2011 21:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ครับ คืออ่านแล้วไม่ค่อยแน่ใจเลยถาม
คือ เจ้าแม่กาลี เสด็จแม่ยั่วเมือง และพระแม่อุมาเทวี คือองค์เดียวกัน แต่คนละร่างอวตาร
ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 1-4-2011 21:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 1-4-2011 22:01
ครับ คืออ่านแล้วไม่ค่อยแน่ใจเลยถาม
คือ เจ้าแม่กาลี เ ...
ต้นฉบับโพสโดย bas เมื่อ 1-4-2011 21:30

โอเค คำถามชัดขึ้น ถูกต้องค่ะ

แม่อุมาเทวี อวตาร เป็นแม่กาลี เพื่อปราบอสูรร้าย..

แม่อุมาเทวี อวตาร มาเป็นแม่ัยั่วเมือง เพื่อให้พระศิวะออกบำเพ็ญพรต
bas โพสต์เมื่อ 1-4-2011 21:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 10# cho

ขอบคุณครับ ถ้าเป็นไปได้อยากรบกวนผู้รู้ ช่วยลงข้อมูลรายละเอียดเกี่ยวกับพระแม่อุมาเทวีในร่างอวตารต่างๆหน่อยครับ ขอบคุณครับ ^^
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 1-4-2011 22:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 1-4-2011 22:06
ตอบกลับ  cho

ขอบคุณครับ ถ้าเป็นไปได้อยากรบกวนผู้รู ...
ต้นฉบับโพสโดย bas เมื่อ 1-4-2011 21:40

ลองซื้อหนังสือมาอ่านดูก็ได้ค่ะ.. ร้านหนังสือใหญ่ๆ ทุกร้านมีหมด!
คำถามนี้กว้างงง มากค่ะ!

เอาเป็นว่าจะพิมพ์จากหนังสือมาให้อ่านอีกครั้งนะคะ ลองนำไปบูชาสักองค์สิคะ! จะค่อยๆ เข้าใจมากขึ้น!
janznino โพสต์เมื่อ 6-4-2011 17:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวยดีครับ
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 8-4-2011 07:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ท่านใดรอเลี่ยม... ใจเย็นอีกสักนิดนะคะ..
ใกล้สงกรานต์ ต้องรีบปั้มงานให้เสร็จก่อนสงกรานต์อย่างแน่นอน

จึงเรียนมาเพื่อทำใจ และขอขอบคุณที่ยัง 'รอ' กันอยู่
New-Patthapol โพสต์เมื่อ 8-4-2011 17:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถามมา ตอบไป ได้ความรู้เพิ่มอีกตะหาก
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 4-5-2024 09:48 , Processed in 0.176368 second(s), 9 queries , File On.