เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
4561
20
ซ่อนแถบด้านข้าง

พุทธคุณ เพียงสัมผัสได้ ก็สุขใจ

[คัดลอกลิงก์]
pocko โพสต์เมื่อ 12-1-2011 12:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
ฟังกันเพลินๆนะครับ
    วันก่อน ได้ไปพบ อ. ท่านหนึ่ง ท่านเป็นหมอดู (พลังจิต)
ท่านก็ว่าไปจนใกล้จบ ท่านก็ถามว่า พระที่(แฟนผม) ห้อยอยู่เป็นพระอะไร
ผมก็บอกว่าเป็นพระธรรมดา (ปกติใครถามก็มักตอบแบนี้) ไม่มีราคาอะไร เป็นพิมพ์พระพุทธ
ลุงท่านหนึ่งให้มา อ. ก็บอกว่าท่านดีนะ จีวรท่านใหญ่ คอยบัง คอยปกป้องคุ้มภัยอะไรก็เข้าไม่ถึง
ผมเลยบอกว่า ลุงที่ให้มาเป็นคนเข้ากรอบพระ ลุงสร้างถวาย ลป.แย้ม (เสือ ลป.แย้ม ใครก็รู้จัก)
400 องค์ให้ท่านปลุกเสก แล้วแจกญาติ โยมที่มาทำบุญที่วัด โดยสร้างจาก มวลสารมากมาย
(ลุงที่ว่าท่านชอบสะสมพระ ชนะการประกวดมากมาย เอาง่ายๆ อย่าง ลป.ทวด สก ลุงบอกว่าเนื้อสวย
พิธีดี ควรค่แก่การเก็บ ลุงสะสมใว้ 60-70 องค์เห็นจะได้) เช่นผงวัดระฆัง ผงพระปิดตาหลวงพ่อแก้ว
ผงพระเก่าอยุธยา และอื่นๆอีกมากมาย ส่วนองค์นี้ เพิ่มโดยการลุงเจาะหลังองค์พระแล้วเอาผงสมเด็จวัดระฆัง
ลพ.แก้ว ที่ขูดจากองค์ปัจจุบัน มาใส่เพิ่มให้ หลังจากถวายลป.แย้มให้ท่านปลุกเสก ก็จะขอคืนสัก 10 องค์
ลป.ท่านเมตตา ส่งคืน 1 กำมือ ได้มาประมาณ 24 องค์ ลุงก็แจกลูก หลาน เหลือไม่กี่องค์ พอดีได้ทราบเรื่องผมกับแฟน
ลุงเลยให้มาเผื่อจะช่วยได้  
     ตอนที่สร้างพระนั้น ประมาณปี 30 กว่าๆ ขณะที่นำพระออกผึ่งลม นั้นมีฝูง กา (ไม่รู้กาหลงหรือเปล่า)มาดูพระใกล้ๆทุกวัน
โดยที่ไม่จิก ไม่ทำลายพระเลย ด้วยที่ได้ถามผู้รู้ท่านบอกว่าเขามทอนุโมทนาด้วย บุญนี้
     ช่วงบ่าย (วันนั้นทัวร์ดูหมอ)ได้ไปดูหมอดูองค์เทพ ท่านก็มองไม่ออก มองไม่เห็น ต้องทำพิธีหลายขั้นตอนกว่าจะเห็น
เขาก็ทักพระองค์นี้อีกและให้ถอดออกให้ดู (เสียท่าเลยเหมือนโดนหลอกให้ถอดพระ เพราะเขาบอกว่ามาดูหมอทำไม่ใส่
พระมามาด้วย...พูดแปลกๆ แฟนก็เลยกวนสะมึนกันเป็นหางว่าว)

กลัวเดี๋ยวจะพาดพิง ไม่ได้ลบหลู่ แค่อยากให้ทราบถึงที่มาของพระ กา ยังหลง คงเป็นเพราะผงเก่าพระปิตา หลวงพ่อแก้วมั้ง
สิ่งที่เราไม่เห็น คนตาดีเขาเห็น เขาก็ทราบ เราเพียงรับทราบ ตามคำบอกกล่าวครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
sun โพสต์เมื่อ 12-1-2011 12:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สาธุ สาธุพระดีครับท่าน
 เจ้าของ| pocko โพสต์เมื่อ 12-1-2011 13:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รูปครับ ลืม...ไป...
IMG_2634.JPG IMG_2635.JPG
kaineverdie โพสต์เมื่อ 12-1-2011 14:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ด้านหลังโดนน้ำหรือเปล่าครับ
 เจ้าของ| pocko โพสต์เมื่อ 12-1-2011 14:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่ได้โดนครับเป็นรอยที่ลุงใช้สว่านเจอะเพื่ออุดผงเพิ่มครับ
CUTE19 โพสต์เมื่อ 12-1-2011 14:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อนุโมทนาครับ บุญหลาย บุญหลาย
 เจ้าของ| pocko โพสต์เมื่อ 12-1-2011 15:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เคยคิดว่าวันหนึ่งอยากทำแบบนี้บ้าง  คอยโอกาสที่เหมาะครับ
ตอนนี้ได้แต่เก็บดอกไม้ที่บูชาพระที่บ้าน เอามาปล่อยให้แห้งเอง(ไม่ได้ตากแดด) นำมาทำให้ละเอียด
ระดับหนึ่ง แพคใส่ถุงซิป  size 10 นิ้ว ใว้รอถวายวัดเพื่อใช้เป็นส่วนหนึ่งในการสร้างพระครับ เก็บมา เกือบ
3 ปี ได้ 8 ถุงแล้วรอโอกาสเหมาะๆที่จะถวายวัดครับ
chayadaj โพสต์เมื่อ 12-1-2011 15:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุขใจ จริงๆๆๆๆๆๆ
simple โพสต์เมื่อ 12-1-2011 16:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สาธุ สาธุ ^^
vampire โพสต์เมื่อ 12-1-2011 16:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สาธุด้วยค่ะ
โก๊ะ โพสต์เมื่อ 12-1-2011 16:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พูดถึงเรื่องคนตาดี..ผมเคยพกกุมารเนื้องาแกะ ของลพ.ชำนาญ (ที่เคยนำมาลง)

นี่เค้าเล่นทักเลยว่า กุมารนี้ชื่อ "จุกเพชร" หรอเล่นเอาผมงงเป็นไก่ตาแตก!

แน่นอนผมตั้งชื่อให้ว่า จุกเพชร คิดดูเถิดเค้ารู้ได้ไง

อีกทีนึงเพื่อนผมห้อยพระพิฆเณศ ของพระอาจารย์ผดุง ไปหาเค้าตอนประทับทรง

เอาพระไว้ในเสื้อ เค้าทักว่าเห็นแสงเรืองๆออกมานอกเสื้อ แหมพิฆเณศสายพม่าหรอ!!!ดีมากแรงดีจัง

เป็นความเชื่อนะครับ หรือความบังเอิญ เดี๋ยวจะพาเข้าเรื่องประทับทรงกันไปใหญ่โต

นำมาเล่าสู่กันฟังครับผ๊ม
 เจ้าของ| pocko โพสต์เมื่อ 12-1-2011 17:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใจหนึ่งก็อยากมี อยากเป็นบ้าง เคยเป็นอยู่ 3 เดือน จับอะไรรู้หมด อ่านอะไรก็รู้ จิตใจใครก็รู้ ...แต่ เหมือนจะบ้าเลยอธิฐานไม่อยากเป็นแบบนี้อีก ก็เลยหายไป เพราะมันยุ่งครับ ไม่สงบเหมือนจะบ้า ขอเลิกเลยครับ
บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 12-1-2011 17:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อนุโมทนาบุญ ด้วยนะครับ ถ้าจะสร้างผมยินดีจะมอบผงปถมังของหลวงปู่คง วัดขวิดให้เป้นมวลสารครับ
โก๊ะ โพสต์เมื่อ 12-1-2011 20:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

น่าเสียดายนะครับ ไม่บ้าหรอกครับ น่าเสียดาย...
CUTE19 โพสต์เมื่อ 12-1-2011 21:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 12# pocko

ต้องเริ่มที่หัดวาง"อุเบกขา"แต่เป็นสิ่งที่ทำได้ยากครับ ภาวนาเยอะๆเดี๋ยวกลับมาเอง
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 3-5-2024 03:52 , Processed in 0.208854 second(s), 7 queries , File On.