เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
10058
23
ซ่อนแถบด้านข้าง

รบกวนอยากถามท่านใดที่เคยบูชาพระขุนแผนวัดศรีจันต์ปี 47 บ้างครับ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับ มีเรื่องคับ อก คับใจอยากจะสอบถามท่านทั้งหลายที่เคยบูชาพระขุนแผนยอดขุนพลพรายกุมารผงปถมังของหลวงปู่คง(พระอาจารย์ขุนแผน) ของทางวัดศรีจันต์ อ.ศรีประจันต์จ.สุพรรณบุรี ปี 2547 ครับ  พอดีผม ได้ อ่านในหนังสือนิตยสารผีๆแล้วเห็น เค้าลงเกี่ยวกับพระขุนแผนวัดศรีจันต์แล้วเกิดความศรัทธา เนื่องด้วยเพราะผมเห็นว่าการสร้างพระขุนแผนรุ่นนี้ ได้มีการ รวบรวมมวลสารต่างๆ ทั้ง ดินในสถานที่สำคัญต่างๆ มาผสมกับผง ปถมัง ที่ หลวงปู่กล้ายอดีตเจ้าอาวาสวัดศรีจันต์ท่านได้นิมิตเห็นหลวงปู่คง พระอาจารย์ของขุนแผนมาบอกให้ไปขุดขึ้นมาจากใต้ฐานเจดีย์ร้าง และการกดพิมพ์กันเองต่อหน้าพระประธานภายในโบสถ์ และรวมไปถึงการนั่งปรกปลุกเสกของพระเกจิอาจารย์ ในสมัยนั้น อาทิ หลวงปู่ทิม วัดพระขาว และหลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม เป็นต้น   บวกกับความชอบพระขุนแผนมาตั้งแต่เด็กแต่ไม่เคยมีวาสนาได้ครอบครองพระขุนแผนดีๆ ที่ขลังๆเลยซักองค์  ผมเลยตัดสินใจ ส่งธนานัติไปบูชาทางวัดแล้วครับช่วงนี้กำลังรอวัตถุมงคลสูงค่าชิ้นนี้อยู่ ระหว่างที่รอด้วยใจระทึกก็เลยอยากจะสอบทุกท่านที่เคยมี และเคยใช้ เคยบูชาว่า ดีหรือไม่มีประสบการณ์เด่นทางด้านไหนเป็นหลักครับผม เรื่อง โชคลาภ เมตตา จัดได้ว่าระดับใดครับ  ถ้าผมใส่ตลอดเวลา ไม่ยอมถอด แล้วเข้าห้องน้ำอาบน้ำด้วย พระจะเสื่อมมั้ยครับ เพราะเป็นพระที่ พระสงฆ์เสก กลัวของจะเสื่อมครับ เลยอยากจะให้ท่านใดที่เคยใช้มาแชร์ประสบการณ์ ครับ ผมจะได้มั่นใจยิ่งขึ้น

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
SWATLight โพสต์เมื่อ 5-10-2010 23:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมก้ออยากได้นะเนี่ย

ไม่รุจะหาบูชาจากไหนไง
บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 6-10-2010 01:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีครับ มีเรื่องคับ อก คับใจอยากจะสอบถามท่านทั้ง ...
ต้นฉบับโพสโดย taekeuk_poomse เมื่อ 5-10-2010 23:11

พระขุนแผนรุ่นนี้ไม่มีวันเสื่อมครับ
ได้รับการปลุกเสกมาอย่างดี แถวยังมีโรยผงปถมังของหลวงปู่คง ที่วัดตาลอีก
ประสบการณ์รุ่นนี้มีมากในด้านเสนห์อิตถีนารีสตรีมาหลงไหล แถมเรื่องโชคลาภยังไม่เป็นรองใคร
รุ่นนี้สร้างเป็นรุ่นแรก ครับมีทั้งแบบคลุกผงล้วน แล้วก็แบบผสมผง
รุ่นที่ ๒ สร้างเป็นเนื้อผงล้วน(เปราะง่ายมาก)  ผงดินเผา
ตอนสร้างบล็อกที่ปั๊มพระ เกิดกระแทกได้เองในเวลากลางคืน ครับ

ส่วนพระคาถาบูชานั้น ตั้งนะโม ๓ จบ

" คัจฉาหิมหาภูโต สะมนุสโส สะเทวะโก กะโรหิปิตุวะจะเนนะ สัมปุณเณะประสิทธิยา "
Jay โพสต์เมื่อ 6-10-2010 08:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
    หลวงปู่คง วัดตาล อาจารย์ขุนแผน (เดิมท่านอยู่วัดตาล และย้ายไปอยู่วัดแค)

ในสาย ท่านอ.ชุม ไชยคีรี  นับถือท่านมาก  เป็นครูอาจารย์ (ทางวิญญาณ) ที่สำคัญองค์หนึ่ง
 เจ้าของ| taekeuk_poomse โพสต์เมื่อ 6-10-2010 09:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด taekeuk_poomse เมื่อ 6-10-2010 09:59
พระขุนแผนรุ่นนี้ไม่มีวันเสื่อมครับ
ได้รับการปลุ ...
ต้นฉบับโพสโดย บอส ดินแดง เมื่อ 6-10-2010 01:02

โอววววว ชัดเจนมากๆครับ ขอบคุณ มากๆครับผม ได้อ่านความคิดเห็นของท่านแล้ว ผมมั่นใจขึ้นอีกเยอะ แต่....ผมสงสัยอยู่ว่า รุ่นที่ 2 ที่ว่าเปราะง่ายนั้น เป็นพิมพ์เดียวกันแบบองค์ในตลับ นั้นหรือเปล่าครับ หรือว่าหมายถึงรุ่นปี 51 องค์นี้

ส่วนท่านใดที่อยากได้ แนะนำให้ติดต่อไปทางวัดศรีจันต์โดยตรงนะครับ รีบๆเลยครับเพราะทางวัดบอกว่า จะปิดกรุอาทิตย์หน้าแล้ว
บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 6-10-2010 18:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รุ่น 2 ปี 51 ครับ
อันนี้เป็นเนื้อดินจุ่มผง
ที่ว่าเปราะง่ายเป็นเนื้อผงล้วนอะครับ
บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 6-10-2010 20:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เพิ่มเติมรายละเอียด จ๊ะ

1263575952_tour.jpg 1263575996_tour.jpg 1263575622_tour.jpg 1263575669_tour.jpg 1263575724_tour.jpg 1263713501_tour.jpg

ปิดท้ายด้วงผงปถมังของหลวงปู่คง วัดตาลแท้ ๆๆ

ที่อยู่ในตุ่ม จ้า

เจ้าของ| taekeuk_poomse โพสต์เมื่อ 6-10-2010 21:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับ ความรู้แน่นมากๆ โอ....ถ้าไม่เปิดหาดูในเน็ต คง จะยังลังเล เป็นแน่แท้ ทั้งภาพ ทั้งคำอธิบาย แน่นจริงๆ
SWATLight โพสต์เมื่อ 6-10-2010 22:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ฝากพี่ๆจองได้ไม๊เนี่ยยยยยยย

TT

ไม่ว่างเยย
narubeit โพสต์เมื่อ 6-10-2010 22:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ที่วัดยังมีบูชาหรือป่าวครับ ถ้ามีรบกวนขอข้อมูลด้วยนะครับ
kaineverdie โพสต์เมื่อ 6-10-2010 22:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
koygf โพสต์เมื่อ 6-10-2010 22:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ที่วัดบุญรอดก็มีนะจ๊ะ สุขุมวิท 62 จ้า
องค์ละ 200 บาทนะ ถ้าจำไม่ผิด เช่ามาตอนต้นปีจ้า แต่ไม่รู้ว่าของหมดรึยังนะ
Try2009 โพสต์เมื่อ 6-10-2010 23:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 11# kaineverdie

ท่านไก่มีหรึกยัง เสน่ห์แรง นะรุ่นนี้ถ้าท่านไก่ไม่มี ก็ไปจัดมาแขวน สักองค์นึ่ง
winny โพสต์เมื่อ 6-10-2010 23:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด winny เมื่อ 6-10-2010 23:40

ดีนะเนี่ยยยที่ผมมีแล้วว ขอบคุณข้อมูลดีๆครับ
SWATLight โพสต์เมื่อ 7-10-2010 01:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 14# winny

มีกี่องค์พี่ แบ่งผมหน่อยอยากได้มานานแย้วววววววววววว
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 4-5-2024 18:34 , Processed in 0.175217 second(s), 8 queries , File On.