เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
6880
31
ซ่อนแถบด้านข้าง

หาคุณมีอาการดังนี้

[คัดลอกลิงก์]
tumma16 โพสต์เมื่อ 6-1-2010 16:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
ท่านเป็นผู้มีสุขภาพดี  แต่มาอาการปวดเมื่อยตามตัวหรือเจ็บตามข้อกระดูก
โปรดสังเกตุว่าท่านไปในสถานที่  ไม่ดีมาแอบติดตัวท่านกลับมาด้วย  ทำให้เราไม่สบายตัวสักเท่าไหร่
นั้นหมายถึง  ท่านเป็นผู้มีจิตเป็นบุญกุศล
ท่านต้องดำเนินการโดยแผ่เมตตา  ให้กับวิญาณ์ที่ติดตามตัวท่านมาโดยท่านไม่รู้ว่าเป็นใคร
รุ่งเช้าท่านไหตักบาตรให้แล้วกัน
หรือท่านใช้บทบังสกุลตาย  ท่องภาวนาไปเลื่อยๆ อาการดังกล่าวจะหายได้โดยไม่ต้องไปหาหมอ เพราะหมอก็ตรวจไม่พบแล้วทำอย่างไรดีละ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
pocko โพสต์เมื่อ 6-1-2010 18:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มิน่าล่ะช่วงปลายเดือนคาบเกี่ยวต้นเดือนผมมีอาการนี้ตลอด เพราะต้องคอยเดินตามแฟนชอบปิ้งจนแขนขาเมื่อยไปหมด อะครับ
โอ้ล้อเล่นครับ...ใว้เจอก่อนจะลองทำดูครับ
ขอบคุณครับ
tvxq โพสต์เมื่อ 7-1-2010 00:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แหมท่าน pocko เฉไฉไปนู้น แสดงว่ารักแฟนน่าดู คริคริ..
ขอบคุณท่าน tumma16 มากที่นำมาแนะนำ
sugary_jeab โพสต์เมื่อ 8-1-2010 14:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เห็นด้วยค่ะ เพราะว่าเคยเป็นเหมือนกันค่ะ อาการปวดเมื่อยหัวไหล่ (ส่วนใหญ่เป็นบริเวณนี้)
แล้วก็ไม่รู้เหมือนกันนะค่ะ นึกอะไรไม่ออกเมื่อยมาก คิดในใจว่าเหมือนจะต้องมีอะไรมาเกาะเราแน่ๆ
ก็เลยลองสวดบทแผ่เมตตาดู (คือสวดแค่บทแปลนะค่ะ บทบาลี ลืม..แหะ..แหะ) ปรากฏว่าได้ผลค่ะ
อาการปวดเมื่อยค่อยๆ ทุเลาลง จากนั้นมาเวลา เจอใครมีอาการคล้ายๆกันแล้วมา บ่นให้ฟัง
ก็จะแนะนำวิธีเดียวกันนี้หล่ะค่ะ....
^________^
 เจ้าของ| tumma16 โพสต์เมื่อ 8-1-2010 15:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อุค  คะ  ฆา  เฏต  ตะ  วา
สัพ  พะ  ภะ  วัง
จะ  ริ  ยา  ยะ  ปา  ระ  มี  คะ  โต
สี  โห  วะ  ปัญ  ชะ  รัง  เภต  ตะ  วา
บทนี้  เป็นบทส่ง อุทิศบุญ และถอดถอนของที่มีอยู่ในตัว  ให้อยู่คนละภพกันเลยครับ
บทสวดอื่นก็ใช้ได้  แต่เมื่อผมมาเจอบทสวดบทนี้แล้ว  ได้ผลดีกว่าบทคื่นครับ
kamon88 โพสต์เมื่อ 9-1-2010 23:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คุณธรรมมะ16 บอกให้สวดบังสกุลตายเหมือนที่แม่ชีบอกมาเลยค่ะ เค้าบอกว่าสิ่งของที่ไม่ดีจะไม่มีมาติดตัวเราเลย ขอบคุณคุณธรรมมะ16มากๆๆเลยค่ะ
ไพรัฐ โพสต์เมื่อ 24-1-2010 16:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สาธุ สาธุ ขอบคุณครับ
pramate โพสต์เมื่อ 30-1-2010 12:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับ ดีมากๆ เลย แล้วถ้าสมมุติมีอาการดังว่า ตอนที่เราอารธนา พระใส่กับตัวละครับ

ถือว่าพระใช้ได้หรือเปล่าครับ เช่นปวดเนื้อ ปวดตัว ปวดหัว เหมือนเป็นไข้ อะครับ
 เจ้าของ| tumma16 โพสต์เมื่อ 30-1-2010 12:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 8# pramate
ตอใ้ห้เรามีพระนะครับ ก็มีอาการดังกล่าวได้ เพราะของบางอย่าง
เค้ามาเพื่อต้องการให้เราส่งบุญไปให้ เค้ามาขอส่วนบุญ
เราก็ทำให้โดยการภาวนา หรืออธิฐาน ไปก็ถือแล้วนะสำหรับเหตุการณ์แบบนี้
pramate โพสต์เมื่อ 30-1-2010 13:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 9# tumma16

ขอบคุณครับ ที่ชี้แนะ
Uanprew โพสต์เมื่อ 5-4-2010 17:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับพี่tumma16ที่ช่วยชี้แนะครับ
chayadaj โพสต์เมื่อ 6-4-2010 14:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ไม่กล้าไปนอนที่ไหนแล้วค่ะ...เพราะที่บ้าน
ประตูห้องนอน  ระเบียง  ก็จะติดสติ๊กเกอร์พระไว้รอบๆ
วัดพนัญเชิง ที่ อยุธยา เค้าให้เช่ามา (กลัวตอนอำนี่แหละ)5555
การสวดมนต์ไหว้พระก่อนนอน...ก็ทำให้เราหลับฝันดีได้เหมือนกัน
(อันนี้เรื่องจริง)....

ดูเหมือนท่านจะดุๆๆ นะคะ  (ตัวจริงท่านดุหรือป่าว?)
ขออภัยหากถามอะไรที่ไม่น่าถาม...ค่ะ
 เจ้าของ| tumma16 โพสต์เมื่อ 6-4-2010 15:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 12# chayadaj

ใครดูดุดุครับ  หากเป็นภาพอาจารย์อ้วน อาจารย์ของผม  ท่านเมตตาสูงมากครับ

แต่เสียดายอาจารย์อ้วนเสียชีวิตไปแล้ว
chayadaj โพสต์เมื่อ 6-4-2010 22:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  chayadaj

ใครดูดุดุครับ  หากเป็นภาพอาจารย์อ้วน อ ...
ต้นฉบับโพสโดย tumma16 เมื่อ 6-4-2010 15:43

ขออภัยค่ะ ท่านอาจารย์ที่เคารพ ศิษย์มิได้ตั้งใจ......
(ขออนุญาติเป็นศิษย์วันนึง?)
ท่านนั่งสมาธิบ่อยหรือป่าวค่ะ...รู้สึกเหมือนท่านรู้..ท่านเห็นได้...
แต่ท่านปราบได้หรือป่าว หรือทางใคร ทางมัน(หมายถึงมนุษย์ กับสิ่งที่มองไม่เห็นค่ะ)
 เจ้าของ| tumma16 โพสต์เมื่อ 7-4-2010 12:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 14# chayadaj

ก็เดี๋ยวจะส่งภาพถ่ายอาจารย์อ้วนไปให้แล้วกันครับ
เพราะอ.ท่านเมตตาสูงครับ เรื่องของไม่ดีเนี่ย ต้องบอกต่อปู่ท้าวมหาภูติครับ
เพราะปู่ท้าวมหาภูติจะอยู่กับอาจารย์อ้วน ปู่ท้าวท่านใจดีมีเมตตา และเป็นที่เกรงกลัวต่อวิญาณและอมนุษย์ทั้งหลายครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 6-5-2024 21:26 , Processed in 0.234680 second(s), 5 queries , File On.