เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
5608
27
ซ่อนแถบด้านข้าง

เฉียดตายจากมอไซด์คว่ำ

[คัดลอกลิงก์]
wawatep โพสต์เมื่อ 23-12-2010 22:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
เหตการณ์นี้ประมาณ5ปีก่อน ......ผมเอง ขี่มอไซด์ไปกับแฟน ผมขับแฟนซ้อน อยู่สมุทรปราการตั้งใจจะไปหาเพื่อนที่ฉะเชิงเทรา....เวลาประมาณ5โมงเย็น ไปทางสุขุมวิทสายเก่า พอเลยแยกบางปะกง ไปนิดนึงจะมีโค้ง ไม่ยาวและงอไม่มาก แต่เจ้ากรรมไหล่ทางมันเป็นชั้นสูงมาก เขาราดยางไว้หนา แต่ไม่ได้เทเผือไหล่ทาง นึกภาพว่าวิ่งมาประมาณ120 ก.ม/ช.ม.วิ่งอยู่ที่ไหล่ทางตั้งใจจะหลบหลุมข้างหน้า เอียงขวาจะขึ้นถนนกรรมขอบมันสูงยางเราเส้นเล็ก (รถแต่งอ่ะ) มันปีนไม่ขึ้นมันแฉลบขึ้นมาคอสบัด เสียหลักมีรถตู้ ปิ๊กอัพ สิบล้อวิ่งตามหลังมาอย่างมากมาย เราก็ไปกลิ้งบนถนนทั้งคนทั้งรถ  แฟนหลุดไปก่อน ผมโดนมอไซลากไป รถตู้วิ่งมาเหยียบผมซ้ำโชคดี รถตู้ทับมอไซก่อน และคนขับแกเบรคทัน ล้อหน้าห่างหัวผมไปวาเดียว แฟนตกใจวิ่งมาดู ไม่เห็นผัว(รถตู้บัง)นึกว่าอยู่ใต้ล้อ.....ชาวบ้านมามุงดูบอกว่าตายแน่ ยังไงมันตายแน่ สภาพรถล้อเบี้ยว ตัวถังงอท้ายเอียงขึ้นมาหาหัว ไฟแตกยับเยิน ผมลุกได้วิ่งมาดูเมีย(ไม่เป็นอะไรเลย) และยกมือไหว้ขอโทษพี่ขับรถตู้นักเรียน ที่ทำให้เด็กนักเรียนในรถขวัญเสีย และเกือบนำคุกมาให้พี่แก....แล้วจึงมาสำรวจตัวเอง.....ปาฎิหารย์ ขาเคล็ด และเจ็บเอวนิดหน่อย...ไม่มีแผลแตก ไม่มีเลือดไหล มีแต่ถลอกที่ขาและศอกเล็กน้อย ชาวบ้านตลึง แกบอกดูสภาพน่าจะตายหรือไม่ก็คางเหลือง (ถ้าคนพื้นที่จะรู้ดีว่าเมื่อก่อนโค้งนั้นหลายศพ) พอหายตลึงชาวบ้านพาผม2คนพร้อมมอไซ ขึ้นปิ๊กอัพพามาส่ง....นั่นแน่ผู้อ่านคงจะนึกว่าพาคนมาโรงบาลใช่ไหม.....ป่าวครับไอ้ที่อาการหนักคือมอไซครับยับเยิน...ต้องพามาอู่ก่อน....ระหว่างรอ จึงปรึกษาแฟนว่าเรารอดได้ไง คลำที่คอก็อ้าวเราลืมแหวนพิรอด ของหลวงปู่ขวัญ วัดบ้านไร่ จ.พิษณุโลกมาด้วย ปกติไม่เคยห่างคอ ผมเคยไปเป็นทหารบก ตอนฝึกเขาไม่ให้ใส่พวกแหวน สร้อยข้อมือ หรือสร้อยคอ มีแต่เชือกร่มคล้องคอมีกุญแจล็อกเกอร์(หลวงพ่อแจ) 1ดอก ผมเลยเอาแหวนนี้ ห้อยไว้ด้วย วันนั้นลืมห้อยเลยโดนดีเลย.............อันนั้นไม่ใช่ประเด็นนะครับ.....จุดสำคัญคือ....ผมกับแฟนไม่มีเครื่องรางใดๆติดตัวมาเลย ....แต่ผมคิดว่าเป็นเพราะ 2อย่างนี้ครับ ......1.แม่ย่านางและรถช่วยขวางล้อรถตู้ไว้........2.ผมมีลายสัก นารายณ์แผลงศร (อาจารย์เจียกโพธิ์ดำ ท่านเมตตาประสิทธิไว้ให้) เพราะมีการทำพิธีที่ค่อนข้างถูกต้อง และตัวผมรำลึกถึงคุณครูบาอาจารย์ตลอด หากผู้ที่มีความรู้จะไม่แปลกใจว่าทำไมแฟนผมถึงรอดด้วย ...โบราณกาลโดยมากแม่ทัพนายกองมักสักยันต์พระนารายณ์ไว้ หากทำถูกวิธี จะสามารถป้องกันได้ทั้งตัวเจ้าของและลูกน้องรอบข้างได้ด้วย.....จึงเป็นคำตอบได้ดีครับ ...และมีข้อคิดว่าอย่าแต่งรถให้สวยเทห์ แต่ไม่ปลอดภัยนะครับ รถแต่งซิ่งลงล้อเล็กๆ อันตราย ตำรวจจับด้วย...ขอจบเท่านี้ครับ...สวัสดี (รักทุกคน จากศิษย์มีครู)
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| wawatep โพสต์เมื่อ 23-12-2010 23:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เชิญเพื่อนๆมาเม้น กันบ้างนะครับ....
pocko โพสต์เมื่อ 23-12-2010 23:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

บริเวณนั้นขึ้ชื่ออยู่แล้วครับต้องระวังหน่อย ผมนานๆ ผ่านไปก็อดบ่นถนนไม่ได้สักที
มีของดีก็อย่างนี้แหล่ะ ...เด็ด
 เจ้าของ| wawatep โพสต์เมื่อ 23-12-2010 23:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 3# pocko

ขอบคุณครับ...พี่น้อง
chayadaj โพสต์เมื่อ 24-12-2010 08:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
โชคดี.. ที่ปลอดภัยทั้งคู่นะคะ
Jay โพสต์เมื่อ 24-12-2010 08:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
   คุณพระ คุ้มครอง
thaimusic โพสต์เมื่อ 24-12-2010 10:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พระเจ้าคุ้มครองครับผม...
sun โพสต์เมื่อ 24-12-2010 11:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
วัตถูมงคลคุ้มครองคนดีครับ
matter8 โพสต์เมื่อ 24-12-2010 11:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
  ดีใจ ที่ท่านปลอดภัย  มาเตือนภัย น้อง ๆ  ค่ะท่าน
sing โพสต์เมื่อ 24-12-2010 18:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คนดีผีคุ้มครับ
 เจ้าของ| wawatep โพสต์เมื่อ 24-12-2010 22:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอขอบคุณพี่ๆน้องๆ ที่สละเวลามาอ่าน และมาคอมเม้นให้ครับ และอยากเตือนพวกน้องๆนักซิ่งเด็กแว้นทั้งหลายว่า รถแต่งยิ่งแรงยิ่งนำเราไปตายได้มากขึ้นนะครับ และคนที่เสียใจคือ คนที่เขารักเราโดยเฉพาะพ่อแม่นะครับ...คิดให้ดีนะครับ พี่แค่120กม.แต่ที่น้องๆไปแข่งกันมันเร็วมากกว่าเยอะ บุญรักษาทุกคนนะครับ....
game99 โพสต์เมื่อ 25-12-2010 12:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คนดีตกน้ำไม่ไหล ตกไฟไม่ไหม้ครับคนโบราณท่านกล่าวไว้ครับ
kotaro โพสต์เมื่อ 25-12-2010 14:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยินดีด้วยครับที่ไม่เป็นอะไรมาก
ประสบการณ์ศิษย์พ่อเจียก โพธิ์ดำ
มีมากมายเหลือเกินครับ ท่านเป็นอาจารย์สักยุคเก่า ที่ทำได้จริง ขลังจริงอีกท่านหนึ่ง
 เจ้าของ| wawatep โพสต์เมื่อ 25-12-2010 23:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ครับท่านเป็นครูที่ดีท่านหนึ่ง.....พี่น้องท่านใดอยากชมรอยสักนารยณ์แผลงศร ของท่านอาจารย์เจียก .....ผมลงไว้ให้ใน ฟอรั่มโชว์สักยัน ชื่อกระทู้  อยากเห็น ลายสักยันต์ ของสมาชิกทุกท่าน ของคุณบอยลาดพร้าว หน้าที่ 28 ผมลงไว้ก่อนที่จะมาเล่าประสบการณ์นี้นะครับ อาจจะไม่สวย ไม่แน่นเต็มหลัง แต่ประสบการณ์สูงครับ......
ballniceapp โพสต์เมื่อ 26-12-2010 07:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
น่าเสียดายมากๆครับ ปู่เจียกท่านเสียไปแล้ว ตอนท่านอยู่ ได้แต่กลัวเจ็บ ไม่กล้าไปสักกับท่าน
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 18-5-2024 20:45 , Processed in 0.225429 second(s), 8 queries , File On.