เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

แจกผ้ายันต์บัวบังใบ 200 ผืน อ.หนุ่ม วัดบางแวก...เฉพาะสาธุชนเมืองเสน่ห์กาหลงที่รั

ปิด [คัดลอกลิงก์]
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 1-12-2010 10:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

พี่กุ๊กไม่ยอมตาย.. (kai neverdie) น้องหน่อยหูยานด้วยหรือเปล่า หรือยานอย่างเดียว หุหุ

ไปล้อน้องเค้า ... จะเอาผ้ายันต์ยังไงจ๊ะ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
โก๊ะ โพสต์เมื่อ 1-12-2010 11:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แหมๆๆ มีเห็นดี เห็นงาม....
ต้นฉบับโพสโดย chayadaj เมื่อ 1-12-2010 10:21

ใช่ๆก็งอมเอ๊ยงามซะขนาดนั้น...ฮ่าๆ
kaineverdie โพสต์เมื่อ 1-12-2010 13:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พี่กุ๊กไม่ยอมตาย.. (kai neverdie) น้องหน่อยหูยานด้วยหรื ...
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 1-12-2010 10:22

จะโอนเงินไปทำบุญให้ครับ ประมาณพรุ่งนี้แหละ
chayadaj โพสต์เมื่อ 1-12-2010 15:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใช่ๆก็งอมเอ๊ยงามซะขนาดนั้น...ฮ่าๆ ...
ต้นฉบับโพสโดย โก๊ะ เมื่อ 1-12-2010 11:10

kaineverdie โพสต์เมื่อ 2-12-2010 13:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พี่กุ๊กไม่ยอมตาย.. (kai neverdie) น้องหน่อยหูยานด้วยหรื ...
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 1-12-2010 10:22

โอนเงินให้แล้วนะครับ 450 บาทเน้อ...(เมื่อกี๊ 12.39 น.)....ให้เท่าไรก็ได้เท่าที่มี.....สัก100สองร้อยก็ไม่ว่าเด้อแม่นาง
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 2-12-2010 13:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
โอนเงินให้แล้วนะครับ 450 บาทเน้อ...(เมื่อกี๊ 12.39 น.)... ...
ต้นฉบับโพสโดย kaineverdie เมื่อ 2-12-2010 13:04

โห โอนเงินมาสร้างพระอีก สาธุ๊ค่ะ!  ไม่ไปด้วยกันเหรอคะพี่ไก่กุ๊กๆ  

รับเงิน 400 บาท หักค่าส่ง 50 บาท ผ้ายันต์บัวบังใบ 30 ผืนค่ะ!!!
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 2-12-2010 13:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ส่งไปแล้ว 10 ผืนค่ะ!!
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 30-11-2010 13:04

ไปรษณีย์ตีกลับ เพราะที่อยู่ไม่ชัดเจน โทรไปไม่มีคนรับนะคะ
kaineverdie โพสต์เมื่อ 2-12-2010 13:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
โห โอนเงินมาสร้างพระอีก สาธุ๊ค่ะ!  ไม่ไปด้วยกันเห ...
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 2-12-2010 13:30

แม่แก่แล้ว ไม่ไกลบ้านไม่ดี .................ขอบคุณครับ แค่มีส่วนร่วมก็พึงพอใจแล้ว ยิ้มยิ้ม สาธุ๊
golf2504 โพสต์เมื่อ 4-12-2010 16:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
โอนเงินแล้วครับ ขอผ้ายันต์ซัก 3 ผืนนะครับ
kaineverdie โพสต์เมื่อ 4-12-2010 21:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
โห โอนเงินมาสร้างพระอีก สาธุ๊ค่ะ!  ไม่ไปด้วยกันเห ...
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 2-12-2010 13:30

ได้รับของแล้วครับ / ขอบคุณครับ
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 5-12-2010 13:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ได้รับของแล้วครับ / ขอบคุณครับ
ต้นฉบับโพสโดย kaineverdie เมื่อ 4-12-2010 21:03

จะมาโพสว่าส่งไปแล้วนะ แต่ท่านไก่ไวกว่า โพสว่าได้ของแล้ว ฉ่ำไหมพี่..
kaineverdie โพสต์เมื่อ 5-12-2010 18:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จะมาโพสว่าส่งไปแล้วนะ แต่ท่านไก่ไวกว่า โพสว่าได ...
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 5-12-2010 13:45

สุดยอด............เจ้าเมืองรู้ใจลูกบ้านเสมอ....
ddd โพสต์เมื่อ 13-12-2010 15:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 131# cho

221ซ.3/1นวนคร ต.คลอง1 อ.คลองหลวง จ.ปทุมธานี 12120
nooky โพสต์เมื่อ 14-12-2010 15:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อยากได้ผ้ายันต์บัวบังใบกับขุนแผนกายสิทธิ์ครับ

ไม่ทราบยังมีเหลือมั๊ยครับ
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 17-12-2010 20:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

โชวกาหลงบริจาคเงิน60000 (2).jpg

เจ้าของเว็บไซต์เมืองเสน่ห์กาหลง มอบเงินบริจาค 60,000 บาท

ณ. อุทยานพุทธสีทันดร

ต.หนองหมากฝ้าย อ.วัฒนานคร จ.สระแก้ว

วันพุธที่ 15 ธันวาคม 2553

เพื่อร่วมสร้างพระพุทธเจ้า 28 พระองค์ หน้าตัก 2 เมตร

คุณนิชาภา เจ้าของเว็บไซต์เมืองเสน่ห์กาหลง ตัวแทนสมาชิกเมืองเสน่ห์กาหลงกว่า 3,000 คน และคณะ เดินทางไปมอบเงินสร้างพระพุทธเจ้า 28 พระองค์ ณ.อุทยานสีทันดร ให้กับ พระอาจารย์ขวัญเมือง สุธมโม เจ้าอาวาสวัดเทพเศรษฐีอรัญญาวาส ประธานศูนย์กลางรับบริจาคเงิน และหล่อพระในอุทยานพุทธสีทันดร โดยคุณนิชาภามอบเงินบริจาคจำนวน 60,000 บาท

เมืองเสน่ห์กาหลง เปิดโครงการเชื่อมบุญให้กับสมาชิกเว็บไซต์เมืองเสน่ห์กาหลงได้มีโอกาสร่วมกันบริจาคเงินเพื่อสร้างพระพุทธเจ้า 28 พระองค์ ตั้งแต่เดือนมิถุนายน 2553 ที่ผ่านมา โดยประชาสัมพันธ์ผ่านชุมชนโซเชี่ยลเน็ตเวิร์คเว็บไซต์เมืองเสน่ห์กาหลง หรือ khalong.com สมาชิกต่างร่วมปิติยินดี พร้อมให้การตอบรับสนับสนุนเงินบริจาคเรื่อยมา ไม่ว่าจะเป็นสมาชิกนำวัตถุมงคลของอาจารย์ที่ตนเองศรัทธามาประชาสัมพันธ์เพื่อให้สมาชิก และผู้สนใจร่วมบริจาคเงิน อาทิ พระอาจาย์นวน เจ้าอาวาสวัดแจ้ง จ.ตรัง มอบหลวงปู่ทวด อ.หม่อม จำนวน 100 องค์ เมืองเสน่ห์กาหลงจึงนำประกาศให้สมาชิกได้มีโอกาสร่วมบุญ คุณเจ-สมาชิกผู้ศรัทธาหลวงตาวาส สร้าง และนำหนุมานแกะรักซ้อนของหลวงตาวาส วัดสพานสูงให้สมาชิกร่วมบูชา จำนวน 12 ตัว อาจารย์ชนม์ศิริชัย อาจารย์ผู้สืบสานวิชาปรมาจารย์ฟ้อน ดีสว่าง สร้าง และนำผ้ายันต์บัวบังใบให้สมาชิกร่วมทำบูชา จำนวน 200 ผืน ครูเสก ร่วมบอกบุญแก่สาธุชน ญาติ โยม ที่ไม่ได้เป็นสมาชิกเมืองเสน่ห์กาหลง และสมาชิกเจ้าของร้านพระเครื่องออนไลน์ในอมูเล็ต ซิตี้ ของเมืองเสน่ห์กาหลง ต่างขานรับร่วมโครงการบุญครั้งนี้ ด้วยการนำวัตถุมงคลจากร้านตนเอง ร่วมประชาสัมพันธ์-ประมูล เพื่อนำเงินมาร่วมบริจาคครั้งนี้ด้วย ซึ่งทุกครั้งที่มีข่าวประกาศบุญเพื่อร่วมสร้างพระกับเมืองเสน่ห์กาหลง เจ้าของร้านมักได้รับการตกลงอย่างรวดเร็ว แสดงให้เห็นถึงความสามัคคีเพื่อร่วมสร้างบุญระหว่างเพื่อนสมาชิกด้วยกัน โดยเฉพาะผู้ที่บูชาเสด็จแม่ยั่วเมืองจากเมืองเสน่ห์กาหลง ย่อมเท่ากับร่วมบริจาคเงินสร้างพระพุทธเจ้า 28 พระองค์ ณ.อุทยานพุทธสีทันดรในครั้งนี้เช่นกัน

อุทยานพุทธสีทันดร บนพื้นที่กว่า 100 ไร่ ณ. ตำบลหนองหมากฝ้าย อ.วัฒนานคร จ.สระแก้วแห่งนี้ ท่านอาจารย์หม่อม พุธธิโพธิสัตต์ นิรนาม ไตรภูมิ ประธานวางศิลาฤกษ์ โดยมีสาธุชนผู้ศรัทธาทั่วสารทิศต่างเดินทางมาร่วมพิธีในครั้งนี้อย่างคับคั่ง อีกไม่นานพื้นที่แห่งนี้..จะเป็นอุทยานธรรมที่สำคัญแห่งหนึ่งในสยามประเทศ

ขแ

เมืองเสน่ห์กาหลง คือ โซเชียลเน็ตเวิร์คของผู้หลงใหลเครื่องรางมหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม พระเครื่อง และเรื่องสักยันต์ เป็นแหล่งสุภาพชนออนไลน์ของศิษยานุศิษย์จากบูรพาจารย์ทุกสายทั่วสารทิศ สมาชิกต่างเข้ามาพูดคุย-แลกเปลี่ยน ประสบการณ์จริงผ่านเว็บบอร์ดเมืองเสน่ห์กาหลง  เมืองเสน่ห์กาหลง ก่อตั้งจากแรงศรัทธาต่อบารมีท่านอาจารย์หม่อม และบูรพาจารย์เจ้าของวิชาทุกท่าน ภายใต้คอนเซปต์ no rule โดยจำลองเว็บไซต์ khalong.com เสมือนเป็นเมืองหนึ่งที่มีอยู่จริง แต่จะมีเฉพาะในโลกไซเบอร์เท่านั้น จึงมักใช้คำว่า ชาวเมือง แทนคำว่า สมาชิก และสมาชิกก็มักใช้คำว่า เข้าเมือง แทนคำว่า เข้าเว็บไซต์ และไม่นานมานี้ เมืองเสน่ห์กาหลง ตอบรับเจ้าของร้านพระเครื่องออนไลน์ผู้สนใจ ด้วยการเปิด Amulet City อย่างเป็นทางการ ทั้งนี้ เพื่อเปิดโอกาสให้สมาชิก ร่วมแบ่งปันเครื่องราง-พระเครื่อง ให้กับพี่-น้องในเมืองเสน่ห์กาหลงได้ครอบครองด้วยการบูชา หรือทำบุญ   เมืองเสน่ห์กาหลงกลางโลกไซเบอร์แห่งนี้..แม้เป็นเมืองเล็กๆที่พึ่งก่อตั้งมาไม่นาน แต่ตอบโจทย์คนรุ่นใหม่ผู้สนใจปาฏิหารย์จากเครื่องราง-พระเครื่องได้อย่างตรงใจที่สุด พุทธศิลป์จากบูรพาจารย์ทั่วสยามประเทศ ถูกบันทึกเรื่องราวทุกวันไว้ที่นี่!  

เมืองเสน่ห์กาหลง...

xx

xx

ขอแสดงความยินดีกับสมาชิกเมืองเสน่ห์กาหลง และสาธุชนทุกท่าน ผู้ร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการเผยแพร่พุทธศาสนสถานของประเทศไทย โดยร่วมสร้างอุทยานกับท่านอาจารย์หม่อมแห่งนี้ ท่านใดยังประสงค์ร่วมสร้างบุญใหญ่ครั้งนี้กับเมืองเสน่ห์กาหลงเพิ่มเติม โปรดโอนเงินบริจาคมาที่ nichapa cholvibul ธนาคารกรุงเทพ สาขาราชเทวี เลขที่บัญชี 12345 25424 โดยคุณนิชาภาอาสาเป็นตัวแทนเพื่อนำเงินบริจาคเพิ่มเติมครั้งนี้ส่งมอบกับพระอาจารย์ต่อไป

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 18-5-2024 07:43 , Processed in 0.261408 second(s), 7 queries , File On.