เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
11895
14
ซ่อนแถบด้านข้าง

คาถาสายครูบาคำเป็ง

[คัดลอกลิงก์]
mahavate โพสต์เมื่อ 13-1-2010 16:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขล่าสุด mahavate เมื่อ 13-1-2010 16:18

จะทยอย ๆ เอามาลงนะครับ ท่านใดมีก็แบ่งปันกันได้นะจ๊ะ

คาถาเมตตา
นะมะพะทะยะ(5 จบ)

เอ็นโดโพธายะ (5 จบ)

อิติปะระมิตายะ (5 จบ)

ถัมมะ คะทะวะ (5 จบ)

สะกะมะอิหลงใหล (5 จบ)

มรรคสุทธิชีถังมเหษินัง (5 จบ)

ญิลี ๗ ดาว (7 จบ)

คาถาปลุกธาตุ / ปลุกพระ

นะมะพะทะ (3 จบ)
จะภะกะสะ (3 จบ)
นะโมพุทธายะ (3 จบ)
นะมะอะอุ (3 จบ)
แล้วว่า นะมะพะทะ
จะภะกะสะ ไปเรื่อยๆ จนของขึ้น

คาถาชูชก 1
โอม...ชูชะโก กูจะร่ายมนต์ไปถอดเอาหัวใจของคนทั้งหลาย ให้มาหากู

คาถาชูชก 2
โอม...ชูชะโก กอ รอ ขอ ไข่ กูขอ ไห่ ไห้
เด เด๋ ได่ ได้ เฮ เห ไห่ ไห้
กูขอก็ให้ ไม่ขอก็ให้ ให้มึงเอามาให้ สะโหมติด

คาถาเมตตามหานิยม

โอม...นะ มัส สิ มา มา อุก ขิต คะ ขัด

คาถาลงหน้า (ของหลวงพ่ออิ่ม วัดหัวเขา)

1. นะหน้าทอง ผิวผ่องโสภา แลเห็นหน้ากูให้หลงในกายา

หลงเสน่ห์หาในกูคนเดียว พุทธะสังมิ พุทธะสังมิ

2.  นะหน้าทอง เงินทองไหลมา ผิวหน้ากูขาวผ่องโสภา

แลเห็นกูให้ยิ้มแย้มเข้ามา เอหิปิยะปุตเต เอหิมะมะ

คาถา นะหน้าทอง (ใช้เสกแป้งทาหน้า ใช้ได้ทั้งชาย-หญิง...สุดยอด)

มัตทามา พะคะวะเต นะกุ กุนะ

นะเรียกจิต โมเรียกใจ พุธทนอยู่มิได้

มิเห็นหน้ากู ให้ร้องไห้หากู

นะเคลิ้ม เคลิ้มนะ

** วันนี้เท่านี้ก่อนนะครับวันหน้าจะมาใหม่ครับ **

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
sugary_jeab โพสต์เมื่อ 13-1-2010 16:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 1# mahavate

ยอดไปเลยอะ ขอบคุณนะ จะเอาไป ใช้ซะหน่อย จะได้มีไรดีๆ เข้ามามั่ง อิอิ
^_______________^
 เจ้าของ| mahavate โพสต์เมื่อ 13-1-2010 16:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ลืมครับลิม เดี๋ยวจะงงว่าเอาคาถามาแล้วทำยังไงกัน ^^  

วิธีการเสกคาถา

ให้ถือพระเครื่องไว้ในอุ้งมือ แล้ววางมือให้ใกล้ๆ กับปากของเรา ว่าคาถาจนจบ (3 – 5 – 7 – 9 – 11 จบ ตามสะดวก ถ้าจะเอาแบบปัจจุบันก็ 9 จบ เพราะถือเคล็ดว่าก้าวหน้า ถ้าจะเอาแบบโบราณก็ 11 จบ) การเสกคาถาให้ออกเสียงดังพอประมาณ
ให้พลังเสียงที่ออกจากปากเรากระแทกเข้าไปในองค์พระที่ถือไว้ เมื่อครบจำนวนจบที่ต้องการ ให้เป่าลมหายใจออกใส่พระเครื่องที่ถือไว้ วิธีเป่าให้เป่าแบบนิ่มๆ ต่อเนื่องกันไปจนสุดลมหายใจออก ตลอดเวลาที่เสกให้เพ่งจิตนิ่งๆ ไปที่พระเครื่องเอาแค่สบายๆ อย่าให้เครียด ครับ

ยกตัวอย่างว่า อยากเสก 3 จบ ก็เสกคาถาบทที่ต้องการ เฉพาะบทนั้นจนครบ 3 จบ แล้วก็เป่า แล้วเสกคาถาบทใหม่ 3 จบ แล้วเป่า เป็นไปในลักษณะนี้ ครับ ท่านผู้เจริญ

ทุกครั้งควรกำกับด้วย “มรรคสุทธิ ชีถัง มเหษินัง ญิลี 7 ดาว” (เพราะจะทำให้เกิดญาณ สามารถบอกให้ช่วยเรียกลูกค้า หรือ ช่วยอย่างอื่นได้ เป็นกรณีไป อย่าลืมบอกให้กลับมาด้วยเมื่อเสร็จงาน เดี๋ยวจะเที่ยวเพลิน) จากนั้น ให้กรึงพลังไว้ด้วยคาถา “เอสา ญัตติ...” ตามที่ให้ไว้ด้านล่าง

คาถาที่ให้นี้เป็นเพียงส่วนหนึ่งเท่านั้น ท่านใดต้องการที่พิศดารกว่านี้ ให้ไปกราบขอจากครูบาท่านเอง ครับ

การใช้คาถาจะขลังมากขลังน้อย อยู่ที่ความนิ่งของจิต และพลังในตัวเรา ถ้าพลังของเราน้อย พลังที่ถ่ายให้พระเครื่องย่อมน้อย จะทำอะไรก็ติดๆ ขัดๆ เหมือนคนมีเงินน้อย จะทำอะไร ก็ขัดๆ ข้องๆ นั่นแหละ ส่วนที่เสกมาดีแล้ว ก็ให้เสกกำกับทุกวัน ก็จะเป็นการดีครับ

ส่วนเรื่องการดูดพลังของพระเครื่องนั้น พระเครื่องของหลวงปู่จะดูดเฉพาะพลังที่ต้องการเท่านั้น ไม่ได้ดูดมั่วไปหมด และเมื่อดูดไปแล้วถ้าพลังที่ดูดมาไม่มากไปกว่าของเดิมที่มีอยู่ก็จะไม่เป็นการเพิ่มพลังให้มากขึ้นแต่อย่างไร มีอีกวิธีก็คือ สั่งให้พระนั้นดูดพลังครับ วิธีนี้จะดูดจนหมดแบบไม่เหลืออะไรเลย วีธีนี้ต้องให้หลวงปู่ประสิทธิ์ประสาทให้ครับ

เจ้าของ| mahavate โพสต์เมื่อ 13-1-2010 16:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ท่านใดอยากได้คาถาเสน่ห์ แบบดั้งเดิม PM  มานะจ๊ะ ลงในนี้ไม่ได้ครับผม ** อิอิ **
POOK-GAM โพสต์เมื่อ 13-1-2010 16:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ทดสอบ ๆ โพสได้แล้วครับผม
rynyapatch โพสต์เมื่อ 14-1-2010 12:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อยากได้เหมือนกันค่ะ คาถามหาเสน่ห์แบบดั้งเดิม เป็นยังไงคะ ขอด้วยค่ะ
มดแดง โพสต์เมื่อ 24-5-2010 23:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 1# mahavate

ท่านมหาเขียนสั้นไปหน่อยไม่สะใจเอาเต็มๆ
chayadaj โพสต์เมื่อ 28-5-2010 16:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ท่องเวลาสวดมนต์ ไหว้พระได้หรือเปล่าคะท่าน
โดยท่องหลังจากไหว้พระสวดมนต์เสร็จแล้ว
หนูจุดธูปด้วยคะ...รู้สึกเข้มขลังดี...
 เจ้าของ| mahavate โพสต์เมื่อ 28-5-2010 20:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ได้เลยครับผม ผมว่าดีเลยนะครับ จิตกำลังเป็นสมาธิด้วย ^^
momojung โพสต์เมื่อ 28-5-2010 22:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอคาถาแบบดั้งเดิมด้วยจร้า ขอบคุณคะ
win006 โพสต์เมื่อ 7-8-2010 12:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 4# mahavate

ขอคาถาแบบดั้งเดิมของครูบาคำเป็งด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
kabukiman โพสต์เมื่อ 17-10-2010 17:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณมากครับ อิอิ
pramate โพสต์เมื่อ 17-10-2010 22:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณมากครับ ได้มาแต่ หนึ่งเดียว เดียวหนึ่ง
ddd โพสต์เมื่อ 9-11-2010 15:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

111 โพสต์เมื่อ 27-11-2010 07:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดครับคาถาหลวงปู่ ผมไปลง 108 มา สุดยอดจริงๆ
มีโอกาสจะเอาประสบการณ์มาเล่าให้ฟังกัน
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 3-5-2024 19:02 , Processed in 0.146169 second(s), 6 queries , File On.