เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
3336
13
ซ่อนแถบด้านข้าง

แปลก...แต่จริง

[คัดลอกลิงก์]
thai โพสต์เมื่อ 6-2-2011 10:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
คุณเคยเจอประสบณ์การณ์แบบนี้มั้ยที่ของหายแล้วได้คืน โดยเฉพาะของสิ่งนั้นคือ พระเครื่อง เครื่องรางของขลัง หรือวัตถุมงคล แต่ประสบการณ์ที่ผมได้เจอะเจอมานี้เป็นประสบการณ์ที่เกี่ยวกับ เหรียญเสด็จแม่ยั่วเมือง เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อเช้าวันหนึ่งซึ่งเป็นวันพระ ผมจะตื่นแต่เช้ามาทำบุญใส่บาตรตลอด และในวันนั้นผมกระตื่นไปทำบุญตามปกติ แล้วได้พกเหรียญเสด็จแม่ยั่วเมืองไปด้วย พอช่วงบ่ายๆ ผมก็ต้องไปทำงาน กำลังจะเปลี่ยนชุดไปทำงานพอถอดกางเกงออกผมลืมไปว่าได้เอาเหรียญเสด็จแม่ฯออกจากกระเป๋ากางเกง เพราะปกติผมจะชอบพกไว้ในกระเป๋ากางเกง แต่ทีนี้ลืมเอาออกแถมยังถอดกางเกงออกซึ่งจะต้องยกขายกเท้าข้ามเหรียญผมเลยตกใจ เลยล้วงเข้าไปในกระเป๋ากางเกงแต่กลับไม่พบเหรียญฯอยู่ในกระเป๋ากางเกงเลย ค้นดูในตู้ที่เคยเก็บไว้ประจำก็ไม่มี ค้นดูในรถยนต์ก็ไม่มี เริ่มทำใจแล้ว ว่าหายชัวร์ ความมั่นใจเริ่มหายไปเมื่อไม่ได้พกเหรียญเสด็จแม่ฯ 55 จะบอกเพื่อนผมที่ให้เหรียญฯนี้มาพกก็ไม่กล้า แต่ก็ต้องฝืนบอกไป จนเพื่อนบอกกับผมแบบติดตลกว่าสงสัยพกเหรียญไปใส่บาตรทำบุญด้วยพระสงฆ์องค์เจ้าท่านคงจะไม่ชอบเลยเตะเหรียญฯทิ้งจนเหรียญฯหนีมั้งเลยหายไปจนหาไม่เจอ พอผ่านไปเกือบๆเดือน ผมกับเพื่อนได้ปรึกษากันว่าจะจัดห้องใหม่ ผมก็เลยต้องจัดการเคลื่อนย้ายพระบนหลังตู้จำนวนมาก เพื่อจะได้ขนย้ายตู้สะดวกๆหน่อยและพระจะได้ไม่ตกหล่นลงมาจากหลังตู้ แต่พอผมปีนขึ้นไปดูกลับพบเหรียญเสด็จแม่ยั่วเมืองไปอยู่รวมกันกับพระ ทั้งที่ปกติแล้วผมจะแยกพระกับเหรียญเสด็จแม่ไว้ต่างหากไม่เก็บไว้รวมกันและเคยหาดูตรงบริเวณนี้อย่างดีแล้ว แต่กลับมาเจอเหรียญฯมาอยู่รวมกับพระ เลยสุดแสนจะดีใจเพราะเป็นเหรียญฯรุ่นแรก แบบลึงค์ใหญ่ ราคาแพงแถมกำลังหายากซะด้วย คงเป็นบุญผมมั้งที่ได้เหรียญนี้กลับมาหาผมโดยบังเอิญ เฮ้ออออออ.....จบแล้วครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
CUTE19 โพสต์เมื่อ 6-2-2011 10:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 1# thai

ดีจ้า...
chayadaj โพสต์เมื่อ 6-2-2011 10:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แสดงว่าใคร บูชา
ท่านจะอยู่กับคนนั้น ใช่ไหมคะ
jongkol โพสต์เมื่อ 6-2-2011 11:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมเพิ่งเจอ แต่ไม่รู้ว่าเป็นประสบการณ์ของอะไร(โปรดใช้วิจารณญาณในการพิจารณา)
วันหนึ่งช่วงปลายๆเดือนมกราคม 2554 พระที่ผมห้อยในวันนั้นก็มีเหรียญระเบิดกรมกลวงชุมพร(อาจารย์หม่อม) ในกระเป๋ากางเกงก็มีแม่ยั่ว รุ่น 2 (แม่นางอุมาฯ)
บริเวณนอกห้องเรียนด้านหลังห้องจะมีรังแตน  รังใหญ่พอสมควร  เมื่อผมมาใกล้บริเวณนั้นจะมีนักเรียนชาย  ม.2  ประมาณ 4-5 คน  กำลังท้าทายกันแหย่รังแตนอยู่  ผมไม่รู้ว่าเด็กเขาทำอะไรกัน  ก็เลยเดินเข้าไปดู  จังหวะที่ผมกำลังเดินเข้าไปดู  เด็กกลุ่มนั้นก็วิ่งกรูสวนกับผมออกมา  พร้อมกับฝูงแตนบินไล่เด็กออกมา  และแตนฝูงนั้นประมาณ 4-5 ตัว ก็เกาะที่หัวผม  แต่ผมก็ไม่โดนต่อยแม้แต่ตัวเดียว  พอผมเดินกลับออกมาเด็กกลุ่มนั้นก็ถามอาจารย์โดนต่อยไปกี่ตัว  ผมก็ได้แต่สั่งให้เด็กเข้าห้องเรียน  เด็กก็ถามอีกว่าไม่เจ็บเหรอ  ผมก็บอกว่าไม่โดน  เด็กก็บอกว่าเห็นเกาะที่หัว 4-5 ตัว  ผมก็บอกแค่มันเกาะแต่มันไม่ต่อย ...ผมก็ได้แต่คิดถามตัวเองว่าเพราะอะไร...และสรุปเองดังนี้
1.  กรมหลวง(เหรียญระเบิด)   2. แม่ยั่วรุ่นสอง   3. ทั้งสององค์รวมกัน   4. วันนั้นอากาศหนาวมันเลยแค่บินมาเกาะ

หลังจากนั้นมาอีก 2-3 วัน เด็กในกลุ่มนั้นคนนึงก็มาคุยอวดผมว่า มันคงต่อยไม่เจ็บเพราะผมโดนยังไม่เจ็บ  เขาก็ท้าจะแหย่ใหม่  ผมก็ได้แค่เตือน  แต่ถ้าอยากแหย่โดนมาไม่ต้องไปว่าใครทั้งนั้นนะ เขาก็เอาไม้หวายที่เรียนกระบี่เข้าไปแหย่  คราวนี้โดน  ร้องลั่นเลย ที่ใบหู 1 ตัว และริมฝีปาก 1 ตัว  ได้แต่บ่นว่าผมไม่เจ็บแต่เขาเจ็บ ...
pocko โพสต์เมื่อ 6-2-2011 11:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

เคยเหมือนกันแต่ต่างกันที่ ผมยังหาไม่เจอครับ
chayadaj โพสต์เมื่อ 6-2-2011 12:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมเพิ่งเจอ แต่ไม่รู้ว่าเป็นประสบการณ์ของอะไร(โปรดใช ...
ต้นฉบับโพสโดย jongkol เมื่อ 6-2-2011 11:37

อันนี้ น่าจะถูกทุกข้อนะค่ะ อิอิ....
    หรือแตนเค้าจำได้ ว่าใครเป็นคนแกล้งเค้าหรือเปล่า...สัญชาติญาณ แบบนี้...
    คนมาดี  กับคนมาร้าย อ่ะคะ....
chayadaj โพสต์เมื่อ 6-2-2011 12:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เคยเหมือนกันแต่ต่างกันที่ ผมยังหาไม่เจอครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย pocko เมื่อ 6-2-2011 11:43

ท่าน pocko ไม่ลองจุดธูปขอล่ะคะ เผื่อจะมาเข้าฝันว่าอยู่ที่ไหน...อิอิ
kaineverdie โพสต์เมื่อ 6-2-2011 13:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มีประสพการณ์ที่ดี
hut โพสต์เมื่อ 6-2-2011 14:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยินดีด้วยครับ ประสบการณ์ดีนะครับ
nga โพสต์เมื่อ 6-2-2011 15:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แม่เป๋อ ที่ผมพกในกระเป๋าเสื้อ หายแล้วได้คืน เหมือนกันครับ เหตุการณ์เดียวกับประสบการณ์งานเลี้ยงที่ริมทะเล กับน้องพยาบาลจบใหม่ ตอนนั้นน้องเขาเมาเหมือนคุมตัวเองไม่ได้แล้ว มาลากผมไปเต้นด้วย ผมไม่ทันตั้งตัวล้มลงไปทั้งคนทั้งเก้าอี้ คิดว่าจังหวะนี้แหละที่แม่เป๋อหลุดจากกระเป๋าเสื้อ ตื่นเช้าขึ้นมาประมาณแปดโมงคลำหาแม่เป๋อไม่เจอ หายแน่นอน มองไปที่สนามหญ้าริมหาดที่จัดงานเลี้ยงเมื่อคืน เวที โต๊ะ เก้าอี้ เก็บกวาดเรียบร้อย สนามหญ้าสะอาด คิดว่าถึงจะหล่นอยู่ตรงนั้นจริง ก็คงไม่เหลือแล้วหล่ะ แต่ก็เดินลงไปดูให้หายสงสัยก่อนกลับบ้าน พอเดินไปถึงไม่ต้องหาเลย เหมือนนัดกันไว้ให้มองไปตรงนั้น หยิบใส่กระเป๋าเสื้อ จัดของกลับบ้านสบายใจ แต่อาจเป็นเหตุบังเอิญก็ได้ครับ
pocko โพสต์เมื่อ 6-2-2011 18:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ท่าน pocko ไม่ลองจุดธูปขอล่ะคะ เผื่อจะมาเข้าฝันว่า ...
ต้นฉบับโพสโดย chayadaj เมื่อ 6/2/2011 12:51

ลองหลาย แล้ว ก็ไม่เจอ
 เจ้าของ| thai โพสต์เมื่อ 6-2-2011 19:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต่างกรรมตางวาระมั้งครับ
sing โพสต์เมื่อ 7-2-2011 20:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมก็เคยเจอครับ ขอเล่านิสสสสหนึ่งครับ
ตอนนั้นนี่ผมอยู่ประมาณ ม.1 ครับผมได้พกเหรียญรุ่น 1 ของครูบาดวงดี  ยติโก วัดบ้านฟ่อนนะครับ แล้วพกก็กำลังเล่นกับเพื่อนอยู่พอผมมาถึงบ้านก็หากันใหญ่เลยครับพ่อผมก็ดุผมเพราะเหรียญรุ่นนี้หายากซะด้วยและราคาสำหรับผมว่าแพงนะครับก็เลยลองอธิษฐานดูปรากำว่าเพื่อนผมเข้าเก็บได้ครับแถมมันยังไม่บอกผมอีกว่าเก็บได้ผมก็เลยไปถามเพื่อนผมมันบอกว่ามันเก็บพระตกได้นึกว่าไม่ใช่ของผมในที่สุดผมก็ได้คืนครับ
nickname2529 โพสต์เมื่อ 12-2-2011 00:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
น่าทึ่งอ่ะ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 3-5-2024 02:28 , Processed in 0.315635 second(s), 8 queries , File On.