เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ตามกระทู้นี้ดีๆ อาทิตย์หน้า มีของดีสายล้านนา ล้าน % มาแจกจ้า

[คัดลอกลิงก์]
kaineverdie โพสต์เมื่อ 29-9-2010 07:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
vetmax โพสต์เมื่อ 29-9-2010 09:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แต่ละคน นะ ก้อยังคิดไม่ออกนี่นา
ต้นฉบับโพสโดย koygf เมื่อ 29-9-2010 07:11

เอางี้ สิคับพี่ก้อย

ประกวดกลอนรัก สุดแสนจะหวานซึ้งและตรึงใจ

(ต้องแต่งเอง ด้วยตนเองเท่านั้น)

หากแม้นจับได้ว่าใครไปคัด ไปลอกมาจากที่ใด

ก้ให้คน คนนั้นส่งวัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง และก้เสียค่าปรับให้กับท่านเจ้าเมืองเพื่อเปนค่าบำรุงเวป

แบบว่าว่าไงคับพี่ก้อย
เห็บ โพสต์เมื่อ 29-9-2010 12:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ประกวดกลอนรัก สุดแสนจะหวานซ ...
ต้นฉบับโพสโดย vetmax เมื่อ 29-9-2010 09:26

ดีเหมือนกันนะคร้าพี่vetสุดหล่อรักหมาที่สุดใช่ปะคะ
suysakul โพสต์เมื่อ 29-9-2010 12:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แต่ละคน นะ ก้อยังคิดไม่ออกนี่นา
ต้นฉบับโพสโดย koygf เมื่อ 29-9-2010 07:11

ใจเย็น ๆ อะ เค้าล้อเล่นนะ
เห็บ โพสต์เมื่อ 29-9-2010 12:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
นู๋ขี้ไม่ออกมากกว่าคร่าพี่ก้อย คริคริ
 เจ้าของ| koygf โพสต์เมื่อ 29-9-2010 15:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ประกวดกลอนรัก สุดแสนจะหวานซ ...
ต้นฉบับโพสโดย vetmax เมื่อ 29-9-2010 09:26

เอ่อ.. เราจะเป็นคนช่วยพี่ตรวจใช่ไหมจ๊ะ...

แต่ว่าเรื่องกลอนนี่ เข้าแกป เหมือนกันนะ
 เจ้าของ| koygf โพสต์เมื่อ 29-9-2010 15:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใจเย็น ๆ อะ เค้าล้อเล่นนะ
ต้นฉบับโพสโดย suysakul เมื่อ 29-9-2010 12:49

chayadaj โพสต์เมื่อ 30-9-2010 03:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
กลอน......รัก
กลอน......ประตู5555
 เจ้าของ| koygf โพสต์เมื่อ 30-9-2010 04:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มาแล้ว....

เห็นแล้วใช่ไหมว่า มีรูปอยู่สองรูป...

กติกามีอยู่ว่า

1.รูปแรกเห็นแล้วนึกถึงเพลงอะไร.. (เอาเนื้อร้องมาด้วยนะ ตัดมาแค่ท่อนที่เกี่ยวข้อง)

2.แล้วรูปที่สองละ นึกถึงเพลงอะไร.. (เอาเนื้อร้องมาด้วยนะจ๊ะ..ตัดมาแค่ท่อนที่เกี่ยวข้อง)

และ 3. เอามาโยงให้เกี่ยวกับเวปกาหลงให้ได้

ปิดรับ วันอาทิตย์ตอน  21.00 นะจ๊ะ

ตัดสินวันจันทร์จ้า...
 เจ้าของ| koygf โพสต์เมื่อ 30-9-2010 04:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ส่วนของรางวัล มีการแก้ไขรายการ เนื่องจากเหตุขัดข้องบางประการ

ซึ่งคนที่ชนะ ได้จะรับ

ขุนแผนครูบาคำเป็ง ไปจ้า ....
zrkonixx โพสต์เมื่อ 30-9-2010 05:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
โจทย์หินใช้ได้เลย อิอิ
opo086 โพสต์เมื่อ 30-9-2010 05:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ข้อแรกนะ เพลงเก็บตะวันครับ เก็บตะวัน ที่เคยส่องฟ้า เก็บเอามา ใส่ไว้ในใจ เก็บพลัง เก็บแรงแห่งแสง ยิ่งใหญ่ รวมกันไว้ ให้เป็น 1 เดียว
ข้อ2 เพลงทะเลไม่เคยหลับ มองซิมองทะเล เห็นลมคลื่นแห่จูบหิน บางครั้งมันบ้าบิ่น กระแทกหินดัง ครืนๆ ทะเลไม่เคยหลับใหลใครตอบได้ไหม ไฉนจึงตื่น บางครั้งยังสะอื้นทะเลมันตื่นอยู่ร่ำไป

คือ เราทุกคนในเว็ปต้องรวมใจเป็นก้อนที่เข้มแข็งจะต้องกว้างแตกสาขาเหมือนทะเลที่กัดเซาะฝั่ง อะไรประมาณนั้น
ไม่รู้จะได้ใจป่าวนะ
title โพสต์เมื่อ 30-9-2010 05:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

รูปแรก และรูปที่2เป็นเพลงเดียวกันเลยครับ (ผิดกติกาไหมเนี่ย)

รูปที่1 เธอเห็นท้องฟ้านั่นไหม ฉันเก็บเอาไว้ให้เธอ และจะเป็นเช่นนั้นเสมอ

รูปที่2 เธอเห็นท้องฟ้านั่นไหม เห็นเงาของเมฆหรือเปล่า ทะเลสีครามที่ทอดยาว เห็นความรักฉันบ้างไหม

ไม่ว่า ท้องฟ้า พื้นน้ำ จะทอดยาวไกลสุดลูกหูลูกตาก็ตาม
สิ่งที่เว็บกาหลงรวมไว้นั้น ทั้งความรัก ความเชื่อ ความเป็นหนึ่งเดียว ทอดยาวไกลเกินกว่าความคิดและจินตนาการ

zrkonixx โพสต์เมื่อ 30-9-2010 05:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
1.เพลง ท้องฟ้าเปลี่ยนสี ของเจี๊ยบ วรรธนา
*** มันเป็นยามเย็นที่ลมพัดเอื่อยๆ
มันเป็นยามเย็นที่ฉันไม่คอยเอื่อย
นั่งมองท้องฟ้าไกลๆ วันนี้ฟ้าสวยจริงใจ
ทุกอย่างคล้าย จะขาดก็แค่เธอ
จำเป็นจริงๆที่ฉันต้องมีเธอ ***

2.เพลง ทะเล ของ บุดด้าเบลส
**** อยากจะหนีความวุ่นวาย ไปเจอลมเย็นท้องฟ้ากว้างใหญ่
น้ำทะเลท้องฟ้าและผืนทราย....
นั่งชายหาดแสนสุขใจ วิวทะเลท้องฟ้าสดใส
ขอแค่นี้ไม่ต้องการอะไรมากมาย *****

3.1 เวปกาหลงเปรียบเสมือน เธอ (ผู้เป็นทุกอย่าง) ต่อให้ฟ้าจะสวยงาม ต่อให้วันนั้นจะเป็นวันที่งดงามแค่ไหน สิ่งหนึ่งสิ่งใดที่ขาดไม่ได้เลยก็คือการเข้าเยี่ยมชม เวปกาหลง ครับบ (ขาดเธอ เหมือน ขาดใจ อิอิ)
3.2  เมื่อไหร่ก็ตามที่เราต้องการหนีความวุ่นวาย เวปกาหลงเปรียบเสมือน ลมเย็นๆท้องฟ้า น้ำทะเล ผืนทรายอันกว้างใหญ่ ที่เมื่อไหร่เราเข้ามานั้น  ก็มักจะทำให้เราสุขใจ อุ่นใจ มีความสุข ได้เสมอ ...

Emoticon_021_Olympic2008.gif Emoticon_027_Olympic2008.gif
chayadaj โพสต์เมื่อ 30-9-2010 06:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด chayadaj เมื่อ 30-9-2010 06:54

1. เพลงผู้ชายคนนี้กำลังหมดแรง อ๊อฟ ปองศักดิ์
    โลกทั้งโลกของเธอมันช่างสดใส และสวยงาม...
    เพราแสงตะวันกำลังขึ้นทางทิศของเธอ  
    ตรงกันข้ามกับฉัน...
    ตะวันกำลังตกดิน เมื่อรู้ว่าเธอ จะมีข่าวดี.....
    เธอเป็นของเขา ก้อรู้ก้อเข้าใจดี แต่มันห้ามใจไม่ได้สักที
    ทั้งหัวใจของฉัน มันรักเธอ...รักเธอ...

2.  เพลงความคิดถึงไม่ต้องพึ่งปาฏิหารย์  แพนเค้ก
     อาจมีนาทีที่เราใจตรงกัน
     แม้ท้องฟ้า ทะเล  จะมีมาขวางกั้น
     แต่คง..ไม่หยุด...ความคิดที่มีเธอ
     ความคิดถึง ไม่ต้องพึ่งปาฏิหาริย์
     เพียงแค่สายลมผ่าน คือใจฉัน  มันเรียกหาเธอ ...

3.  หักห้ามใจไม่ให้รัก แต่ก้อขาดเธอไม่ได้
     " เมืองเสน่ห์กาหลง " เมืองแห่ง ปาฏิหารย์......

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 4-5-2024 05:25 , Processed in 0.191577 second(s), 7 queries , File On.