เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

รอยสักวัดขนอนเหนือ

[คัดลอกลิงก์]
tonbanna โพสต์เมื่อ 25-11-2010 08:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 33# natacha007

ครับผม อยากแนะนำนะแต่จำชื่อไม่ได้ขออภัยด้วย ถ้าอยากทราบชื่อยันต์ถาม อาจารย์สาทท่านจะชัวร์กว่าครับ ถ้าได้มีโอกาสแวะไปกราบท่านนะว่ามีชื่อเรียกอย่างไรบ้าง  เดี๋ยวเรียกไม่ตรงกัน  ข้อมูลจะผิดไปกันใหญ่  ผมมีแต่รูปลักษณะยันต์ที่เก็บไว้ (ขอไม่นำมาเปิดเผยนะครับ)  ว่าง ๆ โทรมาพูดคุยรู้จักกันดีกว่าครับ  088-6576874  ต้น
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
bazz โพสต์เมื่อ 25-11-2010 10:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เมื่อสัก หลายเดือนก่อน ได้คุยกับหลวงพี่โมกข์อยู่เหม ...
ต้นฉบับโพสโดย Pra-narai เมื่อ 14-11-2010 15:56

ลายพระยันต์ต่างๆ ที่ใช้ทำการสักนี่เป็นของครูบาอาจารย์โบร่ำโบาณไม่ใช่หรือครับ???
natacha007 โพสต์เมื่อ 26-11-2010 07:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับ..สำหรับข้อมูล
 เจ้าของ| Pra-narai โพสต์เมื่อ 28-11-2010 16:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้อยู่ระหว่าง เก็บข้อมูล ชื่อ ยันต์ และ ตำแหน่งที่สัก รวมถึง พุทธคุณ ของรอยสัก ต่างๆ
เมื่อเสร็จแล้วจะนำมาเผยแพร่ แต่รูป ไม่แน่ใจว่า จะหามาได้หรือเปล่านะครับ
natacha007 โพสต์เมื่อ 29-11-2010 07:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ได้ยินมาว่าเรื่องยันต์ต่างๆ ใครสนใจให้เข้าไปปรึกษาหลวงพี่ได้ที่วัดครับ ส่วนเรื่องรูปหลวงพี่ไม่อยากนำมาเผยแพร่
เพราะกลัวคนจะนำไปใช้ในทางที่ไม่ดีครับเพราะเป็นยันต์ที่สืบทอดมาแต่โบราณไม่ใช่หรอครับ

ผิดประการใดขออภัยมานะที่นี้ด้วย..
natacha007 โพสต์เมื่อ 4-12-2010 14:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 35# bazz

ใช่แล้วครับยันต์ต่างๆล้วนเป็นของเก่ามาแต่โบราณ..เป็นพิมพ์สมัยหลวงพ่อพรหมครับ
tonbanna โพสต์เมื่อ 28-12-2010 14:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่ค่อยได้เข้าชมช่วงนี้  ภาพคุณลุงทองสุข  หายไปหมดเลย ขอใหม่อีกทีแล้วกันครับ  

คนอยุธยาคงทราบกันดี กับคุณลุงท่านนี้ ในถิ่นตำบลบ้านกรด ยังมีลุงผู้เป็นตำนาน ศิษย์หลวงพ่อพรห์ม วัดขนอนเหนือ ลุงท่านนี้ เรื่องราวในอดีตของท่าน คงต้องไปพูดคุยกับท่านเอาเองนะครับ ถ้าพอจะรู้จัก หรือสืบหาจากคนพื้นที่กันนะครับว่าลุงท่านนี้ มีประวัติเป็นมาอย่างไรบ้าง เชื่อว่าถ้าทราบประวัติแล้วคงจะเป็นข้อมูลการศึกษาต่อไปได้ดีอย่างแน่นอน

แต่ในอดีตต้องยกนาม 2 ท่าน ให้ได้ชื่อว่า ลิงดำ กับ ลิงขาว ส่วนลุงท่านนี้จะเป็นลิงดำ หรือลิงขาวนั้น ขอเปิดเผยไว้แค่นี้แล้วกันครับ (ผิดผลาดขออภัยนะครับ)

ขอขอบคุณ ภาพถ่าย ขออนุญาตคุณลุงด้วยนะครับ

คุณลุง ทองสุข บ้านคลองควาย อายุ 84 ปี หมู่ 11 ตำบลบ้านกรด อำเภอ บางปะอิน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา

นับว่าเป็นฝีมือการลงเข็มสักยันต์ยุคแรก ๆ ของหลวงพ่อก็ว่าได้ครับ ที่ยังมีให้เราได้ชมกัน เป็นฝีมือของหลวงพ่อทั้งแผ่นหลัง และด้านข้าง ตลอดจนด้านบนศรีษะ

สักทั้งตัวขนาดนี้ ถ้าบอกว่ารอยสักเก๊ ก็ไม่ต้องคุยกันแล้วครับ

สักไม่สวยคมชัดแต่ดูอย่างไรก็น่ามอง ขออภัยเนื่องจากภาพถ่ายไม่ค่อยชัดนะครับ
tonbanna โพสต์เมื่อ 30-12-2010 17:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
โพสรูปไม่ขึ้น เลยครับไม่รู้ไฟล์ใหญ่ไปป่าว  

อยากเห็นลูกศิษย์อาจารย์สาท  วัดขนอนเหนือ  ครับ  แวะมาให้ชมกันบ้างนะครับ
natacha007 โพสต์เมื่อ 4-1-2011 19:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

อยากชมเหมือนกันครับ..ติดตามมานานครับสายวัดขนอนเหนือ
yongchai01 โพสต์เมื่อ 5-6-2012 20:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 1# Pra-narai

รูปมองไม่เห็นแล้วอะครับ พี่ที่รู้จักกันเขาอยากไปสักอะครับ
ฟอส โพสต์เมื่อ 9-6-2012 14:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สายขนอนเหนือ ไม่เป็น2รองใคร
arm2499 โพสต์เมื่อ 9-6-2012 14:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
therdsak โพสต์เมื่อ 29-7-2012 23:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใกล้ๆบ้านเลย....
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 3-5-2024 05:12 , Processed in 0.154227 second(s), 5 queries , File On.