เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
8593
35
ซ่อนแถบด้านข้าง

เชิญชวนชาวเมืองเส่นห์กาหลงอาบน้ำมนต์ต้อนรับปีใหม่ วัดปริวาส พระราม๓

[คัดลอกลิงก์]
CUTE19 โพสต์เมื่อ 16-12-2010 16:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
วันนี้ผมได้เดินทางไปกราบสักการะ หลวงปู่วงษ์ วัดปริวาส พระราม๓ พร้อมกันนี้ก็ได้เดินเล่นสำรวจความคืบหน้าในการสร้างพระอุโบสถหลังใหม่ ทดแทนของเดิมที่ทรุดโทรมและมีระดับต่ำกว่าท่าน้ำหน้าวัดซึ่งทำให้ประสพปัญหาน้ำท่วมทุกปี...มาเดินเล่นกัน

มณฑปหลวงปู่วงษ์

มณฑปหลวงปู่วงษ์

ภายในมณฑป

ภายในมณฑป

กราบนมัสการหลวงปู่วงษ์

กราบนมัสการหลวงปู่วงษ์

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +2 ย่อ เหตุผล
Jay + 2

ดูบันทึกคะแนน

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 16-12-2010 16:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ที่นี้มีหลายจุดให้เดินเล่นพอกราบหลวงปู่เสร็จก็มาท่าน้ำหน้าวัดครึกครื้นดีไม่ใช่น้อย ปลาเยอะดี..เจอค่าอาหารปลาเจ้าcute..ไปหลายร้อยรอบหน้าสงสัยต้องยกกระสอบมาเอง..พี่ท่านเทอย่างเดียวไม่ตัก..อิอิ

ศาลพระพิคเนศท่าน้ำหน้าวัด

ศาลพระพิคเนศท่าน้ำหน้าวัด

บรรยากาศหน้าวัด

บรรยากาศหน้าวัด

นั่งเล่นเพลินๆ

นั่งเล่นเพลินๆ

วิวดี อากาศดี

วิวดี อากาศดี

พวกเทอย่างเดียวเลยไม่ทันใจ

พวกเทอย่างเดียวเลยไม่ทันใจ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +2 ย่อ เหตุผล
Jay + 2

ดูบันทึกคะแนน

เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 16-12-2010 16:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มาต่อกันเลย..ถ้ามาก่อนเที่ยงแนะนำให้แวะกินผัดไทย ปอเปี๊ยะสด ก๋วยเตี๋ยวต้มยำ อร่อยมากขายมานานแล้ว..ไม่ได้ถ่ายรูปมาให้ชมเพราะมัวแต่กินๆๆ...

ร้านขายอาหารปลาของทางวัด

ร้านขายอาหารปลาของทางวัด

เลือกเอาเลยชอบแบบไหน

เลือกเอาเลยชอบแบบไหน
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 16-12-2010 16:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มาชมพระอุโบสถหลังใหม่กัน

เจดีย์เก่าทางขึ้นอุโบสถ

เจดีย์เก่าทางขึ้นอุโบสถ

พระอุโบสถหลังใหม่

พระอุโบสถหลังใหม่

วิหารด้านข้างพระอุโบสถ

วิหารด้านข้างพระอุโบสถ

ภายในพระอุโบสถ

ภายในพระอุโบสถ
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 16-12-2010 17:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เดินเล่นในอุโบสถหลังใหม่แล้วก็แวะกวนช่างกำลังทำงานถามนู้น นี่ นั้น ช่างเค้าคง...งงเนอะ..ไอ้นี้จะถามทำไม..มาดูกันดีกว่า..ว่าเค้าทำอะไรกัน..

ช่างกำลังทุบเบญจรงค์

ช่างกำลังทุบเบญจรงค์

ติดลายพญานาค

ติดลายพญานาค

นำมาติดลายฐานชุกชี

นำมาติดลายฐานชุกชี

พญานาคสองตัวกำลังเกี้ยวสวยมาก

พญานาคสองตัวกำลังเกี้ยวสวยมาก
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 16-12-2010 17:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ดูใกล้ๆกัน..

เครื่องเบญจรงค์ที่นำมาติด

เครื่องเบญจรงค์ที่นำมาติด
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 16-12-2010 17:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด CUTE19 เมื่อ 16-12-2010 17:28

ที่ร่ายยาวมาก็เพื่อที่จะให้ได้เห็นบรรยากาศที่ วัดปริวาส พระราม๓ ที่กำลังก่อสร้างพระอุโบสถหลังใหม่ วัตถุมงคลที่ระลึกที่นี้ขึ้นชื่อลือชาเรื่องเสือ สวย เข้ม ขลังเสกกันข้ามวัน ข้านคืน โดยกำหนดการก็คือสวดพุทธมนต์ตั้งแต่เที่ยงวันของวันที่ 31 ธันวาคม เรื่อยมาตลอดโดยไม่หยุดจะมีคณะสงฆ์พลัดเปลี่ยนกันสวดหลายชุดและที่นี้สวดไม่เหมือนวัดอื่น ที่นี้จะสวดทำนองสังโยคซึ่งปฎิบัติกันมาตั้งแต่สมัยหลวงปู่วงษ์ยังมีชีวิตอยู่ จนถึงเที่ยงคืนของวันที่ 31 ธันวาคม 2553 หลังสวดเสกทำพิธีเสร็จพระเดชพระคุณ หลวงพ่อเจ้าคุณสมชาย วัดปริวาส ทำการอาบน้ำมนต์ให้ทุกท่านที่มาร่วมงานที่มีคนคอยดูแลอำนวยความสะดวกเยอะไม่วุ่นวายอาบน้ำมนต์เสร็จกินข้าวต้มต่อครับท่านเจ้าคุณหลวงพ่อสมชายเลี้ยงข้าวต้ม..แล้วอย่าลืมนำน้ำมนต์กลับไปฝากคนที่คุณรักล่ะครับ...cute19
รายละเอียดเพิ่มเติม โทร 081-173-7312 หลวงพี่กุ้ง พระเลขาของท่านเจ้าคุณหลวงพ่อสมชาย วัดปริวาส
sun โพสต์เมื่อ 16-12-2010 17:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รับทราบครับน่าไปร่วมทําบุญสร้างอโบสถครับ
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 16-12-2010 17:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 8# sun

ครับ..อนุโมทนา..ด้วยครับ..ที่นี้กว้างขวาง สะดวกดี
cho โพสต์เมื่อ 16-12-2010 18:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เคยไปให้อาหารปลามา.. ขอบคุณข่าว และการบอกบุญเพื่อพี่น้องชาวเมืองเสน่ห์กาหลงได้ทราบทั่วถึงกัน!!

ทำบุญ...สุดยอดเสน่หา พารวย....เนอะ พ่อคิ้วตี้!!
Jay โพสต์เมื่อ 16-12-2010 18:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ม่ายเคยไปเลย ขอบคุณคับ ท่าน CUTE19
thaimusic โพสต์เมื่อ 16-12-2010 22:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ฐานพระสวยงามมากเลยครับ...ขอบคุณสำหรับภาพและข้อมูลที่นำมาฝากนะครับเดี๋ยวว่างๆๆๆต้องหาเวลาไปบ้างแล้วอิๆๆ
Hi-Bridge โพสต์เมื่อ 17-12-2010 00:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ภาพสวย  ข้อมูลแจ่ม + หนูน้อยน่ารัก ... ขอบคุณครับผม  
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 17-12-2010 02:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 10# cho

kaineverdie โพสต์เมื่อ 17-12-2010 09:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คงมีโอกาสแวะบ้าง......
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 2-6-2024 17:16 , Processed in 0.666795 second(s), 8 queries , File On.